TIN TÀI TRỢ.

Vietinbank không bồi thường vụ Huyền Như'

• 54 Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 316 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 881 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Cuộc đời em đen như tên gọi "Huyền Như" .Không chỉ mình em mà còn bao người tan cửa nát nhà vì em..Không tử hình là phúc nhà em còn lớn roài...xin giảm gì nữa đây.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 469 Bài viết

• 1,335 Được cảm ơn

Đề nghị ai có ảnh thằng đại diện VKS thì cho nó chường mặt ra để mọi người chiêm ngưỡng với!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,551 Bài viết

• 20,455 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nghe gia đình có công với cách mạng là thấy muốn chửi rồi, Dương Chí Dũng cũng thế, toàn cậy thân thế. Một lũ cocc, cccm phá hoại.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • 227 Bài viết

• 1,081 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một ngân hàng mà lại trả lời là khách tự phải quản lý tiền trong tk (còn ngân hàng thì ko), vậy thì khác gì gửi tiền cho cướp...một ngân hàng làm ăn như thế thì còn lý do gì nữa mà ko nói lời vĩnh biệt với nó nhỉ? H nổ đọc lời khai tử cho nó rồi đấy, ai còn lưu luyến sẽ tự gánh chịu hậu quả nhé!
    • 2,755 Bài viết

• 7,305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Alliana Xem bài viết
    Xin lỗi tùm lum người mà sao ko con lỗi nạn nhân bị mất tiền vậy? Thấy có lỗi với Vietin mà ko thấy có lỗi với khách hàng à? Buồn cười nhở?
    Lâu lâu em gái phán câu chuẩn vậy

Chả hiểu sau cứ 1 ngày phán xét HN vẫn tươi cười được Không bao giờ mất đi nụ cười trên môi
    Đây là Nước Mắt Cá Sấu kinh điển nhất
    "Cuộc sống vốn không công bằng. Hãy tập quen dần với điều đó ..."
    Bill Gates
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 565 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

huyen-nhu-xin-toa-xu-nhe-cho-dong-nghiep-nguoi-than
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 565 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Mình không hiểu vì sao BLHS chẳng có tác dụng gì nhỉ, mấy bác UB pháp luật của QH đâu cả rồi.
    Sờ sờ theo Điều 278 thì đây là tội tham ô tài sản (khác với tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản là khi danh nghĩa cá nhân, còn ở đây lợi dụng uy tín cơ quan Vietinbank).
    Con người chỉ khi dead penalty mới biết sợ, còn không chỉ cười khẩy mà thôi.
    Luật không có tác dụng, thì Hiến pháp cũng chẳng có ý nghĩa lớn.

Điều 278. Tội tham ô tài sản
    1. Người nào lợi dụng chức vụ, quyền hạn chiếm đoạt tài sản mà mình có trách nhiệm quản lý có giá trị từ năm trăm nghìn đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới năm trăm nghìn đồng nhưng thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm:
    A) Gây hậu quả nghiêm trọng;
    B) Đã bị xử lý kỷ luật về hành vi này mà còn vi phạm;
    C) Đã bị kết án về một trong các tội quy định tại Mục A Chương này, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm.
    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm:
    A) Có tổ chức;
    B) Dùng thủ đoạn xảo quyệt, nguy hiểm;
    C) Phạm tội nhiều lần;
    D) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ năm mươi triệu đồng đến dưới hai trăm triệu đồng;
    Đ) Gây hậu quả nghiêm trọng khác.
    3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ mười lăm năm đến hai mươi năm:
    A) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ hai trăm triệu đồng đến dưới năm trăm triệu đồng;
    B) Gây hậu quả rất nghiêm trọng khác.
    4. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù hai mươi năm, tù chung thân hoặc tử hình:
    A) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ năm trăm triệu đồng trở lên;
    B) Gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng khác.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dân chủ ở đâu khi VKS cứ mãi bênh cho VTB
    http://epress.vn/vien-kiem-sat-khong...5233p0c144.htm
    • 2,465 Bài viết

