TIN TÀI TRỢ.

Vợ Bầu Kiên bị kiến nghị điều tra vì nghi giúp chồng trốn thuế

• 2 Lượt chia sẻ
  • 18.8K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,054 Được cảm ơn

Cái sàn vàng lúc đó chưa bị cấm thì nó vẫn là hoạt động hợp pháp chả có gì sai cả , sau khi bị cấm thì nó dẹp. Hiện nay chả biết sao vẫn có những sàn vàng vẫn hoạt động đó thôi , như tôi vừa đọc bác nào bảo sàn vàng HGI hay HIV gì ở Ngọc Khánh đó..

Còn những người chơi sàn vàng bị thua thì 99% là do vừa ngu vừa tham thôi , ko có trình độ mà tự nguyện lao vào lại chả chết , chứ có ai kề dao vào cổ bắt các ông âý đem tiền đến sàn vàng chơi ko?

Cái gì nhiều rủi ro thì tham gia phải tìm hiểu, phải đánh thử coi hệ thống nó có minh bạch ko, có nhập nhèm gì ko rồi mới đánh nhiều . Nếu thấy hệ thống nó có gì ko ổn thì phải stop và cảnh báo những người khác đừng chơi, nó rất rủi ro vì tối sàn vàng đóng cửa nhưng giá vàng thế giới thì nó vẫn chạy ko biên độ, như thế mà dám ôm mấy trăm tỷ đến chơi thì quá liều, lại chả chêt, lời thì ăn vậy lỗ phải chịu, tự làm thì tự chịu chứ đổ cho ai giờ?

Chứ như tui đây ko thèm đánh vàng thôi chứ tui mà nghiên cứu đánh thì khéo sàn vàng của lão Kiên chỉ có từ hòa đến thua chứ ko có cửa thắng , nhá
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 24 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Quả đúng như thế, biết rủi ro, phớt lờ cảnh báo, vẫn tham gia những chuyện lùm xùm về thao túng thị trường, thuế, trạng thái vàng, ...

Gia đình một số là dân tài chính, hàng chục năm thương trường, rất lâu năm trong tài chính, vậy thì chịu tội kéo theo một số người gia đình chịu luôn là đáng.

Không biết luật, không biết tài chính, không bị cảnh báo người ta còn thông cảm, biết mà còn cố ý phạm pháp, bỏ qua hết cảnh báo, bị vậy chẳng trách ai được. Chưa kể biết mà cố ý làm bậy, cố ý phạm tội có tổ chức, toàn người thân quen kết hợp cùng nhau phạm tội, thì tội còn nặng hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,054 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NguoiHanoi2013 Xem bài viết
    Số ủng hộ không nhiều đâu bạn ơi. Ngoại trừ một số bạn a dua, cảm tính , không loại trừ là người nhà Kiên Bạc (anh chị em, con cháu) và những bị can khác, cũng như ekip luật sư bào chữa cho các bị can, cũng khá đông, sơ sơ có thể gom được 100 dlv lập nhiều nick vào các diễn đàn, để tạo những suy diễn cảm tính là phần đông dư luận ảo cho là Kiên bạc không có tội vv, trong khi rất nhiều người hiểu biết và đồng tình với cáo trạng của VKS nhưng họ không vào mạng.
    Còn thím thì thuộc "đơn vị" nào mà tích cực buộc tội thế?

Đến 100 nick người khác thỉnh thoảng mới nói vài câu cũng chả bằng 1 mình thím, mình thím nói dài nói dai chiếm phải hầu hết số pot trong tô bich bầu k rồi, đừng bảo thím ko phải bên liên quan gì trong vụ này nhé chả ai thèm tin đâu

Mà thôi thím ko nghe dư luận trong nước thì hay thím thử nghe thêm cả nước ngoài đi xem họ nói gì về vụ bầu k cho khách quan vậy nhá
    Nói thật là thấy xử tới đâu càng bị ghét tới đó mới buồn chứ . Còn ko thích nghe nói thật thì thôi cứ bịt tai bịt mắt vào vậy đi.

