Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Vụ Nhốt khách trong buồng ATM để cướp xe: Người trực 113 chưa làm đúng quy trình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.8K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,549 Bài viết

• 8,362 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Theo cán bộ trực ban thì nhận thấy người gọi không hốt hoảng dẫn đến ngộ nhận chuyện đã xảy ra rồi nên có nói đến công an phường trình báo, giải quyết.
    Vui thật. Gần đây mình bị mất xe tại chỗ làm, gọi điện thoại về cho mẹ: mẹ đem xe cho con mượn đi, con bị mất xe rồi. Nói cứ như không. Thế ra nếu trường hợp của mình mà gọi 113 chắc cũng không được hỗ trợ đâu nhỉ. Chắc phải vừa khóc vừa thổn thức vừa nghẹn ngào: cá...c ...anh ơi huhu (nấc lên), x...x..e em.huhu bị mất rồi à. Chết mất, chắc phải đi học lớp diễn xuất để nếu gặp chuyện gì còn nhờ các anh ạ.
    ẤU DÂM LÀ BIẾN THÁI, KHÔNG PHẢI ANH HÙNG.
    TẨY CHAY MINH BÉO VÀ NHỮNG KẺ ỦNG HỘ CHÀO ĐÓN ANH TA KHỎI SHOWBIZ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,820 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình bị cướp, cũng gọi cho 113. Anh ta hướng dẫn đến CA thành phố để khai báo. Thế thôi
    Thời buổi nhiêu nhương này, sao CA các quận không có hẳn 1 cái ô tô cơ động và vài chú cơ động lượn lờ phố phường 24/24 nhỉ ? Mình xem phim cảnh sát tư bản thối tha Hoa Kỳ thì thấy khi sự việc sảy ra, trực ban phát lệnh trên VHF, các xe tuần tiễu nhận lệnh và phi đến ngay hiện trường. Nước mình tiến lên CNXH rồi hay sao ấy mà ?
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 318 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

113 sao lại bắt người dân xác nhận với C.A phường. Giả dụ muốn gọi C.A phường, thì mấy người biết số C.A phường mà gọi ? Hỏi C.A phường mình tên gì, mình còn không biết (không quan tâm nên không muốn biết, biết cũng không thấy có tác dụng gì), có chuyện gì vạn nhất đến C.A thì toàn người nhà mình đi. Đúng ra người trực này phải gọi điện thoại giùm nạn nhân đến C.A ở khu vực có máy ATM để y/c xác minh sự thể /hoặc chuyển điện thoại của nạn nhân đến C.A.
    • 5,353 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Chứ còn gì nữa. Đánh nhau là 1, bị cắp hay cướp là 2, bị tai nạn là 3 gọi các bác 113 ý còn lâu mới tới. Còn nếu các bác báo là: nhà thằng A hay B đang tôt chức oánh bạc. Gọi phát các bác đến nuôn..... Vì còn kiếm chác đc mờ
    OX4Bp7dJuUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi taiuong Xem bài viết
    Mình bị cướp, cũng gọi cho 113. Anh ta hướng dẫn đến CA thành phố để khai báo. Thế thôi
    Thời buổi nhiêu nhương này, sao CA các quận không có hẳn 1 cái ô tô cơ động và vài chú cơ động lượn lờ phố phường 24/24 nhỉ ? Mình xem phim cảnh sát tư bản thối tha Hoa Kỳ thì thấy khi sự việc sảy ra, trực ban phát lệnh trên VHF, các xe tuần tiễu nhận lệnh và phi đến ngay hiện trường. Nước mình tiến lên CNXH rồi hay sao ấy mà ?
    Có chứ. Các chú công an đang bận phạt dân vi phạm luật giao thông hoặc đuổi theo chúng nó. Bắt cướp đâu có được cái gì.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,561 Bài viết

• 8,150 Được cảm ơn

Thôi, em chạ dám kêu, mắc công các bác ở trên lại bẩu : Tội phạm ở đâu mà chẳng có.
    Em đi cập nhật toàn bộ số điện thoại + tên các anh công an phường trên toàn bộ thành phố mang tên Bác đây, đặng có gặp vứn đề gì thì em còn biết em đang đứng ở phường mấy của quận nào gọi thẳng vào số cầm tay của các anh ý cho nhanh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 318 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhlong123 Xem bài viết
    Nhiều khi lực lượng 113 đến hiện trường chậm là do những yếu tố khách quan như bị kẹt xe lúc giờ cao điểm.
    http://www.thanhnien.com.vn/Pages/20...quy-trinh.aspx
    Mỗi khu vực đều có C.A địa phương, chỉ cần 113 gọi điện nhờ C.A địa phương xác minh xử lý trước, sao lại nêu lý do kẹt xe vào giờ cao điểm. Vậy nếu gặp rủi ro vào giờ cao điểm, thì không nên gọi đến 113 à ?
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 3,400 Bài viết

