TIN TÀI TRỢ.

Xôn xao cảnh người đàn ông nhục mạ, uy hiếp nhân viên lễ tân của siêu thị sau khi bị từ chối chuyển đồ trái quy định

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.56K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10,347 Bài viết

• 12,836 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Một người đàn ông lời qua tiếng lại và có thái độ chửi bới nhân viên gửi đồ ở quầy lễ tân siêu thị đang được chia sẻ rầm rộ trên các diễn đàn mạng xã hội.

Câu chuyện về cách ứng xử giữa nhân viên và người mua hàng không còn là chuyện quá xa lạ trong cuộc sống. Mới đây, mạng xã hội đăng tải đoạn clip một người đàn ông lời qua tiếng lại với nhân viên lễ tân của siêu thị gây nên không ít tranh luận từ cộng đồng mạng.

Theo thông tin từ đoạn clip, người đàn ông này mua một số thực phẩm từ trong siêu thị và có sử dụng dịch vụ chuyển đồ đến nhà của siêu thị. Trong lúc chờ nhân viên chuyển phát đưa đồ lên nhà, nam nhân viên lễ tân có thông báo rằng, hiện nhân viên chuyển phát đang bận và không có nhân viên thay thế đồng thời cho biết siêu thị không nhận chuyển những mặt hàng đông lạnh mà người đàn ông đã mua, còn những mặt hàng còn lại nhân viên lễ tân cũng hẹn người đàn ông khoảng 1h đồng hồ sau sẽ giao hàng đến nhà.

DyeF1hfVt32p9V9O2-0s1nNN3c_cIr7FOhoS_jhJ_jPPAsh-SDBQH-hm8T_D_UXRJtvD2qbK-gp_C8NJG6wMD6fSdwAOkw
    Người đàn ông lớn tiếng với nhân viên lễ tân khi chưa kịp chuyển hàng. Ảnh cắt từ clip.

Lúc này người đàn ông không đồng ý, muốn nhân viên siêu thị phải chuyển ngay đồ của mình đến nhà. Nhân viên lễ tân tiếp tục giải thích và xin lỗi vì lúc này chưa thể đáp ứng yêu cầu của người đàn ông vì chưa có nhân viên và không thể làm trái quy định của siêu thị.

Nhân viên này còn chỉ rõ bảng quy định của siêu thị nhưng người đàn ông nhất quyết không đồng ý vì cho rằng đã là nhân viên thì không được phép từ chối khách hàng.

Ngay sau đó, người đàn ông rút điện thoại ra gọi cho ai đó và "tố" nhân viên lễ tân kia về việc từ chối chuyển hàng cho khách. Thậm chí, người đàn ông còn thách thức, uy hiếp nhân viên lễ tân: "Em chuẩn bị nghỉ việc đi là vừa" vì có thái độ từ chối yêu cầu khách hàng.

YdNPO3T78RtgwiU4RQEBc-DY8_HqkN1OVjvNiBYvONIHtC-pfin_l3jKvyusjjIAeLLL8K5qu7MjLYOLRrXEYNsNuJ5RMA
    "Tố" nhân viên lễ tân với người quen là quản lý siêu thị. Ảnh cắt từ clip.

Trong lúc nói chuyện với nhân viên, người đàn ông liên tục xứng "mày - tao" và có thái độ coi thường "chỉ thẳng tay" vào mặt nhân viên lễ tân và dùng lời lẽ thách thức, uy hiếp nhân viên này.

N90FdJC5WVgmT1hCkYC0jNLHjzluV_akGawYzPCTvOOxv-x-FcVD_DYNXQkgg7_P8Q27AvAnPNRXXuD5pDmOrvA7kxeFTwUteMamja0nFMgDvJYpzL5QGbmXJfgvzqdA_R6LXuHc80s6rtufMZFM3Iyl3qXCJkQxFnJvTsR83_FIZEEmHBvxBtjLsz

Cũng trong đoạn clip, nhân viên lễ tân này còn cho biết, trước đó người đàn ông này còn nhục mạ về ngoại hình của mình rằng "đồ mắt nổ mắt xịt". Nhân viên này cũng cho biết siêu thị có camera ghi lại được cả tiếng cả hình, ai đúng ai sai đã có camera ghi lại và sẵn sàng đối chất với người đàn ông.

