TIN TÀI TRỢ.

Xe buýt cán qua người một phụ nữ ngã trên đường

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.64K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 703 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Tài xế xe buýt không thắng kịp nên đã cán qua người một phụ nữ đi xe đạp (chưa xác định danh tính) bị ngã do va quẹt với một xe khác.

t191574 Chiếc xe đạp của nạn nhân tại hiện trường.
    Khoảng 8h ngày 13/5, một vụ va chạm xảy ra giữa xe buýt và xe đạp tại góc đường Hùng Vương- Nguyễn Tri Phương, phường 9, quận 5 (TP HCM) làm một phụ nữ bị thương nặng.
    Theo một số người dân chứng kiến kể lại, vào thời điểm trên một xe buýt thuộc Công ty xe khách Sài Gòn chạy tuyến KTX Đại học quốc gia - bến xe Miền Tây lưu thông trên đường Nguyễn Tri Phương hướng về bến xe Miền Tây.
    Khi qua khỏi ngã tư Nguyễn Tri Phương - An Dương Vương đến gần ngã tư Nguyễn Tri Phương - Hùng Vương, quận 5 cùng lúc này, một phụ nữ đi xe đạp (chưa xác định danh tính) do va quẹt với một xe khác ngã xuống đường. Tài xế xe buýt bị bất ngờ trước tình huống trên nên thắng không kịp đã cán qua người phụ nữ đi xe đạp.
    Sau khi gây tai nạn, tài xế xe buýt bỏ trốn khỏi hiện trường. Nạn nhân được đưa vào bệnh viện Chợ Rẫy cấp cứu trong tình trạng hết sức nguy kịch.
    Tại hiện trường, chiếc xe đạp của nạn nhân bị văng ra đường cách đầu xe buýt khoảng 1m với nhiều vết máu và đôi dép của nạn nhân còn sót lại.
    Nhiều người cho biết, thấy nạn nhân bị ngã xuống đường nhiều người la lớn và vẫy tay ra tín hiệu để cản xe buýt lại nhưng tài xế dường như không nghe thấy vẫn cứ trườn tới nên xảy ra vụ việc trên.

http://news.zing.vn/news/xa-hoi/xe-b...ng/a54577.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 703 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Tình trạng lái xe chạy ẩu cần phải lên án mạnh mẽ, phải xử lý nghiêm để không còn tình tạng này nữa. Họ xem mạng sống con người không bằng cỏ cây thế này sao?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,034 Bài viết

• 1,387 Được cảm ơn

Đúng là phải nghiêm trị thật nặng. Lái xe bus lộng hành quá đáng từ lâu rồi. Nhưng không hiểu sao mọi việc vẫn bị chìm xuồng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 536 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lại là xe buýt, Nản....ko muốn nói gì hơn......
    Huế ơi,…Nhịp cầu cong mà con đường thì thẳng. Một đời anh tìm mãi Huế nơi mô. Con sông giùng giằn con sông không chảy. Sông chảy vào lòng nên Huế rất sâu.
    Thiệp 3D handmade : https://www.flickr.com/photos/39131990@N06/
    • 442 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Hem biết nói j hơn
    lhlZp7
    5pynp7
    • 758 Bài viết

• 1,426 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ơ, thế sao em lại đọc dc 1 bài báo khác nữa cơ, y chang vụ này.

