TIN TÀI TRỢ.

Video: Nhân viên Toyota Láng Hạ "chôm" đồ trong xe của khách

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.23K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,422 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LeslieTran Xem bài viết
    Em sinh ra và lớn lên ở SG, lập nghiệp ở nơi khác nhưng cũng thuộc miền Nam, năm nào cũng về SG không dưới 10 lần vì lý do công việc và thăm gia đình không biết có được gọi là dân SG không? Em nặng nề với dân BK vì trên này em đã từng chạm trán nhiều lần với họ, lúc đầu em cũng như bác nói, nhẹ nhàng tình cảm nhưng mà họ không thích như vậy hay sao ý, em nói 1 là họ xé ra 10 rồi dùng từ ngữ rất kinh dị, nên em nghĩ chẳng việc gì mà mình phải nhẹ nhàng. Kiểu xởi lởi của dân SG chỉ hợp để đối xử với nhau thôi chứ đem ra xài với dân BK thì chỉ tổ bị leo lên đầu.
    Ấy bạn lại có ý phân biệt rồi. Mình BK nhé mà vào SG không hề bị người dân SG phân biệt đối xử gì đâu. Vì thế mà bạn khiến mình nghĩ bạn không phải dân SG mà là BK đáng ghét đó.
    Bạn là người SG mà bạn đã làm mình tưởng không phải dân sống ở SG vì bạn tự làm méo mó hình ảnh của bạn chỉ vì một số dân BK mà bạn không ưa. Mình nghĩ bản thân phải có lập trường để không bị cuốn theo cái không hay của người khác và để mình không xấu chỉ vì họ. Đúng không?! Bạn thấy đó có nhiều người làm méo mó HN, nhưng HN cũng còn nhiều nét đẹp dễ thương lắm, khi nào có dịp ra HN mình sẽ đưa bạn đi chiêm nghiệm thực tế nha.
    (Cái anh chàng nhân viên TOYOTA LH thật làm xấu mặt đàn ông. Kẻ ăn cắp quả trứng sẽ ăn cắp cả con bò).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 724 Bài viết

• 3,084 Được cảm ơn

Ở đâu dịch vụ cũng có người này người khác, nếu căn cứ vào từng trường hợp thì chắc chỉ có trong SG mới có kiểu bán xe lừa đảo thế này?:
    vì những người như này mà càng ngày cái sự ghét BK của em càng tăng lên. Chị ấy đã nói là Bạn ơi ở đâu cũng có nơi/người làm dịch vụ/phục vụ tốt và dở., chứ không hề quy chụp chỉ HN mới dở và SG mới tốt, chị ấy đưa ra 2 ví dụ của chính bản thân chị ấy để nói ra rằng dịch vụ ngoài HN kém hơn SG chứ không nói là SG cái gì cũng ngon lành cành đào hết, bác có vấn đề đọc hiểu à? Lại còn dẫn chứng báo chí dài dòng, bác thích dẫn kiểu đấy thì em dẫn cả ngày cho bác mấy cái vụ giết chóc, lừa đảo ngoài HN nhé. Đến mệt đã sai còn cứng đầu, trong SG cũng đầy rẫy cướp bóc dựt dọc, nói chứ em ra đường cũng phải cẩn thận ngó trước ngó sau chứ chẳng phải chốn thiên đường gì nhưng Dịch vụ trong SG tốt hơn HN, đó là điều hiển nhiên ai cũng thấy và ai cũng biết, yêu cầu các bác BK đừng có tự ái rởm rồi nhảy đỏng lên.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 519 Bài viết

