TIN TÀI TRỢ.

Về nhà Ngọc Trinh: Mẹ kế lần đầu tiên nói về con chồng

• 1 Lượt chia sẻ
  • 33.3K Lượt đọc
  • 251 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,123 Bài viết

• 5,481 Được cảm ơn

Mấy bài trước em nói nhà em nghèo lắm, mà bài này nghe bà mẹ kế nói thì gia đình em Trinh đâu có nghèo khổ gì cho cam, cũng thuộc dạng khá giả của xóm chợ. Ăn chơi, đua đòi, bỏ học mà cứ làm như sao.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 865 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chem_gio Xem bài viết
    Đừng nghe cave kể chuyện hay tin mẹ cave trình bày
    vô duyên mẹ nào mà chẳng nhọc nhằn tần tảo nuôi con mình và sau này đc con mình báo hiếu ntn là cũng hạnh phúc rồi
    "Trái tim người phụ nữ là một đại dương sâu thẳm đầy bí ẩn... "
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 320 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

t thik NT lắm, bé khổ thì lớn phải sướng thôi, ai cũng có số phận riêng của mình rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,332 Bài viết

• 3,344 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thật ra thật quá.
    eza3EQqeza3p7
    và đây là kết quả:
    CTvRp7

OjbOp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy cô rất chân thành, đúng chất người vùng quê miền tây, nghĩ sao nói vậy, không khoa trương màu mè trong lời nói.
    ý kiến mình vậy thôi, mình không phải là người hay hâm mộ hoa hậu hay người mẫu diễn viên nào. Đối với mình, họ đều như nhau thôi...
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaikhotinh Xem bài viết
    Mấy bài trước em nói nhà em nghèo lắm, mà bài này nghe bà mẹ kế nói thì gia đình em Trinh đâu có nghèo khổ gì cho cam, cũng thuộc dạng khá giả của xóm chợ. Ăn chơi, đua đòi, bỏ học mà cứ làm như sao.
    hồi đó giàu, nhưng sau thì phải chạy xe ôm nuôi con, giàu thì mình nghĩ ko giàu đâu nhưng đủ ăn đủ mặc thôi. Ở chợ chưa chắc gì đã giàu.
    Mình ở miền Tây, ở đây có đặc điểm là ko càn biết on làm nghề gì trên thành phố nhưng đem nhiều tiền về để xây nhà, mặc đẹp, mời hàng xóm qua chơi là nở mày nở mặt lắm. Như vậy cái nhà hàng xón sẽ bảo mày ráng học theo con X, Y , ...để được vậy nghe con chứ ko hề tìm hiể sâu xa con mình làm cái gì ở trên đó. Đó là tính dễ dãi của người miền Tây nên nhiều cô gái sinh hư là do ba mẹ hết
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 207 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Tôi thì bình dân nhưng được Trinh sửa soạn cho nhiều, nó mua hàng hiệu không à nhưng chỉ đi tiệc tôi mới mặc thôi. Tôi coi giá thấy mắc quá nên nói "thôi mẹ mặc đồ 50 ngàn đồng một bộ được rồi" nhưng Trinh nói "mua đồ để mẹ... chặt chém mấy bà kế bên" (cười). Vì cứ thấy tôi mặc gì là mấy bà kế bên lại nói "Chị giờ lên đời dữ ha"! Đã thế, tôi cũng ngựa (điệu) luôn, có đi đám tiệc gì đó đeo đồ hết. Trinh sắm vàng trắng có nè, vàng 24 có, lắc, dây chuyền đầy đủ. Đeo chừng 2, 3 bữa tôi lại tháo ra. Lâu lâu làm mới cho họ thấy đó!
    Hí hí, mẹ bạn nè thật thà thật. Mấy bà hàng xóm ghen tị vì con c làm cv sao?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,896 Bài viết

• 8,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bao nhiêu mẹ trên này làm tập 2 của chồng lại chả mong con chồng đối với mình được như em Trinh này đối với mẹ kế ấy chứ . Họ nổ thì đã sao, miễn là trong nhà yên ấm là Ok rồi.
    • 352 Bài viết

