TIN TÀI TRỢ.

Vietnam"s Next Top Model 2013: Nhảm!

• 3 Lượt chia sẻ
  • 18.1K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Le.QuangHoa Xem bài viết
    Chửi xéo ít độc hen
    - Ngọc Trinh đọ nhan sắc Thái Lan
    - Mợ Tiệp ông trùm chân dài
    - Đoàn Kim Hồng Tiến sĩ văn hóa
    - Na Tha Ly ly thành siêu mẫu
    - Tùng lâm anh chàng nhà triệu đô
    - Cô Lý Nhã Kỳ là cái tên luôn làm báo chí nhớ tới!
    Đá xéo anh Minh Cát Tiên Sa chứ ko phải chị Đoàn Kim Hồng đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,551 Bài viết

• 2,828 Được cảm ơn

Một bài báo vô văn hóa, đầy rác rưởi mà có người vào đồng ý với nó
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chương trình này QUÁ HAY!
    Phù hợp với tiêu chí xem Tivi của hàng triệu gia đình Việt!
    • 3,634 Bài viết

• 6,998 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DAM-THII-MI-HUNG Xem bài viết
    Chị này đọc mà hổng hiểu ý của bài báo gì hết, chữi người ta bây giờ có người chữi trở lại coi có nhảy dựng lên hông thì biết
    lại Hưng à? Hưng có hiểu người khác nói gì ko thể? Không hả? Miễn tiếp chuyện Hưng nhé!
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    • 119 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bokhominhhien Xem bài viết
    Đá xéo anh Minh Cát Tiên Sa chứ ko phải chị Đoàn Kim Hồng đâu
    đúng là đá xéo Minh CTS nhưng tại trong bài nêu rõ là TIẾN SĨ VĂN HÓA nên làm mình nhầm với ĐTKH.
    Còn MInh CTS thì là Tiến sĩ NGHỆ THUẬT HỌC!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,211 Bài viết

• 2,695 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Le.QuangHoa Xem bài viết
    Chửi xéo ít độc hen
    - Ngọc Trinh đọ nhan sắc Thái Lan
    - Mợ Tiệp ông trùm chân dài
    - Đoàn Kim Hồng Tiến sĩ văn hóa
    - Na Tha Ly ly thành siêu mẫu
    - Tùng lâm anh chàng nhà triệu đô
    - Cô Lý Nhã Kỳ là cái tên luôn làm báo chí nhớ tới!
    Cho hỏi chú tình hình bất động sản thế nào rồi ạ?
    Dạo này có chạy đc dự an nào chưa vậy?
    • 119 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saxnuoc Xem bài viết
    Cho hỏi chú tình hình bất động sản thế nào rồi ạ?
    Dạo này có chạy đc dự an nào chưa vậy?
    Tui mà là Mod là tui phạt mợ nhé, vì mợ hỏi ko đúng chủ đề, mà lỡ rồi trả lời cho mợ luôn!
    Nói chung tình hình thị trường chung vẫn ảm đạm, nhưng nếu về phân khúc nhà ở nhu cầu có thật thì vẫn sống đều đều. Đôi khi lượng khách tăng lên do gần cuối năm và do đợi mấy năm nay chờ chạm đáy mà ko thấy đáy nên cũng có khách nhiều. Nhưng chỉ là những nơi nào có thanh khoản, pháp lý đầy đủ, rẻ. Chứ còn những dự án ma thì vẫn đắp chiếu trùm mềnh!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 309 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Không biết Adam có tài cáng gì không chứ nhìn phong cách ăn mặc, dáng điệu là không ưa con mắt rồi, kệch cỡm, bát nháo!!! Quy định của cuộc thi là không cho các thí sinh đã chuyển đổi giới tính đi thi nhưng thành phần BGK như cái "chị" Adam đó thì sao nhỉ??? ăn mặc như mấy chị ấy, liệu có xứng đáng để ngồi lên vị trí đó!!!!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 122 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hi_cha_ki Xem bài viết
    Sai lầm duy nhất là mang 1 chương trình xứ tự do về cho bần nông xem , rồi lý do văn hóa , thuần phong mỹ tục , ngứa mắt được đưa ra . Tôi nhớ không nhầm bên Mỹ cũng có anh giám khảo da đen còn pê đê hơn anh kia . Tôi thì chả quan tâm lắm nhưng đây là chương trình truyền hình thương mại , nếu nhảm không ai xem , nó lỗ mất tiền thì tự nó ngưng , cần chi lũ báo chí định hướng . Mỗi người thích 1 loại chương trình khác nhau , các chị đừng như tay nhà báo , áp quan điểm cá nhân vào cho người khác nhá.
    Có những khán giả như mẹ này nên truyền thông nó sống nhe răng cũng đúng. Bảo sao thế hệ 9x bây giờ cái gì cũng biết, chỉ cái cần biết thì ko biết thôi. Vì những cái 9x biết cũng nhảm nhí do bị tiêm nhiễm từ bọn truyền thông đầu toàn....như bọn này!
    Đừng nói là nhà báo áp đặt để biện minh cho sự tiếp thu văn hóa KHÔNG chọn lọc của một chuơng trình hủ lấu như thế này nhé! Cái gì cũng vừa vừa thôi, chứ thuơng mại hóa chuơng trình đến nỗi coi thường khán giả quá trớn như vậy mà coi được à. Bảo sao XH Việt Nam giờ vẫn chỉ là "quá độ phông văn hóa" mà thôi. Mẹ nó chắc làm đài nhỉ mà bênh chằm chặp thế. Đừng có thấy bài báo nào ra cũng vơ đũa cả nắm gọi là lều báo nhé. Tôi thấy bài này nói quá đúng. Một chuơng trình quá lố và nhảm nhí!!!
    À quên, mình có lời khen là mẹ nó cũng viết được chữ của dân bần nông đấy!!!!
    • 48 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi deplao588 Xem bài viết
    Lâu lắm mới đọc bài viết chửi thẳng, điêu ngoa...nhưng mà đúng thế này. Thật là hả lòng hả dạ.

