Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Vì sao du khách đến Việt Nam "một đi không trở lại"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 33.4K Lượt đọc
  • 290 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,460 Bài viết

• 1,881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mrsbabe Xem bài viết
    Khoảng 7 năm trước mình đi Nha Trang thì ko có nhiều loại hình dịch vụ và city tour như bây giờ. Sau 7 năm trở lại thấy Nha Trang thay đổi nhiều, nhất là đường Trần Phú, rất đẹp, dạt ra khỏi đường Trần Phú là đường ổ gà, bùn xìn, rác rến dơ bẩn. Mình cũng đặt tour đi các đảo, mỗi lần muốn lên đảo là 20k/người. Nói thật lên tới đảo chả biết làm gì, chẳng có gì mà ngắm, chán hơn con gián. Lại hy vọng cái đảo tiếp theo có cái hay hơn, lại bỏ tiếp 20k, vẫn chẳng có gì đáng để xem. Tới cái đảo cuối cùng, HDV bảo là có thể tắm biển ở đó, thế là lại bỏ 20k lên đó, biển đó mà tắm dc chết liền. Bỏ tiền ra mà chả có gì để ngắm, chán chẳng buồn quay lại. Còn trong thành phố thì nổi tiếng chợ Đầm, vào đó bị chém ko thương tiếc, rút kinh nghiệm của 7 năm trước nên mình chẳng thèm mua gì.

Nhưng so ra vẫn còn đỡ hơn SS theo lời các bạn kể. Người dân ở Nha Trang thì rất thân thiện, hiền lành, mình chỉ chán mỗi mấy cái dịch vụ du lịch ở đó thôi.
    Cùng 1 cảnh ngộ với bạn là Mũi Né. Lái xe taxi bảo đừng đi đồi cát hồng, mùa này bẩn lắm, toàn vết chân người ko à.. đi đồi cát trắng đi, đẹp hơn nhiều, dịch vụ tốt hơn nhiều.. Kết quả là, phải đi thêm 1 đoạn đường dài gấp mấy lần, đến nơi bị chém cái xe jeep lên đồi cát với lời QC là đi đến khi nào chán thì thôi với giá 300k. Nhưng chỉ đi qua đoạn đường dốc 1 đoạn là lên đến đồi cát, leo được vài chục mét thì xe ko thể đi được nữa, thả 2 mụ đàn bà và 2 đứa nhỏ xuống, gió thổi lồng lộng, mẹ đi còn sợ huống hồ con. Về, hết 300k. Bạn mình bảo, lần sau nhớ nhé, chớ có nghe taxi nó dỗ.
    mai em vào lớp Một rồi,

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• JH
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,168 Bài viết

• 3,246 Được cảm ơn

Tại sao ư? CHẤT LƯỢNG DỊCH VỤ KÉM là câu trả lời.
    -...
    • 106 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

đi du lịch để tìm sự thoải mái và nghỉ ngơi sau thời gian làm việc vất vả, nếu mà đến nơi như Việt nam mình:
    1. chất lượng dịch vụ ở các khách sạn/ nhà hàng còn rất kém so với các nước lân cận ( đặt biệt là các tỉnh miền Bắc , sorry là thấy đã kém hơn nhiều so với miền Nam và Đà nẳng)
    2. Sản phẩm nghèo nàn, quà lưu niệm từ Nam ra BẮC đều giống giống nhau, nhưng giả cả lại rất chênh lệch nhau rất nhiều, (thí dụ các sản phẩm thổ cẩm, tơ lụa, tượng thiếu nữ VN trong chiếc áo dài), tình trạng chặt chém cực kỳ phổ biến, mà nếu du khách bỏ tiền đi du lịch, họ không ngại chi, nhưng nếu cảm giác bị lừa đảo thì chả ai lại muốn đến lần 2.
    3. Chưa có sự thống nhất và hỗ trợ thật sự giữa các doanh nghiệp trong lĩnh vực du lịch với nhau, dù có đưa ra 1 số ít chương trình trong năm 2010 nhưng sau đấy vẫn mạnh ai nấy làm, mạnh ai nấy sống , nên giá cả so ra đắt kinh, không cạnh tranh nỗi với các bạn CAMPUCHIA và Thái lan.