Link http://www.ngoisao.net/News/Thoi-cuoc/2009/05/3B9C9B73/
    Xe buýt cán nát chân một phụ nữ
    Chiếc xe buýt chạy tốc độ nhanh va chạm với một phụ nữ đi xe đạp khiến bà ngã xuống đường rồi cán lên chân trái nạn nhân.
    Tai nạn xảy ra sáng nay tại góc đường Hùng Vương - Nguyễn Tri Phương, quận 5, TP HCM. Chiếc xe buýt đang chạy hướng về bến xe Miền Tây đã va chạm với bà Lý Ngọc Phụng (54 tuổi) khiến bà ngã giữa lòng đường.
    anh-1Hiện trường vụ tai nạn. Ảnh: A.X.
    Những người xung quanh trông thấy vội la lớn nhưng tài xế vẫn lái xe chạy tiếp. Bánh ôtô trờ tới đã cán ngang lên phần chân trái của nạn nhân. Người phụ nữ được đưa vào bệnh viện cấp cứu, còn tài xế bỏ chạy khỏi hiện trường. Chiếc xe đạp và tư trang của người bị nạn vương vãi.
    Các bác sĩ tại bệnh viện Chợ Rẫy, nơi nạn nhân được đưa vào cấp cứu cho biết, sau hơn một giờ cứu chữa, người phụ nữ đã qua cơn nguy kịch.

Đâu phải là cán qua người đâu nhỉ? :Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 703 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Hic, hok biết nguồn tin nào chính xác nhỉ? mà nghe nói người phụ nữ này va chạm với 1 xe khác rồi bị ngã, xe buýt bất ngờ đi tới k thắng kịp nên mới cán lên chân người phụ nữ đi xe đạp!
    • 1,163 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Mình nghe 1 số người kể, nhiều trường hợp va phải xe tải ngã xuống đường, nếu đường vắng ko ai để ý thì lái xe tải sẽ lùi xe cán chết người bị ngã luôn bởi nếu đền cho ng chết thì chỉ mất 30 tr đồng, còn nếu ng ta bị nằm 1 chỗ ko đi lại đc thì phải hỗ trợ cả đời. Ko biết có đúng ko? Hôm nọ đọc mẩu tin trên báo Thanh Niên, kể vụ tai nạn xảy ra giữa xe máy và xe ép rác khiến 2 ng phụ nữ trên xe máy ngã xuống đường, sau đó lái xa tải "do vô ý không quan sát" đã lùi xe và cán chết 1 ng phụ nữ.
    Mình hình dung đến lời mọi ng nói ở trên, thấy rùng mình kinh sợ vì sự phi nhân tính (nếu có thực) của những ng lái xe đó. Thật kinh khủng!
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười :LoveStruc:
    Chúng mình cùng nhau hạn chế sử dụng túi nilon nhé :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 536 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Em bé ngoan Xem bài viết
    Mình nghe 1 số người kể, nhiều trường hợp va phải xe tải ngã xuống đường, nếu đường vắng ko ai để ý thì lái xe tải sẽ lùi xe cán chết người bị ngã luôn bởi nếu đền cho ng chết thì chỉ mất 30 tr đồng, còn nếu ng ta bị nằm 1 chỗ ko đi lại đc thì phải hỗ trợ cả đời. Ko biết có đúng ko? Hôm nọ đọc mẩu tin trên báo Thanh Niên, kể vụ tai nạn xảy ra giữa xe máy và xe ép rác khiến 2 ng phụ nữ trên xe máy ngã xuống đường, sau đó lái xa tải "do vô ý không quan sát" đã lùi xe và cán chết 1 ng phụ nữ.
    Mình hình dung đến lời mọi ng nói ở trên, thấy rùng mình kinh sợ vì sự phi nhân tính (nếu có thực) của những ng lái xe đó. Thật kinh khủng!
    Đúng rồi đấy, nơi xóm mình ở toàn dân tài xế lái xe tải, chính nta cũng nói thế đấy, thà cán chết đền mấy chục triệu nhưng đền 1 lần và ra tòa nhưng hưởng án treo thôi, còn nếu bị thương phải lo viện phí (chưa biết là bao nhiêu) và trách nhiệm với người bị nạn dài dài à. Nghe cũng rùng cả mình.
    Huế ơi,…Nhịp cầu cong mà con đường thì thẳng. Một đời anh tìm mãi Huế nơi mô. Con sông giùng giằn con sông không chảy. Sông chảy vào lòng nên Huế rất sâu.
    Thiệp 3D handmade : https://www.flickr.com/photos/39131990@N06/
    • 3,233 Bài viết