• 801 Được cảm ơn

sao hồi đó ẻm nói nhà ẻm nghèo lắm bị ng ta khinh, mà trong bài này thì cô mẹ kế lại nói nhà có sạp vải to lắm, khinh lại cổ ??? rùi ẻm nói nhà nghèo ko có đủ tiền đi học, phải bỏ học sớm phụ giúp gia đình ???
    yêu Chúa - yêu người
    • 30 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Cô này nói chuyện theo đúng kiểu dân miền Tây..mà công nhận cả mẹ lẫn con đều thật thà như nhau😝
    Nhưng như vầy nghe thật sự rất dễ chịu hơn nhiều người phỏng vấn cứ ra vẻ thanh cao. Em nói thiệt chứ nhà em ngay xưa nghèo lắm, sau này mới khá hơn được chút, thì có tiền mua xe, mua đồ...người ta ai thương thì mừng cho mình, cỏn nhiều người xấu bụng thì để ý, cạnh khóe này nọ.
    Nhưng với những người như vậy thì mình có sao cũng đâu vừa lòng họ được. Vậy thì mặc ai nói, mình có thì mình dùng, biết người ta ghen ghét thì cứ cho người ta thấy mình càng ngày càng phất
    lên coi ai gato. Không phải mình chảnh hay ra vẻ sang rồi coi thường người khác nhưng
    với mấy người đó thì em thấy như vậy là đáng. Cho nên em thấy bà mẹ Ngọc Trinh nếu như lời kể vậy
    thì cũng bình thường thôi, còn nếu có những cái khác nữa thì em ko bình luận.
    Cô này thật thà, cảm giác bài phỏng vấn kể thiệt như là kể với mấy người thân thiết, bạn bè nói với nhau.
    Em chắc luôn là ngoài em với bà mẹ Ngọc Trinh này thì cũng ko ít các chị, các mẹ ở đây có suy nghĩ như em mới vừa nói đâu, chẳng qua là nghĩ thầm chứ ko nói thẳng, huỵt toẹt ra thôi.
    • 10 năm
    • 3,533 Bài viết

• 4,519 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang HN Xem bài viết
    2 mẹ con có bộ óc giống nhau nhỉ.
    là bộ óc như thế nào hả bạn? Nói như bạn thế tất cả những người miền Tây đều có bộ óc như vậy à?(nhưng theo ý của bạn là óc ngắn phải ko?) Vì những người dân miền Tây đều nói thật thà như thế.
    • 16 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaikhotinh Xem bài viết
    Nếu theo lời người mẹ kế kể trong bài này, thì mình hiểu là nhà mẹ ruột của Ngọc Trinh thì giàu, nhưng nhà ba NT thì nghèo (chí ít là nghèo hơn bên nhà mẹ NT), nên bên ngoại mới ngăn cản, khinh khi bên nội NT, cho rằng "đũa mốc chòi mâm son". Lúc mẹ ruột NT còn sống thì nhà NT cũng khá, ba mẹ NT từng bán sạp vải lớn ở chợ, nhưng sau khi người mẹ chết có lẽ gia đình sa sút, người ba phải chạy xe ôm trong chợ. Còn nhà bên ngoại thì hận vì nghĩ là tại ba NT nên mẹ NT mới chết (mẹ NT mất khi sinh NT - theo những bài phỏng vấn cũ, có thể bên ngoại nghĩ là tại lấy ba NT nên mẹ NT mới phải cực khổ, rồi vì sinh con cho ba NT mà qua đời), bên nội thì khó tính và lại thương chú NT hơn, đồ ăn còn không cho nói gì đến giúp đỡ làm ăn. Nhưng dù nhà có sa sút đi nữa, thì cũng là ở chợ, có điện, có quạt máy, "ăn phải ăn đúng", còn mẹ kế của NT thì ở nông thôn, nhà không có điện, lại biết việc nhà NT từng có sạp lớn ở chợ, ba NT thì cũng khó tính... nên bị áp lực.

Trích dẫn Nguyên văn bởi tell_me_why Xem bài viết
    sao hồi đó ẻm nói nhà ẻm nghèo lắm bị ng ta khinh, mà trong bài này thì cô mẹ kế lại nói nhà có sạp vải to lắm, khinh lại cổ ??? rùi ẻm nói nhà nghèo ko có đủ tiền đi học, phải bỏ học sớm phụ giúp gia đình ???
    Thi theo bài này nhà NT nghèo, bị chính bên ngoại khinh mà, nhà có sạp vải là chuyện "đã từng" tức là quá khứ rồi, mà gia đình NT (tức là ba NT và các con) có khinh mẹ kế đâu, bên ngoại NT khinh nhà NT rồi ghét luôn bà mẹ kế.

