Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

"Vợ không có quyền lên án người thứ 3 cướp chồng"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 76.3K Lượt đọc
  • 654 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,710 Bài viết

• 9,817 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Top https://www.webtretho.com/forum/f26/c...2/index36.html bị khóa rồi ( nhờ chị Lan Mi báo chứ dạo gần đây mình bận không theo dõi thường xuyên). Vô đây chơi tiếp đi bà con, mà đúng chủ đề quá đấy nhở nhất là trong thời điểm hiện tại.
    1471317_237580259744817_1253877696_n
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,165 Bài viết

• 6,193 Được cảm ơn

Các cụ thân mến !

Chúng ta lại quây quần vào đây nào
    comment by WTT mobile view
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 692 Bài viết

• 3,729 Được cảm ơn

Đàn ông bây giờ có giá quá, biển động mắm lên giá, bão kinh tế càng có giá dữ dội, vợ giành qua, bồ giành lại.
    Chẳng hiểu nổi mấy bà vợ yếm thế, chồng đi với gái còn đẻ con, hết đứa này tới đứa khác.... còn hoài bão nó quay về, sao mà tội nghiệp cái bản thân thế ko biết !. Như tôi thì lếng phéng đứa đầu tiên thì đồ đạc của nả ông chồng ra đường trong vòng 3 nốt nhạc, sau đó thì khỏe mình ăn ngon ngủ yên có phải là tốt hay ko ?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 692 Bài viết

• 3,729 Được cảm ơn

Chỉ có kẻ yếu mới lên án nói này nói kia thôi, còn kẻ mạnh là kẻ phải hành động. Mạnh được yếu thua, qui luật ngàn đời là vậy rồi. Các bà vợ phải hiểu điều này, mất bò mới lo làm chuồng cầm chắc là thua .

Đã thua thì phải có cái dũng mà buông tay ngẩng cao đầu, đừng có chửi bới giằng co với mấy đứa bồ làm gì cho nó thành ra là kẻ yếu. Không buông thì còn khổ dài dài, thế thôi.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,373 Bài viết

• 3,689 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 8online Xem bài viết
    Chỉ có kẻ yếu mới lên án nói này nói kia thôi, còn kẻ mạnh là kẻ phải hành động. Mạnh được yếu thua, qui luật ngàn đời là vậy rồi. Các bà vợ phải hiểu điều này, mất bò mới lo làm chuồng cầm chắc là thua .

Đã thua thì phải có cái dũng mà buông tay ngẩng cao đầu, đừng có chửi bới giằng co với mấy đứa bồ làm gì cho nó thành ra là kẻ yếu. Không buông thì còn khổ dài dài, thế thôi.
    Thật, quan điểm của mình cũng thế nhưng các chị em công ty mình thì cứ đấy là em nói thế thôi, còn con còn cái. Mình nói luôn, e quán triệt với chồng con em rồi, em chả có ý tưởng hy sinh hạnh phúc bản thân cho con đâu, e hy sinh xong đến đời nó lại hy sinh, cháu ngoại e hy sinh tiếp thì biết đến đời nào mới sướng. Thôi, đời nào sướng được thì cứ sướng đã.

Nói chung mỗi người 1 cần 1 thứ, ko ai giống ai cả. Người cần tiền, người cần chỗ dựa tinh thần, người cần sex, người cần bố cho con, người cần sỹ diện để cho thiên hạ thấy mình có chồng, người cần tình yêu..... Chẳng ai sai cũng chẳng ai có tư cách phê phán sự lựa chọn đấy nhưng đã quyết lựa chọn thứ mình cần thì đừng than thở kỳ kèo, lên án, trách mắng người khác, được cái nọ thì phải mất cái kia, dũng cảm chấp nhận sự lựa chọn của mình mà sống tiếp thôi.

Mình có thể buông tay dễ dàng vì mình lười, thêm nữa mình hèn chứ ko phải mình dũng cảm nên chẳng có ý định đấu tranh với ai.
    • 682 Bài viết

• 3,075 Được cảm ơn

Thèng chồng có phải đồ vật, tài sản tùy thân của mụ vợ hay con bồ đâu mà nói "cướp" với ko "cướp", nẫu mề mếy mụ!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,710 Bài viết

• 9,817 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói còn con còn cái thực ra chỉ là cái cớ để mấy bà bám víu thôi chứ thời nay nếu có thằng chồng ngoại tình, bảo đảm các mẹ sẽ được tư vấn cho câu "Bỏ quách thằng đó đi" chứ chẳng phải là giữ bố cho con như mấy bà cổ hủ thời xưa.