Mà xem ra bà Lan nghe ô K khuyên ko "chạy chọt" có vẻ ko ổn phải ko các mợ?? nhìn ô K thì thấy đó

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaubien123 Xem bài viết
    Khi mà những gì trên mặt báo v tivi đều đã được định hướng thì chả có gì là sự thật cả. Nứoc mình cũng chả khá hơn Triều Tiên là bao đâu, trắng đen lẫn lộn hết cả
    Từ lúc bị "định hướng" là tớ ko thèm đọc báo về vụ này nữa rồi Nhiều người khác chắc cũng vậy
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 600 Bài viết

• 1,705 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ecolawvn Xem bài viết
    Những điều chị biết về vợ chồng thằng Kiên bạc này thì chị chắc là mẹ trẻ chưa từng được hóng. Vả lại khi gặp những trẻ hay hóng và hay nói kiểu này thường khiến chị tụt hứng
    Ối ối, tôi hóng tôi hòng, chị có hứng lại đi mà kể tiếp. Tôi cũng muốn nghe đầu cua tai nheo nó như thế nào.
    • 281 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi apeti Xem bài viết

Đến 100 nick người khác thỉnh thoảng mới nói vài câu cũng chả bằng 1 mình thím, mình thím nói dài nói dai chiếm phải hầu hết số pot trong tô bich bầu k rồi, đừng bảo thím ko phải bên liên quan gì trong vụ này nhé chả ai thèm tin đâu

Mà thôi thím ko nghe dư luận trong nước thì hay thím thử nghe thêm cả nước ngoài đi xem họ nói gì về vụ bầu k cho khách quan vậy nhá
    Nói thật là thấy xử tới đâu càng bị ghét tới đó mới buồn chứ . Còn ko thích nghe nói thật thì thôi cứ bịt tai bịt mắt vào vậy đi.

Mà xem ra bà Lan nghe ô K khuyên ko "chạy chọt" có vẻ ko ổn phải ko các mợ?? nhìn ô K thì thấy đó

Từ lúc bị "định hướng" là tớ ko thèm đọc báo về vụ này nữa rồi Nhiều người khác chắc cũng vậy
    Khi con cừu lại mừng rỡ ném đá một con cừu khác đang bị bầy chó chăn cừu cắn xé mà không hề có sự đồng cảm thì ta có hai cách hiểu về bọn cừu độc ác này.

Một là mấy con cừu này ngu đến mức chúng ko biết chúng cũng là cừu và quên rằng chính chúng cũng có thể trở thành nạn nhân của bầy chó chăn cừu nếu điều không may tương tự xẩy ra với chúng!

Hoặc chúng là lũ chó chăn cừu giả làm cừu lẫn vào đàn cừu nhằm kiếm miếng ăn. Với cái giống này thì bạn nói với chúng làm gì cho phí lời vì chúng lên đây để kiếm ăn chứ không phải để tìm hiểu hay tranh luận cái gì cả.

Đừng chửi chúng làm gì cho phí lời. Tởm cái mặt bọn này lắm! Chúng nó ăn được cả thịt người đấy.
    • 1,077 Bài viết

• 8,018 Được cảm ơn

Còn những người chơi sàn vàng bị thua thì 99% là do vừa ngu vừa tham thôi , ko có trình độ mà tự nguyện lao vào lại chả chết , chứ có ai kề dao vào cổ bắt các ông âý đem tiền đến sàn vàng chơi ko?
    Bạn đọc cái này để mà biết là những người chơi sàn vàng họ thua là do họ ngu họ tham hay do bọn chủ sàn bố láo nhé:

Sáng 24/12/2007, ông Nghĩa đặt lệnh bán 3.000 lượng với giá 15,69 triệu đồng/lượng. Sau đó, ông Nghĩa được nhân viên ACB thông báo đã khớp được 150 lượng, còn 2.850 lượng chưa khớp. Tiếp đó, ông Nghĩa đặt lệnh hủy 2.850 lượng chưa khớp rồi đặt tiếp lệnh bán 2.850 lượng, giá lúc này chỉ còn 15,66 triệu đồng/lượng và được thông báo lệnh bán đã được khớp.

