TIN TÀI TRỢ.

Vợ Bầu Kiên bị kiến nghị điều tra vì nghi giúp chồng trốn thuế

• 2 Lượt chia sẻ
  • 18.8K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 24 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Vụ việc ông Long không chỉ chuyện của riêng ông, đó là chuyện liên quan đến nhiều bên như Hòa Phát, ông Kiên, ngân hàng và những người có liên quan. Một số người nghĩ chuyện ông Kiên, sao không nghĩ chuyện ông Long, chẳng lẽ ai đó lại cho rằng ông Long có ý kiến gì khác về vụ này. Giả sử rằng tội lừa đảo có khả năng chung thân, giả sử như nếu vụ lừa đảo nào đó mà nhiều người kết hợp nhau liên quan, thì tù chung thân chia làm sao cho những người phạm tội, mỗi người phạm tội chia nhau mỗi án chung thân? Hay là chung thân chia ra nhiều người thì mỗi người lãnh 30 năm tù? Ông Long tôi nghĩ đã có được những tư vấn cần thiết, ông Kiên lại đề cao tình bạn, tôi nghĩ với tính pháp lý và tình bạn, ông Long đã nói ra những gì cần phải nói. Vụ việc đã cho hai người nói, hai người chỉ nói được nhiêu đó thôi thì dựa vào đó và các tình tiết liên quan kết án. Giả sử nếu ông Long nói những gì mà ông nghĩ rằng ông không phải nói, thì liệu ông có còn giữ mãi mãi sự tự do, có còn tiếp tục làm đại gia? Tôi tin ông Long là người thông minh.

Vụ việc bà Lan, theo thông tin công khai thì bà Lan có chức vị cao trong kiểm toán. Vậy thì người ta có thể đặt câu hỏi là có khả năng nào việc biết pháp luật mà còn cố ý phạm pháp? Hay kết hợp, tổ chức phạm pháp? Ông Kiên bà Lan thương con, thì nhiều người khác ai mà lại không thương con. Khi dính việc bậy bạ họ có nghĩ đến các ông bố bà mẹ khác hay không? Có nghĩ đến những đứa trẻ con vô tội khác không? Có nghĩ đến việc làm bậy bạ có thể tác động xấu đến hàng triệu ông lão, bà cụ vô tội, ông bố, bà mẹ vô tội, trẻ con mới lớn, trẻ con còn bé đỏ hỏn vô tội của những gia đình khác? Không phải ngẫu nhiên mà có mức phạt rất cao cho những vụ việc của ông Kiên. Nếu chỉ vì 3 đứa trẻ, 1 ông bố giàu có nham hiểm, 1 bà mẹ kiểm toán hiểu rất rõ chuyện đang làm là gì, mà lại đi bỏ qua việc có thể gây hậu quả làm ra nỗi đau đớn của hàng triệu em bé khác, thì gia đình ông bà ăn cơm liệu có còn thấy ngon, ngủ liệu có còn thấy yên giấc? Chẳng lẽ một gia đình danh thế, giàu có, lại không chăm lo tốt cho 3 đứa trẻ hơn nhiều gia đình khác phải lao động quần quật từ sáng đến tối?

Một ít người ban đầu tôi nghĩ là ủng hộ người ông Kiên, nhưng bây giờ tôi phải đánh giá lại, có khi họ mặc xác người khác, mặc xác luôn ông Kiên và người nhà ông, vì sao, vì họ chỉ bảo vệ ý kiến của họ, bảo vệ quan điểm của họ, thậm chí một số ít còn chửi bậy bạ, chỉ thỏa sướng cái mồm, còn cái chửi của họ càng làm người khác phải giữ vững quan điểm chống lại cái ác. Có nhiều quan điểm khác nhau nhưng tôi tạm chia làm 3 quan điểm ảnh hưởng mạnh mẽ trong topic:
    - Không ủng hộ ông Kiên, cũng chưa ủng hộ hết bên xử, chỉ ủng hộ bản thân, nói để thể hiện sự bất bình của bản thân. Vậy thì ông Kiên cũng chỉ là một con tốt thí, người ta mượn việc ông để thể hiện sự bất bình của họ.
    - Nói được vài dòng là tìm cớ sỉ nhục, loại này có vấn đề về văn hóa tranh luận, chửi vì yếu lý, chửi vì chẳng đưa ra được điều gì mới mẻ để bảo vệ quan điểm. Loại này có một số ủng hộ ông Kiên nhưng xem ra ông Kiên cũng chỉ là con cờ thí để họ thỏa mãn sự tức giận, sự chửi bậy, càng làm mất đi hình ảnh của ông và mất đi hình ảnh của một số fan hâm mộ.
    - Phản đối việc ông Kiên. Tôi thì chẳng ngại bị coi là kẻ ác để trừng trị tên đại ác, nham hiểm, làm người lương thiện làm sao chống lại được cái đại ác để giúp tích cực cho nhiều người khác. Để chống lại tên xấu xa, tôi nghĩ chẳng cần phải kiên dè vì tên xấu xa lúc hại người thì có bao giờ nghĩ đến sự đau đớn, mất mát của nhiều người khác.
    Còn quan điểm của những người khác tôi nay không dám bàn, tôi cho rằng người có tấm lòng mới chịu khó đứng lên vạch mặt kẻ ác.

