TIN TÀI TRỢ.

Video: Nhân viên Toyota Láng Hạ "chôm" đồ trong xe của khách

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.23K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chắc ông chủ này cũng cảnh giác nên khi trao xe đã xoay camera hướng vào trong xe mới ghi được hình ảnh vậy, thông thường thì hướng ra phía trước xe để ghi hình ảnh bên ngoài mà. Nói gì thì nói, cái chú chôm đồ là rất ngu!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 445 Bài viết

• 664 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinpearlland0708 Xem bài viết
    Không phải phân biệt vùng miền. Nhưng thực sự mình rất ức chế với cách phục vụ ở Hà Nội. Có tiền mà như phải ăn xin.
    Đơn cử như Piaggio chẳng hạn. Trước đây xe Vespa của anh mình trong Sài Gòn bảo dưỡng 3-4 lần có mất phí đâu (vì trong giai đoạn được bảo dưởng free mà), nhưng từ ngày ảnh chuyển ra Hà Nội, đem cái xe ra Piaggio Xuân Cầu - Lê văn lương để bảo dưỡng thì được nhân viên xin thêm 150k tiền công tháo xe ra. Hic. Vấn đề ko phải là 150k mà vấn đề cùng xe, cùng hãng mà cách phục vụ quá khác nhau.
    Có lần anh tớ đi ăn phở, bảo đừng cho mì chính. Thế là chủ quá hét:"" mie, lèm bèm, biết rồi". hừ..... tớ là tớ ức chế lắm
    Thế thì bạn chửi cái cửa hàng đó í, đây lại vơ đũa cả HN. Phân biệt nó vừa thôi chứ. Đoàn kết còn chả ăn ai.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 412 Bài viết

• 1,660 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnBinh2011 Xem bài viết
    Chắc ông chủ này cũng cảnh giác nên khi trao xe đã xoay camera hướng vào trong xe mới ghi được hình ảnh vậy, thông thường thì hướng ra phía trước xe để ghi hình ảnh bên ngoài mà. Nói gì thì nói, cái chú chôm đồ là rất ngu!
    Không phải!
    Camera này là loại có tích hợp 02 màn hình trước và sau trên thân. Loại mua của S.Korea
    Bạn ko thấy là Camera phía trước đang quay ông bảo vệ sao?
    Camera phía sau quay người ngồi trong xe.

Chủ xe không có ý cảnh giác mà chỉ là vô tình tên kia vào bật máy đề xe thì máy quay tự động ghi thôi.
    Phía trước
    pic3

Phía sau
    pic1
    • 25 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Không phải phân biệt vùng miền. Nhưng thực sự mình rất ức chế với cách phục vụ ở Hà Nội. Có tiền mà như phải ăn xin.
    Đơn cử như Piaggio chẳng hạn. Trước đây xe Vespa của anh mình trong Sài Gòn bảo dưỡng 3-4 lần có mất phí đâu (vì trong giai đoạn được bảo dưởng free mà), nhưng từ ngày ảnh chuyển ra Hà Nội, đem cái xe ra Piaggio Xuân Cầu - Lê văn lương để bảo dưỡng thì được nhân viên xin thêm 150k tiền công tháo xe ra. Hic. Vấn đề ko phải là 150k mà vấn đề cùng xe, cùng hãng mà cách phục vụ quá khác nhau.
    Có lần anh tớ đi ăn phở, bảo đừng cho mì chính. Thế là chủ quá hét:"" mie, lèm bèm, biết rồi". hừ..... tớ là tớ ức chế lắm