Tuy nhiên, cuối giờ chiều cùng ngày, nhân viên ACB điện thoại thông báo lệnh buổi sáng bị nhầm lẫn. Cụ thể, khi ông Nghĩa đặt lệnh bán 3.000 lượng thì đã khớp lệnh bán 2.850 lượng, không phải chỉ 150 lượng. Sự nhầm lẫn này dẫn đến hậu quả là ông Nghĩa đã đặt lệnh bán... khống 2.850 lượng vàng. Do ngay trước thời điểm bán khống 2.850 lượng vàng này trong tài khoản của ông Nghĩa chỉ còn 150 lượng vàng nên lệnh bán khống 2.850 lượng này khớp lệnh thì tài khoản của ông Nghĩa bị âm đến 2.700 lượng vàng (quy thành tiền thì số vàng này trị giá trên 42 tỉ đồng).

http://dantri.com.vn/kinh-doanh/nguy...ong-613523.htm

• 1,077 Bài viết

• 8,018 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khongtenlawyer Xem bài viết
    Khi con cừu lại mừng rỡ ném đá một con cừu khác đang bị bầy chó chăn cừu cắn xé mà không hề có sự đồng cảm thì ta có hai cách hiểu về bọn cừu độc ác này.

Một là mấy con cừu này ngu đến mức chúng ko biết chúng cũng là cừu và quên rằng chính chúng cũng có thể trở thành nạn nhân của bầy chó chăn cừu nếu điều không may tương tự xẩy ra với chúng!
    Nick Không tên chửi người khác mà hóa thành chửi chính mình lẫn mấy kẻ đang bênh vực Kiên Bạc . Đọc cái này để mà biết xem ai là cừu, ai là sói , rồi ai là con cừu độc ác đi ném đá đông loại nhé Chắc chắn bọn chủ sàn vàng thì không thể là cừu rồi. Rồi cái kẻ ngông nghênh hung hãn mắt gườm gườm như muốn giết người ở phiên tòa, nó có muốn đội lốt cừu cũng khó, nick Không tên nhỉ :

Cái sàn vàng lúc đó chưa bị cấm thì nó vẫn là hoạt động hợp pháp chả có gì sai cả , sau khi bị cấm thì nó dẹp. Hiện nay chả biết sao vẫn có những sàn vàng vẫn hoạt động đó thôi , như tôi vừa đọc bác nào bảo sàn vàng HGI hay HIV gì ở Ngọc Khánh đó..

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 44 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Có mấy mẹ trẻ có tí luật lá vào là hay thích ra vẻ tầm chương trích cú, trong khi sơ đẳng lại chưa rõ luật lá ấy do ai tạo ra, ai sử dụng và để phục vụ ai.

Trên hết, bầy cừu phải thượng tôn pháp luật của kẻ chăn cừu, trong khi kẻ chăn cừu đó cũng phải thượng tôn công lý của cả đàn cừu. Đó là mối quan hệ cộng sinh hữu cơ mà từ con cừu khôn nhất tới kẻ chăn cừu ngu nhất của đàn cừu đều phải hiểu nếu muốn tồn tại.

Bọn tài phiệt lũng đoạn lợi dụng thời thế để cướp đoạt cả của công lẫn của tư, rồi dùng của cướp đoạt đó câu kết với nhau và với một bộ phận chóp bu chính trị phản động để lập nhóm mưu đồ cướp đoạt tài sản và nô dịch quần chúng ở mức độ ngày càng lớn hơn, làm bần cùng quần chúng nhân dân và khiến quốc gia suy vong.

Ở các nước hậu Liên Xô, bọn này là những oligarch kiểu Mikhail Khodorkovsky, Vladimir Gusinsky, Boris Berezosky ở Nga và bọn đang làm loạn ở Ukraina. Bọn chúng phải bị chính quyền răn đe và trấn áp chặt chẽ để hạn chế tác hại tới đời sống quần chúng nhân dân và sự tồn vong của đất nước.