• 6,553 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toannh2 Xem bài viết
    Mình không hiểu vì sao BLHS chẳng có tác dụng gì nhỉ, mấy bác UB pháp luật của QH đâu cả rồi.
    Sờ sờ theo Điều 278 thì đây là tội tham ô tài sản (khác với tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản là khi danh nghĩa cá nhân, còn ở đây lợi dụng uy tín cơ quan Vietinbank).
    Con người chỉ khi dead penalty mới biết sợ, còn không chỉ cười khẩy mà thôi.
    Luật không có tác dụng, thì Hiến pháp cũng chẳng có ý nghĩa lớn.

Điều 278. Tội tham ô tài sản
    1. Người nào lợi dụng chức vụ, quyền hạn chiếm đoạt tài sản mà mình có trách nhiệm quản lý có giá trị từ năm trăm nghìn đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới năm trăm nghìn đồng nhưng thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm:
    A) Gây hậu quả nghiêm trọng;
    B) Đã bị xử lý kỷ luật về hành vi này mà còn vi phạm;
    C) Đã bị kết án về một trong các tội quy định tại Mục A Chương này, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm.
    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm:
    A) Có tổ chức;
    B) Dùng thủ đoạn xảo quyệt, nguy hiểm;
    C) Phạm tội nhiều lần;
    D) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ năm mươi triệu đồng đến dưới hai trăm triệu đồng;
    Đ) Gây hậu quả nghiêm trọng khác.
    3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ mười lăm năm đến hai mươi năm:
    A) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ hai trăm triệu đồng đến dưới năm trăm triệu đồng;
    B) Gây hậu quả rất nghiêm trọng khác.
    4. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù hai mươi năm, tù chung thân hoặc tử hình:
    A) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ năm trăm triệu đồng trở lên;
    B) Gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng khác.
    nhưng mà Huyền Như bị truy tố về tội "lừa đảo", chứ ko phải "tham ô"

cho dù bị truy tố về tội tham ô thì cũng có 3 mức án là "20 năm", "chung thân" hoặc "tử hình" mà

chỉ thấy tội cho mấy em sinh viên mới ra trường, không may gặp phải bà sếp thất đức nên mới có kết cục như ngày hôm nay
    news_264a65c0bd_2428b624_japan-sakura-005_21
    • 600 Bài viết

• 1,705 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi No-name2012 Xem bài viết
    Một ngân hàng mà lại trả lời là khách tự phải quản lý tiền trong tk (còn ngân hàng thì ko), vậy thì khác gì gửi tiền cho cướp...một ngân hàng làm ăn như thế thì còn lý do gì nữa mà ko nói lời vĩnh biệt với nó nhỉ? H nổ đọc lời khai tử cho nó rồi đấy, ai còn lưu luyến sẽ tự gánh chịu hậu quả nhé!
    Cái ngân hàng ăn cướp trắng trợn ấy, nó chả thể chết được, vì nó ở thiên đường
    • 591 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy vị luật sư cũng hiền, vào mình chắc tát cho thằng đại diện Viện kiểm sát mấy cái.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,276 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nước mắt cá sấu à, hại bao nhiêu người.
    cVJSp7
    • 600 Bài viết

• 1,705 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgoHongSon Xem bài viết
    Lâu lâu em gái phán câu chuẩn vậy

Chả hiểu sau cứ 1 ngày phán xét HN vẫn tươi cười được Không bao giờ mất đi nụ cười trên môi
    Đây là Nước Mắt Cá Sấu kinh điển nhất
    3_2ie5f4477bclc_2ie5f4lb0gtqh