Cái chương trình này càng ngày càng nhố nhăng, nhạt toẹt và rẻ tiền. Chưa cần biết bạn người Úc là ai, nhưng cái cách phối đồ của bạn ấy thì chả hiểu bạn í người mẫu ở chỗ nào, nhìn thật buồn lôn. Nếu như xem chương trình của Mỹ, người ta có cảm giác tôn trọng nghề người mẫu, nghề trang điểm, thì phiên bản Việt chỉ làm người ta thấy rẻ tiền, xem thường cái nghề mà những người gọi là ban giám khảo được đại diện.

Bạn có thể là 1 chuyên gia (hay 1 người nhiều làm lâu) trong nghề, nhưng để dạy người khác trong nghề này thì có lẽ Nam Trung hay bạn gí mắt ti hí (quên tên rồi) chưa đủ tâm - tầm - đức để dạy

P/s: mình ko gọi đây là bài báo bởi theo mình được biết, báo chí ko dùng ngôn ngữ thế này, nhưng lần này mình thích cái giọng điêu ngoa bởi nó phù hợp với các chị nữ trong bgk của VNNTM
    Chuẩn luôn! Thấy 2 cái thể loại Nam Trung và "**" Cường là hết muốn xem rồi!

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 206 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Năm ngoài mình xem Asia Next top model thấy hay bao nhiêu thì nhìn lại VN NTM chán bấy nhiêu. Cách giảm khảo của ANTM nói với thí sinh cũng rất lịch sự, nhã nhặn, mặc dù ko sỉ vả nhưng đủ khiến thí sinh phải ngượng và sửa lỗi sai của mình ( nhớ tập bạn Trang của VN bị đèn đỏ và ko mặc đc bikini). Trong khi giảm khảo VNNTM thì sỉ vả ko tiếc lời. Chẳng hiểu giỏi giang, tầm cỡ tới đâu mà nói chẳng khác nông dân, hàng tôm hàng cá.
    Mà nói ra rộng hơn, nhìn chung thời trang việt nam bây giờ quá kém, hầu hết đều là sao chép và copy ý tưởng thiết kế của nước ngoài, từ nhà thiết kế lớn tới nhà thiết kế nhỏ. Mình thấy họ chỉ giống như những người thợ may chuyên nghiệp, chứ ko phải nhà thiết kế chuyên nghiệp.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,182 Bài viết

• 3,109 Được cảm ơn

Sau mùa đầu tiên thì mình ko xem nữa. Cảm thấy chương trình ngày cảng đi quá đà.
    • 1,743 Bài viết

• 4,214 Được cảm ơn

"Làm make-up (tức trang điểm), chắc chắn là phải nhục rồi."

Nhà báo chắc là ng lớn tuổi, ngôn ngữ hơi khắt khe nhưng khá đúng. Nhưng riêng đoạn này thì m k đồng ý. Làm ăn lương thiện thì chẳng có gì là nhục.
    M cũng ghét ctrinh này, ăn mặc thì linh tinh, chả có thẩm mĩ gì mà bao biện là để khẳng định cá tính,để tạo suy nghĩ mới cho các e làm thời trang là phải đột phá. Đột phá trog thời trang là đột phá thẩm mĩ chứ k phải đột phá kiểu nhố nhăng không thẩm mĩ như chị Trung và chị Kuong. Mà sự đột phá này bao giờ cũng chỉ có chị Tr, chị K thể hiện, các giám khảo nữ vẫn giữ nguyên bản chất, thế sự đột phá này là thế nào?
    Hôm nọ thấy chị Trung trả lời phỏng vấn truyền hình, rất là phong cách Chị.
    Chả hiểu ctr có thực sự đem lại hiệu quả, tìm ra những ng mẫu tài năng thực sự hay chỉ là chỗ để các e có ước mơ làm ng mẫu cắn răng nhịn nhục bước vào để khởi đầu cho mơ ước của m.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,612 Bài viết

• 7,717 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bachtuocxinh Xem bài viết

