TIN TÀI TRỢ.

Về nhà Ngọc Trinh: Mẹ kế lần đầu tiên nói về con chồng

• 1 Lượt chia sẻ
  • 33.4K Lượt đọc
  • 251 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 441 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Các cụ nhà ta có câu: “Mấy đời bánh đúc có xương, mấy đời mẹ ghẻ lại thương con chồng”. Khác máu dễ tanh lòng. Không thiếu gì mẹ ghẻ trước mặt chồng thì tốt đấy nhưng sau lưng thì hành hạ con chồng đủ kiểu cả về thể xác và tinh thần.

Cũng không thiếu gì con chồng do ích kỷ, không muốn chia sẻ tình thương của cha mình, nên làm đủ mọi cách để cha mình không đi bước nữa, mà không hiểu được câu "con chăm cha không bằng bà chăm ông". Và cũng không thiếu gì chuyện con chồng đối xử không tốt với mẹ kế.

Tuy nhiên, điều đáng mừng là không phải mọi trường hợp đều như vậy. Vẫn còn những bà mẹ kế tận tụy với con chồng như bà Sáu Phương. Và cũng còn những cô con chồng hiếu thảo với mẹ kế của mình như Ngọc Trinh.

Họ xứng đáng là những người viết nên câu chuyện Tấm Cám của thời hiện đại, với kết cục có hậu mà vẫn tràn đầy tính nhân văn, vượt xa so với nguyên bản

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 347 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cloud_cherry Xem bài viết
    Đọc xong thở dài. Vì giờ đây mình vẫn chẳng cho mẹ ruột được cái gì, tòan là nhận ko hà!
    Mình cũng giống bạn , cũng chưa lo được cho mẹ cái gì cả toàn mẹ lo cho mình thôi hic..hic..
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,339 Bài viết

• 6,184 Được cảm ơn

dù k ưa em này, k rõ em có bơm phồng hay k, nhưng đúng là con gái miền Tây rất chăm lo cho gia đình. Các gđ miền Tây cũng quí con gái, ít phân biệt nam -nữ nặng nề như miền ngoài.
    Chinhphu4

1098341_435909409857328_927879257_n_zpsdbf55cc5
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,129 Bài viết

• 3,340 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy lởm mấy người chưa làm được thánh tướng gì mà ngồi núp bàn phím chê bai người ta như đúng rồi.
    Bản thân mình có rất nhiều bạn có bạn trai lo cho. Có đứa ở quê ra tp học , nghèo, khổ, may có bạn trai nuôi ăn, ở, giờ chúng lấy nhau, vẫn hạnh phúc.
    Yêu và bảo bọc người yêu mình có gì mà xấu?
    Khi nào có bằng chứng em NT giựt chồng, làm cave thì hãy chửi bới thóa mạ người ta.
    còn bây giờ, vẫn thấy em ấy đẹp, (riêng đẹp thôi đã đủ để ngưỡng mộ rồi), sang trọng.
    Thời đại bây giờ vàng thau lẫn lộn. Có nhiều người thấy miêng lúc nào cũng lời hay í đẹp.Vỏ bọc thì sáng choang nhưng bên trong chả hay ho gì.
    Vậy nên nếu không ảnh hưởng tới lợi ích của mình thì đừng dùng những lời nói cay nghiệt ném lên người khác như thế. Sống có đức mặc sức mà ăn!
    11960
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 105 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Thấy chị này thật thà thiệt, nhưng nghe chị kể vì báo hiếu với ba mẹ nên cố tình ko lấy chồng (từ chối 22 đám), sống vậy với ba mẹ đến năm 37 tuổi. Nhưng chỉ vì mê 1 đứa con nít mà sẵn sàng gật đầu làm vợ 1 người ko hề quen biết, ko hề thương yêu gì thì cũng ngộ thiệt. Còn người cha chỉ vì chiều đứa con út mà ko cần hỏi qua ý kiến của những đứa con khác, đi hỏi cưới 1 người mình ko quen và cũng ko yêu thương gì hết. Sao họ sống ngộ quá vậy?
    • 2,217 Bài viết

• 5,587 Được cảm ơn

Nói sao nói thì em vẫn nghĩ đây là 1 bài báo do má Tiệp chăm cho em Trinh. Từ cách vô đề, đặt câu hỏi bla bla bla.
    • 450 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi talen88 Xem bài viết
    t thik NT lắm, bé khổ thì lớn phải sướng thôi, ai cũng có số phận riêng của mình rồi
    mẹ nó ơi . sướng thì phải là sướng theo kiểu khác chứ . nếu sướng theo kiểu tranh tiền cướp chồng của ng khác mà hưởng thụ thì còn khổ dài dài .
    em cá là chả có đàn ông việt hay bố mẹ chồng việt nào chấp nhận rước em NT này về nhà cả .
    rồi sau này già ... hết thời hoa hậu , em ý còn khổ nhiều .
    may ra lúc...thì sướng
    Em cũng muốn bình yên
    Nhưng ..................... Anh vô tình tạo ra ''sóng gió''
    Rồi mỗi lần , nhìn vào điều đó
    Anh lại nói :
    -Lỗi là ......... do em