Việc bà Lan từng có chức vị cao kiểm toán và một số chữ ký của bà, tôi nghĩ nếu để những người khác vào mổ xẻ thêm, thì lúc đó bà Lan phải thắp nhang để cầu may thôi. Dựa vào việc làm của bà Lan, tôi nghĩ sẽ chẳng có lý lẽ nào đủ cứng để cho bà yên ổn. Có khi bà lại là con cờ để người khác mượn cho việc thỏa mãn tức giận, bảo vệ quan điểm này kia. Để gia đình sói biết rõ việc làm của sói hại nhiều đàn cừu là việc bậy bạ, thì tôi nghĩ người ngăn cản sói chẳng có gì phải cảm thấy xấu hổ về việc nói lên những mất mát xót xa mà nhiều đàn cừu phải chịu một cách vô tội và nói rằng sói hại nhiều đàn cừu là việc làm xấu xa, mà ở một số nơi khác người ta còn kinh tởm phỉ nhổ việc đó của sói.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,054 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctrongda2007 Xem bài viết
    Nhưng sao mình đọc mấy top về bầu Kiên thì thấy số commt của bạn còn nhiều hơn của NguoiHN đó bạn! Nói một cách khách quan thì người cần bịt tai bịt mắt vào là bạn đó, bạn apeti ạ!
    Ủa mợ cũng thuộc mấy "đơn vị" đó hay DLV mà muốn người khác bịt tai bịt mắt chi vô lý vậy? Người ta thắc mắc chính đáng thì mợ ko đi lo giải đáp cho nó minh bạch ra. Mợ ko làm gì sai thì sao phải bịt vậy? Mợ nên minh bạch rõ ràng ra cho ngừoi ta khỏi hiểu lầm là có gì mờ ám chứ. Hay bí quá ko trả lời duoc nên muốn người khác bịt?
    • 1,077 Bài viết

• 8,018 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi petit_cochon Xem bài viết
    Chính ông Long đã nói ở toà là ông Kiên ko lừa nhé.

Đọc đây nhé:

... Vậy trường hợp ACB không thừa nhận bị thiệt hại sẽ ảnh hưởng như thế nào đến việc kết tội các bị cáo nguyên là lãnh đạo chủ chốt của Ngân hàng này? Liệu các bị cáo có vô tội như bản thân họ kêu oan và các Luật sư bào chữa cho họ đề nghị?

Luật gia Nguyễn Văn Hồi (nguyên Thẩm phán TAND TP.Hà Nội) cho rằng: “Trừ những trường hợp mà Bộ luật Tố tụng Hình sự (BLTTHS) quy định được khởi tố theo yêu cầu của người bị hại thì việc bị hại khẳng định không bị thiệt hại mới đồng nghĩa với việc bị cáo không phạm tội. Còn
    xét về nguyên tắc chung thì“trách nhiệm chứng minh tội phạm thuộc về cơ quan tiến hành tố tụng”, việc chứng minh tội phạm căn cứ vào hành vi và các tình tiết khách quan của vụ án chứ không phụ thuộc vào việc bị hại, nguyên đơn dân sự có thừa nhận họ có bị thiệt hại hay không

Đối với tội “Lừa đảo chiếm đoạt tài sản” và “Cố ý làm trái” trong vụ án bầu Kiên, việc không thừa nhận có thiệt hại, hoặc thiệt hại đã được khắc phục hoàn toàn như phía Hòa Phát chẳng hạn, sẽ chỉ được xem là một tình tiết giảm nhẹ. Không thể nói bồi thường, khắc phục toàn bộ thì hành vi của các bị cáo không còn nguy hiểm cho xã hội nữa, thực tế hành vi đó vẫn rất nguy hiểm, vẫn phải chịu trách nhiệm hình sự. Cần phân biệt rõ trách nhiệm hình sự là chịu trách nhiệm trước Nhà nước, còn bồi thường dân sự chỉ là trách nhiệm đôi bên với nhau .

http://www.nguoiduatin.vn/abc-phu-nhan-thiet-hai-bau-kien-co-vo-toi-a135159.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,077 Bài viết

• 8,018 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi apeti Xem bài viết
    Thế xong rồi mấy vụ kiện này tòa xử sao thím? ACB có sai ko?

Theo tôi đọc thì yêu cầu bồi thường đều ko được Tòa chấp nhận . Tòa cũng ko xử ACB có tội. Hôm nọ còn thấy bác nào bảo người ta kiện ra Tòa nhiều lắm, nhưng lần nào ACB cũng thắng kiện .

Tôi cũng nói với thím rồi đó , tham gia cái gì cũng phải tìm hiểu , thử hệ thống cho kỹ , hỏi kinh nghiệm người khác, đáng tin cậy thì mới chơi , 1 hệ thống sàn như mứt thế , rủi ro thế thì đừng chơi nữa. Biết nó như cái bẫy mà còn ôm đống tiền lao vào bảo sao lại chết? chọn chỗ uy tín mà đánh chứ, ko thì gửi tiết kiệm thì có sao đâu , đây dốt nhưng lại tham lợi nhuận cao cơ.
    Tôi chưa có nói là ACB sai hay đúng, có tội hay ko có tội trên quan điểm pháp lý nhé. Mà tôi chỉ nói chúng nó làm ăn bố láo thôi nhé, cái kiểu thông báo trước sau không như một, lúc trước thì nói là đã khớp, lúc sau lại nói chưa khớp hoặc ngược lại vv thì quá là lật lọng, sới bạc tư nhân cũng ko làm ăn kiểu lưu manh như thế.

Mà thôi, giờ thím cũng nhất trí là :

- cái sàn í như mứt nhé? Cũng tức là chủ sàn cũng như mứt nhé, ok?
    - những người mà thím cho là vừa tham vừa ngu khi lao vào cái sàn vàng như mứt ấy , chắc chắn phải là cừu chứ ko thể là sói nhé? Nếu thím cùng hội với cái nick Không tên thì thím có thể tự xếp hạng thím
    - Tòa phán thế nào thím ok thế nhé . Tòa phán ACB không sai, nên thím cho là ACB không sai, đúng ko? Vậy Tòa phán thằng Kiên có tội thì có nghĩa là nó có tội, nó sai, thím đừng ngoạc mồm cãi nữa nhé, ok?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,054 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NguoiHanoi2013 Xem bài viết
    Tôi chưa có nói là ACB sai hay đúng, có tội hay ko có tội trên quan điểm pháp lý nhé. Mà tôi chỉ nói chúng nó làm ăn bố láo thôi nhé, cái kiểu thông báo trước sau không như một, lúc trước thì nói là đã khớp, lúc sau lại nói chưa khớp hoặc ngược lại vv thì quá là lật lọng, sới bạc tư nhân cũng ko làm ăn kiểu lưu manh như thế.