• 7,750 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn học cùng lớp với cháu mình (trường Ngô Sĩ Liên Hanoi ) mới bị xe buýt cán chết hôm kia ở bến gần ngã 5 Bà Triệu .3 đứa đi học = xe đạp về nghe còi xe hoảng quá ngoắc ghi đông vào nhau ngã ra đường .cô bé chết đứng lên được đầu tiên nhưng thấy buýt lao nhanh quá hoảng ngã ra lần nũa thị bị xe không phanh kịp lao tới ............ Thương lắm không kể ra đây đau lòng .Trẻ con lớp nó choáng khóc suốt tối hôm kia .còn 2 cô bé đi cùng thì ốm không dậy nổi .
    Các nhà tư vấn cứ khuyên đừng bảo bọc con quá nhưng chứng kiến những trường hợp thế này tốt nhất có điều kiện thời gian thì cũng phải cố đưa đón con đi học thôi .
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Đâu phải là cán qua người đâu nhỉ? :Thinking:
    Chân cũng là bộ phận thuộc người Viết người để giựt tít, chứ viết chân thì ai mà đọc :cool:
    • 665 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Gon Xem bài viết
    Đúng rồi đấy, nơi xóm mình ở toàn dân tài xế lái xe tải, chính nta cũng nói thế đấy, thà cán chết đền mấy chục triệu nhưng đền 1 lần và ra tòa nhưng hưởng án treo thôi, còn nếu bị thương phải lo viện phí (chưa biết là bao nhiêu) và trách nhiệm với người bị nạn dài dài à. Nghe cũng rùng cả mình.
    Nếu nạn nhân ko may bị chết thì lái xe ko phải đền tiền đâu bạn ạ. Phần đó là cơ quan bảo hiểm phải lo vì đã mua bảo hiểm cho xe mà.
    Gần nhà em cũng có trường hợp như thế, nạn nhân chưa chết nhưng cố tình lùi lại để cho họ tắt thở luôn:Crying:.
    Những ng này chỉ một phút nông nổi mà làm vậy, chắc sẽ bị ám ảnh cả đời:RollingEy:
    Cảm ơn con đã đem em bé về cho mẹ, phù hộ cho em luôn khoẻ mạnh con nhé!
    Bình yên và thanh thản nhé con! Mẹ yêu con!

xFZcIgLxFZcp7
    • 1,066 Bài viết

• 2,024 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Rùa Xem bài viết
    Bạn học cùng lớp với cháu mình (trường Ngô Sĩ Liên Hanoi ) mới bị xe buýt cán chết hôm kia ở bến gần ngã 5 Bà Triệu .3 đứa đi học = xe đạp về nghe còi xe hoảng quá ngoắc ghi đông vào nhau ngã ra đường .cô bé chết đứng lên được đầu tiên nhưng thấy buýt lao nhanh quá hoảng ngã ra lần nũa thị bị xe không phanh kịp lao tới ............ Thương lắm không kể ra đây đau lòng .Trẻ con lớp nó choáng khóc suốt tối hôm kia .còn 2 cô bé đi cùng thì ốm không dậy nổi .
    Các nhà tư vấn cứ khuyên đừng bảo bọc con quá nhưng chứng kiến những trường hợp thế này tốt nhất có điều kiện thời gian thì cũng phải cố đưa đón con đi học thôi .
    Hôm nay mình vừa đi đưa bé về đây. Tất cả mọi người không ai cầm được nước mắt vì thương bé quá. Vừa ngoan, vừa học giỏi, ai ngờ.... Bằng giờ này một năm trước mình đi công tác với mẹ bé, nghe kể về hai anh em, mình chỉ ao ước sau này con mình giỏi giang, ngoan ngoãn như thế.
    Tự nhủ với mình và nhắc nhở người thân là thấy xe buýt phải cố gắng càng xa càng tốt.
    Lao động, điều độ và yên tĩnh chặn cửa mọi thầy lang
    30/01/2015: 56.00kg. Còn 8 kg nữa !
    Hãy bảo vệ môi trường bạn đang sống : Hạn chế dùng túi nilon, hạn chế đi xe máy, tăng cường đi xe đạp và đi bộ
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • 179 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Híc, trước em làm ở công ty vận tải. Có vụ lái xe container đâm bị thương làm cho thằng bé 15 tuổi bị mất cả đôi chân. Thế mà các mẹ biết không. Khi lái xe gọi điện về báo cho ông giám đốc thì ông ấy bảo " sao mày ngu thế, không di cho nó chết luôn, đền 20 triệu là xong ( năm 2002 ) bây giờ thì nuôi nó đến già ah. Đã dặn rồi mà còn ngu thì .....". Nghe mới biết mạng con người rẻ thật:Crying:. Từ đấy cứ gặp mấy ông xe cont là em tránh cho bằng xa. Còn xe buýt thì hoảng hốt lắm rồi. Cứ 5-3 ngày là lại nghe thấy cán chết người. Nhìn mấy ông xe buýt chạy trên đường thì biết, con người khác gì con kiến cho các ông ấy diễn xiếc đâu:Nottalkin:
    0_9723MTI0NzM3NjA1OA
    Sữa yêu của bố mẹ có cái miệng rộng thật xinh là xinh!!!:Kiss::Kiss::Kiss:
    e0926d089f724f128ce50f1fad8d72a8.0
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,573 Bài viết

