Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Xác minh vụ nữ sinh bị dàn cảnh theo trai để cướp trên xe buýt HN

• 6.36K Lượt chia sẻ
  • 88.7K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sir3010 Xem bài viết
    Thực ra chuyện này chẳng biết có thật hay ko? nhưng nếu có thật mà mọi người bảo bỏ điện thoại ra gọi cho Công an hay người thân thì ko gọi được đâu, nó đã tính tới phương án đó rồi, Nếu bị hại bỏ điện thoại nó sẽ giật ngay lấy điện thoại và đánh chửi bảo mày gọi cho thằng nọ thằng kia.... nói chung là phải có ai đó ở đấy đứng ra bênh vực thì mới ổn.

Ví nó xác định nhắm vào phụ nữ để dàn dựng cướp khi biết họ ko có khả năng chống trả. Chả hiểu có thật hay ko nhưng nếu mình đi xe bus mà gặp tình huống này chắc sẽ nhảy vào tham gia múc cho bọn đó 1 trận. nó chắc chỉ có 1-2 tên thôi cứ múc thật lực thì người khác sẽ ùa vào đánh hộ cùng.

Nên khuyên các bạn trẻ nên tự nghĩ cho mình phương án để đối phó nếu gặp tình huống như thế, hoặc lúc rảnh rỗi nên tập thể thao cho khỏe để có sự cố gì ngoài đời còn có sức chống trả

Thật là mệt mỏi khi càng ngày xã hội càng nhiều thủ đoạn lừa đảo, cướp bóc...
    Xã hội này cần những người như bạn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 357 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dù dàn cảnh hay là thật thì cũng kondc đánh phụ nữ, kể cả đánh ghen. Nếu ai cũng thấy hành hung là điều bt và thích xem thì những tình huống như thế này sẽ là vẽ đường cho bọn tội phạm
    Tieudan có bé Tí hon và bé Dumbo.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 91 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Mấy cái vụ dàn cảnh này thiết nghĩ người đi đường cũng có thể giúp đỡ nạn nhân bằng cách la lơn lên là đã gọi đt cho công an chờ giải quyết. Đúng sai chờ công an đến phân xử. Băng cướp cho dù có chục người thì người đi đường cũng hết trăm ng, sao xh chúng ta lại sợ cái xấu đến thế? Nếu là dàn cảnh thật thì bọn cướp sẽ tìm cách chuồn thôi... Mình kiến nghị mn ra đường nên lưu lại các số đt đường giây nóng, đt công an phường...v.v... Như vậy nếu mình là ng đi đường cũng ko cần can thiệp mấy chuyện này, chỉ cần gọi đg giây nóng, hoặc hô hoán lên mình đã làm như vậy, mình nghĩ ít nhất cũng giúp đỡ đc nạn nhân ngay lúc đó mà ko sợ liên luỵ...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Sabrina.vcn
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 108 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình thấy dù câu chuyện đã kể trên có thật hay không thì đây cũng là 1 lời cảnh báo cho các bạn nữ. Mình thấy chuyện này có thể xảy ra k chỉ ở trên bus, bọn xấu bg nghĩ ra nhiều mánh khóe lắm, nên chúng ta phải tự cảnh giác và đề phòng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hãi quá các mẹ ah,,
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 66 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

nói chung là đi xe bus cũng có nhiều loại ng` lắm
    có hôm em đi, có 1 bạn vs 1 anh ngồi nc vs nhau nguyên 30 phút trên xe
    như kiểu thân thiết lắm ý, nói trên trời dưới biển đủ thứ
    đến khi bạn nữ kia xuông xe, bạn nam kia mới xin sdt r hỏi tên này nọ
    -_-

trở lại vụ bạn trên xe 21, em đọc trên kenh14 thì bạn này cũng ngồi nc cười đùa vs anh kia r
    ==>phụ xe và ng` xug quanh ko can thiệp là đúng thôi, họ tg ng` quen của nhau. trách ai

thực ra đi xe bus rất an toàn , nếu mn biết giữ mình, còn h đi xe máy cũng bị cướp giật
    đi xe bus, nếu ko ổn thì chắc chắn là phụ và lái xe sẽ can thiệp, còn ngoài đg thì chưa chắc

bạn nữ kia đưa len như thế, có 1 phần lỗi của bạn đó nữa
    chỉ khổ thân anh phụ xe và bác lái xe, kiều j tháng này cũng bị trừ lg
    lg lậu thì chả đc là bao
    • 939 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguoi_chong_Nhan_dan Xem bài viết
    Nếu thế thì chuyện chán phèo, ko hấp dẫn ng đọc Vụ 21 thì ko biết chứ vụ 09 đọc sơ cũng thấy có mùi rồi
    Mình phục mình quá cơ
    Vụ 09 CA xác minh là giả rồi nè :
    https://www.webtretho.com/forum/f26/n...u-tra-2068729/
    Cũng những người Phụ nữ ấy, trong ánh mắt của những người đàn ông khác ngoài chồng...
    họ trở nên dịu dàng, nữ tính và quyến rũ lạ thường
    • 8,187 Bài viết