Mà thôi, giờ thím cũng nhất trí là :

- cái sàn í như mứt nhé? Cũng tức là chủ sàn cũng như mứt nhé, ok?
    - những người mà thím cho là vừa tham vừa ngu khi lao vào cái sàn vàng như mứt ấy , chắc chắn phải là cừu chứ ko thể là sói nhé? Nếu thím cùng hội với cái nick Không tên thì thím có thể tự xếp hạng thím

- Tòa phán thế nào thím ok thế nhé . Tòa phán ACB không sai, nên thím cho là ACB không sai, đúng ko? Vậy Tòa phán thằng Kiên có tội thì có nghĩa là nó có tội, nó sai, thím đừng ngoạc mồm cãi nữa nhé, ok?
    Tôi đã nói rồi mà, Đó mới chỉ là tin 1 chiều của cái ông tự chơi tự thua xong ăn vạ thôi . Tôi và thím ko chứng kiến cũng chưa hiểu rõ nội tình thế nào , cũng chưa hề nghe phía ACB giải trình, ko nghe xử trực tiếp, mới chỉ 1 chiều thì chưa thể kết luận là ông đó nói thật hay ko và sàn ACB có "bố láo" , "lật lọng" hay ko được . Nếu bố láo lật lọng thế sao ACB lại toàn được xử thắng?

Nói rõ hơn hệ thống sàn như "mứt" là theo lời tả của những người đi kiện đó chứ ko phải lời tôi nha, tôi chưa chơi sàn đó thì chưa biết có "mứt" ko được , còn tôi chỉ mới nghe các ổng ca thán nó như mứt là tôi đã ko muốn chơi rồi , nhưng mấy ông ca thán nó mà vẫn lao vào nó thì do nu hay tham?

Tại mấy thím tự nhiên lôi sàn ACB ra đổ tội ô k làm hại bao người nọ kia đấy chứ, thím thấy đổ tội vụ sàn thế có vô căn cứ ko? Và chuyện tòa ko xử sàn sao thím ko giải đáp?

Quay lại vụ này thì khác hoàn toàn , mọi người đã được nghe nhiều chiều nhiều phía. Nhưng có thím lại cứ đi thắc mắc sao nhiều người ủng hộ o K thế?

Các thím có vẻ chưa hiểu nên nói thế này cho dễ hiểu nhe. Bây giờ các thím cứ thử rời khỏi vị trí của mình rồi đặt mình vào vị trí những người đọc báo, những người đang đứng ngoài theo dõi vụ việc xem. Xét xử công khai nên các thím được nghe nhiều bên . Trong đó 1 bên thì nói rõ ràng rành mạch , hợp tình hợp lý . Bên kia đáng nhẽ phải bình tĩnh mà nói rõ ràng, minh bạch , hợp tình hợp lý hơn , giải đáp đàng hoàng các thắc mắc để có thể thuyết phục được những người đang theo dõi thì đằng này lại lồng lên cố ép buộc khiên cưỡng , ko quan tâm đến lý lẽ , buộc tội phi lý , thế thì người ta càng thấy kỳ cục, ai mà hiểu được các thím? Đã thế mà lại thêm bưng bít , "định hướng" ... thì có phải tự nhiên đi đẩy mình vào cái thế khiến người ta nghĩ có gì "mờ ám" ko minh bạch ko?

Hỏi ở vị trí người đứng ngoài quan sát thì các thím thấy sao?? Có thấy tin tưởng, thuyết phục ko??

Tóm lại các thím muốn thuyết phục người ta là mình đúng thì cần phải rõ ràng, minh bạch và hợp tình hợp lý hơn. Còn ngược lại, muốn bưng bít thì cứ việc , nhưng càng như vậy thì cũng đừng trách vì sao những người khác ko tin , ko hiểu , ko phục mình , hiểu nhe.
    • 1,077 Bài viết

• 8,018 Được cảm ơn

Thím apeti:

- cái khiếu nại kiểu thế ko phải chỉ của 1 người, mà của rất nhiều nguwofi, có khi đến 99% người chơi sàn vàng, thím nhé. Đều một kiểu lúc sáng điện thoại bảo chưa khớp hoặc khớp rồi làm khách phải đặt thêm lệnh, đến chiều lại bảo là báo nhầm, cuối cùng cả hai lệnh của khách đều khớp trong đó 1 là ngoài ý muốn, đều theo hướng thiệt hại cho khách hàng. Khiếu nại có khi cả ngàn, ngoài ra thông báo qua điện thoại chắc đều có ghi âm trong hệ thống,vậy ko thể nói 1 vài người ăn vạ, nhé.

- cái từ sàn vàng như mứt là tự thím thừa nhận nhé (thìm cho rằng hoạt động sàn vàng kiểu như thế như thế là mứt) chứ người khiếu nại chưa có từ nào như thế nhé

- chỉ có vài người nhầm lẫn với vài kẻ tưởng bở như thím mới nghĩ là số người ủng hộ Kiên Bạc là đông thôi, còn tôi chưa bao giờ nghĩ thế nhé. Tôi thấy ủng hộ Kiên Bạc chỉ có một nhúm cảm tính kém hiểu biết về cả luật pháp lẫn thị trường tài chính, và nguwofi nhà lẫn ekip luật sư của dàn bị can thôi. Người dân nào mà đi ủng hộ cho một kẻ ăn tàn phá hại, bất lương thủ đoạn, chỉ biết vì mình ko biết vì người như Kiên Bạc chứ?

- tôi chả biết thím đang đứng ở vị trí nào (có khi người nhà hay ekip luật sư bào chữa của thằng Kiên cũng nên?) . Còn tôi thì lúc nào cũng đặt mình ở vị trí những người đang đứng ngoài theo dõi vụ việc, vì tôi đúng là như thế. Vấn đề là đối với chúng tôi thì sự minh bạch lại thuộc về VKS và Tòa án nhé, còn thằng kia chỉ cãi cùn thôi chứ có phản bác được những tội trạng của nó đâu. Còn thím lại nghĩ là thằng đó minh bạch thì là việc của thím. Thím tin thế ko có nghĩa là sự minh bạch nó thuộc về thằng kia thím nhé. Có điều thím đang mâu thuẫn, vụ ACB thì thím tin Tòa, còn vụ Kiên Bạc thím lại phản bác, là sao? Có vẻ thím toàn muốn cáiTòa phán quyết có lợi cho ACB và thằng Kiên nhỉ. Người như thím, cứ ngoạc mồm ra đòi minh bạch, nực cười lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 139 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Đau lòng , lấy làm tiếc cho một gia đình đẹp . Thế thôi . Đấy là cảm xúc của mình .
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,054 Được cảm ơn

