TIN TÀI TRỢ.

Xấu như vợ ‘ông chủ’ của Facebook

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên webtretho
    • 7 năm
    • 3,372 Bài viết

• 3,434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menghe81 Xem bài viết
    Bố cô ấy là người Việt gốc Hoa là sao??? Thẳng thắn mà nói ông ấy là người Mỹ( quốc tịch Mỹ) gốc Hoa thì đúng hơn chứ nhỉ??? Mấy ông Việt thấy ng sang bắt quàng làm họ kinh quá!
    Hồi nhỏ sống ở Sài Gòn thì lại chả người Việt gốc Hoa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên webtretho
    • 7 năm
    • 3,372 Bài viết

• 3,434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HanoiHannah Xem bài viết
    Một số bác có tiền châu Á (k chỉ VN nhà mình) lấy vợ chân dài, mặt đẹp nhưng k được thông minh và có văn hóa có sợ con mình sinh ra được thừa hưởng trí tuệ của mẹ nó và ngoại hình... của mình k nhỉ?
    Hồi học đại học trong lớp có 1 bà cũng bố đại gia giám đốc công ty nhà nước, mẹ đẹp mà con xấu,
    đi đến nhà thầy phong bì quà cáp , cả lớp tưởng thư ký của ông bố đi , ai dè hóa ra là mẹ
    bà ấy cũng chả thông minh (giám đốc công ty nhà nước ở VN mà)
    • 815 Bài viết

• 804 Được cảm ơn

Ôi zời nhìn đôi mắt là biết người Mỹ gốc Tàu
    Nếu ko thì gốc mít
    Gốc gì cũng chả sao miễn được chồng đại gia yêu đắm đuối là được. Thấy họ nhìn nhau trìu mến là biết ròi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi a-comm Xem bài viết
    Hồi nhỏ sống ở Sài Gòn thì lại chả người Việt gốc Hoa
    Gởi từ ứng dụng của Tigon (€__€)
    ~cap cao ban TRON nuoi mieng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 615 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Trời, ý của bài báo khác mà các mẹ, đâu có dìm hàng chị ý đâu, ngay từ đầu đã bảo chị ý là " thần đồng " rồi mà , căn bản là cả 2 anh chị đều xuề xòa về mặt hình thức nên hợp nhau , mặc dù giàu đến vậy vẫn giản dị ....mà thấy mấy mẹ cứ chê chị ý , em thấy Mark cũng đâu có đẹp giai lắm đâu....nhìn còn hơi ngố là đằng khác, lấy vợ giỏi thế thì đầy anh còn thèm giỏ giãi ra ý chứ, xấu như chị này em cũng nguyện xấu cả tỉ lần
    • 803 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

Nhà báo này viết buồn cười quá đi mất , chắc lại muốn mấy mẹ wth tặng gạch xây cầu thang he he

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,130 Bài viết

• 3,324 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cô ấy không xấu nhưng xuề xòa thật.
    Có tiền tội gì không làm đẹp nhỉ?
    lên báo mà rực rỡ thì chồng cũng mát mặt mà.
    Giỏi mà đẹp nữa mới chuẩn chứ
    11960
    • 82 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Ôi xời, các mẹ cứ thần tượng hóa anh Mark lên chứ mình xem cái film về Facebook, chả biết dựa trên sự thật đến đâu chứ anh Mark mà đúng như trong cái phim ấy thì cũng là thằng chẳng ra gì, lừa thầy phản bạn (bổ sung, thích 2 anh em sinh đôi là người đầu tiên đưa ra ý tưởng về FB thế, vừa giỏi, vừa high class). Mà anh này giàu lên là gặp thời, nhờ ý tưởng (thực ra ý tưởng cũng chả phải do anh ý tự nghĩ ra) chứ đánh giá là giỏi và đóng góp cho sự phát triển của ngành IT thì ... Các mẹ cứ so sánh hàm lượng chất xám để phát triển cái mạng xã hội FB với hàm lượng chất xám để phát triển google thì rõ. Chẳng qua đúng vào thời buổi con người cần kết nối, thích sống ảo trên mạng nên thành công mà thôi.

Tính ra chị vợ có khi còn giỏi hơn anh này. Có điều đúng là chị ấy xấu thật. Dù chị ý lấy chồng là ai thì cũng nên chăm chút nhan sắc hơn. Mình không đánh giá cao chồng chị ý nên chỉ nhận xét riêng chị ý như 1 người phụ nữ bình thường thôi. Còn chị ý được chồng yêu hay không, chồng tỷ phú nổi tiếng hay không cũng chẳng liên quan.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 104 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi d.p Xem bài viết
    Cô này k đến mức xấu, chỉ là k biết cách làm đẹp
    Chính xác, hoặc là cô ấy tự tin đến mức cho từ "làm đẹp" vào thùng rác.
    • 3,420 Bài viết