• 9,635 Được cảm ơn

Theo mình lực lượng 113 của Vn nên dẹp đi, thừa thãi, vô trách nhiệm, lúc nào cũng đổ lỗi cho các cuộc gọi quấy rối, tốn tiền thuế của dân nuôi thêm cái lực lượng này.
    #HOADONKHONGHA
    • 347 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

huhu, muốn chửi thề quá đi nhưng sợ Mod, huhuhu
    • 3,558 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chi-na Xem bài viết
    Thôi, em chạ dám kêu, mắc công các bác ở trên lại bẩu : Tội phạm ở đâu mà chẳng có.
    Em đi cập nhật toàn bộ số điện thoại + tên các anh công an phường trên toàn bộ thành phố mang tên Bác đây, đặng có gặp vứn đề gì thì em còn biết em đang đứng ở phường mấy của quận nào gọi thẳng vào số cầm tay của các anh ý cho nhanh
    Em đồng tình với bác vụ này. Giả sử nếu e quá hốt hoảng, bấm máy còn nhầm tới nhầm lui, gọi được đến 113 là may rùi, bảo gọi lại cho c.a phường nữa thôi thì e chịu... e ko đủ tỉnh táo bấm số c.a phường đâu ợ... Mà nếu lúc đó đt e hết xiền coi như e tiêu luôn. Còn e đủ bản lỉnh gọi cho các anh thì chắc sau đó e phải tìm người ở nơi í hỏi xem e đang ở phường mấy, số đt của c.a phường... hix. Thôi thì xin cho bỏ qua ngài 113 đi để người dân bọn e khỏi phải mất tgian gọi mà thay vào đó là số của c.a phường dán ở tất cả mọi nơi mà ngdân đi đường đều thấy.
    À mà vdụ như t/hợp bé Bích khi biết tên Luyện vào nhà cướp mà gọi được cho 113 báo chú ơi nhà cháu có cướp, lúc ấy sao nhỉ? 1. Chú bảo cháu gọi c.a phường đi, giọng cháu tỉnh thế mà. 2. Đùa à? ngủ tiếp đi cháu. “vì nước quên thân, vì dân phục vụ” là thế đấy.
    • 442 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

chậc, nhớ vụ chồng tâm thần chém vợ ở Tôn Đức Thắng. Báo công an phường mỏi mồm ra cuối cùng hậu quả vẫn xảy ra.
    Lực lượng CA hiện nay hùng mạnh và đảm đang nhất là ở khâu Bắt Xe Máy ô tô vi phạm luật giao thông
    Hết.
    Mà càng bắt, tình trạng vi phạm lại càng tăng, thế mới lạ chứ.
    Hôm nay đi ngang qua đường phan đình phùng thấy lập trạm ở đấy. Lại có 1 anh mặc thường phục đứng giữa đường nói chuyện với một anh hạ kính ô tô rất vui vẻ.
    Chậc.
    • 460 Bài viết

• 839 Được cảm ơn

Chắc ông trực 113 không thể tưởng tượng ra có kẻ táo tợn như thế, chắc nghĩ dân cũng là công an..có số có má như nhau..hichic
    Cứ gọi là loạn.. CALL UP... PARACEL ISLANDS & SPRATLY ISLANDS BELONG TO VIETNAM
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,839 Bài viết

• 6,393 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    À mà vdụ như t/hợp bé Bích khi biết tên Luyện vào nhà cướp mà gọi được cho 113 báo chú ơi nhà cháu có cướp, lúc ấy sao nhỉ? 1. Chú bảo cháu gọi c.a phường đi, giọng cháu tỉnh thế mà. 2. Đùa à? ngủ tiếp đi cháu. “vì nước quên thân, vì dân phục vụ” là thế đấy.
    Nếu bạn theo dõi kỹ topic về tên Luyện thì biết bé Bích đã gọi được cho 113 nhiều lần nhưng họ bảo cháu gọi đến CA phường. Sau này 113 lên báo nói láo rằng Bích không bấm mã vùng nên không gọi được.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 234 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lily_ Xem bài viết
    Nếu bạn theo dõi kỹ topic về tên Luyện thì biết bé Bích đã gọi được cho 113 nhiều lần nhưng họ bảo cháu gọi đến CA phường. Sau này 113 lên báo nói láo rằng Bích không bấm mã vùng nên không gọi được.
    Mã cha mã mẹ chúng nó thì có chứ mã vùng cái choá gì, bé Bích có phải goị bằng di động đâu mà mã vùng. Lũ khốn nạn
    • 1,289 Bài viết

• 1,758 Được cảm ơn

Mình cũng bị 1 lần, gọi 113 thì 113 bảo gọi công an phường để giải quyết.
    Chẳng hiều 113 để làm gì mà trong tình huống khẩn cấp thì không giải quyết cứ pass qua CA phường, nhưng làm sao biết được số điện thoại CA phường. Dẹp bỏ 113 luôn đi, để cho có vậy để làm gì, rồi hằng ngày 113 này làm những công việc gì?
    ID cũ: nhatrang79
    Hưởng thụ cuộc sống
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 74 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Sống ở Việt Nam đến mức biết đọc biết viết, vào cả Internet chém gió mà không biết:
    Công an chủ yếu để kiểm tra hộ khẩu, an ninh quốc gia, bảo vệ Đảng và Chính quyền, chống diễn biến hòa bình.
    Dân đông quá, cắn xé lẫn nhau là điều tự nhiên, nhân danh bảo vệ phát trển tự nhiên của môi trường sinh thái, trong đó người cũng chỉ là một loài, hãy để chúng tự cắn xe lẫn nhau.
    • 2,111 Bài viết

• 4,480 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    :Applause:Nhiều khi lực lượng 113 đến hiện trường chậm là do những yếu tố khách quan như bị kẹt xe lúc giờ cao điểm.
    hài ra nước mắt ,tóm lại các mẹ phải hiểu rằng đừng bao giờ bị cướp vào giờ cao điểm. khi bị cướp ( cho dù súng kề ngay đầu) vẫn phải thật bình tĩnh thật nhã nhặn thật từ tốn và thật từ từ quay ....113 và thật kiên nhẫn chờ các các đồng chí ra tay cứu giúp:Applause:
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2