Tại Việt Nam, bọn tài phiệt lũng đoạn có hơi hướng oligarch như thằng Kiên bạc cùng đồng bọn và những thằng tài phiệt thuộc băng có nguồn gốc học tập và lao động từ các nước SNG và Đông Âu về chắc chắn đang và sẽ bị công lý răn đe và trừng phạt. Nếu không làm được điều này thì quần chúng nhân dân không chỉ bị chúng cướp vàng, cướp tiền trong tài khoản, cướp chứng khoán trên sàn, cướp nhà đất đang ở và mưu sinh, mà còn bị chúng cướp ngay cả tính mạng lẫn sự tồn vong của đất nước.
    • 3,405 Bài viết

• 7,673 Được cảm ơn

Mình chả hiểu gì về luật, cũng chả biết KD vàng, chỉ thấy là làm ăn ở VN có phải cứ đúng luật là tồn tại đc đâu? Chồng bị tù 30 năm rồi, lại còn triệt nốt cả vợ con của ông ta mới thỏa mãn hay sao? Cái gì cũng có 2 mặt, làm quá rồi sau này sẽ phải trả giá.
    • 1,794 Bài viết

• 5,841 Được cảm ơn

Cho mình xin phép chửi bậy 1 câu: đm mấy thằng nghị gật, trong các tội bị xử của bầu Kiên thì tội lừa đảo là án nặng nhất, hài hước ở chỗ nó là tội oan nhất khi mà nạn nhân đã ra toà nói là không bị lừa. Thế mà mấy thằng nghị còn đoi xử chung thân.
    Bây giờ còn đòi xử cả vợ, đẩy 3 đứa con nhỏ vào cảnh ko cha ko mẹ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 246 Bài viết

• 1,223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi petit_cochon Xem bài viết
    Cho mình xin phép chửi bậy 1 câu: đm mấy thằng nghị gật, trong các tội bị xử của bầu Kiên thì tội lừa đảo là án nặng nhất, hài hước ở chỗ nó là tội oan nhất khi mà nạn nhân đã ra toà nói là không bị lừa. Thế mà mấy thằng nghị còn đoi xử chung thân.
    Bây giờ còn đòi xử cả vợ, đẩy 3 đứa con nhỏ vào cảnh ko cha ko mẹ.
    Hồ sơ có đầy đủ chứng cứ BK lừa đảo, có cả đơn của HP yêu cầu công an điều tra, điều tra xong cơ quan điều tra thu được tiền trả lại cho HP chứ k phải BK tự trả, ra tòa k phải nói không lừa là k lừa.
    Muốn chửi thì phải suy nghĩ trước đi nhé.
    Vợ BK mà không bị xử thì vụ trong vụ Huyền Như chị gái HN cũng phải k bị xử vì bà ấy mới thực sự là bảo gì ký nấy.
    Dám làm thì dám chịu thôi, tự họ đẩy con họ vào cảnh đấy chứ ai đẩy.
    BK chết vì quá tự tin, theo mình đánh giá là K chưa phải là thông minh, phải nghĩ đến bước sa cơ mà đừng cho vợ đại diện ký tá gì chứ. BK cậy quan hệ lớn k ai dám động đến điều tra nên mới chủ quan thế.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,794 Bài viết

• 5,841 Được cảm ơn

Chính ông Long đã nói ở toà là ông Kiên ko lừa nhé.
    Mà kể cả có lừa thật thì khi đã đòi đc lại tiền cho khổ chủ thì ko bao giờ có án chung thân.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 44 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi petit_cochon Xem bài viết
    Chính ông Long đã nói ở toà là ông Kiên ko lừa nhé.
    Mà kể cả có lừa thật thì khi đã đòi đc lại tiền cho khổ chủ thì ko bao giờ có án chung thân.
    Bạn Lơn con yêu quý!

Thằng Kiên bạc và đồng bọn không lừa và chẳng bao giờ lừa được tay Long Hòa Phát đúng như hắn nói trước tòa. Trước tòa, Công ty CP Thép Hòa Phát, một pháp nhân độc lập chứ không phải là cá nhân chủ tịch tập đoàn Hòa Phát, mới là bên bị thằng Kiên lừa và nếu không rút đơn thì nó vẫn được xác định là bị hại trong vụ án lừa đảo chiếm đoạt tài sản. Ông Long có nói hàng vạn câu vô thưởng vô phạt về quan hệ với thằng Kiên mà Công ty CP Thép Hòa Phát không rút đơn thì thằng Kiên vẫn là thằng lừa đảo đang bị xét xử.

Chị chắc chắn vợ và em gái thằng Kiên bạc không thể đứng ngoài những hành vi phạm tội của chồng nó. trong vụ án bình thường thì pháp luật có thể bao dung nhân đạo, nhưng trong vụ án này công lý cần phải được thực thi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 404 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ecolawvn Xem bài viết
    Có mấy mẹ trẻ có tí luật lá vào là hay thích ra vẻ tầm chương trích cú, trong khi sơ đẳng lại chưa rõ luật lá ấy do ai tạo ra, ai sử dụng và để phục vụ ai.