Mình không bênh NT nhé, cũng không chắc là có bao nhiêu phần trăm sự thật, ý mình là nếu có "bịa" đi nữa thì nội dung "bịa" vẫn khá hợp lý, khớp với hầu hết những bài pv cũ của NT về gia đình. Top nào dính tới NT cũng hot, mình phải nói rõ cho chắc .
    • 559 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanlao Xem bài viết
    Theo mình nghĩ đây là cái hình cũ bạn ạ
    Mình đã kiểm tra lại rồi mà, lúc đầu cũng nghĩ là ảnh cũ nhưng dưới hình ảnh có câu này nên mình mới nói " Ảnh to là Ngọc Trinh nằm gối đầu lên chân mẹ khi trò chuyện với phóng viên."
    Untitled-3copy-1
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 762 Bài viết

• 1,190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bu_beo Xem bài viết
    Hí hí, mẹ bạn nè thật thà thật. Mấy bà hàng xóm ghen tị vì con c làm cv sao?
    Lúc trước nhà mình mở quán cafe , mình có quen 1 cô bé làm cv ( hay uống quán nhà mình ) , bé ấy dân miền Tây , kể mình nghe 1 số chuyện về người miền Tây , nhưng không biết có đúng không .
    Cô bé ấy nói nhà mình nghèo , không có tiền đi học , mấy chị em phải lên trên Sài Gòn làm công nhân . Ở xóm cũng có nhiều nhà cho con gái lên Sài Gòn học và làm trên đây , nên dưới ấy cạnh tranh ghê lắm . Con ai mà đem được tiền về mua tivi , mua xe , xây nhà là cả làng tung hô khoe khoang , không cần biết tiền đó từ đâu mà ra .
    Nó còn nói là nhà nó nghèo nhất xóm nên hàng xóm khi dễ , nó thương 1 thằng trong xóm 4 năm rồi , làm lể hỏi rồi ( ăn ở như vc rồi ) , nhưng vì nhà nó nghèo nên nhà kia hủy hôn , quen 1 con nhỏ từ đi làm trên Sài Gòn . Từ đó nó hận , nó nói thương 1 thằng , trao thân 1 thằng , thì thằng đó cũng vì tiền mà bỏ nó , giờ nó không còn gì để mất , đi làm đ~ mà nuôi cha mẹ , đem tiền về cho hàng xóm lát mắt .
    Nó nói nó làm đ~ được 2 năm rồi , bắt đầu gửi tiền về quê cho ba mẹ sắm tivi , sắm xe , xây nhà . Thế là mỗi lần về thăm quê , cả làng nhìn nó rồi khen lấy khen để , nói nó giỏi , nó có hiếu . Đây là câu nguyên văn con bé nói khi kết câu chuyện :
    " cái cuộc đời này nó khốn nạn lắm chị à , mình nghèo nhưng mình sống đàng hoàng thì nó khinh , nó phỉ nhổ trong mặt . Còn khi mình có tiền , nó éo cần biết tiền đó từ đâu ra thì nó vẫn khen ngợi mình . Bởi vậy tuy biết làm đ~ là không nên , nhưng không làm vậy thì cứ để tụi nó sĩ nhục cả nhà em hoài sao ? Cái thằng bồ em từ ngày thấy em có tiền , nó nói muốn nối lại tình xưa , C M cái lũ tụi nó "
    • 9,977 Bài viết

• 37,466 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đọc xong thở dài. Vì giờ đây mình vẫn chẳng cho mẹ ruột được cái gì, tòan là nhận ko hà!
    • 1,338 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

Miền Tây có cách trả hiếu của miền Tây, miền Đông cũng vậy. Không hẳn cứ miền Tây mà có hiếu nhiều hơn như mẹ nào ở trên nói. Trả hiếu ở trên này tuy không nhiều, không dồn dập, nhưng chắc chắn là có giá trị và cha mẹ cũng rất yên tâm khi nhận.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,859 Bài viết

• 3,009 Được cảm ơn

Mình lại thấy thích bài phỏng vấn này, qua đó thấy đc tình cảm mẹ con khăng khít của họ, nổ thì đã sao chứ !
    Cuộc sống này muốn tốt, hay khiêm tốn cũng khó đấy vì đâu cũng thấy những kẻ ghen tỵ muốn dìm hàng, thay vì chịu đựng thì hãy để cho họ nổ mắt đi

Không đẻ mà có đứa con thế này phước đức quá
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 862 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tell_me_why Xem bài viết
    Đọc xong đi ra, chỉ là thấy comment này nên note lại ý có nói trong bài: "(ba mẹ Trinh từng có sạp vải lớn ngoài chợ)" "ba Trinh (anh Tòng) chạy xe ôm"
    • 501 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

đọc xong nhớ con gái quá
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 598 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

đời tư của em mẫu nội y mà đc mổ xẻ như đời tư của các nhà chính trị gia lỗi lạc ý nhỉ em thì ko quan tâm lắm, thích mỗi nước da và gu ăn mặc của em này