TIN TÀI TRỢ.

Vụ kiện đòi 15 tỷ đồng: Thí sinh Top Model tố bị truy riết như con nợ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.26K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 959 Bài viết

• 1,892 Được cảm ơn

GiadinhNet - 3 thí sinh bị cáo buộc đã để lộ những thông tin bí mật của chương trình, tuy nhiên theo các thí sinh, họ đã không làm gì có lỗi.

Những ngày qua, thông tin về việc 3 thí sinh của cuộc thi Vietnam's Next Top Model 2011 có thể bị ban tổ chức chương trình kiện, đòi bồi thường tới 15 tỷ đồng đã thu hút sự chú ý của dư luận. Các thí sinh này bị cáo buộc đã để lộ những thông tin bí mật của chương trình, vi phạm điều khoản thỏa thuận trong hợp đồng. Tuy nhiên, các thí sinh này nói họ đã không làm gì có lỗi.

vn4
    Từ trái qua phải: Hoàng Oanh, Phương Nghi và Thùy Dương

Hoàng Oanh: Hãy cho biết tôi mắc lỗi gì

Khi trao đổi với Hoàng Oanh, cô nói ban tổ chức cần cho cô biết rõ lý do vì sao cô bị kiện. "Cho đến bây giờ tôi và hai bạn còn lại vẫn chưa nhận được thông tin chính thức nào về việc mình bị khởi kiện từ phía Ban tổ chức (BTC) cuộc thi. Chỉ hôm qua tôi mới nhận được điện thoại của người nào đó xưng là luật sư, mời chúng tôi đến văn phòng của họ để trò chuyện. Nhưng vì đó là một cuộc điện thoại không đủ độ tin cậy nên chúng tôi đã không đến gặp.

Còn theo lý do mà BTC nói trên báo chí là tôi và Thùy Dương đã bỏ cuộc thi, đi diễn ở một chương trình thời trang tại Hà Nội trước tập tôi bị loại được phát sóng, thì thực ra tôi không hề diễn ở đâu cả. Rồi họ nói tôi tung ảnh làm lộ kết quả top 4, trong khi cách đây mấy hôm, lên mạng tôi mới nhìn thấy bức ảnh bốn bạn thí sinh tham gia một chương trình thời trang bên Singapore".

Hoàng Oanh cho hay, những thông tin trên báo chí liên quan đến vụ kiện cáo lúc đầu khiến cô và hai bạn khá hoang mang, nhưng sau thấy mình không làm gì có lỗi nên cũng không quá bị ảnh hưởng. Những chuyện cô viết trên facebook chẳng qua chỉ là cảm xúc cá nhân, mang tính chất riêng tư, không gây bất lợi cho chương trình. "Nếu bây giờ BTC cuộc thi muốn có một buổi làm việc nghiêm túc, rõ ràng giữa hai bên thì cần phải cho chúng tôi biết rõ lý do vì sao chúng tôi bị kiện. Thêm vào đó, họ phải cho chúng tôi cơ hội được nói lên tiếng nói của mình", Hoàng Oanh nói. Cô cũng cho biết thêm là tiền để đền bù thì chắc chắn là không có và cũng không nghĩ là mình phải đền 5 tỷ với những lý do không liên quan gì đến cô và hai bạn. Cô chỉ mong BTC sớm dẹp những lùm xùm này để mình được sống yên ổn.

Thùy Dương: Ban tổ chức hơi “hồ đồ”

Thùy Dương - một trong 3 thí sinh - cho hay, mấy ngày qua cô và gia đình khá đau đầu, lo lắng, nhiều cuộc điện thoại thăm hỏi khiến cô "ăn không ngon, ngủ không yên". Tuy nhiên, đến nay cô vẫn chưa chấp nhận gặp luật sư của bên BTC chương trình do họ quá áp đặt về thời gian. "Họ hẹn gặp tôi nhưng không cho tôi chủ động về thời gian mà cứ như là truy riết một con nợ vậy. Tôi cũng không thể lên gặp luật sư một mình được, khi không có luật sư của tôi cùng đi. Tôi sợ lên đó họ dùng cách thức nào đó moi móc thông tin riêng của tôi. Người luật sư gọi điện hẹn gặp tôi cũng không nhớ tên, chỉ nghe họ nói làm bên đoàn luật sư TP Hồ Chí Minh", Thùy Dương bức xúc cho biết.