• 8,782 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi VuLanKieu Xem bài viết
    Em tớ báo lại là hôm qua nó đc triệu tập lên số 7 rồi nhá. Lên cùng vs bác lx 21 đấy
    Nhưng mà, công an các bạn buồn cười thật đấy. Dân họ lên nói lời khai mà nói như chửi vào mặt người ta. Xong bảo nó bịa chuyện, tự viết tự câu like. Trong khi nó có viết lên fb đâu, mà nó viết trong bus cf

Gởi từ ứng dụng Webtretho của VuLanKieu
    Bây giờ em bạn nổi tiếng rồi đấy. Tốt nhất là sau này có việc gì, đến cơ quan công an trình báo, viết tường trình để CA điều tra và đưa tin cho báo chí viết cảnh báo đàng hoàng.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

xã hội bây giơ... giá mà người ta dùng cái đầu chuyên làm chuyện xấu đó để nghĩ làm những việc tốt thì xã hội được nhờ quá!.
    • 613 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

thật sự bây giờ đi ra đường sợ lắm.Buổi sáng,buổi tối,xe bus,xe máy,đi bộ thì đều có nguy cơ bị cướp cả.Ko biết có đúng ko,mà em có cảm giác là cướp càng ngày càng nhiều.Ko phải là nói xấu nước mình,nhưng bạn em ở Nhật nói là ra đường cầm đt tự sướng ko bao giờ sợ bị giật.Ở Nhật có nguyên 1 bài cảnh báo bằng tiếng Việt cho du học sinh người Việt là đừng ăn cắp,mà lời nói trong bài cảnh báo đó nhẹ nhàng lắm,cuối cùng còn có câu "các bạn cố gắng lên" nữa. Tự nhiên thấy xấu hổ
    • 8,187 Bài viết

• 8,782 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhphuckhotim2403 Xem bài viết
    thật sự bây giờ đi ra đường sợ lắm.Buổi sáng,buổi tối,xe bus,xe máy,đi bộ thì đều có nguy cơ bị cướp cả.Ko biết có đúng ko,mà em có cảm giác là cướp càng ngày càng nhiều.Ko phải là nói xấu nước mình,nhưng bạn em ở Nhật nói là ra đường cầm đt tự sướng ko bao giờ sợ bị giật.Ở Nhật có nguyên 1 bài cảnh báo bằng tiếng Việt cho du học sinh người Việt là đừng ăn cắp,mà lời nói trong bài cảnh báo đó nhẹ nhàng lắm,cuối cùng còn có câu "các bạn cố gắng lên" nữa. Tự nhiên thấy xấu hổ
    Mình thì thấy ở Nhật ít ai ra đường móc điện thoại tự sướng lắm. Vào nhà hàng ăn uống cũng chẳng thấy ai móc điện thoại ra chụp hình món ăn như ở VN cả :-)

Có dịp đi Nhật vừa rồi vào lúc thời tiết mưa rả rít, ai ai cũng sử dụng cây dù màu nhựa trắng, đàn ông đàn bà đều vậy. Thấy không gian với các chiếc dù trắng trong thời tiết gió nhẹ, mưa hây hây thì cực thích. Mình móc DT ra định chụp hình rồi nhưng lại ngại, không phải sợ bị giựt DT mà vì thấy không hợp với văn hóa của họ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 613 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết
    Mình thì thấy ở Nhật ít ai ra đường móc điện thoại tự sướng lắm. Vào nhà hàng ăn uống cũng chẳng thấy ai móc điện thoại ra chụp hình món ăn như ở VN cả :-)

Có dịp đi Nhật vừa rồi vào lúc thời tiết mưa rả rít, ai ai cũng sử dụng cây dù màu nhựa trắng, đàn ông đàn bà đều vậy. Thấy không gian với các chiếc dù trắng trong thời tiết gió nhẹ, mưa hây hây thì cực thích. Mình móc DT ra định chụp hình rồi nhưng lại ngại, không phải sợ bị giựt DT mà vì thấy không hợp với văn hóa của họ.
    Hi.Ý mình là bạn mình lúc mới qua Nhật thì hay chụp hình về cho mình xem để mình yên tâm mà ko cần quay trước quay sau sợ bị giật,tự nhiên thấy thích thích.Thấy sao bên đó an toàn hơn bên mình. Mình ước sao ở đây mình có thể ra đường vô tư nghe đt,hay chạy xe để túi xách ở ngoài mà ko sợ bị cướp.Mà nhiều khi những món đồ mình mất ko phải quá giá trị nhưng chỉ sợ ảnh hưởng tới mạng sống của mình thôi. Mình bị cướp 3 lần rồi nên bây giờ ra đường sợ lắm.
    Mà thấy bên Nhật đường phố sạch sẽ,ko lo bị cướp thích quá trời.Tuy nhiên bạn mình nói là có nhiều người Nhật cũng coi thường người Việt lắm.Nghĩ cũng buồn.
    • 84 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bây giờ ra đường cứ phải nhìn trước nhìn sau
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4