TIN TÀI TRỢ.

Về nhà Ngọc Trinh: Mẹ kế lần đầu tiên nói về con chồng

• 1 Lượt chia sẻ
  • 33.3K Lượt đọc
  • 251 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,460 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Đọc mấy câu đầu chị chị em em ở lại ăn cơm các kiểu là biết con nhà báo viết bài ăn tiền rồi.Khỏi đọc.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 284 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dolonxon Xem bài viết
    Cái này nói chính xác không phải là phân bua mà là nói lý đó bạn. Không có trình đọc hiểu, không có sự thật lý lẽ để nói lại thì im thôi, đừng giở giọng giả nhân giả nghĩa nghe hại não quá.
    Bạn này kì cục quá đi, ai tranh luận ngược ý kiến với bạn bạn cũng cho là ca này nặng hoăc không có trình độ để đọc hiểu. Tôi nghĩ hình như bạn còn trẻ nên tính cách mới háo thắng và nhìn đời còn cái kiểu gay gắt và khinh khi ngạo mạn như vậy chăng?! Ngay cả chị Aika, mình nghĩ những cmt của chị ấy cũng rất lịch sự và quan điểm cũng rất rõ ràng mà vẫn bị bạn vơ vào và cho là thế này thế nọ. Rõ ràng là chị ấy lớn hơn bạn đấy và đáng tôn trọng chứ ko phải cứ mở mồm ra là bạn nói người ta thế này thế khác.

Nhìn trong đây có bao người cùng ý kiến giống bạn? Bao nhiêu người lên án và chỉ trích nặng nề như bạn? