Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

VTV dính nghi án "dìm hàng" Phương Mỹ Chi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.76K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,415 Bài viết

• 3,955 Được cảm ơn

Đêm liveshow thứ 2 của Giọng hát Việt nhí vừa diễn ra vào tối 3/8 với các tiết mục cuối cùng của các thí sinh nhí. Mọi việc có vẻ sẽ suôn sẻ nếu như không có vấn đề ở phần thi của cô bé hát dân ca gây sốt Phương Mỹ Chi. Gây ấn tượng với khán giả ngay từ vòng đầu tiên của Giọng hát Việt nhí khi chọn thể hiện ca khúc dân ca Quê em mùa nước lũ, bằng chất giọng ngọt ngào, trong trẻo cùng tình yêu với thể loại âm nhạc dân tộc, Mỹ Chi đã khiến bao trái tim yêu nhạc phải thổn thức với phần thi quá xuất sắc. Ở vòng đối đâu, được HLV Hiền Thục chọn cho ca khúc Đất Phương Nam, cô bé một lần nữa chinh phục cả khán giả và HLV của mình khi thể hiện trọn vẹn cảm xúc mà bài hát yêu cầu, rất dễ dàng Mỹ Chi đã có được tấm vé đi tiếp vào vòng Liveshow.
    liveshow2hohoaianhvatranthanhdauvongcoviphuongmychi
    Chinh phục khán giả bằng chính giọng hát ngọt ngào và tình cảm chân thành dành cho quê hương đất nước, cô bé 10 tuổi đã được không ít khán giả tin tưởng và kì vọng sẽ trở thành ứng viên sáng giá của ngôi vô địch Giọng hát Việt nhí mùa đầu tiên. Và khi biết Mỹ Chi sẽ thể hiện một ca khúc về mẹ tại đêm Liveshow, rất nhiều khán giả đã trông chờ một sự bức phá từ cô bé. Tuy nhiên, khi tiết mục được phát sóng trên truyền hình, không ít khán giả và cả những người yêu mến giọng hát của Mỹ Chi đã tỏ ra hơi thất vọng khi em không thật sự ấn tượng trong đêm vừa rồi.

Và đây là clip được khán giả thu trực tiếp tại trường quay
    Số đông khán giả khi xem qua truyền hình cho rằng Mỹ Chi đã thể hiện tốt, chỉ là do Lòng mẹ là một ca khúc quá khó với một cô bé chỉ mới 10 tuổi, hơn nữa Mỹ Chi lại đang bị ốm, nhưng cũng có một số ít khán giả khó tính hơn nhận xét Mỹ Chi đã không thành công khi thể hiện Lòng mẹ. Trong khi nhiều ý kiến trái chiều được đưa ra thì trên Youtube lại xuất hiện một clip ghi lại phần thi của Mỹ Chi tối thứ Bảy qua bởi một bạn khán giả xem trực tiếp với chất lượng âm thanh hoàn toàn khác với những gì khán giả được xem qua sóng truyền hình dù rõ ràng ở đêm này có thể do Mỹ Chi đang bị sốt mà Lòng mẹ lại là một ca khúc không hề dễ hát nên khán giả cũng có thể thấy Mỹ Chi đã có chút suy giảm về phong độ.

Clip phần thi của Mỹ Chi được phát trên sóng truyền hình
    Sau khi xem qua clip trên, khán giả có thể dễ dàng nhận ra sự khác biệt về chất lượng âm thanh và không ít người tỏ ra bức xúc vì cho rằng VTV đã cố tình "dìm" Mỹ Chi khi cho phát trên truyền hình âm thanh rất tệ. Rõ ràng, việc âm thanh khi phát trên truyền hình có phần hạn chế so với âm thanh trực tiếp tại trường quay là điều rất dễ hiểu tại các đêm diễn trực tiếp ở Việt Nam, nhưng với khác biệt quá rõ rệt như trường hợp này thì cũng không khó hiểu khi VTV bị cho là đang "dìm" một tài năng như Mỹ Chi. Cũng từ đó dân mạng rộ nghi án BTC đang cố tình sắp đặt để loại Mỹ Chi nhằm tạo scandal giúp chương trình được chú ý hơn. Không biết thực hư thế nào nhưng nếu đây chỉ là một sự hiểu lầm thì hy vọng nhà đài xem xét về chất lượng âm thanh khi thu hình và phát trực tiếp thế này để không ảnh hưởng đến chất lượng của khán giả xem qua truyền hình.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 442 Bài viết

• 1,512 Được cảm ơn

Nếu như vậy các thí sinh khác cũng hát hay hơn xem trên tv. Khi xem trực tiếp thì hiệu ứng khán giả tốt hơn. VTV đâu có lý do j dìm bé? Bé vẫn đc n ng yêu thích vì màu sắc riêng biệt của mình.
    • 149 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Nghe hò là ăn tiền rồi, ngọt ngào giai điệu quê hương, Hưng rất ưng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 185 Bài viết