Bạn ơi ở đâu cũng có nơi/người làm dịch vụ/phục vụ tốt và dở. Lấy ví dụ là mình đây, cách nay 2 tuần đi ăn ở Lẩu cá kèo rau đắng 2 NTDieu, Q3, Sài Gòn, ăn xong bị tính sai tiền, nhắc thì bị quát 'đúng rồi còn kêu gì?', mình y/c xem lại thì vùng vằng đi lấy tiền trả lại. Lúc trả lại tiền thì đưa lẫn cả tờ tiền rách, tờ rách chỉ có mệnh giá 2000vnd thôi, nhưng mình vẫn y/c đổi vì tiền rách đi ra ngoài mua ai người ta lấy? Thế là anh ta lên giọng 'Có 2000 bạc mà cũng lắm chuyện', anh ta nói to đến nỗi hầu hết mọi thực khách ngồi gần đều ngước lên nhìn mình như thể mình làm sai chứ không phải anh ta vậy. Và anh ta nhất định không đổi lại tiền cho mình. Nói thật là tiền thì nhỏ, mà thái độ phục vụ thì quá hỗn láo và khốn nạn. Đối với mình, đó là lần đầu và cũng là lần cuối đến quán đó.
    Theo bạn, thái độ đấy có làm bạn ức chế không? Và nếu mình cũng như bạn, mình cũng 'phân biệt' sài gòn với hn, bạn thấy sao?
    • 12 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vinna Xem bài viết
    Không phải!
    Camera này là loại có tích hợp 02 màn hình trước và sau trên thân. Loại mua của S.Korea
    Bạn ko thấy là Camera phía trước đang quay ông bảo vệ sao?
    Camera phía sau quay người ngồi trong xe.

Chủ xe không có ý cảnh giác mà chỉ là vô tình tên kia vào bật máy đề xe thì máy quay tự động ghi thôi.
    Phía trước
    pic3

Phía sau
    pic1
    Thanks bạn, mình lại chưa biết có loại này, nó hay hơn cái mình đang dùng, thấy xã mình nói cũng lắp loại của HQ cho mình mà chỉ quay phía trước.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 633 Bài viết

• 1,027 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunluv Xem bài viết
    Thế thì bạn chửi cái cửa hàng đó í, đây lại vơ đũa cả HN. Phân biệt nó vừa thôi chứ. Đoàn kết còn chả ăn ai.
    Đấy!!! 1 bằhng chứng sống. Sợ thật ý.
    Vấn đề tôi không vơ đũa. Thực tế là dịch vụ ở SG tốt hơn ở Hà Nội rất nhiều.
    Mí cái người rảnh rỗi rồi tự suy diễn chứ tôi chẳng phân biệt gì ở đây.
    Cái tốt thì học, cái xấu thì sửa thôi. Suy nghĩ tích cực đã bị bóp méo vì những người tiêu cực. Hic
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 59 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Không hiểu sao có người còn đi tội nghiệp anh nhân viên. Thế khách hàng không bị tội nghiệp à ? Toyota lại không có lời xin lỗi mà chỉ nói do chủ xe bức xúc nên post lên mạng. Thiệt pó tay với văn hóa dịch vụ của Việt Nam. Tớ không có ý phân biệt vùng miền nhé, nhưng theo kinh nghiệm bản thân của tớ thì các thành phố càng lớn, dịch vụ càng tệ. TPHMC với HN dịch vụ kém ngang nhau.
    Nói chung, ở VN bây giờ, tớ không đòi hỏi mình sẽ được phục vụ, chỉ mong lúc bị phục vụ, mình không bị chửi hoặc lên mặt là được dồi ... hihi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 43 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Theo tôi thì không phải xoay đâu ạ mà đây là dùng camera "hộp đen xe hơi" Cái này tiện là quay được cả trong và ngoài luôn. Khởi động xe là Cam sẽ tự động ghi hình!
    Nói chung là đi xe hơi thì nên gắn thêm, mấy vụ công an thổi cũng tào lao lắm, may mà mình cũng có "em" này làm chứng!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi AnBinh2011 Xem bài viết
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 445 Bài viết

• 664 Được cảm ơn

Đấy!!! 1 bằhng chứng sống. Sợ thật ý.
    Vấn đề tôi không vơ đũa. Thực tế là dịch vụ ở SG tốt hơn ở Hà Nội rất nhiều.
    Mí cái người rảnh rỗi rồi tự suy diễn chứ tôi chẳng phân biệt gì ở đây.
    Cái tốt thì học, cái xấu thì sửa thôi. Suy nghĩ tích cực đã bị bóp méo vì những người tiêu cực. Hic
    Bạn sợ thì bạn còn vơ đũa cả cái HN này vào làm gì???? Tôi không phủ nhận là dịch vụ ở HN kém, nhưng không phải ở HN chỗ nào cũng như vậy. Không có lửa thì không có có khói đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,423 Được cảm ơn

Tương lai của anh này còn rạng rỡ lắm, mấy chục còn ăn cắp thì còn nhiều hi vọng đây...
    Không thể chấp nhận được.
    • 633 Bài viết