Đến lúc bỏ được, tự nhiên lúc đó mấy bà lại hối hận sao không bỏ sớm để chịu khổ lâu như vậy ấy nhở.
    1471317_237580259744817_1253877696_n
    • 857 Bài viết

• 1,174 Được cảm ơn

Quả thật là ngoại tình như kiểu một thứ khẳng định vị thế cùa mấy thằng đàn ông nông cạn! Các mẹ cứ để ý xung quanh mà xem. Khi còn khó khăn thì vợ chồng thương nhau lắm, về sau có đc tí tiền bắt đầu nhậu nhẹt rồi nuôi bồ nhí, ko thì lại kém anh kém em! Mình U40 rồi, có cơ số lũ bạn thời đh hồi ấy rất tử tế, mà giờ cũng đổ đốn một cơ số.

Tách bạch ra mà nói thì mình cũng đồng ý chả oán trách ng thứ 3. Thằng đàn ông tử tế, yêu chân thành, có bản lĩnh, thì ko có chuyện bị gái dụ. Cho dù bị vào bẫy thì cũng sẽ tìm cách thoát ra chứ ko phải lại cắp tờ rim chạy theo gái xong lại ngoạc mồm kêu là do tôi bị dụ dỗ!
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 60 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Em ko lội hết topic để coi có ai nói chưa. Nhưng trong bài viết này nhảm nhí kinh hoàng nhất là đoạn này :

]"Tuy nhiên, trên thực tế mọi người không thực hiện đúng như vậy. Khi kết hôn, đa số các bà vợ đều cố gắng cưới những người đẹp đẽ, tài giỏi, giàu có nhất chứ không chọn những người nghèo khó, tàn tật, ốm đau để đỡ gánh nặng cho xã hội. Họ không nghĩ rằng họ cướp đi cơ hội lấy được chồng tốt của các cô khác. Họ không nghĩ rằng các cô khác cũng đau khổ vì không cưới được chồng mình. Vậy tại sao họ lại có quyền lên án những người khác gây đau khổ cho mình sau khi kết hôn?

Tất cả mọi người đều có quyền mưu cầu hạnh phúc. Tờ hôn thú là ký kết giữa hai vợ chồng, người thứ ba không ký kết gì cho nên không có nghĩa vụ gì với cuộc hôn nhân của hai người kia."

Nói thế ý là các "bà vợ" mưu cầu hạnh phúc cho bản thân, cưới chồng tử tế là sai, là làm các cô người thứ ba đau khổ, các "bà vợ" ấy không nghĩ đến cảm nhận của các cô. Thế nhưng các cô ấy có quyền mưu cầu hạnh phúc cho mình bằng cách chen chân vào gia đình các bà và cóc cần quan tâm gì hết.

Em đọc xong đoạn trên vừa buồn cười vừa tức. Không hiểu người viết nghĩ gì. Lý lẽ mâu thuẫn không thể chịu được. Đọc xong bài báo này hại não quá đi mất.
    • 209 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Tức cái tác phẩm của con mụ tiến sỹ này làm gì bạn ơi. M lỡ đọc thì đặt mông lên bĩnh vào cái tác phẩm của mụ ấy một cái rồi đi ra. Hơi đâu đôi co với kẻ tâm thần.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,605 Bài viết

• 4,859 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi zời ơi về tốp của con H đã bị xóa , chán mod quá đi mà cũng vẫn bám trụ trận địa đến cùng , vật vờ cũng được vẫn cứ phải nghe thấy hơi nhà mình cho sôi động , các mẹ PM cho mình link bên FB với , có phải link hội tiêu dùng thông thai không
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

dạo này chắc HNH cũng điêu đứng lắm, thêm vụ CĐL với người mới nữa.
    Haiz showbitch việt đúng là lắm chuyện nhất luôn. Em trước kia cũng ko có ghét hnh đâu, nhưng giờ thì có rồi, nói cái quần què gì đi nữa, người phụ nữ xen vào gia đình người ta là sai rồi. Tết này chắc cũng tuyên truyền mẫu hậu em mua đồ #saynotohoha
    Ổ của một con lười cứng đầu, hơi điêng điêng, nếu tò mò ghé nhà iem chơi https://thugian.nhacthugian.top/
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,165 Bài viết

• 6,193 Được cảm ơn

Đủn top . Topic kia bị khoá các mẹ vào tạm đây hoạt động nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 657 Bài viết

• 6,142 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    5 phut truoc con vao dc, haiz mod nhanh tay qua
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,165 Bài viết

• 6,193 Được cảm ơn

Chẳng hiểu Mod với Min nghĩ gì . 1 tuần xoá 4 bài không lý do . cũng không phạm huý . Khi hỏi thì đóng cụp topic luôn không lời giải thích ? Mod với Min giống như người thứ 3 mà bà vợ không được lên án vậy .

Mod xoá thì xoá thoải mái thành viên viết cho mod, min xoá thoải mái . Có điều khi xoá rồi hãy cho thành viên biết lý do vì sao bị xoá bài .

Bao nhiêu sự tôn trọng của thành viên dành cho đội ngũ Min , mod wtt đang dần sụp đổ trong mắt tui . tạm thời vậy đã . Tui sẽ lải nhải đến khi nào có lời giải thích rõ ràng thì thôi .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)