• 829 Được cảm ơn

Người viết bài này có làm sao ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,104 Bài viết

• 5,682 Được cảm ơn

Nhà báo hâm à? Khi nào có bản fan cam của các tiết mục khác với chất lượng âm thanh tương đương như trên tivi, chỉ riêng tiết mục của Mỹ Chi là tệ hơn thì hãy nghi án nghi eo này nọ. Rõ là hâm. Có những fan cuồng bất chấp lý lẽ + những nhà báo thiếu muối như thế này thì em Mỹ Chi chỉ bị mọi người mất thiện cảm hơn thôi. Để cho em í yên đi.
    Gấu yêu xinh nhất nhà!
    • 550 Bài viết

• 619 Được cảm ơn

Đúng là âm thanh trên Tivi phần vocal bị chỉnh quá nhỏ và ko có độ vang
    P/s: Xem fancam thấy PMC hát bài này hay mà , mình ít xem TV Kids nên đừng nghĩ là mình bênh vực gì nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,176 Bài viết

• 3,606 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì chưa nghĩ ra lý do gì để VTV "dìm hàng" PMC. Nếu là chiêu trò tạo scandal thì chắc phải từ CTS??? Còn nếu nói là "dìm hàng" bằng âm thanh thì phải nói đến tiết mục của Vũ Song Vũ, âm thanh hôm chiếu trực tiếp gần như ko nghe thấy gì hết, trừ khi phải nghe lại trên mạng. Nếu SV ko dc đi tiếp thì cũng tội cho em thật khi mà khán giả nghe qua truyền hình là chủ yếu. Dù sao cũng phải đồng ý với bài báo điểm này "hy vọng nhà đài (và BTC) xem xét về chất lượng âm thanh khi thu hình và phát trực tiếp thế này để không ảnh hưởng đến chất lượng của khán giả xem qua truyền hình" vì âm thanh qua VTV3 mấy chtrình gần đây tệ thật (âm thanh rè, lúc to lúc nhỏ, nhạc át phần hát, giọng hát mất độ vang ...)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,104 Bài viết

• 5,682 Được cảm ơn

Mình thì chỉ nghĩ đơn giản là hệ thống âm thanh thu trực tiếp phát ra VTV3 quá tệ (cả hình ảnh nữa), ko chỉ mỗi voi nhí mà voi lớn cũng vậy luôn, kể cả các tập thu sẵn lẫn phát trực tiếp. Các tiết mục nghe lại trên tvzing hoặc mấy kênh youtube HD bao giờ cũng nghe hay hơn "rất nhiều" so với lúc nghe trực tiếp trên tivi. Nếu ai thường xuyên theo dõi 2 topic về voi nhí và voi lớn thì hầu như tối nào cũng có rất nhiều người than thở chuyện âm thanh như hạch.

Live show 2 của voi nhí là nghe tốt hơn so với đêm live show 1 rồi, tuần trước còn nghe chẳng bài nào ra hồn nữa cơ (cũng một phần các em bể dĩa hết nữa). Tối qua có tiết mục của Tôn Chí Long, Vũ Song Vũ và Phương Mỹ Chi là nghe kém hẳn, hoặc là nhạc một nơi lời một nẻo, hoặc là nhạc to hơn tiếng các bé hát. Đúng là nếu VTV3 ko xem lại vấn đề âm thanh cho 2 chương trình the voice thì sẽ còn bị chửi nhiều.

Chỉ có điều nhà báo giật cái tít "dìm hàng" Phương Mỹ Chi rất dễ gây thiếu thiện cảm với bé Chi, lại bảo là bé hát ko tốt bằng mấy đêm trước nên viện hết lý do này đến lý do khác, trong khi bé có lỗi gì đâu. Mà mình cũng đồng ý với yuki ở chỗ VTV3 và CTS chẳng có lý do gì dìm bé Chi cả, nếu mà tính toán thì hiện nay bé là cần câu vote hiệu quả nhất, vậy thì dìm làm gì? Nếu tối qua mà có người đáng để kêu nhất thì đó phải là Vũ Song Vũ mới đúng, tiết mục của Vũ âm thanh mới đúng là thảm họa, có điều chẳng ai quay bản cam của Vũ hát nên giờ em ấy lại ko được ai đòi công bằng cho cả.
    Gấu yêu xinh nhất nhà!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 2,502 Bài viết

• 11,440 Được cảm ơn

nhưng đúng là khác xa thật. Coi cái thu nghe chán gì đâu nhưng nghe khán giả quay rất hay.
    533654_4525803961732_822850116_n

