Vinamilk mất gần 6.000 tỷ đồng sau vài giờ

• 6 Lượt chia sẻ
  • 20.3K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 119 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Vinamilk mất gần 6.000 tỷ đồng sau vài giờ

http://news.zing.vn/Vinamilk-mat-gan...me_cate.tinmoi

Cổ phiếu Vinamilk bất ngờ giảm rất mạnh, khi mất 4,9% giá trị (7 nghìn đồng) xuống 136 nghìn đồng/cổ phiếu trong phiên giao dịch cuối tuần. Vốn hóa của Vinamilk đã mất hơn 5,8 nghìn tỷ, xuống còn gần 113,4 nghìn tỷ đồng (tương đương 5,4 tỷ USD).

Đây là mức giảm mạnh nhất của cổ phiếu này trong vòng một năm qua. Giá trị mất đi này thậm chí còn lớn hơn vốn hóa của Chứng khoán Sài Gòn SSI hay Vinaconex, hay gần tương đương với giá trị cổ phiếu của bầu Đức.
    von-hoa-vinamilk-boc-hoi-gan-6000-ty-sau-phien-lich-su
    Dù giảm mạnh trong phiên hôm nay, nhưng những nhà đầu tư nắm giữ Vinamilk trong dài hạn có lẽ không bận tâm nhiều, khi cổ phiếu này đã tăng gần 60% từ đầu năm tới nay.
    Hiện Vinamilk là doanh nghiệp có vốn hóa thị trường lớn thứ 2 trên thị trường chứng khoán Việt Nam, đứng sau PV Gas, đạt 128,9 nghìn tỷ đồng (6,1 tỷ USD).

Theo CafeBiz/TTV
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,317 Bài viết

• 2,075 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Tại sao vậy nhỉ?
    • 4,158 Bài viết

• 4,469 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Dính đến cái vụ có 1 nhân vật online nào đó tố VNM dùng nguyên liệu Tung Của và Fonterra chắc luôn nè!
    eNortjKzUjI0NTY2tVCyBlwwFYsC1g,,19
    • 4,158 Bài viết

• 4,469 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Le.QuangHoa Xem bài viết
    Cái ni trên fb tràn ngập tối qua rồi mà chị!

PS EM là KHanh Le nhưng mà bị khoá nick nên mượn nick này dùng tạm!
    Em k thấy cái này sao? -> :P
    Mà nếu lều báo k biết, tưởng chị là người đầu tiên biết và chia % cho chị thì chị cũng ...xin nhận
    eNortjKzUjI0NTY2tVCyBlwwFYsC1g,,19
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,317 Bài viết

• 2,075 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Cũng mới đọc vụ tin VNM mua sữa bột của bạn Tàu xong,
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 160 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

đọc xong cái tin đó em chuyển sang uống sữa khác rùi !kệ . tin hay ko ko biết, vinamilk ko giải thích ngay và rầm rộ thì mình cũng chả tin
    • 177 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chán ! Vậy giờ sd sữa nào các mom !
    Dự rằng có vị Bộ trảng lại lên hô khẩu hiệu và kêu gọi , chắc họ chỉ giỏi cái nì . Chán !
    • 292 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

chắc bị vụ j rồi thì mới thế.mình thì mới mua VNM cho con uống
    • 4,158 Bài viết

• 4,469 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Sự thật ra sao k cần biết, chỉ thấy cách VNM hành xử thật k đáng tin. Đang để công khai trên web là Fonterra là đối tác lớn, ngoặt 1 phát xóa luôn. Mình là ng tiêy dùng mình k tin những người đổi trắng thay đen như vậy.
    • 748 Bài viết

