Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

VTV dính nghi án "dìm hàng" Phương Mỹ Chi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.77K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,805 Bài viết

• 6,156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuongrnap Xem bài viết
    rõ ràng là có khác biết bạn shiluo cm quá cay nghiệt
    Bạn có rõ ý nghĩa của từ cay nghiệt không vậy? Nếu không đồng tình với ý kiến của bạn Shiluo thì làm ơn dùng lý lẽ phản biện đi.
    Em dọn sang nhà mới: https://my.opera.com/quytrang05/blog/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 27 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình là người được may mắn đi coi trực tiếp đêm hôm đó. Âm thanh tốt nên nghe em nào hát cũng tròn trịa bài hát của mình, bản thân bài hát của Mỹ Chi nghe cũng rất dịu dàng, êm tai dù nhìn rõ là em đang rất mệt, nói chuyện cũng thều thào, rất là thương. Chỉ có điều mình thấy bực mình nhất là đội ngũ "fanclub" đi theo cổ vũ vì cứ ra sức hò hét vô tội vạ, chẳng quan tâm các em hát hò ntn cả. Nghĩ sao mà bé Chi vô 1 câu: "Lòng mẹ bao la như biển Thái Bình...." nguyên dàn ở dưới hú hét: "Mỹ Chi - Chị Bảy, Mỹ Chi - Chị Bảy...." coi như cảm xúc nó trôi tuột luốt rùi. Bản lĩnh sân khấu các em còn chưa nhiều nên rất dễ phân tâm với sự cổ vũ quá-ư-nhiệt-tình như thế này!!!!
    • 362 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

bé Chi này ngay từ lần đầu hát dễ gây xúc động với mọi người, giọng ngọt và tình cảm nhưng mình thấy bé chỉ hát dân ca, mà ko lựa chọn 1 thể loại khác nên mình thấy ko thích lắm(đành rằng đây là lựa chọn an toàn cho bé). Mình thích Song Vũ và Thùy Mai hơn, và cũng đang lo cho Vũ vì chất lượng âm thanh hôm em thi. Trước còn thích cả bé Chiến Thắng và Phúc Nguyên, mà 2 anh chàng này out mất rồi yêu 2 chàng này gì đâu
    • 627 Bài viết

• 1,930 Được cảm ơn

Bé Thu Hà hôm đó hát cũng quá hay, nhưng vẫn ủng hộ Phương Mỹ Chi hơn. Trong xóm mình hỏi 10 người có đến 9 người thích PMC rồi. Nếu có dìm thì cứ dìm đi, khán giả vẫn bình chọn PMC là quán quân thôi!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 469 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuongrnap Xem bài viết
    rõ ràng là có khác biết bạn shiluo cm quá cay nghiệt
    Mình đồng tình với bạn này.
    khác biệt hoàn toàn, nghe thấy bức xúc nữa là khác.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mấy năm rồi tớ chả bao zờ mở mấy cái vơ tơ vò cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khác quá còn gì nữa. Hôm đó mình thắc mắc sao giọng cô bé này hôm nay nghe khác thế. Xem bản Cam thì đúng giọng cô bé như các vòng trước. Tìm trên YouTube có rất nhiều bài của Mỹ chi hát và thấy rõ ràng bản lòng mẹ của vtv hôm đó cực tệ, làm hỏng cả một giọng hát truyền cảm. Bé Chi là một trong số ít ỏi ca sỹ làm mình muốn nghe nhạc Việt Nam.
    cVJSp7
    • 230 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi august_snow Xem bài viết
    bé Chi này ngay từ lần đầu hát dễ gây xúc động với mọi người, giọng ngọt và tình cảm nhưng mình thấy bé chỉ hát dân ca, mà ko lựa chọn 1 thể loại khác nên mình thấy ko thích lắm(đành rằng đây là lựa chọn an toàn cho bé). Mình thích Song Vũ và Thùy Mai hơn, và cũng đang lo cho Vũ vì chất lượng âm thanh hôm em thi. Trước còn thích cả bé Chiến Thắng và Phúc Nguyên, mà 2 anh chàng này out mất rồi yêu 2 chàng này gì đâu
    Mình thì thấy nên để cho bé phát triển sở trường và sở thích của mình hơn là bắt làm đủ mọi thứ. Bé thích và mê dân ca thì đương nhiên hát dân ca sẽ ngọt ngào và tình cảm hơn các dòng nhạc khác rồi.
    Chia sẻ về nhạc không lời tại đây nhé cả nhà
    • 2,043 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

Công nhận bản này nghe khác hẳn trên tivi. Mình là fan của PMC mà hôm ấy nghe và đến tận bây giờ vẫn ấm ức vì nghe trên tivi hôm ấy thấy PMC kém phong độ hơn hẳn mấy hôm đầu.
    [
    • 425 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

quan trọng là e ấy hát hay, nghe trên tivi vẫn thấy hay tuy k bằng trực tiếp
    • 334 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi august_snow Xem bài viết
    Người ta có sở trường, giọng hát phù hợp dòng nhạc nào thì hát loại đó được rồi. Sao Bạn đòi hỏi dữ vậy??? Bạn hát 1 dòng nhạc nào đó giỏi được không?

Ông TB nói là MC cần đa dạng dòng nhạc, thì ông nói vậy thôi, kệ ông chứ, chưa kể bé là đối thủ của các bé đội ông nữa. Chứ nói ông ca dân ca cho giỏi, ông ca được không? Cứ nghe ông nói vậy, làm gì Bạn 'hùa' theo vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,104 Bài viết

• 5,682 Được cảm ơn

Bản fan cam của Võ Thị Thu Hà hát Cây vĩ cầm đã có. Đây là tiết mục hay nhất nhất đêm live show 2 (nghe trên tivi), vậy mà qua bản fan cam nó vẫn có thể hay hơn một cách rùng rợn như thế này, nổi hết cả da gà da vịt luôn.

Kết luận lại là âm thanh của VTV3 đúng là như hạch.
    Gấu yêu xinh nhất nhà!
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2