Đi du lịch để xem cảnh đẹp ( VN có rất nhìu , nhưng mức độ ô nhiểm, nhìu chỗ vệ sinh lai bẩn), con người thân thiện ( cái này thì rào cản ngôn ngữ rất nhìu, mà người làm du lịch lại chỉ muốn chặt chém cho nhìu), ... túm lại càng nghỉ em lại chỉ thấy rất nhìu điểm trừ cho du lịch VN mình. bùn cho 1 đất nước với nhìu thắng cảnh đẹp như thế lại o thể thu hút được nhìu khách quốc tế đến và dĩ nhiên chưa biết cách để giữ được khách quay trở lại... :
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,395 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

Mình có người quen đi Hạ Long về bảo, trái dừa tươi ngoài đó bán 60k/ trái, chai nước suối 60k/chai. Trong SG trái dừa 6k/ trái mà còn ế.

Rồi lại có chị bạn đi Hà Nội, bảo taxi ngoài ấy côn đồ lắm. Ko biết bả xui hay đa phần là thế.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 460 Bài viết

• 839 Được cảm ơn

Năm nay tớ cũng định đi Thái Lan vì nhỡ việc nên ở nhà.. Con bạn tớ đi về nức nở với tớ..may mày xui tao đi..chứ ko tao đi Nha trang vừa tốn hơn mà ko biết Thái đẹp như thế...còn nữa tính tour rẻ hơn đi trong nước nhiều nhiều lắm ý.
    Cứ gọi là loạn.. CALL UP... PARACEL ISLANDS & SPRATLY ISLANDS BELONG TO VIETNAM
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 366 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

ôi, thèm đi quá!
    Nói gì nói mỗi năm em vẫn muốn xuống VT vi vu đường Thùy Vân, nhâm nhi cafe bãi biển,...Cũng muốn đi HN chơi mỗi năm, đi Hạ Long thêm lần nữa,. đi Hải Phòng cho biết TP hoa phượng đỏ, Tây Bắc trong thơ Tố Hữu, Sa pa nổi tiếng, Ba Vì nên thơ,...nhưng cứ nghĩ đi là ái ngại và...hồi hộp! Sợ các bác ngoài í quá, bác tãi, bác hàng nước, bác xe ôm, bác bán bún, bác HDV,...!Từng bị hết hồn chim én khi đi Hạ Long, ăn bún đậu ở HN rồi nên ớn quá!
    [/URL]ts7abyquwweNortjKzUjI0NDA0MlayBlwwFTgCxQ,,22

as1cHg5Nw0N0010MjM3c2x6fDAwOTY5OHN8d2VcJ3ZlIGJlY2FtZSBvbmUgZm9yIA

istockphoto_5520703-butterfly-heart
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,529 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui vẫn thích đi du lịch VN, gần, hải sản ngon, biển sạch và đẹp.
    Đà Nẵng, Nha Trang, Phan Thiết, Long Hải, Phú Quốc, Côn Đảo.
    Các mẹ lên kế hoạch từ trước, mua vé máy bay xa giá rẻ hơn cận ngày. Book phòng thấp điểm ở các resort giá tốt, lại được phục vụ tận tình. Nói thật resort nước ngoài giá đắt lắm chứ không rẻ như VN (nhất là đi gia đình). Mà giá surcharge cho dịch vụ bên đó đắt kinh dị, thấy cũng chẳng tốt hơn Furama hay hồ tràm Osaka đâu.

Ở nước ngoài chỉ được cái du lịch khám phá thì rất tốt, phong cảnh, văn hóa, lịch sử, rừng quốc gia, bảo tàng, lâu đài rất đẹp nhưng biển thì thua xa VN nha. Vote cho biển miền Nam VN.