• 892 Được cảm ơn

Trường hợp này giống y chang trường hợp xe buýt cán quá chân một cô gái hôm 30/4 ở gần cầu Đồng Nai mà mình đã tận mắt chứng kiến :Sad:. Chỉ khác là chiếc xe kia tự húc xe máy ngã, còn đây thì bà cụ bị ngã trước.

Cứ liên tục đọc tin về tan nạn xe bus thế này thấy ghê quá.
    • 1,515 Bài viết

• 2,838 Được cảm ơn

em xin đính chính lại là ko phải bà ấy ngã trước nen thằng xe bus nó thắng ko kịp & cán qua người ta đâu . Mà nó đi trong TP đông đúc , chật chội như vậy nhưng ko chịu nhường ai , ai đi gần mà nghênh ngang là nó đâm vào luôn đấy . Nó đâm vào ng ta nên mới ngã -> xảy ra tai nạn thì người bị nạn thiệt thòi nhất
    nếu sống thì thành tàn phế , liệt hay cũng là sống dời thực vật !!
    nặng thì chết ngay tại chỗ
    Sao mà em căm mấy thằng lái xe bus , xe khách , xe tải (100thằng có 1 thằng tử tế) nói thế mẹ nào trên diễn đàn có người yêu hay chồng làm nghề này đưng tự ái . Em biết ko phải ai làm nghề tài cũng như thế nhưng mà sự thật là thế . Mong rằng nhà nước mình hàng ngày đọc báo , hàng ngày ra đường để nhìn & ghi lại có biết bao nhiêu vụ xe bus , xe khách , xe tải đi rất bố láo . Phải xử tử hoặc đi tù + phạt hành chính . Chứ ko đơn giản chết người thì phạt vài chục triệu . Có biết là 1 mạng người quý thế nào ? Ko 1 ai được quyền cướp đi sinh mạng của người ta . Nếu như những thằng cha đó thử đặt địa vị vào mình xem . Nếu chính nó là người bị nạn ? vợ , con , anh chị em , bố mẹ bị nạn thì sao ??? Ko phải cứ nghĩ rằng đâm chết ng phạt tiền là xong . Vậy sướng lắm , cứ đâm chục ngừoi có đáng là bao , đâm rồi lại đâm tiếp ! Nhẹ như lông hồng ấy mà :cool:
    Luật pháp ơi ở đâu ???!!!
    nên em khuyên cả nhà ra đường thấy xe bus , xe khách , xe tải thì thôi nhắm mắt mà nhường tụi nó . Còn cứ chen với nó có ngày rách việc tai bay vạ gió , họa đến lúc nào ko biết . Ghét , bức xúc vì mấy lần bị bon xe bus , xe khách làm em sợ mà ắm ức thấu trời xanh !!!
    • 1,515 Bài viết