Bíp yêu của mẹ ơi ... con yêu mẹ như thế nào ?
    con đưa 2 tay vẽ hình trái tim và nói : ''con iu mẹ nhìu như này này'' !
    vòng tay của con là trái tim , là tình yêu thương bố mẹ dành cho con và cũng là con là tất cả , và cả thế giới của bố mẹ đang nằm trong tay con ...
    mẹ yêu con nhiều lắm !
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 321 Bài viết

• 666 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chem_gio Xem bài viết
    Đừng nghe cave kể chuyện hay tin mẹ cave trình bày
    Dù có là mẹ kve,4` phạch đĩ điếm thì cũng là 1 người mẹ bạn ạh. Nhất là lại mẹ ghẻ con chồng mà mối quan hệ được ntn thì đúng là nhiều người nên nhìn vào mà học tập đấy.
    Đầy người học hành tử tế, công ăn việc làm ổn định chắc j hàng tháng đã gửi về nhà cho bố mẹ được đồng nào. Đọc báo thấy nhan nhản dì ghẻ bóp cổ con chồng, ném xác xuống mương... con vì xin tiền ăn tiêu gia đình ko cho thì chém cả cha lẫn mẹ... mà thấy rùng mình.
    Ừh thì kve, ừh bán thân nuôi miệng nhưng mà có hiếu vs gia đình là hơn ối người rồi.
    Yêu nhau để làm jề ???
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 449 Bài viết

• 1,339 Được cảm ơn

Không sinh nở nhưng mang công dưỡng dục, nhất là ngày bé NT và cô Sáu quen nhau như vậy, có lẽ là do duyên số.
    NT đối xử với bố mẹ như thế là quá tốt, hàng ngày lên mạng đọc toàn tin kiểu con giết bố/mẹ lấy tiền tiêu; con đánh đập bố mẹ... thì đọc đc bài báo này, dù thật hay giả thì vẫn thấy âm lòng.
    Dù Trinh có là CV thì vẫn có lòng hiếu thảo - nhiều người mình thấy đc bố mẹ cho ăn học đàng hoàng mà thành đạt thì có coi bố mẹ ra gì đâu, đến cái nhà cũng không xây sửa lại, nói gì đến tiền báo hiếu hàng tháng.
    • 975 Bài viết

• 3,660 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bạn gái bao ấy mà lấy tiền chồng các mẹ, se sua cho riêng cái thân nó thì chớ, lại còn mang về cho cha mẹ nó tháng 10 củ, xây nhà cất cửa, sắm sanh tiện nghi các kiểu, thì chắc các mẹ uất chết, chứ ngồi đó mà khen nó có hiếu. Đồng tiền kiếm ra dễ dàng thì cho đi cũng dễ dàng, tháng bạn trai nó bao cả trăm triệu, chã nhẽ nó không cho cha mẹ được dăm triệu, phỏng ạ
    Dù sao cũng phải thừa nhận con bé này rất xuất sắc trong nghề nghiệp của nó, nghề gì thì tự hiểu
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 290 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quangdp Xem bài viết
    Phụ nữ miền Tây, Ngọc Trinh, Thủy tiên,... đều có hiếu với bố mẹ thật.
    đừng đánh đồng 2 em này với nhau như thế ,TT kiếm tiền từ chính sức lao động của mình mua nhà cho mẹ
    NT thì tai tiếng sao mọi người cũng biết
    nghe giọng điệu bác coi thường gái MT wa
    bác làm anh em với Sony dc rùi đó
    HÈ SÔI ĐỘNG-GIẢM GIÁ 5% ĐẾN 30% TẠI THẾ GIỚI NỆM
    365 Tân Sơn Nhì, P. Tân Thành, Q. Tân Phú, Tp.HCM
    165 Dương Bá Trạc, P1, Q8, Tp.HCM
    371 Bạch Đằng ,P.15 ,Q Bình Thạnh ,TPHCM
    600 Quang Trung , P.11 , Q.Gò Vấp , TPHCM
    750 , CMT8 ,P. Chánh Nghĩa , Thủ Dầu Một ,Bình Dương

www.thegioinem.com
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 796 Bài viết

• 2,825 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chem_gio Xem bài viết
    Đừng nghe cave kể chuyện hay tin mẹ cave trình bày
    người chi mà ác quá. em Trinh là này nọ chứ bác gái ấy có như thế đâu.
    p/s: chưa biết bác ấy có nói đỡ cho con vì chịu chu cấp k nhưng mà em thích kiểu thật thà của bác ấy.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 724 Bài viết

• 3,078 Được cảm ơn

NT là cave, NT là cave, NT là cave, NT là cave.......
    các mẹ thông cảm em phải đọc thần chú không khéo bị bài báo này tẩy não hix hix hix, trời ơi sao ghét một người khó wá vậy nè, em ghét cave lắm mà không hiểu sao cứ đọc mấy bài phỏng vấn về NT là không muốn ghét em ý, khổ tâm ghê.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,099 Bài viết

• 1,579 Được cảm ơn

Đọc bài này thích hai chỗ.

