TIN TÀI TRỢ.

Vũ Cát Tường chính thức lên tiếng về giới tính thật của mình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 31.9K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,274 Bài viết

• 5,983 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vũ Cát Tường chính thức lên tiếng về giới tính thật của mình

Đăng Bởi Một Thế Giới - 18:00 23-03-2015
    vu-cat-tuong-xuyen-gioi-tinh-2_HEKE
    mtg-mark Gặp cô ca sĩ nhỏ bé có tên Vũ Cát Tường khi cô vừa nhận chiếc cúp ca sĩ được yêu thích nhất tháng và chuẩn bị ra MV mới có tên: "Anh và anh".

Chào Vũ Cát Tường, giới trẻ hiện nay đang rất yêu mến các sáng tác cũng như giọng hát của Cát Tường. Là một nghệ sĩ còn khá trẻ lại thành công, Tường có bị áp lực gì không?

Còn áp lực thì Cát Tường lúc nào cũng có áp lực cả. Bởi vì từ những bước đi của mình, từ cái lúc đầu tiên mình đã gặp quá nhiều may mắn. Cái khó khăn nhất của mình là làm thế nào để năm sau mình vượt lên mình của năm trước. Đấy chính là điều gây áp lực lớn nhất cho mình. Nhưng đôi khi có những cái mình tự cho nó là đúng thì chưa chắc đã đúng với người khác. Nhưng mà, nó là một cái động lực, như cái kim chỉ nam để mình luôn luôn miệt mài lao động và cống hiến. Đó chính là bí quyết mà Vũ Cát Tường luôn mang bên mình để cố gắng hơn nữa sau những thành công của mình.
    Còn thực ra, tính đến thời điểm hiện tại, các bước đi của mình chỉ mới nhỉnh hơn con số không một xíu thôi. Còn về lâu về dài mình mới biết được mình như thế nào và sức mình đến đâu.
    vu-cat-tuong-xuyen-gioi-tinh-1_oipuvu-cat-tuong-xuyen-gioi-tinh-4_scso

Ca sĩ Vũ Cát Tường luôn muốn mình mạnh mẽ hơn nữa trong hình ảnh một "Tomboy" (Ảnh: Nguyễn Dũng)

Thường bạn làm thế nào để biết một bài hát mình sáng tác sẽ được khán giả trẻ tuổi đón nhận?
    Thực ra thì có một sự may mắn bởi vì Vũ Cát Tường là một người trẻ tuổi, do vậy khi mình sáng tác thì mình nghĩ rằng đoạn này, ca khúc này giới trẻ sẽ thích. Mình là một người trẻ thì cảm nhận của mình sẽ phản ánh được một phần suy nghĩ của khán giả.
    Đó là về giai điệu, còn về ca từ thì Vũ Cát Tường vẫn luôn luôn tìm kiếm những chiều sâu của những câu chuyện mà mình đã quan sát, mình trải nghiệm. Làm sao để những bài hát mình viết ra ngoài việc mang được hơi thở của người trẻ tuổi, thì nó vẫn có chiều dài về mặt sức sống. Nhất là chuyện tình yêu, chuyện về bản thân mình có được sự đồng cảm từ những người xung quanh.
    Có một số không nhỏ khán giả yêu nhạc gọi Vũ Cát Tường là “Anh” hoặc là “Tomboy” hoặc họ nghi ngờ về giới tính thật của Cát Tường. Bạn nghĩ sao về việc này?
    Thực ra, khi chuyển sang hình ảnh này thì Vũ Cát Tường đã đoán trước được là mọi người sẽ gọi như vậy. Vũ Cát Tường sẽ không để giới tính làm giới hạn sự sáng tạo của mình. Người ta gọi mình là anh, là em hay là gì cũng được hết. Đối với Vũ Cát Tường thì nhiều người anh lớn hơn mình cứ gọi Vũ Cát Tường là nhóc, vì nhìn Vũ Cát Tường vẫn như một đứa nhóc đang lớn. Đang vùng vẫy trong cái vùng của mình, muốn làm cái này, cái kia, cái nọ. Đối với họ mình vẫn là cô gái nhỏ nhắn.
    Còn đối với các bạn bằng tuổi hay lớn hơn chút xíu, họ lại cảm giác mình như một người đàn ông, bởi lẽ khi Vũ Cát Tưởng biểu diễn các bài hát lại rất mạnh mẽ và cứng cỏi. Tuy nhiên cũng có lúc trong bài hát Vũ Cát Tường dịu dàng như một thiếu nữ. Nhưng dù sao phần mạnh mẽ cũng nhiều hơn, cho nên họ gọi mình là anh.
    Nhưng mà, đối với Cát Tường thì điều đó không quan trọng. Cái cuối cùng là mình biết mình là ai, mình muốn cái gì và mình sẽ đi đến đích như thế nào?! Miễn là khán giả họ tôn trọng mình và đón nhận sản phẩm của mình là vui lắm rồi. Quan trọng nhất đối với Cát Tường lúc này đó chính là âm nhạc, chính âm nhạc đã để Cát Tường tìm lại chính mình. Âm nhạc và bản thân Vũ Cát Tường là xuyên giới tính. Vũ Cát Tường mong muốn các bạn hãy gạt bỏ đi giới tính của mình, đừng suy nghĩ nhiều về việc đó. Vũ Cát Tường đang đi một mình một đường và thấy rất cô đơn. Nếu có nhiều Vũ Cát Tường nữa thì mình không phải đi một mình. Và cái điều còn lại là kết nối nhau về âm nhạc mà thôi. Chính vì thế, Cát Tường mong muốn đưa âm nhạc, hình ảnh của mình gần gũi với khán giả nhiều hơn nữa.
    vu-cat-tuong-xuyen-gioi-tinh-3_rwlf