• 1,357 Được cảm ơn

vì những người như này mà càng ngày cái sự ghét BK của em càng tăng lên. Chị ấy đã nói là Bạn ơi ở đâu cũng có nơi/người làm dịch vụ/phục vụ tốt và dở., chứ không hề quy chụp chỉ HN mới dở và SG mới tốt, chị ấy đưa ra 2 ví dụ của chính bản thân chị ấy để nói ra rằng dịch vụ ngoài HN kém hơn SG chứ không nói là SG cái gì cũng ngon lành cành đào hết, bác có vấn đề đọc hiểu à? Lại còn dẫn chứng báo chí dài dòng, bác thích dẫn kiểu đấy thì em dẫn cả ngày cho bác mấy cái vụ giết chóc, lừa đảo ngoài HN nhé. Đến mệt đã sai còn cứng đầu, trong SG cũng đầy rẫy cướp bóc dựt dọc, nói chứ em ra đường cũng phải cẩn thận ngó trước ngó sau chứ chẳng phải chốn thiên đường gì nhưng Dịch vụ trong SG tốt hơn HN, đó là điều hiển nhiên ai cũng thấy và ai cũng biết, yêu cầu các bác BK đừng có tự ái rởm rồi nhảy đỏng lên.
    - Bạn này chỉ biết đánh vần chữ cái, chưa học đến các dấu chấm hỏi ngã nặng à?
    - Việc bán xe bao gồm cả dịch vụ sửa chữa, hậu mãi, v.v.... xe cộ ko thuộc lĩnh vực dịch vụ hả?
    - Việc đi lại ngòai đường ở SG dễ dính cướp giật nhiều hơn HN là việc ai chả biết, ko cần bạn phải thành thật nhé! Mà topic đang nói về dịch vụ chứ chưa bàn lĩnh vực an ninh trật tự xã hội ngòai đường phố nhá!
    • 118 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinpearlland0708 Xem bài viết
    Đấy!!! 1 bằhng chứng sống. Sợ thật ý.
    Vấn đề tôi không vơ đũa. Thực tế là dịch vụ ở SG tốt hơn ở Hà Nội rất nhiều.
    Mí cái người rảnh rỗi rồi tự suy diễn chứ tôi chẳng phân biệt gì ở đây.
    Cái tốt thì học, cái xấu thì sửa thôi. Suy nghĩ tích cực đã bị bóp méo vì những người tiêu cực. Hic
    Ở Sài gòn cũng đầy chỗ dịch vụ cũng chả tốt lắm đâu, nơi nào chả có chỗ này, chỗ kia nhưng chủ yếu thấy các bạn sài gòn lúc nào cũng kêu ca phân biệt vùng miền, nghe đến phát mệt
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 118 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Bạn mới chính là người nhẩy đỏng lên ấy, bạn NK à, bạn tự làm xấu đi hình ảnh của các bạn NK đấy
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 249 Bài viết

• 879 Được cảm ơn

Lại chuyện vùng miền, hầu như ở các diễn đàn khác lẫn diễn đàn WTT....giờ luôn tồn tại những tranh cãi vùng miền.

Như vậy đâu là sự thật. Đã đến lúc cần nhìn thẳng vào sự thật thay vì nể nang né tránh.
    Mình là người hay đi ctác nên gặp đủ thứ hạng người ở mọi miền, xin nhận xét thế này cho công bằng:
    Đúng là ở đâu cũng có người tốt kẻ xấu, nhưng dân Bắc Kỳ dạo này số kẻ xấu có vẻ trội hơn và mang tiếng rất nhiều. Một số dân BK sống ở Sài Gòn hành động xấu làm mang tiếng luôn là ...dân Sài Gòn.( trong khi thực ra họ là Bắc Kỳ). Đây có thể nói là nỗi xấu hổ của một bộ phận dân BK và cần có hành xử sao cho đẹp cộng đồng, hồi phục các chân giá trị tốt.

Gần đây chuyện dân BK không chỉ bị các forum kêu ca mà thậm chí đã lên cả báo chí... các cty ở Bình Dương Đồng Nai đồng loạt tẩy chay một số nhân công các tỉnh phía Bắc (Nghệ An, Thanh Hóa, Hà Tĩnh)

Vì sao nên nỗi?

Mình rất có cảm tình với người Nghệ An, Hà Tĩnh qua các bài hát của nhạc sĩ Hoàng Vân, Nguyễn Văn Tý ( Khúc tâm tình người Hà tĩnh, Người đi xây hồ Kẻ Gỗ...) nên cảm thấy đau lòng cho người dân nơi đây trước hiện tượng kỳ thị thẳng thừng này.

Về chuyện dân Hà Nội/ Sài Gòn mình xin nhận xét thế này:
    Người Hà Nội gốc lẫn người Sài Gòn gốc hầu như ai cũng lịch thiệp, người Hà Nội gốc tinh tế và hiều biết, còn người Sài Gòn gốc thì chất phác dễ gần và tốt bụng.
    Mình đã tiếp xúc với cả 2 loại và thấy họ đều là người tốt.
    Tuy nhiên ngày nay 2 thành phố này dân HN gốc và SG gốc đã ra đi và tha phương nhiều nơi, làm ăn ở nước ngoài...
    Số khác thì ở nhà và ít ra đường vì lớn tuổi. Con cháu cũng ko còn giữ được đức tính xưa của ông bà cha mẹ và xoáy lẫn lai vào guồng nhập cư tứ xứ nên tính cách và văn hóa cũng pha trộn đủ thứ: xấu có , tốt có.
    Nhưng nhận xét khách quan thì xấu nhiều hơn tốt.