• 2,838 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tuan Minh Xem bài viết
    Nếu nạn nhân ko may bị chết thì lái xe ko phải đền tiền đâu bạn ạ. Phần đó là cơ quan bảo hiểm phải lo vì đã mua bảo hiểm cho xe mà.
    Gần nhà em cũng có trường hợp như thế, nạn nhân chưa chết nhưng cố tình lùi lại để cho họ tắt thở luôn:Crying:.
    Những ng này chỉ một phút nông nổi mà làm vậy, chắc sẽ bị ám ảnh cả đời:RollingEy:
    Chị ơi ! người ta mà có lương tâm ko nghĩ ám ảnh đâu , họ dám đâm chết cả 1 con người thì đủ biết họ "bản lình , gan dạ" thế nào rồi
    mình mà nhìn giết con lợn , con trâu bò là đã thấy khiếp rồi , nghĩ đến máu là sợ rồi . Sao ông trời cho sinh con người mà ko cho họ tính người ? Ông trời ơi ! sinh ra những người ấy làm gì , để hại ngừoi khác . Luật nhân quả ở đâu ???
    • 1,515 Bài viết

• 2,838 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suayeu Xem bài viết
    Híc, trước em làm ở công ty vận tải. Có vụ lái xe container đâm bị thương làm cho thằng bé 15 tuổi bị mất cả đôi chân. Thế mà các mẹ biết không. Khi lái xe gọi điện về báo cho ông giám đốc thì ông ấy bảo " sao mày ngu thế, không di cho nó chết luôn, đền 20 triệu là xong ( năm 2002 ) bây giờ thì nuôi nó đến già ah. Đã dặn rồi mà còn ngu thì .....". Nghe mới biết mạng con người rẻ thật:Crying:. Từ đấy cứ gặp mấy ông xe cont là em tránh cho bằng xa. Còn xe buýt thì hoảng hốt lắm rồi. Cứ 5-3 ngày là lại nghe thấy cán chết người. Nhìn mấy ông xe buýt chạy trên đường thì biết:Nottalkin:
    em thấy những thằng tài xế này chắc là nó rất sướng nếu người bị nạn nằm đấy là con nó , là vợ nó , là bố mẹ nó , là anh chị em nó !!! Dã man & khốn nạn thế có phải người đâu , xác người tâm quỷ
    sao vẫn để TH đó lộng hành , sao ko xử tử hình ? hoặc phạt ngời tù chung thân ? nếu phạt tiền mà có 20-30triệu 1 mạng ngừoi , thì nhận số tiền đó làm gì ? Thà sống chết với nó "nợ máu trả máu"
    em càng đọc càng bức xúc quá !!! có ai cùng nỗi bức xúc như em ko ? Sao ko ai tẩy chay những hành động như vậy :Sad: Nếu chúng ta ko nên tiếng , cứ ngồi im . Liệu chúng ta là người ngoài cuộc mãi àh ??? Có khi nào chúng ta sợ những điều tồi tệ ấy xảy ra với .... (em ko dám nói , vì sợ nói ra nghe xui quá nhưng đó là sự thật)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,349 Bài viết

• 3,172 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ do pháp luật của nước mình quá lỏng lẻo thôi. Bây giờ cứ cho cán chết người thì tử hình xem có ông nào dám cố tình để cho người ta chết ko, hay chạy vội xuống mà cố cứu cố vớt, ức quá.
    • 2,313 Bài viết

• 1,195 Được cảm ơn

cái này thì có thực đấy ạ. Mạng người rẻ rúng hơn là con vật. Nhưng mà cán chết người, coi chừng cũng mạng đền mạng đấy ạ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2