Thím apeti:

- cái khiếu nại kiểu thế ko phải chỉ của 1 người, mà của rất nhiều nguwofi, có khi đến 99% người chơi sàn vàng, thím nhé. Đều một kiểu lúc sáng điện thoại bảo chưa khớp hoặc khớp rồi làm khách phải đặt thêm lệnh, đến chiều lại bảo là báo nhầm, cuối cùng cả hai lệnh của khách đều khớp trong đó 1 là ngoài ý muốn, đều theo hướng thiệt hại cho khách hàng. Khiếu nại có khi cả ngàn, ngoài ra thông báo qua điện thoại chắc đều có ghi âm trong hệ thống,vậy ko thể nói 1 vài người ăn vạ, nhé.

- cái từ sàn vàng như mứt là tự thím thừa nhận nhé (thìm cho rằng hoạt động sàn vàng kiểu như thế như thế là mứt) chứ người khiếu nại chưa có từ nào như thế nhé

- chỉ có vài người nhầm lẫn với vài kẻ tưởng bở như thím mới nghĩ là số người ủng hộ Kiên Bạc là đông thôi, còn tôi chưa bao giờ nghĩ thế nhé.
    Tôi chả tưởng bở gì nó đông cả , ko phải do thím tự thống kê 100 nick đó thôi Còn những người ko ủng hộ như thím thì có mấy nick?

Với thím bảo cái sàn nó bị kiện nhiều thế , nhiều người chứ ko phải 1 người, uh cứ cho thím nói đúng , sáng gọi điện 1 đằng, chiều lại nhầm 1 nẻo , cứ cho là cái sàn nó mứt thế đi, vậy sao tòa ko xử ACB khi mấy người đó kiện?

Tôi hỏi như thế mà thím lại hiểu là tôi tin tòa xử vụ sàn ACB là đúng à? Vụ này tôi chưa kết luận ai sai ai đúng nhé, vì tôi nói rồi thím ko đọc à? Đã nghe đa chiều ACB giải trình đâu , đã nghe tòa xử đâu mà kết luận được? Mới có 1 chiều mà đã kết luận thì thím có biết là phi lý và vô căn cứ ko?

Ấy nhưng thím cứ thích buộc tội cho cái sàn nên tôi mới hỏi Thím nói sàn sai sao tòa lại xử đúng đấy? Thím nói vậy nghĩa là bảo tòa xử sai vụ sàn acb đúng ko?
    • 216 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Ủa mợ cũng thuộc mấy "đơn vị" đó hay DLV mà muốn người khác bịt tai bịt mắt chi vô lý vậy? Người ta thắc mắc chính đáng thì mợ ko đi lo giải đáp cho nó minh bạch ra. Mợ ko làm gì sai thì sao phải bịt vậy? Mợ nên minh bạch rõ ràng ra cho ngừoi ta khỏi hiểu lầm là có gì mờ ám chứ. Hay bí quá ko trả lời duoc nên muốn người khác bịt?
    Mình đâu có bắt ai phải bịt gì đâu, đấy là bạn yêu cầu người khác phải bịt tai bịt mắt lại thì mình mới bảo là người phải bịt nên là bạn mới đúng má! Còn việc giải thích đúng sai thì với trình độ của mình thì mình không đủ tầm để giải thích bạn ạ, việc này nên để những người thực sự có chuyên môn làm thì tốt hơn. Với tớ thì chỉ có thể nhìn vào hậu quả mà cảm nhận mức độ vi phạm của người ta . Và theo dõi mấy top về bầu Kiên thì mình nghĩ bạn cũng nên dừng lại ở mức độ như mình thui, như vậy sẽ đỡ làm mất thời gian của bạn và những người chót đock commt của bạn không cảm thấy " buồn cười", bạn nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,054 Được cảm ơn

Mình đâu có bắt ai phải bịt gì đâu, đấy là bạn yêu cầu người khác phải bịt tai bịt mắt lại thì mình mới bảo là người phải bịt nên là bạn mới đúng má!
    Là người ta ko thích nghe sự thật thì tức là người ta tự bịt tai bịt mắt vào chứ ai yêu cầu hả thím? Thím đọc hong hiểu à?
    Thím có hiểu lầm thì tui nói lại cho rõ là tui ko có ý định bịt mắt ai cả thím khỏi lo nhé. Người ta đọc báo cũng để biết sự thật thôi mà. Tui chỉ muốn người ta mở to mắt nhìn thẳng vào sự thật đừng bị bịt mắt dắt đi như con lừa thôi thím hiểu he.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,054 Được cảm ơn

tôi chả biết thím đang đứng ở vị trí nào (có khi người nhà hay ekip luật sư bào chữa của thằng Kiên cũng nên?) . Còn tôi thì lúc nào cũng đặt mình ở vị trí những người đang đứng ngoài theo dõi vụ việc, vì tôi đúng là như thế.

Vấn đề là đối với chúng tôi thì sự minh bạch lại thuộc về VKS và Tòa án nhé, còn thằng kia chỉ cãi cùn thôi chứ có phản bác được những tội trạng của nó đâu.
    Thím cứ bình tĩnh giải thích thế tôi ưng nhé, đâu cần lồng lộn lên làm gì cho kỳ cục đúng hem

Xanh xanh: Thím bảo thím cũng đứng ngoài quan sát ko liên quan bên nào? Vậy tôi với thím cùng thề đi , đứa nào thuộc "thành phần liên quan" thì đứa đấy lưỡi thè ra , mồm méo xẹo nhé?? Nếu cần đưa cả bà Bomebe vào thề đi , bà này cứ hễ ai nhắc đến ông L là thấy bả nhảy bổ vào ngay hè Thím cứ đổ cho những 100 người khác là "thành phần liên quan" , chứ tôi thấy 2 thím này mới "đáng nghi" nhất nè. Thím nào ko dám "thề" thì mọi người tự hiểu nhé keke

Nếu thím chỉ đứng ngoài thật thì tui thấy rất rất mừng, mừng cho thím, cho tòa, cho những người khác . Chứ người như thím buộc tội chỉ cần dựa vào nghe mỗi 1 phía , chả cần nghe phía kia , chả cần nghe bào chữa với xét xử (bào chữa thì thím lại đổ cho "cãi cùn") mà thím có thể kết luận buộc tội được thì chỉ có cho ra toàn các ông Chấn oan ngút trời thôi

Đỏ đỏ: Nếu thím đồng tinh với Vks thì thím giải đáp rõ mấy thắc mắc tui lượm lặt được bên dưới đi. Thím giải thích sao thím bảo sàn ACB "bố láo lật lọng" mà tòa lại xử sàn đúng đi rồi thím có đồng tình với ai cũng chưa muộn , lúc đó tôi cũng ủng hộ thím nhé.

