Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Vụ 2 chị em bị bạo hành: Triệu tập cha và bà nội nạn nhân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.1K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,226 Bài viết

• 1,070 Được cảm ơn

http://dantri.com.vn/c728/s728-61156...i-nan-nhan.htm

Vụ 2 chị em bị bạo hành: Triệu tập cha và bà nội nạn nhân
    Chiều 26/6, bác sĩ Trần Việt Sơn, Trưởng Phòng Kế hoạch Tổng hợp Bệnh viện Sản - Nhi Cà Mau, cho biết sức khỏe cháu Nguyễn Thúy Nhi (3 tuổi, ngụ khóm 6, phường 6, TP Cà Mau) - nghi bị gia đình bạo hành - đã tạm ổn định.
    >> Bị nhà nội bạo hành, một bé trai 16 tháng tuổi tử vong
    Tuy nhiên, hiện bệnh viện vẫn tiếp tục theo dõi bệnh viêm phổi của cháu vì khi nhập viện, cháu Nhi (không phải tên Vy như thông tin ban đầu) bị viêm phổi với nhiều chấn thương phần mềm.

Trước đó, trưa ngày 25/6, tại Bệnh viện Sản - Nhi Cà Mau, Sở LĐ-TB-XH tỉnh Cà Mau đã phối hợp cùng công an tỉnh giải cứu cháu Nguyễn Thúy Nhi thoát khỏi sự bạo hành (bước đầu nghi của gia đình phía bên nội).

Bé trai tử vong, bé gái nhập viện nghi bị nhà nội bạo hành
    Cháu Nhi nhập viện với nhiều chấn thương phần mềm, bước đầu nghi do bị cha và gia đình bên nội bạo hành

be-trai-tu-vong-be-gai-nhap-vien-nghi-bi-nha-noi-bao-hanh

Ngày 26/6, theo một nguồn tin, Công an tỉnh Cà Mau đã triệu tập bà nội và cha của cháu Nhi là bà Dương Thị Vân và ông Nguyễn Dương Hoàng Anh (ngụ phường 6, TP Cà Mau) để làm rõ nghi vấn bạo hành 2 chị em Nhi dẫn đến cái chết của cháu Nguyễn Trọng Nhân.

Ông Trần Văn Thạnh, trưởng khóm 6 (phường 6, TP Cà Mau), cho biết: “Chị Đẹp đã nhiều lần tìm đến tôi trình báo bị chồng đánh đập và tôi đã hướng dẫn chị làm thủ tục để hòa giải nhưng không thấy chị ấy làm”.

Ông Thạnh cho biết thêm, ở xóm ai cũng ngán tính khí hung hăng của Hoàng Anh và bà Vân. Một người thân của bà Vân kể rằng thời gian chị Đẹp làm dâu trong nhà bà Vân thường xuyên bị chồng và mẹ chồng đánh đập thậm tệ. Có khi chị Đẹp bị bà Vân dùng cây thọc vào mắt và bỏ đói. Không chỉ đánh đập con dâu, có lần bà Vân đã rượt đánh con gái của mình chỉ vì không hài lòng người con rể. Chồng của bà Vân cũng đã bỏ đi vì bị bà đánh nhiều lần.

Theo D.Nhân

Người lao động
    GXPbp7
    fFOIp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,226 Bài viết

• 1,070 Được cảm ơn

sáng nay mình đọc bài này mà bức xúc quá!
    GXPbp7
    fFOIp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,489 Bài viết

• 1,095 Được cảm ơn

Như vậy thì 90% bé Nhân mất do bị bạo hành rồi, chứ không phải do bị bệnh như báo kia đưa tin . Tội nghiệp con trai quá, con của mình cũng bằng cỡ bé Nhân, con trai bé bỏng có tội tình gì mà mấy con thú đội lốt người kia lại nỡ đánh đập thậm tệ như thế chứ ?
    • 1,454 Bài viết

• 4,229 Được cảm ơn

Sao ở bài báo trước, mấy ông chức năng ko biết gì lại phán như là đúng rồi thế ko biết... nào là khẳng định bé Nhi ko bị đánh, mẹ bé bỏ nhà đi vì mâu thuẫn gia đình chứ ko phải bị bạo hành???
    Mong nghe đc thêm nhiều thông tin về vụ này. Thương các cháu quá, thương cả mẹ cháu nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,570 Bài viết