553997_4525806081785_1928330125_n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

rõ ràng là có khác biết bạn shiluo cm quá cay nghiệt
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,169 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Cô bé hát hay và truyền cảm quá
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 200 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Mình nghĩ họ đã chấm một em nào đó con cháu các bác chẳng hạn nên tìm cách dìm giọng ca nào nổi nhất để mở đường cho con cháu họ. Không ngờ bản khán giả quay lại hay hơn hẳn một trời, một vực. Thực ra âm thanh bắt đầu dở là từ tiết mục của Vũ Song Vũ Còn các tiết mục đầu thì không bị sao. Trog show1 MC cứ oang oang là chúng ta có thể nhắn tin cho tất cả thí sinh vào lúc này nhưng khi đó lại không cho MS bình chọn của 6 thí sinh ở show 2 , vậy liệu có công bằng
    • 1,474 Bài viết

• 3,201 Được cảm ơn

PMC còn nghe rõ hơn bài của Tôn Chí Long, bài của bé Long thực sự mình ko nghe rõ lời nào cả. Phần Vũ Song Vũ thì lúc ấy mình ko xem nên ko cmt. Bài báo dở hơi, nghe hơi nồi chõ. Tầng lớp nhà báo bây h ý thức và kiến thức quá kém
    5539642970_f7665355c6_m 5539631692_5252c3c12b_m
    • 1,474 Bài viết

• 3,201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekymin Xem bài viết
    Mình nghĩ họ đã chấm một em nào đó con cháu các bác chẳng hạn nên tìm cách dìm giọng ca nào nổi nhất để mở đường cho con cháu họ. Không ngờ bản khán giả quay lại hay hơn hẳn một trời, một vực. Thực ra âm thanh bắt đầu dở là từ tiết mục của Vũ Song Vũ Còn các tiết mục đầu thì không bị sao. Trog show1 MC cứ oang oang là chúng ta có thể nhắn tin cho tất cả thí sinh vào lúc này nhưng khi đó lại không cho MS bình chọn của 6 thí sinh ở show 2 , vậy liệu có công bằng
    bạn ko biết chắc chắn thì đừng đoán bậy đoán bạ. Lần trc cũng có người nói Hồng Khanh là con ng nổi tiếng nên đc thiên vị, cuối cùng bé ấy bị loại đó thôi. Khổ thân các bé vì các vị người lớn suy bụng ta ra bụng người
    5539642970_f7665355c6_m 5539631692_5252c3c12b_m
    • 162 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Mang tiếng kênh truyền hình quốc gia mà màu sắc tối thui cứ như đang ở thế những thập niên 80, âm thanh mono nghe như vịt đực. Cái này là do tham nhũng, ăn bớt ăn xén hết chứ không phải là cố tình dìm hàng ai.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,071 Được cảm ơn

Rõ ràng là âm thanh khác nhau 1 trời 1 vực còn gì .

Chả trách gì mà HLV ở sân khấu thì Tâm hồn xao động , trong khi khán giả nghe TV ở nhà thì tâm hồn lao xao , bảo bị TV "dìm hàng" cũng chả sai tý nào , với cả nguoi ta cũng dùng từ "nghi án" chứ chưa khẳng đinh nhé , xem khán giả kêu la thế nào nhé :

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthuy0101 Xem bài viết
    Ủa sao vậy, tiếng bị sao mà lúc vào bài nghe tự dưng tụt xuống thế ạ,
    Trích dẫn Nguyên văn bởi aiba Xem bài viết
    Bài này PMC hát thế nào ý nhỉ....
    Trích dẫn Nguyên văn bởi apeti Xem bài viết
    Cảm giác như mic bị nhỏ tiếng nên phần nhạc to hơn cả phần hát

Mà sao cứ ai hát dở là ốm vậy trời
    Chả hiểu chăm soc sức khỏe, ăn uống thế nào mà ốm yếu vậy , lấy đâu ra sức mà hát
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Linh Bống Xem bài viết
    PMC, Sao tự nhiên vào bài thì giọng lại bị tụt hẳn xuống thế nhỉ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi shiluo Xem bài viết
    Được đoạn hò vọng cổ đầu tiên nghe hay, còn sau khi vào bài hát chính thì nghe giọng em hơi yếu . Mỹ Chi hát bài này cảm giác kém hơn tất cả các bài khác đã được nghe em hát .
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bomecunkin Xem bài viết
    PMC hôm nay hát ko hay bằng mọi khi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caconboilonton Xem bài viết