Còn nếu thím cứ lờ đi ko giải được mà thím vẫn bảo "đồng tình" thì tức là thím tự nhận mình là con cừu hay con lừa để cho ai thích dắt đi đâu thì dắt nhá.

Còn nếu bảo sàn vàng ACB có tội thật thì có nghĩa mấy Tòa hồi trước xử sai chăng? Nếu vậy phải đưa mấy tòa đã xử vụ này ra xem lại sao hồi trước lại xử thế??

Ngoài ra hôm nọ tôi đọc ở đâu đó bảo 1 hành vi KD vàng mà bị buộc 2 tội, vừa tội KD trái phép vừa tội Trốn thuế. Sao ko thành 1 tội VD như KD trái phép trốn thuế đi nhỉ? Vì đã KD trái phép thì có ai đi nộp thuế đâu? và có ông thuế nào thu thuế cho hành vi KD trái phép ko ta? Cái này thực sự tui ko hiểu được , bác nào biết làm rõ dùm

Qua vụ này tui cũng muốn hiểu thêm về luật trong KD cổ phần cổ phiếu. Thấy ông LS của ACB đã chứng mính cơ quan nhà nước có giấy xác nhận là KD cổ phần cổ phiếu ko phải đăng ký KD và cũng ko thể đăng ký KD , ông đó đi đăng ký KD ko ai đăng ký cho cả. Vậy là như thế nào?

Tất cả những người đang KD cổ phần cổ phiếu khác , cả các nhà đầu tư chứng khoán cá nhân khác có cần phải đăng ký KD hay ko?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi petit_cochon Xem bài viết
    Bài này đăng trên FB Nghiệp Kinh doanh, các bạn đọc rồi tự suy nhé:

Có một điều rất lạ là từ khi tham dự phiên tòa xét xử Bầu Kiên tới khi phiên tòa kết thúc, ông Trần Đình Long đều có mặt, trừ hôm cuối cùng tuyên án!

Trong những ngày đó ông đã thay đổi quan điểm, lời nói của mình trước tòa: Ban đầu thì nói không biết, theo những bài tường thuật và video hiếm hoi thì ông dường như chỉ trả lời cho có theo như bản luận tội của VKS. Những ngày cuối cùng ông đã thay đổi cách trả lời, tuy nhiên những lời nói này lại không được ghi lại và làm căn cứ để xét xử tội danh LỪA ĐẢO theo đúng BẢN CHẤT sự việc... (có một vài chi tiết chưa tiện tiết lộ)

Vậy điều gì đã diễn ra và tác động tơi ông Trần Đình Long trong khoảng thời gian 21 tháng từ khi Bầu Kiên bị bắt tới khi xét xử?
    Làm sao phiên cuối ko đến vậy bác? Chưa hiểu ý lắm.
    • 216 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Đỏ đỏ: Nếu thím đồng tinh với Vks thì thím giải đáp rõ mấy thắc mắc tui lượm lặt được bên dưới đi. Thím giải thích sao thím bảo sàn ACB "bố láo lật lọng" mà tòa lại xử sàn đúng đi rồi thím có đồng tình với ai cũng chưa muộn , lúc đó tôi cũng ủng hộ thím nhé
    Thế mới thấy dân Việt nhà mình khó " chơi " thật! Khi bị bọn tài phiệt, mafia, bọn lợi ích nhóm thao túng làm lũng đoạn cả nền kinh tế, bọn chúng mạnh tới mức có những thời điểm " cả hệ thống" không ai làm gì được chúng, bất lực nhìn chúng muốn làm gì thì làm...chúng tác oai tác quái, chúng tự đẻ ra dự án này dự án kia để lấy đất của dân, dân không đi thì chúng thuê xã hội đen đến tận nhà oánh! Nếu không bị bọn lợi ích nhóm thao túng thì liệu có việc những dự án quốc gia do chính ttg CP ký phê duyệt mà chúng còn chẳng thèm để ý ông thủ tướng là ai, chúng tự nắn quy hoạch để phục vụ riêng lợi ích của một nhóm người đó sao?( Ví dụ ngay cái đường Trường Chinh hay dự án Cầu Nhật Tân). Vậy nên bạn đừng thắc mắc tại sao những vụ xử đó ACB toàn thắng, mà bạn phải tự hỏi thế lực của bầu Kiên thực sự mạnh tới cỡ nào bạn ạ! Tuy nhiên cái gì cũng phải có mức độ, sự tác oai tác quái của chúng đã đến mức không thể châp nhận được thì nó phải dừng lại! Chính phủ VN quyết tuyên chiến với tham nhũng, quyết tiêu diệt bọn lợi ích nhóm, có như vậy thì chính quyền này mới không bị mất đi trong tay bọn chúng! Và kết quả chính quyền đã làm đươc những gì? Đó là án tử cho Dương Trí Dũng, hơn 10 năm tù cho Dương Tự Trọng, và thành công nhất mà tôi thấy được đó chính là việc cho được bầu Kiên vào tù! Và khi chính quyền làm được những việc như vậy, ở đâu đó vẫn có những người đăng đàn ca ngợi những bài thơ tình của anh em nhà họ Dương, vẫn có những người ca ngợi tài năng đức độ của bầu Kiên, thậm chí họ còn rơi nước mắt khi nghe bầu Kiên nói lời cuối cùng tại tòa...thế mới thấy dân Việt chúng ta nhân đạo quá! Vậy để làm vừa lòng mọi người thì chính quyền cứ nên để bọn tham những hoành hành, bọn lợi ích nhóm tác oai tác quái hay chúng ta trên dưới đồng lòng " nói không với tiêu cực" đây?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,054 Được cảm ơn