Trên hết, bầy cừu phải thượng tôn pháp luật của kẻ chăn cừu, trong khi kẻ chăn cừu đó cũng phải thượng tôn công lý của cả đàn cừu. Đó là mối quan hệ cộng sinh hữu cơ mà từ con cừu khôn nhất tới kẻ chăn cừu ngu nhất của đàn cừu đều phải hiểu nếu muốn tồn tại.

Bọn tài phiệt lũng đoạn lợi dụng thời thế để cướp đoạt cả của công lẫn của tư, rồi dùng của cướp đoạt đó câu kết với nhau và với một bộ phận chóp bu chính trị phản động để lập nhóm mưu đồ cướp đoạt tài sản và nô dịch quần chúng ở mức độ ngày càng lớn hơn, làm bần cùng quần chúng nhân dân và khiến quốc gia suy vong.

Ở các nước hậu Liên Xô, bọn này là những oligarch kiểu Mikhail Khodorkovsky, Vladimir Gusinsky, Boris Berezosky ở Nga và bọn đang làm loạn ở Ukraina. Bọn chúng phải bị chính quyền răn đe và trấn áp chặt chẽ để hạn chế tác hại tới đời sống quần chúng nhân dân và sự tồn vong của đất nước.

Tại Việt Nam, bọn tài phiệt lũng đoạn có hơi hướng oligarch như thằng Kiên bạc cùng đồng bọn và những thằng tài phiệt thuộc băng có nguồn gốc học tập và lao động từ các nước SNG và Đông Âu về chắc chắn đang và sẽ bị công lý răn đe và trừng phạt. Nếu không làm được điều này thì quần chúng nhân dân không chỉ bị chúng cướp vàng, cướp tiền trong tài khoản, cướp chứng khoán trên sàn, cướp nhà đất đang ở và mưu sinh, mà còn bị chúng cướp ngay cả tính mạng lẫn sự tồn vong của đất nước.
    Có chắc là sự tồn vong của đất nước hay tồn vong của....?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,054 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NguoiHanoi2013 Xem bài viết
    Bạn đọc cái này để mà biết là những người chơi sàn vàng họ thua là do họ ngu họ tham hay do bọn chủ sàn bố láo nhé:

Sáng 24/12/2007, ông Nghĩa đặt lệnh bán 3.000 lượng với giá 15,69 triệu đồng/lượng. Sau đó, ông Nghĩa được nhân viên ACB thông báo đã khớp được 150 lượng, còn 2.850 lượng chưa khớp. Tiếp đó, ông Nghĩa đặt lệnh hủy 2.850 lượng chưa khớp rồi đặt tiếp lệnh bán 2.850 lượng, giá lúc này chỉ còn 15,66 triệu đồng/lượng và được thông báo lệnh bán đã được khớp.

Tuy nhiên, cuối giờ chiều cùng ngày, nhân viên ACB điện thoại thông báo lệnh buổi sáng bị nhầm lẫn. Cụ thể, khi ông Nghĩa đặt lệnh bán 3.000 lượng thì đã khớp lệnh bán 2.850 lượng, không phải chỉ 150 lượng. Sự nhầm lẫn này dẫn đến hậu quả là ông Nghĩa đã đặt lệnh bán... khống 2.850 lượng vàng. Do ngay trước thời điểm bán khống 2.850 lượng vàng này trong tài khoản của ông Nghĩa chỉ còn 150 lượng vàng nên lệnh bán khống 2.850 lượng này khớp lệnh thì tài khoản của ông Nghĩa bị âm đến 2.700 lượng vàng (quy thành tiền thì số vàng này trị giá trên 42 tỉ đồng).

http://dantri.com.vn/kinh-doanh/nguy...ong-613523.htm

Thế xong rồi mấy vụ kiện này tòa xử sao thím? ACB có sai ko?

Theo tôi đọc thì yêu cầu bồi thường đều ko được Tòa chấp nhận . Tòa cũng ko xử ACB có tội. Hôm nọ còn thấy bác nào bảo người ta kiện ra Tòa nhiều lắm, nhưng lần nào ACB cũng thắng kiện .

