Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

VPBank: Thu nhập bình quân đạt 16,2 triệu đồng/người/tháng – bằng 2,3 lần 2010

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.7K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 763 Bài viết

• 1,294 Được cảm ơn

http://biz.cafef.vn/2012041303175127...3-lan-2010.chn

VPBank là một ngân hàng tăng lương thưởng mạnh nhất cho nhân viên trong năm vừa qua.

Theo thông báo của ngân hàng VPBank, tổng quỹ lương thưởng phụ cấp cho nhân viên mà ngân hàng đã chi trong năm 2011 là 687,65 tỷ đồng, tăng 178% so với mức 247,45 tỷ đồng của năm 2010.

Trong khi đó, số lượng nhân viên chỉ tăng 24%, từ 2865 lên 3.548 người.

Từ đó dẫn đến thu nhập bình quân năm tăng 125%, từ 86 triệu lên 194 triệu đồng/người. Tương ứng thu nhập bình quân tháng tăng từ 7,2 triệu lên 16,2 triệu đồng/người.

Ngoài VPBank, hiện mới chỉ có Ngân hàng Phát triển Mekong (MDBank) là có thu nhập nhân của nhân viên tăng hơn gấp đôi, từ 7,8 triệu lên 16,8 triệu đồng/người/tháng.
    Nhiều ngân hàng khác cũng tăng trên 30% thu nhập cho nhân viên và khá nhiều ngân hàng có mức thu nhập từ 14 triệu đồng/người/tháng trở lên.

Quốc Thắng

Theo TTVN

@@@@@@@Lương thưởng của Ngân hàng ...đáng mơ ước đấy nhỉ? Nhưng khoảng cách giữa nhân viên và các sếp lại là khá hoành tráng vì thế nói bình quân thế này....có ý nghĩa nhiều với các cấp quản lý thui các mẹ nhỉ? Với nhân viên thì có ý nghĩa gì không nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 112 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    toàn chém gió
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 763 Bài viết

• 1,294 Được cảm ơn

@mejo: sao mẹ biết nhà đó chém gió????
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lương cao vậy ta, chắc ai cũng muốn vô VP Bank làm ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 68 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Đúng là phi thương bất phú
    Buôn tiền càng nhanh giàu
    Bây giờ mà thu nhập trung bình 16.2 triệu /1 tháng là quá ổn rồi
    Chưa bao giờ mình nhận mức lương cao như vậy cả
    Trong mơ cũng chỉ 5 triệu / 1 tháng
    Hic
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,624 Bài viết

• 5,472 Được cảm ơn

VPBank chắc mới điều chỉnh quy chế lương thưởng. Chứ mấy năm trước luôn là ngân hàng trả lương thưởng bèo bọt nhất.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 595 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

thèm dc vô ngân hàng quá.................
    • 2,755 Bài viết

• 7,314 Được cảm ơn

Vô đi vô đi
    "Cuộc sống vốn không công bằng. Hãy tập quen dần với điều đó ..."
    Bill Gates
    • 1,057 Bài viết

• 4,739 Được cảm ơn

Em ơi đừng tin chúng lừa đấy
    ‎"Thế gian này có vô vàn đàn ông xuất sắc và đàn bà xinh đẹp, song tình cảm thật sự thuộc về bạn lại chỉ có một mà thôi. Dù thế nào đi nữa cũng chớ có vì ánh mắt của người khác mà thay lòng đổi dạ, bỏ mất tình yêu chân thành..."
    • 729 Bài viết

• 2,109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conmeongoan Xem bài viết
    Em ơi đừng tin chúng lừa đấy
    Toàn là đưa tin chém gió, chị bạn mình làm VPBank lương chỉ có 3.2 triệu, chỉ có mấy xếp lãnh đạo là lương khủng thôi, cái lương trung bình là chia hết cả công ty, mà mấy ngài ăn trên ngồi trốc thì lương khỏi nói, chia ra thì thành con số đó đấy
    • 1,127 Bài viết