Đó là án tử cho Dương Trí Dũng, hơn 10 năm tù cho Dương Tự Trọng, và thành công nhất mà tôi thấy được đó chính là việc cho được bầu Kiên vào tù! Và khi chính quyền làm được những việc như vậy, ở đâu đó vẫn có những người đăng đàn ca ngợi những bài thơ tình của anh em nhà họ Dương, vẫn có những người ca ngợi tài năng đức độ của bầu Kiên, thậm chí họ còn rơi nước mắt khi nghe bầu Kiên nói lời cuối cùng tại tòa...

thế mới thấy dân Việt chúng ta nhân đạo quá! Vậy để làm vừa lòng mọi người thì chính quyền cứ nên để bọn tham những hoành hành, bọn lợi ích nhóm tác oai tác quái hay chúng ta trên dưới đồng lòng " nói không với tiêu cực" đây?
    Ko ai bảo là ko xử, nhưng xử thì nó phải xử đúng tội , phải đủ sức thuyết phục chứ đầy những bất hợp lý thì đúng là đừng xử còn hơn là xử oan..Nếu chỉ 1 người thấy bất hợp lý thì ko nói , nhưng mới chỉ trên diễn đàn mà có đến cả 100 người đều thấy như vậy thì rõ ràng là chưa ổn, đúng ko?

Như vụ DCD tham ô mua nhà cho bồ nhí con riêng với duyệt mua đống sắt vụn gần 500 tỷ về gây thiệt hại cho NN rõ rành rành thì đâu ai phản đối gì đâu? Xử mà như vụ DCD này là đáng hoan nghênh.
    • 1,077 Bài viết

• 8,018 Được cảm ơn

Thím cứ bình tĩnh giải thích thế tôi ưng nhé, đâu cần lồng lộn lên làm gì cho kỳ cục đúng hem
    Mời thím đọc lại toàn bộ comment của tôi và của các nick ủng hộ Kiên Bạc trong topic này nhé. Cái từ Lồng lộn nó thích hợp với thím và đồng bọn của thím hơn đấy. Khi tôi trích dẫn lại các bài báo vạch trần bản chất Kiên Bạc, thì các thím lồng lộn thế nào khỏi cần quote lại cho bẩn diễn đàn nhé. Thím cũng lồng lộn kha khá đấy .

Xanh xanh: Thím bảo thím cũng đứng ngoài quan sát ko liên quan bên nào? Vậy tôi với thím cùng thề đi , đứa nào thuộc "thành phần liên quan" thì đứa đấy lưỡi thè ra , mồm méo xẹo nhé?? Nếu cần đưa cả bà Bomebe vào thề đi , bà này cứ hễ ai nhắc đến ông L là thấy bả nhảy bổ vào ngay hè Thím cứ đổ cho những 100 người khác là "thành phần liên quan" , chứ tôi thấy 2 thím này mới "đáng nghi" nhất nè. Thím nào ko dám "thề" thì mọi người tự hiểu nhé keke.
    Chỗ bôi đậm: tôi thề luôn đấy. Thím cứ việc rủa tất cả những thành phần liên quan, tôi rất ok.

trả lời ngắn gọn thím một số điều:

- thím đưa số nick trong topic này để nói là số đông nick trong topic này ủng hộ Kiên Bạc, thì còn ok, chứ thím lại cho là số đông xã hội ủng hộ Kiên Bạc thì tôi cũng đến ạ cái sự ấu trĩ của thím. 100 cái nick mới lập vào đây ủng hộ Kien bạc , còn chưa đủ tư cách đại diện cho cộng đồng một diễn đàn là WTT , nằm mơ mà đòi đại diện cho số đông dân chúng ngoài xã hội à? Thím tưởng bở thì cũng nên có mức độ
    - Về tội trạng Kiên Bạc, lý do vì sao tôi thấy hồ sơ cáo trạng đúng người đúng tội và tôi thấy Kiên Bạc có tội, thì tôi đã nói trong nhiều comment trước, thím thích thì từ từ tôi sẽ trích dẫn lại từng cái một, nhưng lúc ấy thím lại bí thì đừng có lồng lộn lên nhé, ok?
    - Vụ sàn vàng ACB tôi nhắc lại tôi chưa có nói là ACB sai hay đúng ở khía cạnh pháp lý nhé. Tôi chỉ nói ở đúng khía cạnh đạo đức, xã hội, sáng nói một đằng chiều nói một nẻo thì là lật lọng , tráo trở , còn lật lọng tráo trở có phải là phạm tội không thì tôi ko bàn đến ở đây. Chỉ biết là lật lọng tráo trở và những kẻ lật lọng tráo trở thì xã hội muôn đời phỉ nhổ, thế thôi
    - Chính thím là kẻ nói là Tòa bác đơn kiện nghĩa là ACB ko có lỗi, nhé. Như vậy thím tin tòa, ko cần biết đầu cua tai nheo gì , đúng ko? Sao cái vụ Kiên Bạc thì đầu cua tai nheo nó 2 năm rõ 10, hồ sơ cáo trạng đầy đủ chi tiết, tội danh bị định theo điều khoản nào đã rõ ràng và đều được trích dẫn, mà thím cứ cãi ngang cãi cùn là Tòa sai vậy? Thế ra thím chỉ tin tòa bênh tòa khi nào có lợi cho thím à?