Theo Thùy Dương, chuyện tiết lộ thông tin như người của BTC chương trình nói là hơi hồ đồ, họ chưa tìm hiểu rõ thực hư đã nói với báo chí. Thùy Dương thừa nhận trước khi tập của cô phát sóng cô có lên facebook chia sẻ đôi điều về suy nghĩ của mình nhưng không hề tiết lộ chuyện gì liên quan đến chương trình. "Tôi không hề được đi Singapore hay tham gia bất kỳ một sô diễn nào khi tập đó phát sóng thì làm sao chúng tôi chụp hình lại được hoặc đăng hình lên facebook? Cho đến thời điểm này tôi vẫn chưa hiểu BTC nói chúng tôi tiết lộ thông tin bí mật gây ảnh hưởng cho cuộc thi là những thông tin gì?" - Thùy Dương chất vấn.

Theo Thùy Dương, nếu BTC cứ kiên quyết kiện thì gia đình cô sẽ phải thuê luật sư để phân tranh phải trái, đúng sai. Còn nếu BTC thiện chí thì cô sẽ chủ động lên công ty để gặp gỡ, nói chuyện. Cô nói mình không làm gì quá đáng, sao BTC không gọi lên công ty để ngồi nói chuyện mà lại đùng đùng đưa tất cả mọi việc lên báo, rùm beng như thế, trong khi cô vẫn đánh giá cuộc thi rất tốt, BTC, giám khảo đối xử với cô trước đó rất tình cảm.

Lắng nghe xem BTC còn muốn nói gì thêm

Chúng tôi đã điện thoại liên lạc với thí sinh Phương Nghi, sau nhiều lần gọi thì đầu dây bên kia có một người đàn ông bắt máy, người này cho hay mình là người phát ngôn của Phương Nghi và gia đình. Người đàn ông này cho biết gia đình Phương Nghi tôn trọng những phát ngôn của BTC. Việc gia đình chưa lên tiếng không phải là thừa nhận những gì BTC nói là đúng, mà là để lắng nghe xem họ còn muốn nói thêm điều gì nữa rồi mới lên tiếng. "Chúng tôi cho rằng sự việc này không phải là một câu chuyện lớn. Chúng tôi tin rồi hai bên sẽ tìm được tiếng nói chung khi ngồi lại với nhau để xem các em sai ở đâu, tiết lộ những gì được gọi là bí mật, cách ứng xử như vậy của BTC liệu đã đúng chưa..." - người đàn ông này nói.

Ông còn nói rằng, mục đích cuối cùng của cuộc thi là tìm ra những con người mới, nhân tố mới cho làng thời trang trên những tiêu chí đẹp đẽ, đúng đắn. Gia đình ông đang cố gắng tìm hiểu thêm những lý lẽ của BTC và sẵn sàng đón nhận những gì đến với Phương Nghi. Thời điểm hiện tại Phương Nghi vẫn đi học bình thường, không có gì xáo trộn. Gia đình cũng chưa nghĩ đến việc nhờ đến luật sư. "Còn nếu có những thiệt thòi nào đó trong sự việc phức tạp này mà Phương Nghi phải gánh chịu thì cũng phải chấp nhận thôi. Suy cho cùng, các em còn rất ít tuổi, vẫn chưa chín chắn và sâu sắc trong suy nghĩ, hành động" - người này nói thêm.

http://giadinh.net.vn/20111202080956...nhu-con-no.htm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 319 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Mình thấy buộc tội họ làm lộ bí mật chương trình thì vô duyên quá. Ngay cả trên facebook ai cũng nói cái web trẻ thơ này là đầu mối lộ hàng đầu tiên. Còn về Hoàng Oanh, bạn này cũng chỉ lên tiếng bày tỏ cảm xúc thôi chứ có xúc phạm ai đâu mà BTC dìm con người ta ác liệt. 15 tỷ thời này đâu dễ kiếm, không biết cái giải nhất có được tỷ nào không.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 171 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tangled Xem bài viết
    Mình thấy buộc tội họ làm lộ bí mật chương trình thì vô duyên quá. Ngay cả trên facebook ai cũng nói cái web trẻ thơ này là đầu mối lộ hàng đầu tiên. Còn về Hoàng Oanh, bạn này cũng chỉ lên tiếng bày tỏ cảm xúc thôi chứ có xúc phạm ai đâu mà BTC dìm con người ta ác liệt. 15 tỷ thời này đâu dễ kiếm, không biết cái giải nhất có được tỷ nào không.
    Vấn đề là mỗi người 5 tỉ. Không biết có ai bán nhà đi được 1 tỉ không mà đòi 5 tỉ 1 người. Mới có hơn 20 tuổi lấy đâu ra 1 tỉ mà đòi 5 tỉ. Đòi quá vô lý.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 319 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Mỗi em mua 5 cái sim Tỷ Phú của Beeline rồi gưởi cho bà Quỳnh Trang là hết chuyện
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 720 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieuuocgiandonddv Xem bài viết
    Vấn đề là mỗi người 5 tỉ. Không biết có ai bán nhà đi được 1 tỉ không mà đòi 5 tỉ 1 người. Mới có hơn 20 tuổi lấy đâu ra 1 tỉ mà đòi 5 tỉ. Đòi quá vô lý.
    Nếu thật sự bị truy riết như con nợ, Mấy em này hay gia đình nên làm đơn gửi CA để họ điều tra xem, có phải là đường dây ghép nợ khủng để khống chế người mẫu không?
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 166 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Không còn biết tin vào đâu nữa. Chiêu trò cùa nhà đài chăng
    • 1,379 Bài viết