Hôm nay em hát hơi rón rén. Bản phối hiểm thế này thì mình cũng chả hát được
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Btran Xem bài viết
    PMC hát yếu yếu, hơi bị lạc giọng
    Trích dẫn Nguyên văn bởi blackheartx Xem bài viết
    PMC hát bài này nghe nhỏ và hụt hơi quá
    Trích dẫn Nguyên văn bởi apeti Xem bài viết
    Âm thanh TV kém mà lúc ông Thành ổng ca thì tui nghe rõ mồn một , còn cái mic để thí sinh hát cần nhất âm thanh to , rõ thì bé xìu là sao nhỉ , lại nghe bé nhất là trong tiết mục của PMC chứ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Sun.iu Xem bài viết
    Mỹ Chi hát bài này không hay lắm nhỉ. Hôm nay được Thu Hà với Vũ Song Vũ là hát hay nhất.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthuy0101 Xem bài viết
    hik, . lẽ ra PMC hát bài này phải hay hơn nhiều lần như này chứ hu hu

Ai cũng nghĩ do PMC bị sốt nên hát dở . Bảo sao khán gỉả toàn trách các HLV Voi hay khen quá nhời và trước giờ bạn nào đi xem trực tiếp cũng bảo hay hơn trên TV

Âm thanh thế này gì chả dìm chêt ca sĩ , may mà lần này có bản fancam nên PMC mới đuoc minh oan chứ ai cũng trách nghe PMC hát trực tiếp ko hay

Từ giờ có khi phải chờ các bản fancam mới có thể nhận xét đúng chất lượng được

Hồi truoc cũng có lần tớ đã pot 2 bản 1 của TV và 1 của fancam bài NTYBD của BAT hát ở BHYT , thì bản trên TV chả hiểu âm thanh chỉnh sửa thế nào tắt hết tiếng vang đi hay sao đó mà nghe cứ xìu xìu ỏn ỏn , ai cũng bảo BAT hát ko hay bằng ở Voi , trong khi bản fancam tớ pot lên thì âm thanh nghe vang rền khác hẳn cái xỉu xỉu trên TV

Ngoài ra lần này PMC để đầu tòc này , bỏ kính ra nhìn xinh hẳn lên , lần truoc hát Đất phương nam nghe thì hay nhưng nhìn chán lắm ấy , cứ tưởng PMC xấu lắm , lần này nhìn xinh đấy chứ .

Còn đoạn cuối thì tớ cũng đồng ý :

Rõ ràng, việc âm thanh khi phát trên truyền hình có phần hạn chế so với âm thanh trực tiếp tại trường quay là điều rất dễ hiểu tại các đêm diễn trực tiếp ở Việt Nam, nhưng với khác biệt quá rõ rệt như trường hợp này thì cũng không khó hiểu khi VTV bị cho là đang "dìm" một tài năng như Mỹ Chi.

Không biết thực hư thế nào nhưng nếu đây chỉ là một sự hiểu lầm thì hy vọng nhà đài xem xét về chất lượng âm thanh khi thu hình và phát trực tiếp thế này để không ảnh hưởng đến chất lượng của khán giả xem qua truyền hình.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 550 Bài viết

• 619 Được cảm ơn

Video liveshow của The Voice kids trên Youtube sao lại bị unavailable hết rồi nhỉ ?!
    • 5,561 Bài viết

• 6,301 Được cảm ơn

So HD với công nghệ của VTV e rằng hơi khiên cưỡng, 1 đằng digital 1 đằng analog (chém), mua đầu HD của VTV đê, đỡ bức xúc nhiều

Tớ chém đấy
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 361 Bài viết

• 2,442 Được cảm ơn

riêng mình tự nhận thấy bản CAM hay hơn nên mình hay nghe hằng ngày, có chút tiếc nuối nhưng ko đến mức cmt kiểu "đòi lại công lý cho MC", "diệt cỏ tận gốc", "cố tình dìm hàng".. bla bla @@ mình thấy vớ vẩn hết sức, điều đó chỉ càng khiến ai ghét càng có lý do ghét thêm, và những ng trc đó thjk thì mất dần thiện cảm (mặc dù em ấy chả làm j, chỉ có những ng tự xưng là Fan của em ấy lồng lộn lên với BTC thôi).

Còn âm thanh của vtv đến giờ hoàng đạo là nó tè le hột me, đến t7 vừa rồi thì tan tác lun, xui nhất là em Vũ... nhìn những cmt trên FB, muong14, haivl... thấy thương các em, 1 phần do âm thanh nhà đài, 1 phần do fan mất bình tĩnh, 1 phần do anti kích động... các em bị đẩy qua đẩy lại

P/s: Ban tổ chức làm ăn kiểu j mà đến kênh youtube cũng k quản lí đc, mấy cái clip liveshow 2 bị xóa sạch huhu, nhìn cái lịch sử xem của mình toàn Video đã bị xóa mà nản...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2