(Biển miền Bắc mới đi có đi Hạ Long thôi, dơ khủng khiếp, toàn thấy các ánh nhìn hình viên đạn của các bạn làm dịch vụ nên cũng ơn ớn mặc dù quần thể rất đẹp. Tiếc là mấy cái hang để ô nhiễm quá, các nhũ đá cứ xin xỉn thua xa mấy cái hang ở Mẽo.)
    • 106 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

em đi chơi mà phập phồng lo sợ bị chặt chém, dịch vụ o tốt là dù có đẹp, có ngon cỡ nào em cũng chả đi. Chả việc j phải bỏ tiền ra mua sự bực mình trong những ngày nghỉ phép.
    • 527 Bài viết

• 560 Được cảm ơn

DL VN kinh dị nhất là toilet,tui đi đến đâu tui ngán đến đó.Sợ lắm.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 235 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Ở vn phong cảnh, món ăn chả có gì chê rồi thích nhất là biển Đà Nẵng
    Mỗi tội phục vụ rất kém từ ăn uống đến ăn ở, nhất là miền Bắc
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,403 Bài viết

• 8,518 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrsbabe Xem bài viết
    Mình có người quen đi Hạ Long về bảo, trái dừa tươi ngoài đó bán 60k/ trái, chai nước suối 60k/chai. Trong SG trái dừa 6k/ trái mà còn ế.

Rồi lại có chị bạn đi Hà Nội, bảo taxi ngoài ấy côn đồ lắm. Ko biết bả xui hay đa phần là thế.
    Em chỉnh sửa tý,trong SG dừa giờ kg có giá 6k đâu ạ,gấp đôi nhé,xe đẩy rong bán đấy:cool: Dừa 6k cách đây 2 năm ạ.
    080825100416-176-513

LOVE YOU MY QUÁCH TĨNH
    • 2,403 Bài viết

• 8,518 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me.Vi.An Xem bài viết
    ôi, thèm đi quá!
    Nói gì nói mỗi năm em vẫn muốn xuống VT vi vu đường Thùy Vân, nhâm nhi cafe bãi biển,...Cũng muốn đi HN chơi mỗi năm, đi Hạ Long thêm lần nữa,. đi Hải Phòng cho biết TP hoa phượng đỏ, Tây Bắc trong thơ Tố Hữu, Sa pa nổi tiếng, Ba Vì nên thơ,...nhưng cứ nghĩ đi là ái ngại và...hồi hộp! Sợ các bác ngoài í quá, bác tãi, bác hàng nước, bác xe ôm, bác bán bún, bác HDV,...!Từng bị hết hồn chim én khi đi Hạ Long, ăn bún đậu ở HN rồi nên ớn quá!
    Vũng Tàu là quán quân chặt chém ở MN, như Sầm Sơn là quán quân đất Bắc vậy:Sad: Biển giờ cũng ghê và dơ lắm,chả tắm đc.Hải sản thì chặt gấp mấy lần giá ở SG.
    080825100416-176-513

LOVE YOU MY QUÁCH TĨNH
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,066 Bài viết

• 6,922 Được cảm ơn

Mình đi vài chuyến du lịch trong nước chung với người nn mà thấy xấu hổ với họ nhiều chuyện từ cái Toilet công cộng đến dịch vụ, rác chặt chém ,vvv tiếc cho đất nước mình quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 445 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Giá cả ko phải chăng,ko hợp lý,phân biệt giá bán với du khách và dân địa phương làm khách ko thoải mái.Nhân viên khách sạn ko chuyên nghiệp đó là lý do tại sao du khách NN chỉ chọn ks 4,5 sao.Đường xá VN giao thông muốn chạy ntn thì chạy làm du khách lo lắng và bị sợ hãi.
    Dù đi đâu ai cũng nhớ về chung vui bên gia đình
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,395 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongmynhien Xem bài viết
    Em chỉnh sửa tý,trong SG dừa giờ kg có giá 6k đâu ạ,gấp đôi nhé,xe đẩy rong bán đấy:cool: Dừa 6k cách đây 2 năm ạ.
    Giá gấp đôi là ngay trung tâm SG thôi chứ cái chợ gần nhà mình vẫn 6k. Lúc mình còn đi làm trên SG, nhỏ đồng nghiệp mình thèm dừa quá, nó chạy đi mua thì giá từ 12k-15k, tùy chỗ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,339 Bài viết