• 3,713 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tangled Xem bài viết
    Mỗi em mua 5 cái sim Tỷ Phú của Beeline rồi gưởi cho bà Quỳnh Trang là hết chuyện
    Khuyến mãi thêm mấy tờ vé số cho sang . Dạo này các chuơng trình truyền hình đều có scandal nhỉ, mà nói thiệt, nhờ có nó mà e biết diễn biến của VNNTM, vì e chả xem chương trình này.
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

BTC chỉ làm ra vẻ nghiêm trọng hóa tí thôi, nhưng cách mà họ làm um xùm trên báo chí lại làm hạ thấp chương trình. Liệu có mấy ai ủng hộ cách làm của họ đâu. Như này gọi là PR phản tác dụng.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 60 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

lại khua chiêng múa trống cho rùm beng lên để thu hút dư luận, rồi sau đó cũng chìm xuồng thui

Sống ở Vn, pháp luật VN, mà làm như ở Mẽo, nên nhớ ở Vn 1+1 chưa chắc bằng 2 đâu
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 319 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Đây là ý kiến chính thức của gia đình Phương Nghi.

Đứng trước vụ kiện 5 tỷ.

Đầu tiên tôi xin chân thành cảm ơn nhà báo Hà Tùng Long, báo Gia Đình và Xã Hội (Giadinh.net.vn) đã nói lên một phần những bức xúc của gia đình Phương Nghi và của các thí sinh Thùy Dương, Hoàng Oanh.
    Tôi là Phan Điền là đại diện theo ủy quyền của Phan Ngọc Phương Nghi trong các hoạt động xử lý và giải quyết các vấn đề pháp lý của Phan Ngọc Phương Nghi .
    Ngày 30 tháng 11 năm 2011 tôi có nhận được công văn đề nghị của văn phòng luật sư Phans Phan Law Việt Nam.
    Trong cụm từ “Để củng cố thông tin có liên quan, có cơ sở thực hiện các nghiệp vụ tố tụng bảo vệ quyền lợi hợp pháp của thân chủ chúng tôi, chúng tôi chính thức yêu cầu bà có mặt lúc 14 giờ, ngày 30 tháng 11 năm 2011 để làm việc với luật sư của chúng tôi tại…” là chưa thích hợp.Do đó chúng tôi bỏ qua công văn này.
    14h30, 01/12 tôi nhận được công văn lần hai. Trong công văn có cụm từ “Vì vậy để tránh làm phức tạp thêm vấn đề”, tôi đã nhận lời thu xếp thời gian vào đầu giờ chiều ngày thứ bảy cùng gặp mặt. Hôm nay tôi đã gọi điện xin lỗi và hủy bỏ buổi gặp mặt trên với lý do: Tôi không thấy khả năng để tránh làm phức tập thêm vấn đề như mục đích công văn đã nêu. Muốn để tránh làm phức tại thêm vấn đề, tôi đề nghị bà Quỳnh Trang nên gặp phụ huynh và Phan Ngọc Phương Nghi.
    Với các cáo buộc mà bà Quỳnh Trang đặt ra trước giới truyền thông những ngày gần đây với đôi lời mang tính đe dọa khá chủ quan, vì chưa biết ai sẽ bị trừng phạt? Tòa chưa tuyên, dư luận xã hội đang chờ đợi những bằng chứng… mong bà đừng tỏ ra thiếu suy nghĩ trong những phát ngôn của mình.
    Với tư cách là đại diện theo ủy quyền, tư cách là một người cha, tôi đã sẵn sàng đối diện với vụ kiện 5 tỷ của bà…Tôi hy vọng thông qua vụ kiện 5 tỷ này, thực chất của chương trình NMVN Vietnam’s Next Top Model 2011, BGK, một số người thực hiện và vấn đề thí sinh sẽ được nhìn nhận một cách chính xác trước công luận. Tôi đánh giá, vụ kiện tụng 5 tỷ chính là vòng thử thách không giả vờ của VNTM 2011 đối với Phan Ngọc Phương Nghi, tôi hy vọng Phan Ngọc Phương Nghi sẽ vượt qua.
    Mong bà đi tới cùng câu chuyện của mình.
    Ngày 02 tháng 12 năm 2011
    Phan Điền