Vũ Cát Tường luôn cho rằng bề ngoài không quan trọng, quan trọng là mình luôn cảm thấy hạnh phúc với chính bản thân mình và luôn cố gắng (Ảnh: Nguyễn Dũng)
    Cá nhân Vũ Cát Tường thích được gọi như thế nào?
    Cát Tường chưa bao giờ đặt nặng vấn đề thích hay không thích cả. Không dị ứng khi người ta gọi mình là anh, hay dị ứng khi gọi mình là chị, là em. Vì sức sáng tạo của mình nó không nằm ở đó nữa. Cái đó không làm cho mình cảm thấy bị chạm vào lòng tự ái.
    Có nghĩa là, khi cái tôi của mình lớn, mình sẽ không cống hiến được gì cả. Ví như anh làm cái này là không vừa ý tôi, anh làm cái kia không vừa ý tôi. Nhưng mà Vũ Cát Tường may mắn là đã vượt qua được điều đó. Vũ Cát Tường đã biết được mong muốn lớn nhất của mình là được cống hiến.
    Lý do vì sao Vũ Cát Tường lại thay đổi hình ảnh sang phong cách mới như vậy, Vũ Cát Tường có muốn khẳng định điều gì đó không?
    Vũ Cát Tường không muốn khẳng định gì cả, điều duy nhất Vũ Cát Tường muốn khẳng định là hơi hướng âm nhạc của mình. Vũ Cát Tường không phải là người làm nghệ thuật chuyên nghiệp! Vũ Cát Tường là sinh viên khoa học làm nhạc.
    Cho nên những cái mình mang tới, bản thân mình còn chưa định hình rõ được là mình viết cái gì. Khi nào mình viết ra mình mới biết đó là mình, cái này là của mình. Cho nên khi mình chưa đặt bút để mình viết thì nó là cái gì đó rất là mênh mông.
    Điều Vũ Cát Tường muốn khẳng định thêm, âm nhạc của Vũ Cát Tường là xuyên giới tính. Và không ai có thể đánh bật mình vì những chuyện không liên quan đến âm nhạc. Giới tính chỉ là một phần của cơ thể, điều quan trọng nhất là người sở hữu cơ thể này cư xử như thế nào đối với chính bản thân mình mà thôi.

Cảm ơn Cát Tường về cuộc trò chuyện.
    Bài và ảnh: Nguyễn Dũng

http://motthegioi.vn/van-hoa-giai-tr...nh-167522.html
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 108 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Đọc cả bài vẫn không hiểu là Vũ Cát Tường là giới tính gì, lều báo lại giật tít!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 19 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thích em này với phong cách hiện nay
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 186 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Anh và Anh hay lém! Yêu Xa cũng hay! Iu Cát Tường Mu...à
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,180 Được cảm ơn

Là les chứ còn là gì. Hồi truoc theo phong cách nữ tính nhìn còn thấy dễ thương. Giờ theo phong ccsh tomboi này cứ thấy ghê ghê, chả thích.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 năm
    • 335 Bài viết

• 785 Được cảm ơn

Bạn này hát hay, sáng tác cũng hay.Ưng!!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,450 Bài viết

• 1,967 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em này có người yêu rồi mà, là girl đàng hoàng nha các mẹ
    • 4 năm
    • 300 Bài viết

• 696 Được cảm ơn

Vũ Cát Tường hát hay, sáng tác tốt, không có scandal, phát ngôn và tính cách thể hiện khá dễ chịu. Em là một nghệ sĩ và cống hiến hết mình cho khán giả. Còn giới tình gì thì tôi cũng không quan tâm. Thực sự khi nhìn em biểu diễn, tôi mong em là con trai. Sao cá tính nhưng vẫn dịu dàng quá đỗi.
    Con đã lớn vẫn là con của mẹ
    Đi khắp bốn phương trời lòng mẹ vẫn yêu con!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,131 Bài viết