• 1,027 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunluv Xem bài viết
    Bạn sợ thì bạn còn vơ đũa cả cái HN này vào làm gì???? Tôi không phủ nhận là dịch vụ ở HN kém, nhưng không phải ở HN chỗ nào cũng như vậy. Không có lửa thì không có có khói đâu.
    Ơ. Thế thì tôi nhận xét dịch vụ ở Hà Nội kém là có gì sai? Mà bạn dùng câu "không có lửa thì không có khói"" trong hoàn cảnh này là ý nghĩa gì??? hix... Tôi sợ vì cái kiểu sẵn sàng bốp chát của 1 vài người chứ không phải sợ vì vơ đũa, vì tôi có vơ đũa đâu mà sợ. Hài!
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,006 Bài viết

• 4,893 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny412 Xem bài viết
    Mình làm bảo hiểm cũng bị mất kính mắt. Nhân viên cũng nhắc nhở có gì quan trọng trong xe thì lấy hết ra. Nhưng ko nghĩ kính mắt mà cũng bị lấy trộm ợ
    Nhà tớ cũng mất kính mắt, rồi tiền lẻ đi lễ để trên xe cũng mất nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,423 Được cảm ơn

Ơ. Thế thì tôi nhận xét dịch vụ ở Hà Nội kém là có gì sai? Mà bạn dùng câu "không có lửa thì không có khói"" trong hoàn cảnh này là ý nghĩa gì??? hix... Tôi sợ vì cái kiểu sẵn sàng bốp chát của 1 vài người chứ không phải sợ vì vơ đũa, vì tôi có vơ đũa đâu mà sợ. Hài!
    Ôi bạn ơi, chuyện này tế nhị bạn nên tránh nói như vậy đỡ mất lòng nhau vì thiết nghĩ bạn nói ở đây để làm gì đâu. Mình không làm dịch vụ, cũng cảm thấy SG hay HN cách phục vụ cũng ít nhiều có vấn đề mà không cần so sánh nhiều hơn hay ít hơn, nhưng khi đọc cm bạn nói đến HN ... mình cũng cảm thấy không thoải mái lắm, cảm giác bị phân biệt ấy. Hơn nữa, nhiều top động nói đến SG-HN là tranh luận gay gắt nên tránh ra thì hơn cho đỡ căng thẳng bạn ạ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 724 Bài viết

• 3,087 Được cảm ơn

thôi đừng dây vào hủi chị à, cái vấn đề SG-HN này nói không biết bao nhiêu lần rồi vẫn thế thôi. Kiểu làm ăn đó là có thật và được rất nhiều báo nhiều người nói tới chứ có phải 1 - 2 lần 1- 2 chỗ đâu mà, mình bị hại ức chế 1 thì lên đây gặp mấy bà người HN vén váy chửi đổng còn ức chế 10 nữa cơ. Ai chả biết là ở đâu chả có anh hùng ở đâu chả có thằng khùng thằng điên nhưng cái sai của mình thì mình nhận cmn đi, còn quay sang chửi ngược lại ngta thì đúng phong cách người HN luôn. Cứ hành xử như thế hỏi sao dân trong này nó ghét Bắc kỳ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,916 Bài viết

• 3,729 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lúc éo nào cũng lôi em Kỳ Kỳ vào topic nhỉ =))
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 519 Bài viết

• 1,357 Được cảm ơn

Nói chung ko tin tưởng được bất cứ ai cả. 1 kinh nghiệm cho những ai gửi xe ngòai bãi:

[Cảnh giác] Gửi xe ở sân bay Nội bài bị lái trộm xe đi ra ngoài

17h ngày 16/7/2011:

Bãi gửi xe bên tay phải lối vào sân bay Nội Bài (Các bác xem ảnh nhé), em đưa xe vào gửi ở bãi để đi Sài gòn 1 tuần.

Bãi trông xe, em để xe ở chỗ (x), sân bay Nội bài ở góc trên phải

- Bác trông xe: 'bãi xe đã hết chỗ, nếu muốn gửi thì để chìa khóa lại'
    - Em: Oke, em đưa xe ra phía sau cuối của bãi, gần chân đài quan sát của sân bay.
    Trước khi ra khỏi xe, em cẩn thận cất giấy tờ, các thiết bị linh tinh, và rút con ipad ra chụp lại đồng hồ Công tơ mét rồi yên tâm trao lại chìa khóa. Khi đó đồng hồ hành trình hiện là 963.6 Km.