• 6,191 Được cảm ơn

Giá gấp đôi là ngay trung tâm SG thôi chứ cái chợ gần nhà mình vẫn 6k. Lúc mình còn đi làm trên SG, nhỏ đồng nghiệp mình thèm dừa quá, nó chạy đi mua thì giá từ 12k-15k, tùy chỗ.
    chợ bác ở đâu thế em qua mua 1 chùm mang về. Hẻm Thủ Đức chỗ em 10k/dừa to (hơi chua), 13k/dừa xiêm
    Chinhphu4

1098341_435909409857328_927879257_n_zpsdbf55cc5
    • 5,732 Bài viết

• 19,723 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bài báo quá hay. nói thật phần lớn vé bay về VN là việt kiều về thăm gia đình thôi. chứ để di du lich cảnh đẹp kết hợp với nghỉ ngơi thì Thailand hoặc Campodia ngay sát cạch lại rẻ và tốt hơn nhiều. Chẳng thế dân ta ùn ùn kéo qua Thái du lịch trong khi cảnh mình cũng đẹp mà có thây dân Thái nào nó kéo qua mình đâu chứ. Các tua nước ngoài về VN thì phần lớn tua rẻ tiền. Còn các tua hạng sang thì chỉ có qua Thai hoăc Sing. VN chưa có KS loại sang thật sự và bãi biển và núi đẹp nhưng lắm rác quá. Hạ tầng cơ sở rất kém.
    Em iêu gâu gâu nhà em
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,395 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bienca Xem bài viết
    chợ bác ở đâu thế em qua mua 1 chùm mang về. Hẻm Thủ Đức chỗ em 10k/dừa to (hơi chua), 13k/dừa xiêm
    Mình ở chợ Gò Vấp đó bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,504 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amanda. Xem bài viết
    Đã dốt lại còn thích tỏ ra nguy hiểm.

Thanh long tươi, mới hái trong vòng 24h đồng hồ hiện tại bán đầy đường SG với giá 5k/ 1kg, có chỗ đề biển 10k/ 3 kg, chôm chôm tươi cũng chỉ 5k, để qua hôm sau bán 10k/3kg không ai mua, dứa cũng 10k/3 trái, sầu riêng giá từ 10k cho loại bèo bọt nhất, 15k là sầu riêng khổ qua, 20-25k là sầu riêng hạt lép, chuồng bò, sầu riêng Thái giờ chỉ có 28k....

Muốn biết nó ngon nghẻ hay không thì vào đây mà coi, đừng trùm chăn ngồi nhà nói phét như thánh vậy thầy ạ, học trò nó cười cho.
    Chị Amanda,
    Kiến thức là vô tận , cùng một vấn đề nhưng mỗi người có một quan điểm khác nhau , nếu ý kiến của người ta nói ra không hợp với chị thì em cũng mong là không đến nỗi phải dùng những từ ngữ như vậy để nặng lời miệt thị họ. Diễn đàn đa phần là người lớn với nhau , em nghĩ văn minh và thân thiện một chút cũng là tôn trọng lần nhau và làm cho mọi khoảng cách trở nên gần nhau hơn.
    Thân mến.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 2,614 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi p4p41973 Xem bài viết
    Sao em VÔ HỌC thế Dung?? Em, giả sử có tài ba, được nhiều người bấm Thanks thì cũng nên biết thân biết phận em là người như thế nào ở cái XH này, thứ bậc ra sao. E lòe được trên XH ảo này chứ làm sao lòe được anh và những người biết về em.
    Lưu ý là: nếu e Dung có k ưa anh thì Dung cũng nên thể hiện Dung là người có văn hóa, là mẹ của 1 số đứa con,đừng nên loi choi nhẩy lên như vậy, lồng nhồng như thế k tốt cho tư duy của DUng đâu, nhé!
    iem không thấy chị amanda "vô học", bác nóng tính quá ạ.

Mà thôi, iem đi ra chứ ở đây sợ bị văng miểng, trâu bò đánh nhau, ruồi muỗi chết