TIN TÀI TRỢ.

Vì sao mỗi ngày ăn một quả ổi, bệnh tật sẽ không còn "hỏi thăm"?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.34K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,745 Bài viết

• 15,126 Được cảm ơn

Ổi là thứ quả bình dân nhưng lại là loại thực phẩm chứa nhiều dinh dưỡng nhất. Nhiều nhà khoa học đã phong tặng cho quả ổi danh hiệu "kho dinh dưỡng thiên nhiên".

Không chỉ chứa nhiều dinh dưỡng, quả ổi còn đem lại nhiều lợi ích trong việc giúp cơ thể chống lại bệnh tật. Không phải ngẫu nhiên mà người dân ở cả châu Âu và châu Á đề cho rằng chỉ cần thường xuyên ăn ổi là sẽ không còn bệnh tật nào tấn công.
    Hãy khám phá những công dụng của quả ổi với sức khỏe trong infographic dưới đây:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,489 Bài viết

• 6,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôỉ và bưởi là 2 loại quả mình thích nhất. Nho Lê táo cả năm chẳng thèm động đến 1 miếng chứ ổi thì hầu như ngày nào cũng ăn

ổi mà cũng tiêm chất tạo ngọt?
    Funny and take it easy
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,310 Bài viết

• 3,871 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuconnit123 Xem bài viết
    Ôỉ và bưởi là 2 loại quả mình thích nhất. Nho Lê táo cả năm chẳng thèm động đến 1 miếng chứ ổi thì hầu như ngày nào cũng ăn

ổi mà cũng tiêm chất tạo ngọt?
    Bạn đừng nghe lời mấy người thích tung tin nhảm! Nhà mình trồng ổi bao nhiêu năm nay, chả có chất chiếc gì sất! Minh thấy ổi là loại quả an toàn, từ lúc quả bé tí đã được bọc trong túi nilon để bảo vệ tránh các loại sâu sia, côn trùng chích và tránh sây sát để da ổi bóng đẹp. Mà ổi khi chín thì ngọt tự nhiên rồi, cần gì chất tạo ngọt?!!
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mỗi ngày ăn 1 loại quả để chữa bệnh nọ bệnh kia là mình phải ăn cả 1 giỏ luôn rồi ấy =)))
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ăn đầy đủ là tốt nhất , chứ không nên chuyên ăn cái gì hết
    • 325 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

ổi toàn hóa chất. ăn vào thì thêm hay bớt ? : D

Gởi từ ứng dụng Webtretho của camelia2009
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,686 Bài viết

• 30,686 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thích ổi quá trời quá đất. Hồi còn ở SG cuối tuần nào cũng mua ổi, mận, thơm, xoài ương ương về gọt rồi ướp đá lạnh. Xong mần một chén muối ớt hoặc muối tôm rồi gặm từ sáng tới tối, nằm khểnh coi phim nữa. Thật là một tuổi thanh xuân nhàn nhã.

Giờ bận tối mày tối mặt. Sau này rảnh rang hơn thì ko biết răng còn khỏe mà gặm ổi không nữa.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,183 Bài viết

• 6,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ăn ổi nhiều thì đau ass nhé, táo bón ngay và luôn
    • 1,489 Bài viết

• 6,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ổi thì thích nhất là mua ổi quả trái nhỏ như trái táo ta. Gioongs ổi này trồng bạt ngàn ở ngoại thành Hà nội, gần Ecoparck ấy. Ngonnnnnnnnnn
    Trong nam lâu lâu cũng thấy bán giống ổi này từ Bắc chuyển vào
    Funny and take it easy
    • 1,345 Bài viết

• 3,457 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ổi đấy là ổi găng thì phải. MÌnh lại thích ăn ổi của Thanh Hà, Hải Dương, mấy lần được cho, ăn giòn ngọt lắm. Vỏ ổi hơi trắng vàng, quả dài dài, mùi thơm ơi là thơm
    Ngồi tả lại thấy thèm hihi. Chiều nay về phải làm cân ổi mới dc, táo bón thì táo bón, sợ gì....
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,318 Bài viết