----------------------
    Thuỳ Dương cho biết "Họ hẹn gặp tôi nhưng không cho tôi chủ động về thời gian mà cứ như là truy riết một con nợ vậy. Tôi cũng không thể lên gặp luật sư một mình được, khi không có luật sư của tôi cùng đi. Tôi sợ lên đó họ dùng cách thức nào đó moi móc thông tin riêng của tôi. Người luật sư gọi điện hẹn gặp tôi cũng không nhớ tên, chỉ nghe họ nói làm bên đoàn luật sư TP Hồ Chí Minh"
    ------------------------
    Mình có nghe qua thông tin từ một số nguồn, bà Quỳnh Trang này cáo lắm. Mời thí sinh lên nhưng chỉ cho lên một mình thôi. Không được đi chung với luật sư hay người thân. Mục đích hình như là để tranh thủ moi móc thông tin, vì nếu thí sinh có người nhà hiểu biết luật hoặc luật sư đi kèm sẽ can ngăn khi trả lời những thông tin không có lợi cho phía mình.

Lang thang trên facebook có cái hình này hay hay, tặng các mẹ

f8a0e750
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 304 Bài viết

• 1,308 Được cảm ơn

Đọc bài báo tôi chả thấy có j là truy riết như con nợ cả? Luật sư mời đến làm việc mà coi đó là việc truy như con nợ ah? Nực cười.
    • 844 Bài viết

• 2,406 Được cảm ơn

Anh kiện thì anh cứ kiện chứ tự nhiên mời người ta đến làm việc với luật sư riêng của anh làm gì? Anh đâu có tư cách ép buộc người khác phải đến hay không đến làm việc như các cơ quan có thẩm quyền luật pháp như công an, tòa án được.

Về nguyên tắc dân sự là luôn thỏa thuận trước, kiện sau. Nếu anh thu thập và có đủ bằng chứng vững chắc việc tiết lộ thông tin, và việc tiết lộ gây ảnh hưởng nghiêm trọng chương trình một cách định lượng thì anh có thể:

- Phát công văn đến thí sinh đòi nợ 5 tỉ. Kèm với photo chứng cứ. Nếu quá hạn trả nợ của anh, anh có quyền phát đơn kiện.
    - Phát đơn kiện luôn không cần qua bước thông báo công văn đòi nợ.

Tất cả các doanh nghiệp làm ăn với ăn đều như vậy cả. Phải đòi nợ rạc mồm ý chứ. Còn khi kiện nhau là việc ghê gớm rồi.

Việc thí sinh có đến gặp luật sư của anh hay không chả có việc gì cả, chả coi coi như là từ chối quyền lợi bào chữa gì cả. Trừ khi tòa án mời và họ không đến.

Không biết VP luật Phan gì đó làm việc sao mà ngu thế nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,239 Bài viết

• 1,164 Được cảm ơn

Nếu thực sự vụ việc là đúng thì bên BTC và luật sư làm việc với 3 cô giải quyết, ko đc thì ra tòa, làm xong hẵng loa lên báo.
    Còn nếu ko phải như thế mà loa ủm tỏi để nhằm mục đích nào đó -> Người ta gọi là rẻ rách
    ***Mình đang thực hiện dịch vụ hoá chất cho tóc hư tổn nhé cả nhà :3***
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 773 Bài viết

