TIN TÀI TRỢ.

Vinamilk mất gần 6.000 tỷ đồng sau vài giờ

• 6 Lượt chia sẻ
  • 20.6K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,157 Bài viết

• 4,472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Longcua Xem bài viết
    Vẫn nguyên xi mà, có xóa đâu bạn?
    http://www.vinamilk.com.vn/?vnm=market&id=25

Cho nên thông tin từ cái link bạn nào đưa nói là Vinamilk đang cho tiêu hủy tài liệu liên quan đến Fonterra nghe vô lý nhỉ!!!
    Ngay khi vụ Fonterra mới khui ra mình lên không thấy có, nay lại có nhỉ?

Nhưng sao VNM im ru bà rù, không hề có 1 động thái gì nhỉ? Lỡ bên NZ ngta làm tới nới tới chốn công bố luôn trong bn tấn hàng nghi nhiễm đó bán cho ông A, B, C....mà có tên VNM thì lúc đó còn chết thê thảm nữa. Nếu k có mua thì cứ lên tiếng như ông Nutifood đi cho khách hàng yên tâm chứ.
    eNortjKzUjI0NTY2tVCyBlwwFYsC1g,,19
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 467 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

Bấm pause phím Auto chửi đi nha mấy mẹ
    http://www.vinamilk.com.vn/?vnm=news.
    Fonterra%281%29

Dự là sẽ bấm Play chửi với lý do chắc là VNM có gì nên mới bày trò email này nọ hoặc là cái email ấy ai làm chả được . Nào xin mời
    • 94 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

cứ sữa xách tay mà uống thôi.
    • 431 Bài viết

• 605 Được cảm ơn

Đúng là nội dung thư kỳ kỳ, chắc tụi đó vữn xem người vn đa số là con nít mới đẻ chưa biết gì.
    • 2,631 Bài viết

• 9,529 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nào giỏi TA đọc thử bài này xem sao...

http://tvnz.co.nz/national-news/call...eepens-5526120
    • 155 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

http://www.thanhnien.com.vn/pages/20...-vinamilk.aspx

Báo cũng đăng nè,nội dung thư đó đâu cần phải giả mạo nhỉ
    cùng tham gia cuộc thị siêu người mẫu nhí https://zaodich.com/forum/f3067/thong...51/index7.html
    • 155 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

vì con mình dùng vinamilk hoàn toàn, nên cũng search các bài viết liên quan đến vụ nhập khẩu nguyên liệu này thì thấy blog của nhân vật online thiệt là đưa tin cá nhân quá, ko có link nguồn rõ ràng, và nội dung thì toàn phản động.
    Dù gì thì mình cũng sẽ tỉnh táo và tin vào những gì mình thấy: con phát triển khỏe mạnh, trộm vía từ ngày dùng sữa tươi ko đường, cân nặng và chiều cao tiến triển rõ (bé 22 tháng cao 90 nặng 16.5)
    cùng tham gia cuộc thị siêu người mẫu nhí https://zaodich.com/forum/f3067/thong...51/index7.html
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,313 Bài viết

• 3,864 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me-cun-sap-beo Xem bài viết
    Ngay khi vụ Fonterra mới khui ra mình lên không thấy có, nay lại có nhỉ?

