TIN TÀI TRỢ.

Vợ Kim Jong-un khoe dáng với quần âu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.58K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18,618 Bài viết

• 11,517 Được cảm ơn

Vợ Kim Jong-un khoe dáng với quần âu

Vợ của nhà lãnh đạo Kim Jong-un tiếp tục nổi bật trên nền thời trang phẳng lặng của Bình Nhưỡng khi xuất hiện cùng chồng với trang phục đồng bộ áo vest cách điệu và quần âu.

ri-sol-ju
    Ri Sol-ju đồng hành cùng ông Kim Jong-un đến nhà máy Taedonggang ở Bình Nhưỡng. Ảnh: AFP

Không lâu sau khi gây ra cuộc tranh cãi quanh chiếc túi mang dáng dấp tương tự túi của thương hiệu nổi tiếng Dior, đệ nhất phu nhân Ri Sol-ju hôm 2/9 xuất hiện trên kênh truyền hình Triều Tiên với bộ trang phục đen, tay áo ren, và đi giày cao gót trắng.

Theo Telegraph, cựu ngôi sao ca nhạc được cho là đang trong độ tuổi 20, đồng hành cùng chồng trong chuyến thị sát đến nhà máy gạch ngói ở Bình Nhưỡng. Những hình ảnh được công bố cho thấy cô đi cạnh chồng, sau đó chăm chú đứng nhìn khi ông Kim trao đổi với các nhà quản lý của nhà máy.

Kể từ khi được công bố là vợ của ông Kim hồi đầu tháng 7, cô Ri đã xuất hiện trên truyền hình quốc gia trong nhiều trang phục khác nhau và được xem là đỉnh cao của thời trang Triều Tiên. Hầu hết người dân Bình Nhưỡng, vốn được xem là tầng lớp thượng lưu trong xã hội Triều Tiên, cũng chỉ từng mặc trang phục màu xanh lá hơi xỉn hoặc xanh nước biển pha xám truyền thống. Phụ nữ Triều Tiên hầu như đều mặc váy theo một kiểu dáng nhất định.

Theo hãng thông tấn Hàn Quốc Yonhap, các nữ công chức ở Triều Tiên rất hiếm khi được nhìn thấy mặc quần dài, trừ trường hợp bà Kim Kyung-hee, em gái của cố chủ tịch Kim Jong-il và là cô của ông Jong-un.

Vẻ ngoài duyên dáng của đệ nhất phu nhân trên truyền thông Triều Tiên được xem như một tín hiệu cho thấy ông Kim đang nỗ lực khơi dậy những khát vọng và nâng cao chất lượng cuộc sống của người dân.

Việc nhà lãnh đạo trẻ thực hiện một loạt chuyến thị sát đến các cơ sở công nghiệp cũng dẫn đến phỏng đoán rằng chính quyền Triều Tiên đang lên kế hoạch cho những cải cách kinh tế mạnh mẽ, có thể là theo hình mẫu của TQ.

Anh Ngọc

nguồn : http://vnexpress.net/gl/the-gioi/cuo...g-voi-quan-au/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 93 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Nẫu vs đất nước Nài quá đi....

Chỉ thương cho người dân của họ... một thời của Việt Nam mênh...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 93 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Chỉ thương cho người dân của họ... một thời của Việt Nam mềnh... Đói, nghèo lạc hậu và Mông muội...

Ôi, Cai Ný tượng... Em hãi roài...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 396 Bài viết

• 1,433 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi beluncun Xem bài viết

Chỉ thương cho người dân của họ... một thời của Việt Nam mênh...
    Bây giờ VN có chắc là hơn BTT không, hì, đừng thương vay khóc mướn cho người khác khi chính mình cũng không rõ tình hình của bản thân .
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,110 Bài viết

• 9,446 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi coolwind0311 Xem bài viết
    Bây giờ VN có chắc là hơn BTT không, hì, đừng thương vay khóc mướn cho người khác khi chính mình cũng không rõ tình hình của bản thân .
    Đúng rồi. À nếu VN vẫn 2 miền thì không chắc là Nam Việt có hơn Nam Hàn không, nhưng chắc chắn là Bắc Việt thua Bắc Hàn
    ................
    • 1,182 Bài viết

• 2,750 Được cảm ơn

dù sao, về mặt tuyên truyền, hình ảnh của phu nhân Bắc TT vẫn hơn VN rất rất nhiều,
    ở VN, có người dân nào muốn nhìn vào phu nhân của các lờ đờ ko??????
    mặt chả nhớ, tên chả biết, hình ảnh ko đáng để quan tâm,
    nói chung, VN kém toàn diện!
    • 815 Bài viết

• 5,987 Được cảm ơn

Chị ơi giảm cân đi, sao nhìn ngày càng tròn thế này. Chắc bác Kim ép ăn cho bằng size với bác để lên hình như cho đỡ khớp rồi này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,153 Bài viết

• 9,256 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chị này xinh, có gu ăn mặc sành điệu, ra dáng đệ nhất phu nhân, nhưng mỗi lần nghĩ tới dân Bắc Hàn đang đói khổ là ko ưa 2 vc béo nhà này

ImageView

thích bộ váy này của chị Ủn
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,153 Bài viết