Cũng chả thể trách riêng một cộng đồng vì VH và dân trí người dân phụ thuộc vào sự hùng cường lẫn nền giáo dục của quốc gia đó.
    Lãnh đạo yếu kém thì dân trí , văn hóa lẫn kinh tế quốc gia tụt hậu cả.

Chuyện ăn cắp ăn trộm của người dân nơi đâu cũng diễn ra từ Bắc chí Nam, nào là ăn trộm kín ( như chuyện này) bị bại lộ ...đến chuyện công khai cướp luôn ( xe bia bị đổ ở miền Trung) dân ào vào hôi.

Trách dân một nhưng tại sao nước ta tệ ăn cắp kinh hoàng vậy?

Thượng bất chánh hạ tắc loạn!
    Triết lý đúc kết ngàn xưa của ông cha như một định luật cấm có sai.

Chiếu thử ánh sáng câu triết lý này lên Triều đình thì thấy ngay đáp số thôi.
    Quan chức to nhỏ nhũng nhiễu ăn trộm , ăn cắp tài sản quốc gia, ăn cắp tài sản mượn nợ nước ngoài như điên ( ODA) , cầu đường xây xong đều tè le tá lả, hầm chui, đập thủy điện thì xì nước, Vinashine thì đúng nghĩa Vina ...đi ăn xin!

Suốt hơn 10 năm 2000-2011, Quốc Tế chấm chỉ số trong sạch của VN thuộc tốp bét bảng, luẩn quẩn 2,6-2,7 không khá nổi mặc dù Quan nhớn triều đình (qua các thế hệ cử) bốc phét rất nhiều liệu pháp lẫn nghị quyết chống tham nhũng kêu như bắp rang!

Như vậy Thượng bất chánh mà đòi Hạ nề nếp văn hóa, trong sạch thì hơi bị ....ngộ!

Thôi thì kiếp VN nó thế, nói mãi thì cũng thế, cái xấu lan tỏa khắp vùng miền, giờ Bắc Kỳ xấu nhiều hơn Nam Kỳ, nhưng liệu tương lai thì Nam Kỳ có giữ mãi được ngôi vị hay ko, e rằng máu xấu cũng đang dâng đến mốc 100% như BK mà thôi.
    Chán ngán!
    Vậy để làm sao văn hóa VN nâng cao tất cả mọi miền?
    Trừ khi.......................................
    • 1,521 Bài viết

• 3,919 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tại sao người Bắc lại dị ứng với chữ Bắc Kỳ??????? Hay chính họ cũng kỳ thị nguồn gốc của họ? Mình thì ai kêu mình là đồ Nam Kỳ là mình tự hào lắm đấy.
    Người ta không dị ứng chứ Bắc Kỳ mà người ta dị ứng thái độ của bạn với hai chữ Bắc Kỳ đấy
    Không biết bạn HN nào đã làm bạn ghét HN đến thế, nhưng có một lời khuyên cho bạn, nếu ai làm bạn tức giận thì bạn nên gặp đúng người đó để xả tức giận, chứ bạn cứ nhìn vào xuất xứ của họ để rồi gặp ai cùng xuất xứ với họ là bạn rủa xả là điều không nên, điều đó chỉ gây thiệt thòi cho bạn mà thôi. Tớ có hai câu này sưu tầm được tặng bạn:
    "Yêu mà yêu vô lý là hại người ta
    Ghét mà ghét vô lý thành ra hại mình"
    hy vọng bạn sẽ trút bỏ hết muộn phiền mà bạn đã gặp phải từ 1 số người HN nào đó
    Cha Mẹ nhận một đời bão tố
    Để cho Con mãi mãi bình yên.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 342 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

Quan tâm làm gì bạn Li gi tran ,ở đâu có nhắc đến miền Bắc là bạn ý đánh hơi vào chọc ngoáy đủ kiểu,kêu Hn tốc váy choa ngoa mà đọc từ đầu topic đến giờ có ai chua ngoa đâu trời,có mỗi bạn ý 1 mình 1 cái mic thôi .Nếu là mình thì mình cũng cho cái lão ăn trộm nghỉ việc ,có mấy chục ngàn mà cũng tham cho được,có đáng bao nhiêu đâu mà phải hèn thế.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,422 Được cảm ơn