Đầu tiên là em(cháu) NT giới thiệu mọi người trong nhà với khách chứng tỏ NT rất văn minh.

Thứ hai là câu "mua đồ cho mẹ..chặt chém mấy bà kế bên" thấy NT rất tâm lý.

Có đứa con gái thương mình thế này là đủ vui rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,099 Bài viết

• 1,579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aoxinh Xem bài viết
    Thèm con gái quá, hôm qua mình lại là nạn nhân của bạo hành, mà hai con trai có nhà vẫn để bị đánh, đau thể xác 1 thì đau tinh thần 10, sao con vô cảm quá vậy.
    Hồi còn nhỏ nhìn thấy bố mẹ xô xát, cả mấy chị em lao vào che chắn.
    Đau đầu nhìn màn hình cứ mờ dần, đã nói đầu tôi nuôi cả nhà đấy mà nó ngu xuẩn cứ táng vào, đúng là không còn tính người.
    Sao mẹ nó nhẫn nhục vậy? Có phải là "anh ấy" không? Nếu là người đầu gối tay ấp mà như vậy thì đúng là cực hình. Chia buồn với mẹ nó nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 720 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dù e NT có là cave đi nữa thì biết báo hiếu bố mẹ mình cũng là biết suy nghĩ rùi. Đầy e học hành tiến sĩ nước này nước nọ rùi về nhà tống bố mẹ già ra trại dưỡng lão hoặc ùn đẩy trách nhiệm báo hiếu lẫn nhau
    • 9,977 Bài viết

• 37,473 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thèm con gái quá, hôm qua mình lại là nạn nhân của bạo hành, mà hai con trai có nhà vẫn để bị đánh, đau thể xác 1 thì đau tinh thần 10, sao con vô cảm quá vậy.
    Đau đầu nhìn màn hình cứ mờ dần, đã nói đầu tôi nuôi cả nhà đấy mà nó ngu xuẩn cứ táng vào, đúng là không còn tính người.
    Sao mà chua xót thế này.
    • 429 Bài viết

• 1,811 Được cảm ơn

Mình thiện cả với em Ngọc Trinh và phần nào cảm thông với lý do kiếm tiền của em ý hơn nhiều lần so với người kế vị em ý. Cùng chung nghề nghiệp nhưng em ý không trơ tráo như em kia. Em ý có hiếu với mẹ kế, được mẹ kế thương quý, chứng tỏ ít nhiều bản tính em ý là hướng thiện.
    Suy cho cùng em ý chỉ là công cụ mua vui cho những kẻ lắm tiền nhiều của trong xã hội kim tiền này mà thôi. Mong là em ý biếtdừng đúng lúc, sau này kiếm được tấm chồng tử tế
    Và tốt hơn là em đừng dại dột tung ra những tuyên ngôn, tuyên bố gì nữa, để minh còn giữ được chút thiện cảm này
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 966 Bài viết

• 2,968 Được cảm ơn

Mình thấy bài phỏng vấn nghe thật, tình cảm mẹ kế với NT và NT với mẹ kế thật đáng quý. Mình chẳng phải fan của em này, cũng chẳng quan tâm đến showbiz lắm nhưng mình không hiểu sao nhiều mẹ ném đá em này thế??? Nếu nói chi tiết: Chụp ảnh đồ underwear thì NT không phải là người đầu tiên & duy nhất, đầy người mẫu khác chụp - đâu có ai ném đá? Thứ hai, các mẹ cứ miệt thị em NT làm cv -- bằng chứng đâu??? Mà em này cũng chưa thấy bị đánh ghen hay bắt tận tay như một số người mẫu, ca sỹ... khác. Thứ ba, các mẹ thử nhìn đời thường quanh mình xem, đảm bảo các mẹ sẽ thấy ít nhất là một hoặc một vài (xin lỗi, thậm chí chính một số mẹ ở WTT) cũng đã từng nhận "sự giúp đỡ" của bạn trai --- vậy sao lại chê trách NT???
    • 966 Bài viết

• 2,968 Được cảm ơn

Sao mẹ nó lại để thế??? Tự cứu mình và cứu các con đi...