Công tơ mét lúc bắt đầu em gửi
    IMG_0033

Trước khi giao xe em cẩn thận hỏi
    - Em: 'Có ai biết đánh xe ra vào để cho xe khác ra không bác?'
    - Bác trông xe: ' Ở bãi có một cậu lái xe tốt lắm, xe gì cũng lái được'
    vậy là em yên tâm giao xe, chìa khóa xe và ra cổng bắt taxi vào sân bay.

20h30 ngày 21/7/2011:

Em ra lấy chìa khóa từ bác trông xe rồi ra lấy xe. Khi mở của nổ máy thì thấy xe có nhạc từ đĩa CD phát ra, em thấy lạ vì em rất ít khi nghe nhạc từ CD, chủ yếu nghe từ IPOD nhưng hôm trước khi giao xe em đã tháo IPOD ra mang theo người rồi. Thấy lạ, em nghĩ chắc trời nóng, các bác vào xe bật nhạc nghe thôi. Nhưng rồi em nhớ ra em có chụp ảnh của công tơ mét trước khi rời xe hôm trước, nên lật đật mở túi lấy ipad ra xem lại ảnh thì em bị đứng hình luôn, Đồng hồ hành trình bây giờ đã là 992.2 Km.

Công tơ mét lúc nhận xe
    IMG_0066

Như vậy đã có ai đo sử dụng xe của em để đi ra ngoài vì bãi xe tuy rộng nhưng chạy trong bãi thì không thể nào lại đến gần 30Km thế được.

Điên người vì tính em cho tiền em không tiếc nhưng xe ô tô các bác biết đấy ai chả coi như vợ hai vậy. Mà đã là vợ thì không muốn thằng khác nó sờ vào. Nhất lại là thằng quái quỷ nào mình không biết mặt nữa chứ.

Lật đật lái xe ra gặp người trông xe, em hỏi luôn:
    - Em: 'Chị cho em gặp ai là chủ bãi trông xe'. Một bà tuổi khoảng 50 trả lời rất đon đả:
    - 'Chị là quản lý ở đây đây, có việc gì không em'
    - Em: 'Em để xe cho chị trông, nhưng có ai đó đã sử dụng xe của em để đi ra ngoài'
    - Chị quản lý: 'Vậy hả, bla bla, chị rất cám ơn em đã phản ánh cho chị để chị rút kinh nghiệm, em lái xe ra cổng và thông báo cho ông trông xe đi'
    - Em: 'Em không lái đi đâu cả, em muốn gặp ông chủ bãi xe này'. Đúng lúc đó chắc nghe thấy tiếng ồn ào, có hai người đàn ông cũng trạc 50 tuổi đi xe máy đến, một người tự nhận là Chủ bãi xe, còn người kia được gọi là Ông trông xe.

Bác chủ bãi xe
    IMG_0068
    Sau một hồi giải thích, em nói là xe của em không có lý do gì lại bị lái ra ngoài, không biết ai lái ra để làm gì, có thay đồ đạc, va quyệt hay làm chuyện j mờ ám không?. Nhắc đến va quyệt em lại lật đật quay trở lại xe lấy đèn pin và soi khắp xe thì phát hiện một số vết xước mới ở cả hai bên cản trước xe cùng đèn pha bên trái cũng bị xước giống như đã bị cày vào bờ tường vậy. Các viết xước cũ ở má phải và mông trái xe em đã thông báo là vết va quyệt cũ do gấu nhà em lái.