Nhắc lại, khi nào thím phủ nhận được các hành vi sau đây của Kiên bạc thì hẵng cãi tiếp nhé:

- kinh doanh trái phép: ko có đăng ký kinh doanh tài chính lẫn vàng trạgn thái mà vẫn làm, theo luật VN là phạm pháp. Nếu ko gây thiiệt hại gì thì tội danh này có thể chỉ bị phạt hành chính. Còn ở đây hành vi kinh doanh trái phép của Kiên Bạc gây thiệt hại lớn cho ngân hàng đến nay chưa khắc phục được nên phải bị xử lý hình sự

- trốn thuế: hợp đồng ủy thác giữa BB và bà Hương đã được chính bà Hương thừa nhận chỉ là hợp đồng khống, bà Hương chỉ làm theo chỉ đạo của Kiên Bạc, nhận tiền xong lại trao hết lại cho Kiên Bạc. Đó là hợp đồng khống kể cả về mặt thực chất và về mặt pháp lý. Nên tội danh trốn thuế cho Kiên Bạc là hoàn toàn đúng ngừoi đúng tội. Bà Hương và Bà Lan cần phải bị xử lý với tội danh đồn gphạm, tiếp tay cho Kiên Bạc trốn thuế nữa kìa

- cố ý làm trái gây hậu quả nghiêm trọng: tội này thì chả thế chối vào đâu được. Khung hình phạt tối đa cho tội này là chung thân

- lừa đảo : bán tài sản đã thế chấp, theo luật VN là lừa đảo, bất kết có đơn khiếu nại hay không (đã trích dẫn giải thích luật ở comment trang trước). Chưa kể Kiên Bạc đã nhận tiền, đã tiêu tiền, hơn 1 năm sau cơ quan điều tra mới thu hồi được . Việc thu hồi được tiền cho Hòa pHát chỉ là yếu tố làm giảm nhẹ hình phạt, chứ ko làm biến mất tội danh lừa đảo.

Thế nhé, bao giờ thím phủ nhận được các hành vi và các tội danh trên thì hẵng cãi tiếp. Thím cứ xà nẹo xà nẹo nhai đi nhai lại mấy cái mớ nhăng cuội gì đấy tôi chả hơi đâu đôi co với thím đâu, vì nó chả phủ nhận được các hành vi Kiên Bạc đã làm cũng như chả biện hộ được tí gì cho tội danh mà Kiên Bạc đã bị kết án cả.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,077 Bài viết

• 8,018 Được cảm ơn

Ko ai bảo là ko xử, nhưng xử thì nó phải xử đúng tội , phải đủ sức thuyết phục chứ đầy những bất hợp lý thì đúng là đừng xử còn hơn là xử oan..Nếu chỉ 1 người thấy bất hợp lý thì ko nói , nhưng mới chỉ trên diễn đàn mà có đến cả 100 người đều thấy như vậy thì rõ ràng là chưa ổn, đúng ko?
    .
    có khi phải đến 99% dân chúng bảo là bản án đúng tội, thậm chí án tuyên hơi nhẹ , nên nếu nói xử ko đúng tội thì chỉ một nhúm mà thôi. Trên diễn đàn này có khi chưa đến 20 mống đâu, trong đó có đến 10 mống là nick mới, thì chưa đủ tư cách để đại diện cho một diễn đàn đâu. Có khi đại diện cho các topic về vụ án này còn chưa đủ, nữa là đòi đại diện cho tiếng nói của diễn đàn. Thím tưởng bở thì cũng nên có mức độ thôi.

Tôi nói là bọn người nhà tên Kiên và Ekip luật sư có thể đã là 100 ngừoi rồi, lập nick chia nhau vào các diễn đàn để ra vẻ tạo luồng dư luận ủng hộ Kien Bạc, chứ ko phải là có 100 nick trong WTT ủng hộ Kiên Bạc đâu mà bạn tưởng bở, nhé.

Thích thì cứ thử đi hỏi mọi người ngoài xã hội xem mấy ai ủng hộ cái thằng bất lương thủ đoạn ăn tàn phá hại kia nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 24 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

.......................
    Xanh xanh: Thím bảo thím cũng đứng ngoài quan sát ko liên quan bên nào? Vậy tôi với thím cùng thề đi , đứa nào thuộc "thành phần liên quan" thì đứa đấy lưỡi thè ra , mồm méo xẹo nhé?? Nếu cần đưa cả bà Bomebe vào thề đi , bà này cứ hễ ai nhắc đến ông L là thấy bả nhảy bổ vào ngay hè Thím cứ đổ cho những 100 người khác là "thành phần liên quan" , chứ tôi thấy 2 thím này mới "đáng nghi" nhất nè. Thím nào ko dám "thề" thì mọi người tự hiểu nhé keke

...............................
    Bạn nhắc đến 2 người thì 1 người đã có câu trả lời là không.

Tôi thì không cần thề thốt vì tôi không tin vào mê tín ở chuyện này.
    Với kinh doanh, đầu tư, làm ăn, kiếm sống, tôi không có bất kỳ liên quan gì đến ông Kiên, bà Lan, bà Hương, ông Long và vụ việc như ý ám chỉ của bạn. Riêng ông Kiên tôi không có bất kỳ ý nghĩ nào liên quan thành phần đại cặn bã của xã hội này, bà Lan là người kết hợp trong vụ ông Kiên, nên tôi thấy cũng chẳng hay ho gì với loại thành phần này.

Với trách nhiệm xã hội, là một người dân trong xã hội, tôi thấy bất kỳ ai cũng có quyền lên tiếng để bài trừ tên lũng đoạn tài chính gây nguy cơ cho cả nền tài chính, nền kinh tế, mà hậu quả của nó nếu xảy ra, không biết bao nhiêu mạng người phải mất, bao nhiêu nước mắt phải rơi, bao nhiêu đứa trẻ phải chịu cảnh đói kém hơn, ...
    Tôi là người lên tiếng với trách nhiệm xã hội của một người dân. Vậy có đủ là người đứng hoàn toàn ở ngoài cuộc để tỏ bất bình thành phần tội phạm này hay chưa.

Bạn cứ đọc báo vụ việc ông Kiên, gần như tất cả các báo chí về tin ông bị tội, đều có người dân vào lên án việc làm ác của ông, những người dân khác nhau ở nhiều báo khác nhau. Ở một số trang thông tin mạng, những người làm kinh doanh cũng lên án hành vi của ông ta, các trí thức cũng lên án hành vi của ông ta. Bạn muốn đọc ý kiến từ nước ngoài, ông Bùi Kiến Thành là chuyên gia có tiếng tăm lớn có ý kiến chắc đủ tin cậy đối với nhiều chuyên gia Việt Nam, Đông Nam Á, lẫn Phương Tây.