• 1,651 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-cun-sap-beo Xem bài viết
    Sự thật ra sao k cần biết, chỉ thấy cách VNM hành xử thật k đáng tin. Đang để công khai trên web là Fonterra là đối tác lớn, ngoặt 1 phát xóa luôn. Mình là ng tiêy dùng mình k tin những người đổi trắng thay đen như vậy.
    Đúng vậy, khi thấy fonterra bị lỗi kỹ thuật gây tai tiếng vinamilk trở mặt ngay.
    • 103 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Vui. ăn xương máu trẻ con cho lắm vào. Cũng đến ngày phải trả giá chứ. Xuống nữa đi càng tốt.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,342 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Cho chết, ai bảo lừa người tiêu dùng cơ. Người Việt Nam đang tảy chay hàng Tàu mà công ti Vinamilk lại nhập sữa bột của TQ về để làm nguyên liệu sản xuẩt sữa thì pó tay rồi. Chết là đáng lắm. Ngã đau mới nhớ lâu được.
    Thôi, tớ không kí đâu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 261 Bài viết

• 532 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chưa bao giờ và sẽ kg bao giờ dùng Vina
    • 981 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    mình không dùng hàng kém chất lượng, lừa gạt người tiêu dùng. Nếu VNM làm ăn đàng hoàng thì cứ công khai cho khách hàng biết .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,660 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

Mình thì trc giờ cũng kg tin cái VNM này lắm nên kg cho con uống VNM. Kg phải là xính ngoại, nhưng sao chẳng thấy tin tưởng cái hàng Việt. Mặc dù là cũng hên xui, như vụ sữa nhiễm khuẩn vừa rồi đó, nhưng dù sao cũng có thể đổ thừa cho HÊN - XUI....
    PC230310-1
    • 684 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Toshiba chúng mày, lũ thất đức, ác nhân chúng mày đang làm hại cả 1 thế hệ trẻ em Việt nam đấy
    Mẹ yêu con, yêu con nhất trên đời.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,261 Bài viết

• 3,513 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me-cun-sap-beo Xem bài viết
    Vẫn nguyên xi mà, có xóa đâu bạn?
    http://www.vinamilk.com.vn/?vnm=market&id=25

Cho nên thông tin từ cái link bạn nào đưa nói là Vinamilk đang cho tiêu hủy tài liệu liên quan đến Fonterra nghe vô lý nhỉ!!!
    • 586 Bài viết

• 1,551 Được cảm ơn

Lâu rồi đã ko dùng sản phẩm của Vnmilk vì thấy chất lượng có vấn đề sao sao đó ...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,947 Bài viết

• 5,432 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Tôi đa nghi nên thấy uống sữa tươi không đường có thể bảo đảm hơn, vì sữa tươi có đường khá dể bị đánh tráo. Nếu chỉ có thành phần đường thì sữa tươi nguyên chất có đường khi uống sẽ không tạo cảm giác là sữa hơi quánh sệt hay lợn cợn ở đầu lưỡi được. Còn nếu có ghi thành phần nguyên liệu cacao thì đặc tính lợn cợn chưa chắc do bột cacao, mà do sữa bột. Các hương liệu như vani có thể dùng để tạo cảm giác dể chịu nhằm đánh lạc hướng khiến người uống bỏ qua các cảm nhận khác về sữa.

Gian lận trong công nghiệp sản xuất ở nước nào cũng có nếu không được giám sát chặt chẽ, nhất là bởi hội bảo vệ người tiêu dùng. Thấy có tin lúc trước ở châu Âu kem đánh răng được ghi trên bao bì theo thể tích, nên có ông lớn trong ngành dùng cách tạo bọt li ti trong kem để bảo đảm đúng thể tích ống kem bán cho khách hàng, nhưng lại tiết kiệm được nhiều khối lượng nguyên liệu.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,703 Bài viết

• 14,973 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    hôm qua thấy tin vinamilk mua sữa bột từ công ty F, nhưng nguồn ko có vẻ là báo lề phải, dự là bị xóa rồi do nguồn ko hợp lệ
    có thể đây là nguyên nhân ?
    không biết có thực vậy ko, nếu không phải sự thật, tung tin đồn thất thiệt như vậy thật chết người
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4