4_2ie5f4bmei2qh_2ie5f4lb2644f

nu-cuoi-va-nuoc-mat-cua-sieu-lua-huyen-nhu-tai-toa-0a7aae

nu-cuoi-va-nuoc-mat-cua-sieu-lua-huyen-nhu-tai-toa-d4e683

ImageView

682896-20140108-011205-256
    images1314680_sieu_lua_huyen_nhu_baodatviet.vn2

nu-cuoi-va-nuoc-mat-cua-sieu-lua-huyen-nhu-tai-toa-ef2be9
    Hình ảnh không mang tính chất minh hoạ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,276 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đề nghị vtb ghi lại điều kiện ghi trên sau thẻ là "Tài khoản khách hàng do khách hàng quản lý, tự chịu trách nhiệm, mất cấm kêu"
    cVJSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 63 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Chắc là hôm nọ cười như mùa xuân dân tình kêu ca thối quá nên phải nhỏ tí nước mắt cá sấu đây mà.
    Đừng đặt cuộc sống trong giới hạn của những người trung bình
    • 380 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toannh2 Xem bài viết
    Vụ này thú vị đây, chắc không theo (1) hoặc (2) đâu.
    nếu (1) thì loạn hết, chủ nợ không bỏ qua mất tiền oan được.
    nếu (2) thì chắc nhiều anh không thích đâu, sợ nó khai ra hết à!!

rõ ràng là chọn (1) ngay từ lúc chưa xử

nếu có (2) hoặc (3) phải xem tiềm lực chính trị của các chủ nợ ra sao, nếu cực mạnh mới có thể tác động tới vùng sâu vùng xa , tác động mạnh lên dư luận, cái này hơi khó vì án quá lớn, ko ai dám nhận chạy án
    Trong bất cứ hoàn cảnh nào, phụ nữ luôn biến mình thành người bị hại ​!!!
    • 2,421 Bài viết

• 2,390 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BốChipchip Xem bài viết
    Cái ngân hàng Vietinbank thì chả phải loại tầm cỡ về thẻ ở VN, thế mà WTT khảo sát kiểu gì mà chọn ngân hàng này làm đồng thương hiệu. Kỳ này WTT còn ko lo mà kiếm ngân hàng khác mà làm thẻ cho thành viên đi ạ!
    Mình là mình rất muốn làm thẻ WTT nhưng bấm bụng không làm chỉ vì không ưa cái ngân hàng này. Cty dùng thẻ taxi của Vinasun tự nhiên đổi thẻ từ cũng liên kết với ngân hàng này làm mình cũng muốn dẹp luôn cái Vinasun. Giờ thêm vụ này thì càng ghét. Mình mà có tiền thì cũng rút sạch. Có cái thể loại nào mà mình gửi tiền cho nó giữ, nó cất trong nhà nó mà nó biểu mình tự quản lí mất tự chịu, thế thì ông gửi cho mày làm quái gì? Sau vụ này dù VTB có bồi thường thì bà con cũng đừng gửi tiền cho nó nữa. Ai biết mai mốt có HN khác mình thấp cổ bé họng sao kiện được nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 212 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoinhaque Xem bài viết
    Mấy vị luật sư cũng hiền, vào mình chắc tát cho thằng đại diện Viện kiểm sát mấy cái.
    Luật sư nào dám làm thế thì nhẹ bị tước ngay thẻ hành nghề luật sư, nặng bị truy tố tội chống người thi hành công vụ hoặc làm nhục người khác. mất ngay cần câu cơm. Bức xúc và manh động như mợ không làm nghề này được đâu.

Biết vụ trùm quần lên đầu chánh án này chưa:

http://nld.com.vn/phap-luat/mot-phu-...7175222973.htm
    • 4,545 Bài viết

• 18,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo dõi vụ này chỉ càng ngày càng muốn đi qua thế giới khác, thiên đường không là nơi cho dân đen như em.
    • 179 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meken&ems Xem bài viết
    ức là ức cái luật pháp nước mình chả làm gì được hoặc vì cái thứ tự ưu tiên * gió gì đó mà mọi thứ cứ đổi trắng thay đen, sợ sập cả hệ thống ngân hàng nên ko đc xử đúng người đúng tội. đành vẽ ra cái kịch bản như hài để giữ cái khung trong khi cả lõi đã mục rỗng
    bạn chỉ được cái nói chí lí =d>