Ông chủ bãi xe: 'Anh đồng ý là nếu lúc giao xe, nếu không ghi vào biên bản về các vết xước thì bãi xe sẽ bồi thường, còn việc lái xe ra ngoài là chuyện không thể có, vì bãi xe này không ai biết lái xe cả ???, còn nếu có thằng nào cả gan lái thì anh thách nó 2 tỷ nó cũng không dám lái vì nếu nó mang xe ra ngoài rồi em quay lại thì nó chết với anh ngay'

Ông chủ tiếp: 'Còn ảnh của em thì ai biết em chụp ở đâu, nhỡ đâu em chụp từ ở nhà thì sao'

Chuyện đã rõ đến thế này mà cha này vẫn nói là không có ai lái ra ngoài, thế em để xe đó thì ô tô nó tự chạy đi 30 km à? Còn chuyện ảnh ọt, em cũng lôi ra để cho nó có sức thuyết phục thôi chứ em có rỗi hơi dựng chuyện để cãi nhau mất thì giờ đâu. Ảnh của em có cả GPS đính vào, cần thì em show cho thấy luôn.
    GPS vị trí chụp ảnh Công tơ mét khi giao xe
    GPS vị trí chụp ảnh Công tơ mét lúc nhận xe

Ông chủ xe: 'Chuyện trầy xước xe của em cũng không có gì là nghiêm trọng, thế em tính sửa chữa hết bao nhiêu thì ra nói với ông trông xe kia, bảo ông thanh toán'.

Đến nước này thì em cũng thất vọng và chán toàn tập, em nói để 'sơn lại hai bên má xe thì mất 4 triệu'. Cái này cũng có lý của em bởi một bên má xe của em trước kia bị vết trầy bằng hạt gạo như thể bị vật gì đó đâm vào nhưng em không sơn lại vì bên Honda Mỹ Đình nói là sơn một bên hết khoảng 1,5 triệu, em thấy không cần thiết nên không sơn. Vậy 2 bên là 3 triệu cộng 1 triệu cho cái đèn pha bên trái là 4 triệu.

Ông chủ xe: 'Xe của em bị trầy xước tí síu, thông anh trả em 1 triệu, trừ tiền trông xe 6 ngày (240 nghìn đồng)'

Em lúc này mới điên lên em bảo: 'Em giao tài sản cho anh, anh không trông coi đề nhân viên lái ra ngoài là không làm tròn trách nhiệm, bây giờ lại còn đòi tiền trông nữa hả, em đồng ý lấy 1 triệu và sẽ không thiếu 1 đồng'.

Em nói thật với các bác, em không phải đại gia, nhưng cũng là người đàng hoàng, em thật không cần tiền chỉ thấy tức giận khi xe mình gửi nơi tưởng như tin cậy lại bị thằng khác nó trèo lên sử dụng trộm.

Rồi cha Chủ bãi xe nói Ông bác trông xe đưa 1 triệu cho gấu nhà em, rồi bà chủ bãi xe còn nói: 'Từ giờ trở đi, không bao giờ nhận xe này nữa, và tất cả các bãi ở Nội Bài cũng không bao giờ cho xe em gửi nữa'.

22h30:

Em thấy chán, nên 2vc lên xe về coi như là một chuyện buồn cho cái cách trối bỏ trách nhiệm của 2 ông bà chủ thôi. Lại còn dọa nạt nữa chứ.

Em viết bài này để các bác cảnh giác và trên đường lái xe về nhà, gấu nhà em đã rút ra kinh nghiệm như sau:

1) Không gửi xe có giao chìa khóa
    2) Nếu giao chìa khóa phải làm biên bản
    3) Không nói là mình gửi bao lâu, nếu nói đi một tuần như lúc đầu em nói thì bên bãi xe sẽ yên tâm công tác, thích làm j xe mình thì làm trong suốt thời gian mình để lại xe

Các bác chú ý, và mong các bác cùng em tẩy chay khu vực trông xe này (xem bản đồ, + ảnh ông bà chủ nhé).