Tại sao người Bắc lại dị ứng với chữ Bắc Kỳ??????? Hay chính họ cũng kỳ thị nguồn gốc của họ? Mình thì ai kêu mình là đồ Nam Kỳ là mình tự hào lắm đấy.
    Có một cảm giác bạn vừa trẻ con vừa cứng đầu lại thích suy nghĩ rất chủ quan.
    Giải thích cho bạn rõ, bạn nên nói "một số người HN", "một số người Bắc" hay "một số người BK" (gọi là gì thì tùy bạn nhưng nên dùng "MỘT SỐ") thay vì buông một câu "bọn HN", "dân BK" để tránh người ta nói bạn vơ đũa cả nắm ý. Bạn hiểu ý mình chứ?! Còn với mình gọi gì cũng đc, đó là do người gọi thôi, không ép buộc cũng không dị ứng bạn à. Nếu bạn dùng từ không chuẩn bị phản ứng thì không cãi nhé.
    Cùng là người Việt cả cũng không nên miệt thị nhau thế. Nếu có thể đến BK gặp phải dịch vụ xấu hãy chân thành góp ý cho họ sửa sẽ hay hơn lên đây "tốc váy chửi" đổng phải không bạn L? Hihi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 508 Bài viết

• 1,881 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quản lý cửa hàng chán, sa thải nhân viên đó rồi xin lỗi khách hàng thì chết ai mà cứ tiếc 1 lời xin lỗi nhỉ? Rõ ràng mình mà là quản lý, xem cái clip đó chắc xấu hổ chết đi được, đàng này còn trách khách hàng đã tung clip lên mạng, chán thế!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 162 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thôi toi, mình cũng hay táy máy vô xe của khách nhưng hổng phải chôm đồ mà xem nội thất thế nào, săm soi nặn mụn, quả này bị tung lên mạng chắc chui đầu xuống đất quá
    • 219 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Khi bỏ tiền ra mua một tài sản lớn và có giá trị, đáng lẽ khách hàng phải được chăm sóc chu đáo, tận tình, đằng này nhân viên lại coi thường khách hàng, tự ý lục lọi đồ và có những hành động không thể chấp nhận được. Hành vi này cần phải được Toyota Láng Hạ xử lý nghiêm để khách hàng không bị thiệt thòi…
    ___ Like the weather __
    • 94 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TieuGiaNghi Xem bài viết
    Quản lý cửa hàng chán, sa thải nhân viên đó rồi xin lỗi khách hàng thì chết ai mà cứ tiếc 1 lời xin lỗi nhỉ? Rõ ràng mình mà là quản lý, xem cái clip đó chắc xấu hổ chết đi được, đàng này còn trách khách hàng đã tung clip lên mạng, chán thế!
    ghét nhất cái kiểu ko dám nhận trách nhiệm, nhân viên sai thì sếp phải đứng ra xin lỗi cái đã, còn trả lời nào là 20 năm tồn tại, khách hàng chuyện bé xé ra to, may mà khách hàng có camera và tung lên mạng chứ cái kiểu này chắc nhiều người cũng mất mà ko chứng cứ lắm đây
    Chả biết kí gì bây giờ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 357 Bài viết

• 984 Được cảm ơn

Lại kiểu phủi trách nhiệm còn đổ ngược cho khách! Hành vi nhân viên trên là không thể chấp nhận được. Người dùng xe rất quý xe. Không thể coi nhẹ được! Ở nước ngoài thằng nhân viên này chẳng những đi tong và bồi thường mà hãng cũng bị sụp tiệm luôn! Chưa kể sẽ bị bồi thường nặng. Mang ra tòa kiện dân sự thì khách thắng 1000%, chưa kể được lãnh tiền bồi thường lớn! dân Việt mình cái gì cũng tội làm cho xã hội, dịch vụ loạn lạc tồi tệ chứ ko khá lên được.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 304 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Ăn cắp lại còn tò mò thử kính soi gương ướm ướm thử xem có đẹp trai và hợp với khuôn mặt không nữa chứ !! Mang cả lunch box lên xe ăn xộp xoạp..Mình nằm giường với laptop mà còn ngượng hộ xoắn cả người tí ngã.