Nhưng bất ngờ người đàn ông lại cho rằng mình không nói như vậy và "dằn mặt" nhân viên đừng có thái độ như vậy với khách hàng.

uQZTWWhDc6StIxTUAUP7XCn12OZMNV0hlyjziN1pp3hBlFTsUhN2OsWESCiXkx5SpqlvTV7eOL3IIqJTIAZXFuTs58Z43g

Trong lúc đợi quản lý siêu thị đến giải quyết, người đàn ông vẫn tiếp tục lời qua tiếng lại với nhân viên và yêu cầu gọi nhân viên an ninh của siêu thị để làm chứng nhân viên siêu thị có thái độ với khách hàng.

Sau khi được đăng tải, không ít ý kiến bình luận trái chiều được cộng đồng mạng đưa ra. Hiện đoạn clip vẫn tiếp tục được chia sẻ và bàn tán trên nhiều diễn đàn mạng xã hội.

http://giadinh.net.vn/xa-hoi/xon-xao-canh-nguoi-dan-ong-nhuc-ma-uy-hiep-nhan-vien-le-tan-cua-sieu-thi-sau-khi-bi-tu-choi-chuyen-do-trai-quy-dinh-2019100616151702.htm
    ======================================

Noa0qlMl2hB3VP_WtWDGpavSmbbOCs4OGXVKi5PlI1xQO9X9p6niTKXZEcrdiUhXv9Qnrnq_lEfsbg96DP99VInA8yVmYwlrL70Da59_9fI3wpCHd5NYTCFPcDjlyJhM4S9Jncq95rTUoa-vWvZAnbF6dXld112rKZd5GEMgHuu901UJZbFm04vQeroZ0

3B5fqaNWwI11Sf0vVpN_fo8k-lpqTRVrjEZtF1vjllxjMA9B6oBp2ThpOEJTgVdRUnAZ1__6hZ7PHI2Lq9OY0AGUv2Z-qg

hWiAYwcMFc8dUB-EOK8jwOsBtcetI1Uw90_EiEa2BPo_F08OkbW1td0-HrXAwORmpkHFBKGoFR4m1YFyzXR89i0wKbAa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,670 Bài viết

• 15,302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    eo ôi, xao anh í nại có thể ngọng níu nưỡi như thế được nhảy, kém sang quá mức đi.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,245 Bài viết

• 7,894 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bienhoxanh1 Xem bài viết
    eo ôi, xao anh í nại có thể ngọng níu nưỡi như thế được nhảy, kém sang quá mức đi.
    thêm dáng đi nguây nguẩy õng ẹo hài ra phết
    .AMA shop ƯU ĐÃI VÁY, SƠ MI CHỈ CÒN 240-260 k.
    How can you just walk away from me ,

When all I can do is watch you leave!
    Cos we've shared the laughter and the pain ,and even shared the tears. (Phil Collins)
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,319 Bài viết

• 2,769 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Dạng như mấy thằng khốn hạ đẳng này phải bị thiên hạ lôi ra đập cho một trận nên trò nên thân. Rồi công bố danh tính lẫn nơi ở, nơi làm việc và gia đình hắn cho thiên hạ khắp cả nước VN này biết thì kiểu này mới hết được.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 220 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Nhiều người có chút tiền nên nghĩ mình là thượng đế thật.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10,347 Bài viết

• 12,836 Được cảm ơn

Ông kễnh này khả năng nhà báo ngành GD nên mới ngọng như thế chứ. Những thành phần trưởng giả học làm sang, cóc nhái mới nhảy lên làm người như này XH còn rất nhiều.

k1tIb_npLcFwmwTV7DUuu69jZZrGE1cthnEyM4gVprFVK-LA_mgGJKZvMCs93ben6gBIlQK0tdqb9xSkRbGFqMbQJY1X
    • 1,906 Bài viết

• 6,585 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    nhìn ảnh sử dụng cái bóp mà mệt quá.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chumnhotrengian
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,727 Bài viết

• 10,698 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Bàn tay năm ngón chọt điện thoại nhìn tức cười quá đi lại còn đong đỏng lên bắt gọi an ninh nữa kìa chết mất thôi.

Đâu đó ở một bối cảnh lạ lạ quen quen: mr Nờ Nờ sà tới quầy lễ tân để có dịp thực hành " chiêu thức ve trai". Trai lễ tân chắc có lẽ cũng ngon cơm nên mới bị gây sự như vậy chăng?