• 2,289 Được cảm ơn

Vp nổi tiếng lương hẻo,đc cái mảng đào tạo của VP cũng đc.Hồi 2007 lương telller có 2.5 t(net),giờ chắc 5t kịch kim.Thu nhập bình quân là thế nhưng hổng phải là zậy đâu vì khoảng cách lương của các vị trí quá cách xa nhau,thằng nhận lương 4t(quỹ)nhưng có thằng nhận đến trăm triệu/tháng!
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,310 Bài viết

• 4,485 Được cảm ơn

tào lao! tui cày như con chó ở đây, mà chưa bao h nhận đc mức đó tui mới ra đi, tui nhận cả tiền này tiền kia, tiền v.v.v.... mói đc có tầm 5-6tr
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 103 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanhle2012 Xem bài viết
    tào lao! tui cày như con chó ở đây, mà chưa bao h nhận đc mức đó tui mới ra đi, tui nhận cả tiền này tiền kia, tiền v.v.v.... mói đc có tầm 5-6tr
    Tại sao là tào lao?

Người ta tính bình quân, tức là từ những bậc lãnh đạo cho đến các loại cu li.

Lương bạn 5 triệu, không có nghĩa là khi chia bình quân đầu người cũng chỉ được 5 triệu.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,310 Bài viết

• 4,485 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bububububu Xem bài viết
    Tại sao là tào lao?

Người ta tính bình quân, tức là từ những bậc lãnh đạo cho đến các loại cu li.

Lương bạn 5 triệu, không có nghĩa là khi chia bình quân đầu người cũng chỉ được 5 triệu.
    Một ngân hàng có bao nhiêu lãnh đạo và bao nhiêu nhân viên, mức lương mình là trợ lý nhé!
    mình tính chi nhánh nhé!
    1 chi nhánh khoảng 1 trưởng và 1 phó. thêm trưởng phòng, và tất cả giao dịch và các bộ phận sẽ là 30 người!
    vậy có thể chia đêu ra 25 nhân viên và 5 lãnh đạo của chi nhánh đó ra 16tr ko???
    • 244 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Bình quân ko phải tíng ở mỗi chi nhánh bạn mà là toàn hàng bạn à
    NB: 3,2kg (49cm) - 1m: 4,6kg - 2m: 6.2kg - 3m: 7.5kg - 4m: 8,5 kg - 5m: 9kg - 6m: 9,7kg - 7m: 10.2kg - 8m: 10.7kg (73cm) - 12m: 12kg - 2y: 16kg - 2y5m: >17kg 96cm
    • 127 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Giật mình vì ngân hàng mình lên wtt. Em làm vp,năm vừa rồi thưởng cuối năm nhiều nhất trong 7 năm qua.nhưng lương thì thấp lắm.ai mà làm nhân viên thôi ko lấy chồng giàu thì ko sống nổi.áp lực kinh khủng trong công việc, Khoảng cách lương là 1 sự bất công ko tên.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,591 Bài viết

• 6,245 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trung bình

các sếp vào đọc xong bảo sao trung bình thấp vậy ,thu nhập của tôi cao lắm kia mà
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 233 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Vp làm cũng áp lực hả các bác
    • 99 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Micnh là dân HR trong ngành nên biết tương đối về lương lậh Các bank VN.Kh xét các Bank nhà nc,còn CP lương,thưởng same same!Làm HO là sướng nhất,lứong cao k bin áp doanh số!Lương của VP ở mức này là chuẩn đó vì lương giữa nv và xếp chênh nhau rất nhiều nên đẩy mức trung bình lên cao như vậy.Hiện nay tín dụng giao động trong phạm vi 6-10 t với nhân viên còn trưởng phòng gấp 3-4 lần.các bộ phận khác thấp hơn,hẻo nhất là kiểm ngân và hành chính văn thư!Vào bank đa số dạng COCC,còn k thì phải giỏi và có ngoại hình. Nói chung như bạn nào đó nói khoảng so sánh giữa lương nv và xếp ở bank là sự bất công,điển hình VP,LienVietBank...Một số bank chế độ lương lậu ổn khách quan hơn có MB,SH!
    Dậy mà đi hỡi đồng bào ơi![/SIZE]
    • 127 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ bé Nhân Xem bài viết
    Vp làm cũng áp lực hả các bác
    . Trước đây thì ko áp lực lắm đâu,nhưng từ khi bị mua lại thì áp lực hơn nhiều.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3