• 22,907 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bà già này ác nhân thất đức quá, sao cô con dâu không ẵm con thoát khỏi cái gia đình quỷ ám đó nhỉ? Còn chịu khó sinh hai con nữa, gặp mình mình dông mất dép lâu rôi!
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,006 Bài viết

• 4,901 Được cảm ơn

Sợ cái loại bà nội - mẹ chồng thất đức này quá. Không biết bà ấy có bị tâm thần không?
    • 369 Bài viết

• 2,198 Được cảm ơn

2 kẻ ác nhân này phải dùng hình phạt đánh đòn ở bên Singapore để nếm mùi bị bạo hành ra sao. Kg biết ng mẹ của cháu bé khi thoát ra được địa ngục và thông báo liền cho công an thì số phận của các bé có khác đi chăng? Thương cảm cho các bé đã kg đủ sức để trốn chạy khỏi 2 con quỷ sống.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 381 Bài viết

• 998 Được cảm ơn

Tâm thần thì thường bỏ đi lang thang, không làm được rì ...đằng này lại chỉ thấy đánh người khác, mà cái thằng con là thằng cần đánh nhất thì lại không đánh, nên suy ra là không tâm thần. Nói tóm lại là giờ mà mụ ý được giám định tâm thần thì coi như thoát tội, vậy tốt nhất là mụ không tâm thần .... Mong bé trai đã mất sớm được đầu thai nơi hạnh phúc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,326 Bài viết

• 2,832 Được cảm ơn

Sao chính quyền người thì bảo chưa bao giờ nghe thấy tố cáo hay tin tức gì về bạo hành gia đình, người thì bảo thường xuyên được trình báo về tình hình đánh đập
    Chả hiểu gì
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,457 Bài viết

• 3,671 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuanhvabe Xem bài viết
    http://dantri.com.vn/c728/s728-61156...i-nan-nhan.htm

V

Ông Trần Văn Thạnh, trưởng khóm 6 (phường 6, TP Cà Mau), cho biết: “Chị Đẹp đã nhiều lần tìm đến tôi trình báo bị chồng đánh đập và tôi đã hướng dẫn chị làm thủ tục để hòa giải nhưng không thấy chị ấy làm”.

Theo D.Nhân

Người lao động
    Cái thủ tục này là thủ tục gì hả trời?

Mà cái vụ này phải mạnh tay gấp mấy lần vụ của chị Lý bị chồng đánh ý nhỉ.
    Đọc xong chỉ muốn mỗi người ở đây ném cho hòn đá.
    eNortjKzUjI0NTQ2M1KyBlwwFXECzw,,85
    Bi: NB-3,8kg; 12M: 12kg &78cm; 18M: 13kg&86cm
    Mình không online thường xuyên, ai cần hỏi gì mình thì nhắn tin nhé!
    • 789 Bài viết

• 817 Được cảm ơn

Nản quá, bé tí ti có biết gì đâu mà bị bạo hành tới chết, xã hội ngày càng loạn rồi, nhiều khi cố gắng ko đọc để ko thấy đau lòng.
    • 4,161 Bài viết

• 40,740 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nguồn: Người lao động http://nld.com.vn/2012062511290947p0...-danh-chet.htm

(NLĐ) - Trưa 25-6, tại Bệnh viện Sản - Nhi Cà Mau, Sở LĐ-TB-XH tỉnh Cà Mau phối hợp cùng công an tỉnh giải cứu cháu Nguyễn Thúy Vy (3 tuổi, ngụ khóm 6, phường 6, TP Cà Mau) thoát khỏi sự bạo hành của gia đình phía bên nội.