Nhà báo chắc là ng lớn tuổi, ngôn ngữ hơi khắt khe nhưng khá đúng. Nhưng riêng đoạn này thì m k đồng ý. Làm ăn lương thiện thì chẳng có gì là nhục.
    Câu này nhà báo đá đểu Nam Trung "nhục" chứ đâu phải nói nghề make-up nhục thật đâu chị.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,592 Bài viết

• 16,009 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi unchangable Xem bài viết
    Tay ma cô tiến sỹ là gđ Cát Tiên sa, chồng huỳnh thanh tuyền ấy chứ
    Nghe đồn tay đó học dốt lém mà sao về nước RINH nguyên cái bảng hiệu "Tiến Sỉ Nghệ Thực"

Ưng Thanh Hằng chứ 2 con mẹ quánh phấn và thợ may kia thì thấy gớm, tinh vi ghê luôn Mấy bạn thí sinh chân ướt chân ráo nên ráng nhịn nhục kiếm đường tiến thân trong nghề thôi, chưa kể có khả năng bị 2 con đó "ăn thịt"

Bà Thanh Hằng, ưng thì ưng nhưng tui tức bà lắm. Tại sao bà cho Võ Cảnh rớt từ vòng gửi xe, không được vào ngôi nhà chung?!?!??! Phải chăng vì mối tư thù năm xưa với ả Tiệp?

http://hcm.24h.com.vn/thoi-trang/vnt...78a566514.html

_have_logo_DC011jpg1369371231
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n
    • 327 Bài viết

• 703 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em chỉ nhìn mợ Cường với mợ Trung năm ngoái là đã cho nó ra khỏi list xem rồi. Làm BGK mà cứ như bố thiên hạ.. 1 ông thợ may và 1 ông đánh phấn mặc váy nghĩ mình là Quý tộc.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,592 Bài viết

• 16,009 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi skillofwind Xem bài viết
    Em chỉ nhìn mợ Cường với mợ Trung năm ngoái là đã cho nó ra khỏi list xem rồi. Làm BGK mà cứ như bố thiên hạ.. 1 ông thợ may và 1 ông đánh phấn mặc váy nghĩ mình là Quý tộc.
    Còn chanh chua me khế tắc cơm mẻ dấm gạo nữa gái Không ai sánh bằng
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 147 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bachtuocxinh Xem bài viết

M cũng ghét ctrinh này, ăn mặc thì linh tinh, chả có thẩm mĩ gì mà bao biện là để khẳng định cá tính,để tạo suy nghĩ mới cho các e làm thời trang là phải đột phá. Đột phá trog thời trang là đột phá thẩm mĩ chứ k phải đột phá kiểu nhố nhăng không thẩm mĩ như chị Trung và chị Kuong. Mà sự đột phá này bao giờ cũng chỉ có chị Tr, chị K thể hiện, các giám khảo nữ vẫn giữ nguyên bản chất, thế sự đột phá này là thế nào?
    Hôm nọ thấy chị Trung trả lời phỏng vấn truyền hình, rất là phong cách Chị.
    Chả hiểu ctr có thực sự đem lại hiệu quả, tìm ra những ng mẫu tài năng thực sự hay chỉ là chỗ để các e có ước mơ làm ng mẫu cắn răng nhịn nhục bước vào để khởi đầu cho mơ ước của m.
    Bạn nói dài dòng quá, nhưng chốt lại là bạn ko hiểu ý câu đó rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,111 Bài viết

• 1,749 Được cảm ơn

Ko thích và cũng ko xem chương trình này. nhưng cũng có đọc báo và mấy lần bị xem vài phút.
    Nói gì thì nói. Truyền thông có sức ảnh hưởng rất là mạnh đến với người xem. Đặc biệt là giới trẻ. Mình thấy rất nhiều chương trình chỉ làm cho giới trẻ a dua đua đòi, mơ ước hão, chạy theo xu hướng mà ko tập trung vào 'đúng chức năng' của mình là lo ăn học trau dồi kiến thức và rèn luyện đạo đức.
    Ý kiến chủ quan của mình là nên dẹp những chương trình như thế này đi và thay vào những chương trình phù hợp với nước mình. Có lẽ mình cổ hữu nhưng mình thích những chương trình ngày xưa. Ko nháo nhào ồn ào và nhất là ghét cái khoảng 'hãy bình chọn'. Có lẽ ngày xưa chương trinh giải trí thiên về trí tuệ nhiều hơn nên khi xem xong thì người lớn đc nhắc lại, bổ sung kiến thức, còn người trẻ thì từ đó học hỏi và củng cố kiến thức, có khi còn thúc đẩy tinh thần học tập lên. Còn bây giờ đâu thấy gì bổ ích đâu. nhiều khi còn mang cục tức khi xem.
    • 1,743 Bài viết

• 4,214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotvozer Xem bài viết
    Bạn nói dài dòng quá, nhưng chốt lại là bạn ko hiểu ý câu đó rồi
    K hiểu bạn có hiểu nội dung m nói dài dòng về cái gì k nhỉ, đoạn đầu m bình phẩm về câu đó, đoạn sau m phát biểu về chương trình đấy, diễn đàn có quy định là k được phát biểu dài dòng à, mà cái dài dòng của m nó chả liên quan đến "câu đó" đâu.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4