Một người mà sống trong xã hội có nhiều vấn đề xã hội, tính tò mò, lợi ích cả nhân đứng trên hết và không được đào tạo chuyên nghiệp = phạm tội.
    • 219 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Tôi nghĩ rằng, rất có thể nhiều khách hàng đưa xe đến xưởng sửa chữa đã bị nhân viên trong xưởng lục đồ mà không biết. Chẳng qua, trong xe của khách hàng có lắp đặt hệ thống camera theo dõi hành trình nên đã vô tình ghi lại được. Theo quan sát của cá nhân tôi, dường như nhân viên bảo vệ cũng có mặt trong clip biết điều này, nhưng đã cố tình làm ngơ. Mọi người nên cẩn thận khi mang xe đến đây sửa chữa…
    ___ Like the weather __
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,768 Bài viết

• 6,986 Được cảm ơn

Ghét cái bọn chôm của người làm của mình. Ngày nào mà chúng ta chả bị móc túi.

Cái thằng quản lí cũng như muôn vàn thằng quản lí của cơ chế XHCN, nên đẻ ra vô số bọn ăn cắp. Công chức nhà nước ăn cắp thời gian, điện nước của công sở nấu ăn, tắm giặt trong giờ làm, đi xe công vào việc riêng, buôn hàng giờ bằng đt cơ quan, đi chơi tiền chùa... Cái bọn cty TNHH cũng quen mui cơ chế nên ở đâu chúng nó cũng thông cảm với những hành vi ăn cắp và thấy đó là bình thường. Khách hàng mà lên tiếng thì chúng nó cho là quá đáng.
    • 146 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Một câu xin lỗi cũng không có sao? Thật xấu hổ quá
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 122 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Láo thật, vậy mà cg có người còn bảo thấy thương, thấy tội cho cái loại ăn cắp! Văn hóa xin lỗi khách hàng thì không có. Vào hãng thì tranh thủ chặt chém đc khách cái gì là chém cật lực cái đấy, đội tiền thêm bao nhiêu. Mình vừa đưa xe đi bảo dưỡng xong, cg cẩn thận lôi hết đồ ra rồi chứ k thì khéo cg rơi vào hoàn cảnh mất đồ này! Đến phải lắp cái camera này vào xe ý chứ.
    • 633 Bài viết

• 1,027 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TKH8169 Xem bài viết
    Ôi bạn ơi, chuyện này tế nhị bạn nên tránh nói như vậy đỡ mất lòng nhau vì thiết nghĩ bạn nói ở đây để làm gì đâu. Mình không làm dịch vụ, cũng cảm thấy SG hay HN cách phục vụ cũng ít nhiều có vấn đề mà không cần so sánh nhiều hơn hay ít hơn, nhưng khi đọc cm bạn nói đến HN ... mình cũng cảm thấy không thoải mái lắm, cảm giác bị phân biệt ấy. Hơn nữa, nhiều top động nói đến SG-HN là tranh luận gay gắt nên tránh ra thì hơn cho đỡ căng thẳng bạn ạ.
    Mấy hôm nay không theo dõi diễn đàn được, không ngờ việc tranh cãi HN với SG lại gay gắt đến thế.
    Thực lòng mình không có ý phân biệt gì hết. Bản thân mình chỉ cảm thấy ức chế thì mình nói thôi. Nói để cùng nhau nhìn nhận và sửa chửa chứ không phải nói để miệt thị nhau.
    Đồng ý là dịch vụ ở đâu cũng có chỗ này chỗ khác. Tuy nhiên, mình không hiểu sao cứ những chuyện về dịch vụ ở Hà Nội thường rất bất cập đến mình. Chẳng hạn nhé:
    Tối hôm thứ 7, mình dẫn bạn (bạn mình là ở miền Nam) lên bờ hồ chơi. Nó đi ngang sang hàng sấu ngâm, thấy lạ nên hỏi tới muốn mua thừ. Xong rồi nó hỏi cô bán hàng thì cô cứ bảo:" mua đi, có mấy ngàn 1 lạng mà". Sau khi nó bảo mua 3 lạng, cô bán hàng tính nó 100k. Hic. Nó bảo không mua vì mắc, thế là cô bán hàng lôi từ đời ông cố ông tổ của nó ra chửi. Cuối cùng vì ấm ức, nó đánh trả 100k.
    Thế đấy, vấn đề mình thấy về chất lượng dịch vụ thì mình share với mọi người để mọi người không phải rơi vào hoàn cảnh như mình nữa chứ không có ý phân biệt gì cả.
    Một lần nữa xin đừng bóp méo suy nghĩ tích cực thành tiêu cực.
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4