Cám ơn các bác.
    http://www.otofun.net/threads/261072...xe-di-ra-ngoai
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,423 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LeslieTran Xem bài viết
    thôi đừng dây vào hủi chị à, cái vấn đề SG-HN này nói không biết bao nhiêu lần rồi vẫn thế thôi. Kiểu làm ăn đó là có thật và được rất nhiều báo nhiều người nói tới chứ có phải 1 - 2 lần 1- 2 chỗ đâu mà, mình bị hại ức chế 1 thì lên đây gặp mấy bà người HN vén váy chửi đổng còn ức chế 10 nữa cơ. Ai chả biết là ở đâu chả có anh hùng ở đâu chả có thằng khùng thằng điên nhưng cái sai của mình thì mình nhận cmn đi, còn quay sang chửi ngược lại ngta thì đúng phong cách người HN luôn. Cứ hành xử như thế hỏi sao dân trong này nó ghét Bắc kỳ.
    Bạn miệt thị nặng lời rồi. Với mình nếu cảm thấy không chấp nhận thì mình tránh ra cho đỡ bực thân chứ không nên làm tình hình căng thẳng hơn. Mình nghĩ với cách ứng xử như bạn thì làm dịch vụ sẽ giống mấy người làm dịch vụ ở HN đó vì ghê gớm đanh đá và sẵn sàng chửi rồi miệt thị người khác ấy mà... Hehe. Nhớ là đừng làm nghề dịch vụ nhé, mất khách đới. Mà mình ứ tin bạn là dân SG đâu, có khi BK lạc vô đó rồi quay lại chửi BK cũng nên. Ở SG nên học cái phong thái người SG chứ ai lại xa thế vẫn nhiễm thói vén váy, chửi đổng của dân HN BK đáng ghét à?
    PS: Mình ở SG rồi nhưng chưa gặp ai như bạn cả nhé! Bình tĩnh và chúc vui nha.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 724 Bài viết

• 3,087 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TKH8169 Xem bài viết
    Bạn miệt thị nặng lời rồi. Với mình nếu cảm thấy không chấp nhận thì mình tránh ra cho đỡ bực thân chứ không nên làm tình hình căng thẳng hơn. Mình nghĩ với cách ứng xử như bạn thì làm dịch vụ sẽ giống mấy người làm dịch vụ ở HN đó vì ghê gớm đanh đá và sẵn sàng chửi rồi miệt thị người khác ấy mà... Hehe. Nhớ là đừng làm nghề dịch vụ nhé, mất khách đới. Mà mình ứ tin bạn là dân SG đâu, có khi BK lạc vô đó rồi quay lại chửi BK cũng nên. Ở SG nên học cái phong thái người SG chứ ai lại xa thế vẫn nhiễm thói vén váy, chửi đổng của dân HN BK đáng ghét à?
    PS: Mình ở SG rồi nhưng chưa gặp ai như bạn cả nhé! Bình tĩnh và chúc vui nha.
    Em sinh ra và lớn lên ở SG, lập nghiệp ở nơi khác nhưng cũng thuộc miền Nam, năm nào cũng về SG không dưới 10 lần vì lý do công việc và thăm gia đình không biết có được gọi là dân SG không? Em nặng nề với dân BK vì trên này em đã từng chạm trán nhiều lần với họ, lúc đầu em cũng như bác nói, nhẹ nhàng tình cảm nhưng mà họ không thích như vậy hay sao ý, em nói 1 là họ xé ra 10 rồi dùng từ ngữ rất kinh dị, nên em nghĩ chẳng việc gì mà mình phải nhẹ nhàng. Kiểu xởi lởi của dân SG chỉ hợp để đối xử với nhau thôi chứ đem ra xài với dân BK thì chỉ tổ bị leo lên đầu.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 95 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chandaixuongpho Xem bài viết
    Mình thấy tội tội ảnh, ai cũng có lúc sai mà. Anh này lại sắp lấy vợ nữa. hic
    thế sau này lỡ bạn là 1 trong số những người anh ta trộm đồ của bạn thì sao?
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 519 Bài viết

• 1,357 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi scratsquirrel Xem bài viết
    Bạn ơi ở đâu cũng có nơi/người làm dịch vụ/phục vụ tốt và dở. Lấy ví dụ là mình đây, cách nay 2 tuần đi ăn ở Lẩu cá kèo rau đắng 2 NTDieu, Q3, Sài Gòn, ăn xong bị tính sai tiền, nhắc thì bị quát 'đúng rồi còn kêu gì?', mình y/c xem lại thì vùng vằng đi lấy tiền trả lại. Lúc trả lại tiền thì đưa lẫn cả tờ tiền rách, tờ rách chỉ có mệnh giá 2000vnd thôi, nhưng mình vẫn y/c đổi vì tiền rách đi ra ngoài mua ai người ta lấy? Thế là anh ta lên giọng 'Có 2000 bạc mà cũng lắm chuyện', anh ta nói to đến nỗi hầu hết mọi thực khách ngồi gần đều ngước lên nhìn mình như thể mình làm sai chứ không phải anh ta vậy. Và anh ta nhất định không đổi lại tiền cho mình. Nói thật là tiền thì nhỏ, mà thái độ phục vụ thì quá hỗn láo và khốn nạn. Đối với mình, đó là lần đầu và cũng là lần cuối đến quán đó.
    Theo bạn, thái độ đấy có làm bạn ức chế không? Và nếu mình cũng như bạn, mình cũng 'phân biệt' sài gòn với hn, bạn thấy sao?
    Ở đâu dịch vụ cũng có người này người khác, nếu căn cứ vào từng trường hợp thì chắc chỉ có trong SG mới có kiểu bán xe lừa đảo thế này?:

Không có xe lại mất tiền!