• 7,648 Được cảm ơn

Trong phim the social network noí về Mark và những ng liên quan đêsn viêcj ra đời cuả facebook ý, M là 1 ng thất bại trong tình yêu, chả có đưá con gái nào để ý tới câụ ý cả. Mà 2 bạn này hợp nhau, cả 2 đều k quan tâm tới hình thức.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,044 Bài viết

• 4,387 Được cảm ơn

Nhưng con lai chắc cũng xinh hết í mà. Có khi giờ phải si nghĩ lại. Lấy chồng/vợ đẹp or/and thông minh trước hết là cho mình đã, rồi mới nghĩ đến con cái sau. Lấy người thông minh/thú vị thì trc hết mình là người hưởng lợi đã, mình thấy vui/happy, cuộc sống thi vị hơn đã, còn con cái cũng chả biết thế nào, có khi giống, khi không

VD, ông cố mình cao hơn mét 8. thời đấy chắc là khổng lồ. Ông nội mình bình thường, bố mình bình thường (tuy trong nhà nội cũng có người cao, nhưng ko ai cao vượt trội như ông)

bố mẹ mình bình thường, mình cũng có thể tạm gọi là cao (so với VN). Mặt mũi mình chả giống ai lắm (tuy soi kỹ thì cũng nhặt nhạnh mỗi nơi một tí)
    bố mình cực kỳ thông minh, mẹ mình cũng thế. Mình thì quả là dốt nát

Cơ mà, nói thế thôi chư lấy ai gene kém cũng run
    Theory is when you know everything but nothing works
    Practice is when everything works but no one knows why
    In our lab, theory and practice are combined: nothing work and no one know why
    • 435 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Mình thấy nét của cô ấy xinh mà, chẳng qua là chọn đồ chưa phù hợp nên ko che được các nhược điểm cơ thể thôi. THêm nữa là bị soi nữa, gớm HH còn có những lúc xấu nữa là
    kowvp7

Bo: NB:3.6kg; 1m:5kg; 2m:6.2kg; 3m:7.4kg; 4m: 8.2kg; 5m: 8.8kg; 6m: 9.3kg , 7m: 9kg , 8m: 9.8kg . 9m: 10.3kg ; 10m: 10.7kg 11m: 10.9kg (79cm) 12m:11,7kg (80cm), 13m: 12,2kg (81) 18m: 13kg (86cm)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,291 Bài viết

• 7,090 Được cảm ơn

Nói thật, mình thấy Priscilla xấu, ai khen cô ấy xinh đẹp có lẽ là cố khen theo kiểu "không có người phụ nữ xấu" thôi. Mà mình thì chẳng cố khen như thế để làm gì. Một phụ nữ thông minh và giàu có như Priscilla nếu như mong muốn mình xinh đẹp hơn, hay được cho là xinh đẹp, thì đã chăm sóc sắc đẹp rồi. Rõ ràng Priscilla chả cần. Nhìn vào mắt họ thì thấy, họ chỉ cần có nhau, chuyện khen chê đẹp xấu của người đời chẳng đáng lọt vào mắt họ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 74 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mình thì ước được "xấu" như cô ấy để được anh Mark yêu!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,566 Bài viết

• 20,176 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thumaimai Xem bài viết
    Ôi xời, các mẹ cứ thần tượng hóa anh Mark lên chứ mình xem cái film về Facebook, chả biết dựa trên sự thật đến đâu chứ anh Mark mà đúng như trong cái phim ấy thì cũng là thằng chẳng ra gì, lừa thầy phản bạn (bổ sung, thích 2 anh em sinh đôi là người đầu tiên đưa ra ý tưởng về FB thế, vừa giỏi, vừa high class). Mà anh này giàu lên là gặp thời, nhờ ý tưởng (thực ra ý tưởng cũng chả phải do anh ý tự nghĩ ra) chứ đánh giá là giỏi và đóng góp cho sự phát triển của ngành IT thì ... Các mẹ cứ so sánh hàm lượng chất xám để phát triển cái mạng xã hội FB với hàm lượng chất xám để phát triển google thì rõ. Chẳng qua đúng vào thời buổi con người cần kết nối, thích sống ảo trên mạng nên thành công mà thôi.

Tính ra chị vợ có khi còn giỏi hơn anh này. Có điều đúng là chị ấy xấu thật. Dù chị ý lấy chồng là ai thì cũng nên chăm chút nhan sắc hơn. Mình không đánh giá cao chồng chị ý nên chỉ nhận xét riêng chị ý như 1 người phụ nữ bình thường thôi. Còn chị ý được chồng yêu hay không, chồng tỷ phú nổi tiếng hay không cũng chẳng liên quan.
    Phim này có sự cố vấn của anh Ecuador, là cái anh bạn bị Mark phản ấy.