• 6,864 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhieu_83 Xem bài viết
    ăn ổi nhiều thì đau ass nhé, táo bón ngay và luôn
    Ko ăn ổi non và ko ăn phần uột chứa hạt thì ko táo bón nhé bạn! Mình ăn ổi Thanh Hà - Hải Dương ngày 1-2 quả và uống nước ỏi ép thường xuyên thấy rất mát!
    • 344 Bài viết

• 2,036 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ổi nhà mình trồng nè, giòn, ngọt, thơm lắm. giống này là ổi lê. tự mình trồng là an toàn nhất. ghét mỗi cái này cây này cực nhiều con rệp trắng, ngày nào cũng phải vạch lá lên tìm coi có con rệp nào ko để xử lý ngay. ổi này các mẹ trồng trong chậu đc đấy.
    ổi ra hoa thì bón thêm NPK ở xung quanh gốc, ổi tạo trái thì bón kaki và cắt luôn cành phía trên quả ổi để cây tập trugn dinh dưỡng nuôi trái. trái ổi to bằng đốt ngón tay thì bẻ cái đài ồi ở đầu quả đi cho kiến khỏi tha rệp làm tổ ở đó, cẩn thận hơn nữa thì lấy túi bọc quả ổi lại để ong, ruồi vàng khỏi chích.
    8ZJvJ7MM5Gjy8RFobTP3fx3W16KD-QULVJtDols383jjm7jUxq6-lVsKfow1smxLe3fVEGWEVKebsB9Wiltyob9WkPDz
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,345 Bài viết

• 3,457 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm giác được ăn một thứ quả ngon ngọt mình mất công bao ngày chăm bón thật là tuyệt. Nhất là giống ổi lê như kia.
    Nhưng mình thấy cây ổi hay có loại sâu trông phát gớm mà chẳng may chạm vào nó là ngứa rách cả da ra. Hic hic.

Lại nhắc tới ổi lê, mấy năm trước xã mình có đi Tam Đảo rồi mua ổi lê về làm quà, bị lừa mua phải ổi người ta gọt hết vỏ ra, rồi nhuộm phẩm xanh lên trông đẹp không khác gì quả lê. Mình đang ngạc nhiên là sao quả ổi mình sờ tay vào thấy là lạ, thì phát hiện ra luôn là bị lừa hic hic, cũng may mà không mang đến vp khoe chị em không thì đẹp mặt hic hic
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 119 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng hay ăn ổi và cũng chẳng bao giờ gọt vỏ khi ăn ổi Nhưng giờ mới biết là trong ổi lại có nhiều thành phần dưỡng chất tốt cho cơ thể như vậy.
    • 75 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng thích ăn ổi và hay ăn vì nó dễ mua và dễ măm nữa.
    • 2,159 Bài viết

• 3,038 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Longcua Xem bài viết
    Bạn đừng nghe lời mấy người thích tung tin nhảm! Nhà mình trồng ổi bao nhiêu năm nay, chả có chất chiếc gì sất! Minh thấy ổi là loại quả an toàn, từ lúc quả bé tí đã được bọc trong túi nilon để bảo vệ tránh các loại sâu sia, côn trùng chích và tránh sây sát để da ổi bóng đẹp. Mà ổi khi chín thì ngọt tự nhiên rồi, cần gì chất tạo ngọt?!!
    Cho mình hỏi mấy bạn rành chút. Mình nghe nói họ có xịt thuốc vô bao ổi, không biết có thật không.

Giờ ở trong Nam có ổi nữ hoàng ngon ghê, nhà mình ngày nào cũng ăn trên dưới nửa ký. Mình mua thì cô đó kêu nhà trồng không có thuốc gì

Gởi từ ứng dụng Webtretho của milomila03