• 13,752 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rất dễ thương và có phong cách. Tìm nhạc của em nghe ngay đây
    • 1,395 Bài viết

• 3,714 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi diepsam Xem bài viết
    Em này có người yêu rồi mà, là girl đàng hoàng nha các mẹ
    Tui đọc hiểu ra là: Người yêu em này là girl đàng hoàng
    Chả biết gt em này là gì, nhưng có đợt đi Parkson thấy em này đút cho 1 em nữ (bạn?) ăn, lau miệng cho nữa, tình cảm còn hơn mẹ chăm con.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 914 Bài viết

• 4,780 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tsb lều báo giật tít láo.
    Mà showbiz Việt mắc gì cứ rần rần về giới tính của 1 ng nổi tiếng nào đó. Người ta thừa nhận thì ồ lên "thấy chưa, t nói mà!", người ta chưa công khai thì cũng gào lên "nó bêđê mà nó giấu đó!", người ta phủ nhận cũng lồng lộn "nó bóng mà nó chối!". Chi vậy? Thưởng thức nghệ sĩ là thưởng thức tài năng của họ chứ có phải người yêu đâu mà nằng nặc đòi công khai giới tính làm chi? Để có mấy đứa nắm đc điểm này, suốt ngày úp úp mở mở giới tính để đc lên báo. Thấy mắc mệt!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 702 Bài viết

• 1,840 Được cảm ơn

Thích e này! Dưng mà lều báo giật tít chối quá!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bingbeng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,270 Bài viết

• 16,823 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình lại thích VCT như bây giờ, nếu là cô gái tóc dài nhỏ nhỏ như trước thì ko thấy có tí ấn tượng nào, chuyển qua style thấy em ấy hấp dẫn, nam tính còn hơn nhiều nghê sĩ nam nữa. Thích nghe nhất VCT hát bài ĐÔNG
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,482 Bài viết

• 8,537 Được cảm ơn

Dạo này nhạc Việt có rất nhiều em singer-songwriter cá tính như em này, ưng quá. Mới đây có em Huỳnh Nữ Thủy Tiên hát bài My Everything nghe cũng rất Tây, khác hẳn kiểu sến sến ủy mị thường thấy của nhạc Việt.
    • 98 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thích nghe Vũ Cát Tường hát nhưng ko thích phong cách của bạn này lắm. Nói chung ko thích kiểu tomboy.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3,342 Bài viết

• 22,354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    VCT là cũng hơi học theo phong cách của Lý Vũ Xuân của tàu, mình thích Lỹ Vũ Xuân vì bạn này rất duyên, VCT thấy chưa có cái chất tomboy dễ thương kiểu í, tuy nhiên em này theo concept này là đúng rồi, chứ sexy lại sao nổi với đám ca sỹ hot girl bây h. Ủng hộ em.
    METOOVN: Nạn nhân bị quấy rồi tình dục có quyền lên tiếng tố cáo kẻ quấy rối.
    Tẩy chay ca sỹ Phạm Anh Khoa vì đã quấy rồi tình dục nhiều cô gái trẻ.

Topic: https://www.webtretho.com/forum/f26/pham-lich-to-dich-danh-pham-anh-khoa-ga-tinh-bang-loi-le-tuc-tiu-2659212/
    • 322 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

Thấy bạn này với Trịnh Thăng Bình như 2 anh e í

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Single_lady
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,273 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LilyLam Xem bài viết
    Tsb lều báo giật tít láo.
    Mà showbiz Việt mắc gì cứ rần rần về giới tính của 1 ng nổi tiếng nào đó. Người ta thừa nhận thì ồ lên "thấy chưa, t nói mà!", người ta chưa công khai thì cũng gào lên "nó bêđê mà nó giấu đó!", người ta phủ nhận cũng lồng lộn "nó bóng mà nó chối!". Chi vậy? Thưởng thức nghệ sĩ là thưởng thức tài năng của họ chứ có phải người yêu đâu mà nằng nặc đòi công khai giới tính làm chi? Để có mấy đứa nắm đc điểm này, suốt ngày úp úp mở mở giới tính để đc lên báo. Thấy mắc mệt!
    Quá chuẩn. Định kiến nên bê đê hay les nói gì cũng bị ném đá và bị ghét, vì tao đã ghét mày thì mày thừa nhận haychối bỏ tao cũng thấy ghét.
    Mặc dù đào mồ nhưng vẫn like bạn.
    cVJSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cá nhân e cảm nhận thì e sẽ gọi Cát Tường là chị
    Mang phong cách mạnh mẽ nam tính chứ giọng hát và cách hát vẫn là con gái
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2