Nhưng sao VNM im ru bà rù, không hề có 1 động thái gì nhỉ? Lỡ bên NZ ngta làm tới nới tới chốn công bố luôn trong bn tấn hàng nghi nhiễm đó bán cho ông A, B, C....mà có tên VNM thì lúc đó còn chết thê thảm nữa. Nếu k có mua thì cứ lên tiếng như ông Nutifood đi cho khách hàng yên tâm chứ.
    Vụ liên quan đến sữa nhiễm khuẩn của Fonterra thì Vinamilk có công bố trên báo chí từ hồi đầu tháng 8 rồi mà bạn. Một số link tham khảo:
    http://dantri.com.vn/thi-truong/vina...and-763721.htm
    http://www.thanhnien.com.vn/pages/20...-vinamilk.aspx
    http://www.baomoi.com/Vinamilk-khong...0/11644456.epi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 690 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Vinamilk em tẩy chay lâu ròi,từ trứoc hồi sữa bột tiệt trùng gắn mác sữa tươi cơ.
    hồi ở Vn,em thường dùng Bavi nguyên can hoặc mộc châu loại dùng trong 6 ngày ấy,uống mùi còn ngái ngài hương vị bò mẹ...chư vinamilk pha tạp bí lù đủ thứ uống lừa vị giác.
    giờ em nuôi 1 con bò sữa hàng ngay vắt xong đun sôi lấy bơ và váng sữa,còn sữa thì uống,đam bảo luôn
    • 547 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một tin đồn của một bloggers mình đọc chả thấy có gì đáng tin cả, trị giá vỗn hóa của VNM bây giờ hàng tỉ $ trong kinh doanh ko ai đi đánh đổ thương hiệu hang top VN của mình chỉ vài đồng bạc lẻ cả, hơn nữa VNM bây giờ là cty đại chúng cổ đông nước ngoài chiếm tỉ lệ khá lớn nên họ cũng tham gia vào quá trình quản trị nên mình tin ko có chuyện làm ăn gian dối kiểu thế đâu.
    VNM bây giờ là thương hiệu toàn cầu rồi sản phẩm xuất đi khá nhiều thị trường rồi nên làm ăn láo thì những quốc gia khác họ ko để yên đâu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,116 Bài viết

• 4,466 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi make_up Xem bài viết
    Tại sao vậy nhỉ?
    TÂY đồn.. vina mikl nhập nhằng nguyên liệu đầu vào, xuất xứ đầu vào, chất lượng đầu vào từ lâu chứ k phải bây giờ...... nhập nguyên liệu hồ cẩm đào và Fonterra ... xóa dấu vêt ...bứng bét lắm
    • 2,116 Bài viết

• 4,466 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thà chịu đắt 1 chút nhưng cứ ngoại mà dùng... trong nước thì TH là thương hiệu khá ổn cho tới hiện nay.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4,802 Bài viết

• 15,416 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua có tình cờ đọc cái bài viết của 1 blogger nào đó nói vụ VNM nhập sữa bột của TQ thông qua mấy công ty (họ có liệt kê tên). Theo mình biết thì mấy cái công ty đó không phải là sân sau của VNM và cty nhập sữa bột cho VNM là công ty khác.

Mẹ nào làm bên dịch vụ sẽ biết ngay được nguồn gốc hàng, số lượng nhập vì tất cả nó có trên thống kê hàng nhập khẩu của HQ.
    Viens M'Embrasser
    • Thành viên webtretho
    • 7 năm
    • 3,371 Bài viết

• 3,449 Được cảm ơn

Cổ phiếu VNM quá cao so với giá trị thật , làm méo mó VnIndex cho nên cần phải đẩy xuống để thị trường lành mạnh hơn
    • 499 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

hình như có 1 nv online nào đó tố Vinamilk dùng nguyên liệu Trung Quốc thì phải! Với cả Fonterra nữa! Dính phốt là phải
    Kún Iu của mẹ!!!
    Há to nào, há to, há to mẹ yêu!
    Ngoằm...Giỏi thế nhờ, hoan hô...!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,811 Bài viết

• 6,143 Được cảm ơn

Mình chả bao giờ mua sữa Vinamilk cho con, tối qua lên cơn hâm thế nào ra làm mấy vỉ liền vì nghĩ nó tiện, đỡ phải uống sữa lạnh. Hôm nay vào đây đọc thấy các mẹ kháo sợ quá lại mang đổi hết sang Milo. Ông bán hàng cũng vui lòng đổi luôn, chả thắc mắc gì. Mấy hôm nữa hàng khôn bán được ế sưng lên thì mới gọi là khó dễ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,080 Bài viết

• 18,396 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em từng bị dính 1 hộp sữa chua VNM mốc đây
    • 271 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Nguồn tin: http://cafef.vn/doanh-nghiep/vinamil...222975ca36.chn

Vinamilk lên tiếng bác bỏ tin SAI SỰ THẬT về sữa bị nhiễm độc

embed-btn

vinamilk-len-tieng-bac-bo-tin-sai-su-that-ve-sua-bi-nhiem-doc
    Kết quả kiểm nghiệm tất cả 16 mẫu sữa bột của Vinamilk không chứa vi khuẩn Clostridium Botulinum (vi khuẩn độc thịt).