Ngoài việc kiện đòi hơn 84 tỉ đồng trên, ông Nghĩa còn yêu cầu ACB bồi thường thêm 166 tỉ đồng vì cho rằng ACB đã có lỗi khi thông báo chấm dứt hợp đồng trái pháp luật, gây thiệt hại cho ông. Tuy nhiên, yêu cầu này cũng không được tòa án hai cấp chấp nhận.
    Tôi cũng nói với thím rồi đó , tham gia cái gì cũng phải tìm hiểu , thử hệ thống cho kỹ , hỏi kinh nghiệm người khác, đáng tin cậy thì mới chơi , 1 hệ thống sàn như mứt thế , rủi ro thế thì đừng chơi nữa. Biết nó như cái bẫy mà còn ôm đống tiền lao vào bảo sao lại chết? chọn chỗ uy tín mà đánh chứ, ko thì gửi tiết kiệm thì có sao đâu , đây dốt nhưng lại tham lợi nhuận cao cơ.

Nói thật với thím tui và nhiều người tui biết thì chả bao giờ thèm chơi ở cái sàn vàng ACB này , tui chỉ đọc commen ca thán trên mạng mà cũng đủ thấy nản , trình độ đa phần là ko có nên chơi thì toàn thua, nên với tui bác nào chơi ở đây là vừa nu vừa tham thì mới chơi

Trục trặc hệ thống là ko tránh khỏi, nhưng tui cũng biết nhiều người trong số đó đa phần do ko hiểu rõ luật chơi của sàn, nhưng chơi thì Chí phèo lắm , thắng thì ko sao chả thấy đổ tại lỗi sai gì , nhưng nếu thua toàn lăn quay ra ăn vạ mà nhiều khi là lỗi của chính họ chứ ko phải sàn sai đâu. Nếu nghe họ nói mới chỉ 1 chiều chả biết đúng sai thế nào, xem thêm Tòa xử cho nó có 2 chiều he.

Tôi chả bênh gì lão K đâu, chắc chắn là lão "đắc tội" với ai rồi, tôi chỉ thắc mắc sao trước Tòa lại xử ACB thắng nhỉ? Nếu trước tòa xử ACB sai thì giờ mới bảo ACB có tội được.

Còn nếu bảo sàn vàng ACB có tội thật thì có nghĩa mấy Tòa hồi trước xử sai chăng? Nếu vậy phải đưa mấy tòa đã xử vụ này ra xem lại sao hồi trước lại xử thế??

Ngoài ra hôm nọ tôi đọc ở đâu đó bảo 1 hành vi KD vàng mà bị buộc 2 tội, vừa tội KD trái phép vừa tội Trốn thuế. Sao ko thành 1 tội VD như KD trái phép trốn thuế đi nhỉ? Vì đã KD trái phép thì có ai đi nộp thuế đâu? và có ông thuế nào thu thuế cho hành vi KD trái phép ko ta? Cái này thực sự tui ko hiểu được , bác nào biết làm rõ dùm

Qua vụ này tui cũng muốn hiểu thêm về luật trong KD cổ phần cổ phiếu. Thấy ông LS của ACB đã chứng mính cơ quan nhà nước có giấy xác nhận là KD cổ phần cổ phiếu ko phải đăng ký KD và cũng ko thể đăng ký KD , ông đó đi đăng ký KD ko ai đăng ký cho cả. Vậy là như thế nào?

Tất cả những người đang KD cổ phần cổ phiếu khác , cả các nhà đầu tư chứng khoán cá nhân khác có cần phải đăng ký KD hay ko?
    • 91 Bài viết

• 5,316 Được cảm ơn

Ông Long ko tố cáo tố giác gì ông Kiên hết, ông ấy chỉ đề nghị làm rõ thôi. Đây là tội danh được vẽ ra sau khi ông Kiên bị tạm giam. Nạn nhân trước toà một mực nói ko bị lừa mà Toà cứ ép bảo là lừa đảo là sao? Thế có khác gì bác sĩ cứ mổ mà nạn nhân không kêu đau không!