Tối cùng ngày, ông Nguyễn Tuấn Sinh, Phó Giám đốc Sở LĐ-TB-XH tỉnh Cà Mau, đã làm thủ tục chuyển viện khẩn cấp cho cháu Vy sang điều trị tại Bệnh xá Công an tỉnh Cà Mau. Tuy nhiên, sau đó, theo yêu cầu của chính quyền địa phương, cháu Vy đã được đưa trở lại Bệnh viện Sản - Nhi Cà Mau để điều trị những vết thương do bị đánh. “Sở LĐ-TB-XH sẽ lo mọi chi phí cho cháu Vy điều trị” - ông Sinh cho biết.
    3OngNguyenTuanSinh_6483e
    Ông Nguyễn Tuấn Sinh, Phó Giám đốc Sở LĐ-TB-XH tỉnh Cà Mau,
    thăm hỏi cháu Nguyễn Thúy Vy tại bệnh viện
    Cháu Vy là một trong 3 người con của anh Nguyễn Dương Hoàng Anh (32 tuổi) và chị Nguyễn Thị Đẹp (34 tuổi, ngụ huyện Thới Bình - Cà Mau). Hơn 4 tháng nay, chị Đẹp đã trốn khỏi nhà vì không chịu nổi đòn roi của gia đình chồng, để lại 3 đứa con nhỏ sống cùng cha và bà nội.
    Thời gian gần đây, cháu Vy và em trai là Nguyễn Trọng Nhân (16 tháng tuổi) thường bị cha, bà nội và một số cô ruột đánh đập rất tàn nhẫn. Những người hàng xóm cho biết đêm 18-6, cháu Nhân bị đánh rất dã man. Rạng sáng hôm sau, cháu được đưa đi cấp cứu tại Bệnh viện Sản - Nhi Cà Mau nhưng đã tử vong.
    Trao đổi với phóng viên Báo Người Lao Động, chị Đẹp nói trong nước mắt: “Suốt mấy năm chung sống, tôi thường xuyên bị chồng tôi đánh đập, đôi khi còn bị gia đình chồng bỏ đói. Sau khi trốn khỏi nhà, tôi đến Bình Dương làm công nhân, đâu ngờ các con phải chịu hậu quả”.
    Ngày hay tin cháu Nhân chết, chị Đẹp về xin được nhìn mặt con lần cuối nhưng gia đình chồng không cho mà còn đuổi đánh. “Mấy ngày trước, nghe hàng xóm nói bé Vy bị đánh phải nhập viện, tôi vào thăm cũng bị đuổi đánh, thậm chí Hoàng Anh còn cầm dao đòi đâm tôi…” - chị Đẹp bức xúc.
    đi không sao hết lòng mình
    không sao tìm ra giới hạn
    cỏ bỗng làm tôi rơi nước mắt...

ôi những vỉa than ngầm tuổi trẻ
    đã bao giờ cháy hết đâu em!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 58 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Nhìn con gái khóc mà sót xa quá. Mong con trai siêu thoát. Kiếp này 3 chị em con vào nhầm nhà rồi.
    Hổ dữ ko ăn thịt con, bọn này còn không bằng thú
    • 937 Bài viết

• 1,729 Được cảm ơn

Không thể hiểu nổi là người hay là vật nữa !
    • 1,765 Bài viết

• 1,082 Được cảm ơn

Đọc mà rớt nước mắt, có tin nối ko hả trời, con đẻ cháu ruột mà nỡ làm như vậy ????
    Bố Mẹ yêu em Bống nhất trên đời

9zQvp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 474 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

3 đứa trẻ thơ bé bỏng ở nhầm nhà Hổ rồi, mình vẫn không hiểu sao từ ông bà nội đến các cô..ruột của các cháu lại nỡ xuống tay tàn độc với các cháu nhỉ, mới 18 tháng tuổi đã biết gì đâu mà lại chịu cảnh, đau đớn vậy chứ??? Đánh để trả thù mẹ nó hả?? sao lại hèn hạ đến vậy??
    Và em sẽ là người đàn ông của đời anh !!
    • 1,031 Bài viết

• 4,094 Được cảm ơn

Mẹ Bống viết cái tiêu đề làm tớ giật cả mình, tưởng bé Vy cũng ra đi theo em trai Nhân nốt rồi.

Hic, lần sau mẹ Bống đừng làm tiêu đề giật gân như thế nữa nhé.
    • 239 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Tội nghiệp các con quá . Bên nội có máu khùng hay sao thế .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 780 Bài viết

• 1,170 Được cảm ơn

Mình đọc thấy vẫn chưa truy tố ra pháp luật gia đình này đâu! Lũ quái vật mà!
    • 4,161 Bài viết

• 40,740 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SunnyRosee Xem bài viết
    Mẹ Bống viết cái tiêu đề làm tớ giật cả mình, tưởng bé Vy cũng ra đi theo em trai Nhân nốt rồi.

Hic, lần sau mẹ Bống đừng làm tiêu đề giật gân như thế nữa nhé.
    Hic, thì bài báo này vốn nói về cái chết của bé Nhân mà. Bé Vy thì chỉ phải vào viện thôi.

Cái nhà này tởm thật. Mong sao cả nhà bị trừng phạt thật nặng.
    đi không sao hết lòng mình
    không sao tìm ra giới hạn
    cỏ bỗng làm tôi rơi nước mắt...

ôi những vỉa than ngầm tuổi trẻ
    đã bao giờ cháy hết đâu em!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2