Công ty cổ phần sữa Việt Nam (Vinamilk) vừa lên tiếng về những thông tin thất thiệt liên quan đến sản phẩm của công ty.

Khẳng định của Vinamilk cho biết, Chi cục An toàn Thực phẩm (ATTP) TP.HCM – thuộc Sở Y tế TP HCM đã thông báo kết quả kiểm tra mẫu sữa bột của Vinamilk và một số doanh nghiệp được lấy ngẫu nhiên ngoài thị trường. Theo đó, kết quả kiểm nghiệm tất cả 16 mẫu sữa bột của Vinamilk không chứa vi khuẩn Clostridium Botulinum (vi khuẩn độc thịt).

16 mẫu sữa được kiểm tra gồm: Sản phẩm dinh dưỡng ít béo, bổ sung canxi- CanxiPro; Sản phẩm dinh dưỡng đặc biệt dành cho người bệnh tiểu đường - Vinamilk Diecerna; Sản phẩm dinh dưỡng đặc biệt dành cho người thừa cân béo phì - Vinamilk giảm cân; Sản phẩm dinh dưỡng đặc biệt -Vinamilk Sure Prevent; Sữa bột dành cho bà mẹ mang thai và cho con bú - Dielac Mama Vanilla; Thực phẩm dinh dưỡng Dielac Pedia các loại dành cho trẻ từ 1-6 tuổi; Sữa bột nguyên kem có đường - Vinamilk dinh dưỡng; Sản phẩm dinh dưỡng Dielac Alpha các loại (Dielac Alpha Step 1, Dielac Alpha Step 2, Dielac Alpha 123, Dielac Alpha 456) dành cho trẻ em từ 0-6 tuổi; Sản phẩm dinh dưỡng Dielac Optimum các loại (Dielac Optimum Step 1, Dielac Optimum Step 2, Dielac Optimum Step 123, Dielac Optimum Step 4) dành cho trẻ em từ 0-6 tuổi. Những sản phẩm này đều đạt các chỉ tiêu lý hóa, kim loại, vi sinh theo tiêu chuẩn đã công bố, không chứa vi khuẩn Clostridium Botulinum (vi khuẩn độc thịt).

Vinamilk một lần nữa khẳng định sản phẩm sữa bột của Vinamilk hoàn toàn an toàn cho người sử dụng, không liên quan đến nguồn nguyên liệu bị nhiễm khuẩn từ Fonterra.

Nguyên liệu whey protein concentrate mà Vinamilk đang sử dụng cho sản xuất các sản phẩm sữa bột của Vinamilk đều được nhập khẩu từ Mỹ và EU. Tất cả các nguyên vật liệu khác mà Vinamilk đang sử dụng để sản xuất các sản phẩm sữa của Vinamilk cũng đều nhập khẩu từ Mỹ, New Zealand và các nước EU. Việc này được chứng minh bằng các chứng từ nhập khẩu, trong đó có giấy chứng nhận xuất xứ hàng hóa (C/O) của Vinamilk tại các cơ quan Hải quan của Việt Nam.

Doanh nghiệp sữa hàng đầu Việt Nam cũng nêu rõ một số trang mạng cá nhân có đăng tải thông tin Vinamilk nhập khẩu nguyên vật liệu sữa từ Trung Quốc là hoàn toàn sai sự thật, gây tâm lý hoang mang cho người tiêu dùng, nhằm mục đích phá hoại nền kinh tế Việt Nam. Vinamilk chính thức bác bỏ thông tin này.
    Minh Thành

Theo Trí Thức Trẻ/Vinamilk
    MẸ YÊU MOON - BỐ YÊU MOON
    MOON YÊU BỐ MẸ.
    • 464 Bài viết

• 1,689 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cái cần trả lời thì ko trả lời, đúng là lạc đề. Hỏi 1 câu yes/no: nguyên liệu làm sữa có phải nhập từ tung của ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,080 Bài viết

• 18,396 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi t21_newyork Xem bài viết
    cái cần trả lời thì ko trả lời, đúng là lạc đề. Hỏi 1 câu yes/no: nguyên liệu làm sữa có phải nhập từ tung của ko?
    Chắc không dám trả lời
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4