@ chị Gấu: vào nhận người quen nè. Phải chàng trai bình thơ năm ấy hẹn Gấu dưới tán đu đủ hơm? )
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,743 Bài viết

• 31,083 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi KooHii Xem bài viết

@ chị Gấu: vào nhận người quen nè. Phải chàng trai bình thơ năm ấy hẹn Gấu dưới tán đu đủ hơm? )
    Ko phải người ấy. Người ấy vừa từ Mã Pì Lèng về, ăn mặc phong phanh nên đang cảm lạnh dzồi. Đâu có rảnh mà đi ra ngoài chửi lộn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,873 Bài viết

• 14,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    • 1,393 Bài viết

• 3,572 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vừa cắm tai nghe mà chết cười. Cả hai bố đều ngọng níu nưỡi.

Nhưng dù sao thấy cậu nhân viên có lý, có cảm tình hơn. Hem thích kiểu đứng ưỡn bụng, ví kẹp nách của anh kia. Trong thang máy cũng kiểu đứng ưỡn bụng như vậy. hic hic

Trông kiểu vẩy tay, dẹo qua dẹo nại thế kia thì chắc hem phải người trong ác mộng của mụ Gấu dồi, Hii ơi
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,748 Bài viết

• 17,247 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    @Sum: Sum rảnh thật đấy còn cắm tai nghe nữa éc éc. Đúng là các cụ bảo chả sai: ngọng hay lói .

Ra đường không sợ đàn ông, không sợ đàn bà mà sợ nhất những thành phần phi giới tính như này nhỉ. Tớ hóng quá mạng mà còn sợ ấy quá cơ!!!

P/S: Người ấy nghe đâu giọng nam chuẩn Hà Nội phố cổ trầm ấm làm mụ Gấu điêu đứng cơ Sum ơi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,393 Bài viết

• 3,572 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sửu, cái hũ giấm của mụ Gấu đã 20 năm rồi mà lại có giọng nói trầm ấm thì nghe có vẻ có gì đấy sai sai nhẩy.

Khổ thân cậu nhân viên gặp đúng thằng cha hắm ám, lại còn xỉ nhục em ấy là mắt xịt mắt nổ hic hic!
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 748 Bài viết

• 1,339 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ơ, Mình lại thấy bạn nhân viên này thái độ mới đáng lên án chứ! bạn ý làm dịch vụ mà ngang nhiên thách thức, cãi nhau tay đôi với khách hàng thế kia thì ko chấp nhận được. Khách hàng đúng hay ko đúng thì việc của bạn ý phải lắng nghe thông cảm, và giải quyết chứ ko phải cãi nhau tay đôi rồi mang điện thoại ra quay thách thức cho khách hàng vào bẫy thế! Mình thấy bạn này cố chọc anh khách hàng để anh ý phát điên lên chứ tử tế hay là bị hại gì đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,045 Bài viết

• 3,058 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thấy cậu nhân viên rất kiểu thách thức và cố tình chọc tức anh này, còn ông này cũng "kễnh", một bên bị chọc tức một bên thì đang lên cơn hăng.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,266 Bài viết

• 3,310 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các bác người bắc cho tui hỏi mắt nổ mắt xịt là gì ạ . Xịt chắc là kiểu mắt hí hả? Còn nổ là lồi hả?
    • 552 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không thể đổ lỗi cho nhân viên thái độ không đúng. Nếu họ không đúng thì sẽ có công ty chỉnh đốn lại. Nhà báo thì cũng có tí học vị nhưng trình độ lại bằng với nhân viên siêu thị.
    • 2,193 Bài viết

• 6,034 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ông này là hậu duệ của thím thanh bạch ah ? ko phải đàn ông
    • 2,390 Bài viết

• 1,124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bearbie Xem bài viết
    các bác người bắc cho tui hỏi mắt nổ mắt xịt là gì ạ . Xịt chắc là kiểu mắt hí hả? Còn nổ là lồi hả?
    Là một bên mắt to, một bên mắt bé đấy bạn à
    • 9,096 Bài viết

• 28,533 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình chỉ muốn hỏi: Thằng này là thằng nào? và Cu nhân viên đã bị đuổi việc chưa?
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2