• 9,256 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    hồi đó có trang blog kim jong-il looking at things http://www.facebook.com/kimjongillookingatthings trang này có FB là http://www.facebook.com/kimjongillookingatthings

g
    iờ có trang mới là blog kim jong-un looking at things http://kimjongunlookingatthings.tumblr.com/ không biết họ kiếm hình ở đâu ra hay thiệt

tumblr_m7radgNOrV1r8asibo1_500

Nữ hoàng thời trang của Bắc Hàn

vo-chong-kim-jong-un-song-doi-di-nha-hat-0

ImageHandler

vo-chong-kim-jong-un-song-doi-di-nha-hat-1

cái hình này nhìn mắc cười quá

vo-chong-kim-jong-un-song-doi-di-nha-hat-2

Hai người được công chúng Triều Tiên chào đón và vỗ tay hoan hô nồng nhiệt. Truyền thông chính thống của Triều Tiên mới đây chính thức thông báo ngắn gọn rằng Kim Jong-un đã kết hôn với "nữ đồng chí Ri Sol-ju". Thông tin chi tiết về cô hầu như không có. Báo chí Hàn Quốc cho rằng Ri từng sang Hàn Quốc biểu diễn khi còn là học sinh, và rằng họ kết hôn năm 2009.

vo-chu-tich-kim-jong-un-len-bia-vouge-2dab13

thumbnail?url=http%3A%2F%2Fcd1.xalo.vn%2Fnews%2Fnews2012%2F20120831%2F1639%2F1%2F_files_subject_3b_bd_b9_01_kim_ri__5_

thumbnail?url=http%3A%2F%2Fcd1.xalo.vn%2Fnews%2Fnews2012%2F20120831%2F1639%2F1%2F_files_subject_3b_bd_b9_01_kim_ri__7_

thumbnail?url=http%3A%2F%2Fcd1.xalo.vn%2Fnews%2Fnews2012%2F20120831%2F1639%2F1%2F_files_subject_3b_bd_b9_01_kim_ri__9_

Trong ngày 29/8, thanh niên Triều Tiên cũng tổ chức lễ đốt đuốc và diễu hành lớn chào mừng ngày Thanh niên của nước này.
    Dòng người xếp thành những hàng chữ "Kim Jong-un", "Bách chiến bách thắng", "Bảo vệ Tổ quốc"... sáng rực trong đêm ở trung tâm Bình Nhưỡng.
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,561 Bài viết

• 8,122 Được cảm ơn

Nhìn riết mình lại thấy mặt chị này giống giống anh Ủn mới chết có lẽ đây là tướng phu thê
    • 815 Bài viết

• 5,987 Được cảm ơn

Đúng là trai anh hùng gặp gái thuyền quyên, thỉnh thoảng dòm hình 2 anh chị cũng thấy mắc cười Công bằng mà nói vợ bác Ủn nhìn xinh xắn nhẹ nhàng và có cốt cách phu nhân.

Mình thấy dạo này BTT cởi mở đưa ra nhiều thông tin hơn trc, chứ ngày xưa chả biết đấy là đâu và cái quái gì đang xảy ra ở đó nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 70 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Sao dân họ trung thành đến vậy. Thế kỷ 21 mà cứ như thời chiến.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,561 Bài viết

• 8,122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi likute89 Xem bài viết
    Sao dân họ trung thành đến vậy. Thế kỷ 21 mà cứ như thời chiến.
    Dân mình cũng đâu kém miếng
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,276 Bài viết

• 5,525 Được cảm ơn

Em chỉ ấn tượng với vẻ núc ních của hai vợ chồng.
    • 573 Bài viết

• 2,161 Được cảm ơn

Bác này đi đâu cũng mang vợ theo, nhìn hay nhỉ
    ri-sol-ju

Các mẹ có biết kiểu áo của các bác trong hình là kiểu gì ko? Hình như có 3 nước, lđ hay mặc
    • 1,512 Bài viết

• 3,622 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nẫu mề, chị trông có phúc hậu và xinh đẹp đến mấy thì chị cũng đang sống trên xương máu người dân. Ăn 1 miếng cao lương mỹ vị vào mồm bằng cả huyện người ta ăn 1 bữa cơm, cókhi chả có cơm mà ăn.
    Sống mà ko có phúc có đức thì chả ai ưa nổi đâu.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,581 Bài viết

• 20,417 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chả thích mấy người này, mình chỉ ngưỡng mộ những nhà lãnh đạo và phu nhân các nước phương Tây, Mỹ, Nhật, nói chung là lđ xứ văn minh thui.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • 6,117 Bài viết

• 23,691 Được cảm ơn

Công nhận chị này có nét phúc hậu, xinh xắn. Anh ủn có vẻ cưng vợ quá nhỉ? Chửi tư bản như điên mà mua túi Dior cho vợ xách. Chị gái này cũng biết chưng diện ghê.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,699 Bài viết

• 25,313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em không thích hình ảnh sành điệu của chị vợ, nó tương phản với dân chúng.
    Đã một màu thì một màu tất.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,018 Bài viết

• 5,656 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Virgo-1709 Xem bài viết
    Bác này đi đâu cũng mang vợ theo, nhìn hay nhỉ
    ri-sol-ju

Các mẹ có biết kiểu áo của các bác trong hình là kiểu gì ko? Hình như có 3 nước, lđ hay mặc
    Anh ủn học theo phương tây đây mà. mình thấy anh này tiến bộ thế là nhanh rồi. ở vn hình ảnh phu nhân vẫn chưa dc chú trọng mấy.

hun xen ở cam bốt cg mặc kiểu này, tổng cộng là 4 nc nhé.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2