Bạn hãy tìm hiểu xem những cuộc khủng hoảng tài chính, khủng hoảng kinh tế ở Đông Nam Á, Châu Á, Âu Mỹ, Thế Giới, để biết sức tàn phá của nó kinh khủng đến mức nào, không chỉ tài sản mà bao con người phải vong mạng, khốn khổ hơn, để biết tại sao bọn đại gia tài phiệt đen lại bị trừng trị cực kỳ nặng tội và những nước tiên tiến lại đi phỉ nhổ thành phần cặn bã này.
    • 404 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thế mới thấy dân Việt nhà mình khó " chơi " thật! Khi bị bọn tài phiệt, mafia, bọn lợi ích nhóm thao túng làm lũng đoạn cả nền kinh tế, bọn chúng mạnh tới mức có những thời điểm " cả hệ thống" không ai làm gì được chúng, bất lực nhìn chúng muốn làm gì thì làm...
    Phải hiểu tại sao mà các nhà lập pháp, hành pháp để cho hiện tượng này xảy ra chứ?
    • 281 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Nếu chúng ta bỏ qua cái tên Bầu Kiên, bỏ qua tên của một số cá nhân và tổ chức cụ thể., bỏ qua những ngôn ngữ kích động sự oán ghét chung chung và những con số thống kê phiến diện không có giá trị xác định tội danh. Hãy nhìn nhận vụ án này với các hành vi phạm tội để đối chiếu với các điều khoản, văn bản pháp luật cụ thể đang có hiệu lực pháp lý qua đó kết 4 tội danh cho bầu Kiên thì sự tranh luận sẽ là vô tiền khoáng hậu.

Một xã hội văn minh là một xã hội mà các cá thể, tổ chứng không phân biệt, không ngoại lệ phải hành xử cho đúng với các quy ươc, quy định được cụ thể hoá bằng văn bản pháp luật. Luật pháp là một lĩnh vực đặc thù, mang tính chất chuyên sâu với các nguyên tắc cơ bản của nó. Vậy Bầu Kiên có những tội danh gì, đối chiếu để xác định tội danh với 4 cấu thành tội phạm ( khách thể, chủ thể, khách quan, chủ quán ) cho mỗi tội danh có đáp ứng các điều kiện cần và đủ theo các quy định của pháp luật để kết tội không? Tang chứng vật chứng, quy trình, nhân chứng, nạn nhân và hoàn cảnh phạm tội ra làm sao? Nếu các bạn muốn tranh luận vượt trội để khẳng định quan điểm có tội hay vô tội cụ thể như vậy thì lo gì không thuyết phục được người khác, loại trừ mấy cái củ cải nhé.

Tôi nhận thấy có rất nhiều người lên diễn đàn buộc, rồi lên án một đống tội cho Bầu Kiên mà quên mất đó không phải là tội danh, hoặc cấu thành để kết tội người ta nhưng vẫn viện dẫn rồi phât tích như thật, làm thế nó kỳ quoặc và khôi hài lắm! Còn nếu nói cho được, nói như chỉ mong thoả cơn được nói thì không ai nghe đâu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 44 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Thằng Kiên bạc lợi dụng pháp luật để kiếm ăn thì nay tới lúc nó rũ tù vì pháp luật âu cũng là công lý thôi! Chị chắc rằng hình phạt tù của thằng Kiên trong vụ án này không chỉ dừng ở mức án 30 năm sau phiên phúc thẩm tới đâu. Đó là công lý!

Muốn bẻ cong luật pháp để ăn bẩn thì sau khi mãn hạn tù, thằng Kiên bạc nên xuất cảnh sang Holiwood đóng phim bố già Mỹ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 44 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Khi báo chí có… “mùi” tiền

(PetroTimes) - Chúng tôi đã lại nghe những thông tin rằng, trong vụ án “bầu” Kiên đang xét xử có tin đồn rằng gia đình và đệ tử “bầu” Kiên ở ngoài đã bỏ tiền ra mua một số nhà báo để họ chỉ viết những điều có lợi cho bầu Kiên.

Nhưng khi về đất liền, chúng tôi đã lại nghe những thông tin rằng, trong vụ án “bầu” Kiên đang xét xử có tin đồn rằng gia đình và đệ tử “bầu” Kiên ở ngoài đã bỏ tiền ra mua một số nhà báo để họ chỉ viết những điều có lợi cho bầu Kiên.Người ta nói rằng, số tiền không phải là nhỏ…Thôi thì chuyện đồn đại cũng chẳng nên quan tâm làm gì, bởi lẽ xã hội ta bây giờ đã có quá nhiều loại tin đồn thất thiệt. Nhưng đọc những bài báo viết về phiên tòa xét xử bầu Kiên mới thấy rằng “hình như” tin đồn một số phóng viên báo chí bị “mua” là cũng có cơ sở, và không ít bài sặc “mùi” tiền.Không ít bài báo đã tô vẽ “bầu” Kiên như một người hùng trước phiên tòa, rồi thay vì phân tích nguyên nhân và những hành vi phạm pháp luật của “bầu” Kiên, nhiều tờ báo lại tập trung chỉ trích ngành ngân hàng và hội đồng xét xử.Hình như họ quên mất một điều rằng, nếu như không phát hiện ra những việc làm vi phạm pháp luật của “bầu” Kiên và không xử lý nghiêm minh thì có lẽ cả ngành ngân hàng đã sụp đổ và hậu quả chắc chắn là khôn lường.Tại cuộc họp giao ban báo chí ngày 10/6/2014, các lãnh đạo Bộ Thông tin Truyền thông, Ban Tuyên giáo Trung ương đã nghiêm khắc phê bình những bài báo đã gây ra sự hiểu không đúng cho người dân đối với vụ án “bầu” Kiên và cũng thẳng thắn phát biểu rằng có dư luận cho rằng gia đình và đệ tử “bầu” Kiên dùng tiền mua nhà báo, đồng thời yêu cầu cơ quan điều tra vào cuộc.Ngẫm mà thấy buồn cho báo giới, nhất là trong những ngày chuẩn bị kỷ niệm ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam.

Nguyễn Như Phong
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4