Đừng dũng những từ cổ vũ theo kiểu khẩu hiệu để quy kết tội cho người. Tội danh là phải hội đủ điều kiên cần và đủ của 4 cấu thành phạm tội hình tự, có 3 mà thiếu 1 cũng ko kết tội được. Đừng đưa hậu quả ra mà loè bịp người dân. Báo chí không phải tự nhiên lúc đầu họ ủng hộ ông Kiên đâu. Nên nhớ chỉ sau khi các cụ có chỉ đạo rồi thì báo chí mới quoay ngoắt lên án kiên bạc thôi. Ko phải tự nhiên mà họ khởi tố báo chí vì trích lời LS đâu. Có định hướng cả đấy. Nói theo định hướng của người khác như con vẹt mong hòng lừa người khác đâu có dễ. Đầu đất nên mới nặng copy rồi paste, biết cái quoái gì đâu mà phân tích.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 246 Bài viết

• 1,223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ecorental Xem bài viết
    Ông Long ko tố cáo tố giác gì ông Kiên hết, ông ấy chỉ đề nghị làm rõ thôi. Đây là tội danh được vẽ ra sau khi ông Kiên bị tạm giam. Nạn nhân trước toà một mực nói ko bị lừa mà Toà cứ ép bảo là lừa đảo là sao? Thế có khác gì bác sĩ cứ mổ mà nạn nhân không kêu đau không!

Đừng dũng những từ cổ vũ theo kiểu khẩu hiệu để quy kết tội cho người. Tội danh là phải hội đủ điều kiên cần và đủ của 4 cấu thành phạm tội hình tự, có 3 mà thiếu 1 cũng ko kết tội được. Đừng đưa hậu quả ra mà loè bịp người dân. Báo chí không phải tự nhiên lúc đầu họ ủng hộ ông Kiên đâu. Nên nhớ chỉ sau khi các cụ có chỉ đạo rồi thì báo chí mới quoay ngoắt lên án kiên bạc thôi. Ko phải tự nhiên mà họ khởi tố báo chí vì trích lời LS đâu. Có định hướng cả đấy. Nói theo định hướng của người khác như con vẹt mong hòng lừa người khác đâu có dễ. Đầu đất nên mới nặng copy rồi paste, biết cái quoái gì đâu mà phân tích.
    Trời, tính đùa với pháp luật hả????
    • 216 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Nhưng sao mình đọc mấy top về bầu Kiên thì thấy số commt của bạn còn nhiều hơn của NguoiHN đó bạn! Nói một cách khách quan thì người cần bịt tai bịt mắt vào là bạn đó, bạn apeti ạ!
    • 216 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contraiyeuquicuame Xem bài viết
    Mình chả hiểu gì về luật, cũng chả biết KD vàng, chỉ thấy là làm ăn ở VN có phải cứ đúng luật là tồn tại đc đâu? Chồng bị tù 30 năm rồi, lại còn triệt nốt cả vợ con của ông ta mới thỏa mãn hay sao? Cái gì cũng có 2 mặt, làm quá rồi sau này sẽ phải trả giá.
    Thế hai vợ chồng cùng phạm tội thì chỉ cần đại diện một người đi tù là được hả bạn?
    • 1,794 Bài viết

• 5,841 Được cảm ơn

Bài này đăng trên FB Nghiệp Kinh doanh, các bạn đọc rồi tự suy nhé:

Có một điều rất lạ là từ khi tham dự phiên tòa xét xử Bầu Kiên tới khi phiên tòa kết thúc, ông Trần Đình Long đều có mặt, trừ hôm cuối cùng tuyên án!

Trong những ngày đó ông đã thay đổi quan điểm, lời nói của mình trước tòa: Ban đầu thì nói không biết, theo những bài tường thuật và video hiếm hoi thì ông dường như chỉ trả lời cho có theo như bản luận tội của VKS. Những ngày cuối cùng ông đã thay đổi cách trả lời, tuy nhiên những lời nói này lại không được ghi lại và làm căn cứ để xét xử tội danh LỪA ĐẢO theo đúng BẢN CHẤT sự việc... (có một vài chi tiết chưa tiện tiết lộ)

Vậy điều gì đã diễn ra và tác động tơi ông Trần Đình Long trong khoảng thời gian 21 tháng từ khi Bầu Kiên bị bắt tới khi xét xử?
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4