• 3,022 Được cảm ơn

Nhạc sĩ Phan Điền trả lời quá hay!
    If he's stupid enough to let you go, be smart enough to keep walking...
    • 897 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

các bạn còn ít tuổi ko có tài sản tiền bạc có thắng kiện thì thắng nhưng ko lấy đc tiền đâu chỉ là danh dự và uy tín của các " ng mẫu tương lai " bị đe dọa thôi . theo hiểu bít của e thì nếu thua 3 bạn này sẽ mang trên ng món nợ 5 tỷ mãi đến khi có tiền thì trả , hay có tài sản đứng tên thuộc sở hữu của các bạn thì có thể bị bên thi hành án sử dụng các biện pháp lấy mất ( e ko rõ diễn đạt thế nào ) nếu ko mún trả thì cả đời cứ vô sản tiền làm về đưa bố mẹ , tài sản đứng tên chồng con , bảo t chả có tiền bao giờ có tiền tôi trả , ko di tù đc đâu ạ vì ko vi phạm luật hình sự , nhưng cái mất là con đường bước chân vô nghề ng mẫu thế là tàn lụi , e tin là cả 3 ng này cũng đã tìm hiểu với luật sư cả rồi . Vấn đề là giờ họ có vi phạm hợp đồng thật ko , mức độ vi phạm đến mức nào , các chứng cứ của bà Trang mạnh đến đâu , sự việc đã ở tới mức rất là ồn ào rùm beng nên các bên nên có luật sư ngồi lại với nhau làm việc đàng hoàng , nếu bản thân đã làm sai rồi thì phải chịu trách nhiệm ko trách ai đc cả , ko bênh bà Trang nhưng cũng ko thể nói " bả giàu tôi nghèo , tôi sai rùi t xl , bà đồi t 5 tỷ là bà ác ..."
    ps : cái cách mời riêng tới gặp ls là như thể có thái độ ép ng ... ko nói nữa sợ lém ..... ko cái vạ nào như cái vạ miệng ...
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 319 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Gốm Xem bài viết
    các bạn còn ít tuổi ko có tài sản tiền bạc có thắng kiện thì thắng nhưng ko lấy đc tiền đâu chỉ là danh dự và uy tín của các " ng mẫu tương lai " bị đe dọa thôi . theo hiểu bít của e thì nếu thua 3 bạn này sẽ mang trên ng món nợ 5 tỷ mãi đến khi có tiền thì trả , hay có tài sản đứng tên thuộc sở hữu của các bạn thì có thể bị bên thi hành án sử dụng các biện pháp lấy mất ( e ko rõ diễn đạt thế nào ) nếu ko mún trả thì cả đời cứ vô sản tiền làm về đưa bố mẹ , tài sản đứng tên chồng con , bảo t chả có tiền bao giờ có tiền tôi trả , ko di tù đc đâu ạ vì ko vi phạm luật hình sự , nhưng cái mất là con đường bước chân vô nghề ng mẫu thế là tàn lụi , e tin là cả 3 ng này cũng đã tìm hiểu với luật sư cả rồi . Vấn đề là giờ họ có vi phạm hợp đồng thật ko , mức độ vi phạm đến mức nào , các chứng cứ của bà Trang mạnh đến đâu , sự việc đã ở tới mức rất là ồn ào rùm beng nên các bên nên có luật sư ngồi lại với nhau làm việc đàng hoàng , nếu bản thân đã làm sai rồi thì phải chịu trách nhiệm ko trách ai đc cả , ko bênh bà Trang nhưng cũng ko thể nói " bả giàu tôi nghèo , tôi sai rùi t xl , bà đồi t 5 tỷ là bà ác ..."
    ps : cái cách mời riêng tới gặp ls là như thể có thái độ ép ng ... ko nói nữa sợ lém ..... ko cái vạ nào như cái vạ miệng ...
    Cho mình hỏi nếu thật như vậy thì việc trả = sim tỷ phú của beeline là khả thi đúng không. Vì nó giá trị 1 tỷ lận mà.
    • 844 Bài viết

• 2,406 Được cảm ơn

Việc kiện tụng này rất là khó:

- thứ nhất, bên kiện phải chứng minh được thông tin chính xác nào được công bố từ bên bị kiện mà bên kiện cho là bí mật.
    - thứ hai, bên kiện phải chứng minh được thông tin đó được coi là trong phạm vi bí mật 2 bên thỏa thuận phải giữ.
    - thứ ba, bên kiện phải chứng minh được thông tin đó đã từng được chuyển giao cho bên bị kiện nắm giữ.

Nếu không chứng minh 3 điểm trên coi như sẽ bị kiện ngược lại là vu khống, yêu cầu bồi thường.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 83 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Ko cái vạ nào bằng vạ miệng, sướng cái mồm lại làm khổ cái thân
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 457 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

BTC lần này hồ đồ rồi. Dần dần chả thích VNTM nữa. Mình thề năm sau mình sẽ không xem chương trình này nữa. Qua đây chỉ thấy thích thêm XL. Còn trong vụ này, ủng hộ thí sinh và phản đối BTC!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,268 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

Toàn "phở"
    Cuộc đời tươi đẹp
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3