Nói chứ xem phim rồi mình mới nhận ra là Mark rất giỏi, bản thân anh ta khi mới học năm đầu tiên của Harvard đã làm code cực đỉnh rồi. Ngoài ra facebook mạnh ko phải chỉ vì vấn đề ý tưởng, vì ý tưởng về social media nhiều bạn nghĩ ra trước rồi, nhưng là vấn đề thực hiện. Nó tạo ra được 1 cộng đồng mà mọi người đều muốn tham gia, chứ ko phải chỉ đơn giản là cái ý tưởng. Giỏi là giỏi ở cái chỗ ấy. Nên nhớ giờ anh ấy vẫn là CEO của facebook nhé, điều hành nhé chứ ko chỉ là bù nhìn. CEO của công ty lớn thế chắc cũng ko loạng quạng được đâu, cho dù có bao người tư vấn.

Trở lại là cô vợ này thì mình cũng công nhận là cô ấy xuề xòa. Mà vì là người nổi tiếng nên tất nhiên bị soi. Các cô vợ khác của các anh tỷ phú bên này cũng bị soi cả thôi, nhiều cô vợ của các anh tỷ phú công nghệ cũng có xinh đẹp mỹ miều, hay người mẫu diễn viên gì đâu, nhưng ăn mặc gọn gàng, sạch sẽ là ổn, chả ai soi. Mình thấy chuyện này bình thường, chỉ khi những người nào đem khiếm khuyết về cơ thể của người khác, hay những điểm theo quan điểm của họ là xấu để chế giễu, dè bỉu, miệt thị thì mới đáng chê trách. Còn vẻ ngoài là cái đập vào mắt của người ta, làm sao mà họ ko nhận xét được.

P/S tí là anh Sergey Brin của Google mới bỏ vợ cặp với em đang làm ở Google. Bà con chả vào search ầm ầm xem em ấy mặt mũi thế nào, trông xinh xắn tí là thấy mấy dòng đầu của các báo đề cập đến ngay.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 10 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thumaimai Xem bài viết

Có ý tưởng là một chuyện, còn việc phát triển ý tưởng thành sản phẩm lại là chuyện khác. Còn phim TSN thì dựng trên một quyển non-fiction mà tính xác thực cũng tương tự quyển của bạn Huyền Chip, ý là không phịa hoàn toàn nhưng có bao nhiêu phần trăm là fictional cũng chẳng ai biết :P

Cô vợ giỏi theo đúng kiểu của typical Asian American, bỏ công bỏ sức ra học hành, rồi thành bác sĩ. Anh chồng thì giỏi cách khác, bỏ công sức ra phát triển startup, thành công cũng từ đó. Nói chung là hai kiểu "giỏi" khác nhau, nên so sánh thì hơi bị khập khiễng.
    • 144 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 1u29 Xem bài viết
    P/S tí là anh Sergey Brin của Google mới bỏ vợ cặp với em đang làm ở Google. Bà con chả vào search ầm ầm xem em ấy mặt mũi thế nào, trông xinh xắn tí là thấy mấy dòng đầu của các báo đề cập đến ngay.
    Ack... bạn nói anh Sergey Brin bỏ vợ rồi ah? Trời ơi tiếc quá... mình thích anh này nhất trong giới tỷ phú IT (hơn Larry Page)... cô vợ cũng giỏi nữa (nhưng không đẹp bằng ông chồng), quen nhau từ thủa hàn vi mà sao giờ bỏ nhau vậy trời??
    • 666 Bài viết

• 1,755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigdeal Xem bài viết
    Mình thì ước được "xấu" như cô ấy để được anh Mark yêu!
    đâu phải ai xấu cũng được anh ta yêu đâu mà ước nhỉ?
    nói thật chớ người đẹp thông minh lấy chồng tỷ phú hằng hà vậy mà hem có ai ca ngợi vì đó là chuyện đương nhiên như mỗi ngày mặt trời đều mọc vậy đó, còn tiểu số gọi là hy hữu lắm mới có 1 cặp trài tài gái xấu , tất nhiên nhiều bạn ko xinh tự hào lắm vì biết đâu bạn ấy cũng may thế? nhỉ?
    Mình chả ghen tị gì với nhan sắc hay đức ông chồng giàu có của nàng, vì ông chồng này xuề xòa và trùm sò quá mức.

• 1,168 Bài viết

• 3,196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Việt nam mình có câu "giàu mà nhìn tướng bần"hay "Giàu mà nhìn không sang" thiệt đúng với hai cợ chồng ông chủ Facebook.Nhiều người đơn giản chuyện ăn mặc nhưng nhìn có cảm tình vì sạch sẽ, tươm tất.Còn hai vợ chồng này:Xuề xòa đến mức luộm thuộm chắc chỉ có "TRÙM SÒ" mà thôi.1
    • 32 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cô này có nét xinh mà chẳng qua người hơi thô thôi cứ đi giảm cân tập luyện một thời gian là oke ngay, thế thôi mà cũng viết thành 1 bài báo chắc gì cái ông cái bà viết nên bài này đã đẹp bằng người ta mà chê .
    • 1,012 Bài viết

• 1,391 Được cảm ơn

Giàu vì bạn, sang vì vợ. Gì thì gì cũng nên chăm chút một tí, em này có con xong thì ko biết xuống thế nào nữa.
    Sông có thể cạn, núi có thể mòn, nhưng lòng người không bao giờ là lòng lợn!!!
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4