Chủ Nhật, 17/06/2012 22:28
    Ngỡ sẽ mua được ô tô giá rẻ hơn ở các đại lý chính hãng nhưng nhiều khách hàng đã bị mất tiền cọc tức tưởi

Khách hàng khiếu nại Công ty Đại Đô Thành với AFCA
    Mới đây, Hội Chống gian lận thương mại - Bảo vệ người tiêu dùng (AFCA, TPHCM) đã nhận ủy quyền của 4 người để can thiệp làm rõ việc Công ty TNHH Ô tô Đại Đô Thành (ĐĐT, phường Đa Kao, quận 1 - TPHCM) lừa đảo chiếm đoạt hơn 300 triệu đồng tiền đặt cọc mua xe của họ.

Lịch sự rồi… trở mặt

Trong đơn khiếu nại gửi Báo Người Lao Động, anh Viên Hoàng Hải (ngụ quận Bình Thạnh - TPHCM) cho biết đã đặt cọc 20 triệu đồng để mua chiếc Ford Fiesta trị giá 621 triệu đồng tại Công ty ĐĐT từ ngày 25-8-2011. ĐĐT hẹn anh Hải hôm sau xem xe, nếu đồng ý thì ký hợp đồng mua bán và thanh toán hết số tiền còn lại trong 3 ngày.

Hôm sau, anh Hải đến salon Ford Bình Triệu để xem xe thì được giới thiệu một chiếc có vết trầy xước đã “mông má” lại nên không đồng ý. Một nhân viên ĐĐT hẹn anh 2 lần khác nhưng đều không có xe. Dù vậy, họ tiếp tục đưa ra điều kiện khách hàng phải đóng hết số tiền còn lại, nếu không thì mất tiền cọc.

Anh Hải cho biết do nóng lòng mua xe, thấy trang web của ĐĐT có lời chào mời giá cạnh tranh, thủ tục dễ dàng nên đặt cọc. “Khi mình đến, họ rất lịch sự và tận tình nhưng lúc đã nhận tiền cọc thì trở mặt. Mình phản ứng thì họ bảo cứ việc đi thưa kiện” - anh thất vọng. Không chỉ tố cáo đến AFCA, anh Hải còn nộp đơn khởi kiện ĐĐT ra TAND quận 1.

Bà Lâm Đào Khánh Lan cũng là một trong những khách hàng dính “bẫy” của ĐĐT. Ngày 28-5-2011, bà Lan đến văn phòng ĐĐT hỏi mua chiếc Kia Forte nhưng không thấy xe trưng bày. Đại diện bán hàng, ông Dương Văn Thạnh, cho biết xe để ở Bình Triệu, khi nào xong thủ tục ngân hàng (NH) sẽ đưa đi xem. Sau khi cho xem xe trên máy vi tính, ông Thạnh đề nghị bà đặt cọc mua. Bà Lan đặt cọc 300 USD, ông Thạnh hẹn trong 3 ngày sẽ có kết quả của NH.

Hôm sau, ông Thạnh đề nghị bà Lan đóng thêm cho đủ 20 triệu đồng, ký hợp đồng và hứa trong một tuần hoặc tối đa 10 ngày sẽ hoàn thành thủ tục để nhận xe. Đến ngày 16-6-2011, ông Thạnh báo bà Lan ngày 20 đến đóng tiếp cho đủ 232 triệu đồng. Đúng hẹn, bà Lan mang tiền tới và đề nghị cho xem xe nhưng không có. Tuy vậy, ĐĐT vẫn khăng khăng bảo bà đưa tiền đủ, nếu không sẽ mất tiền cọc, không chịu thì cứ đi thưa kiện!
    http://nld.com.vn/20120617102111222p...i-mat-tien.htm
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4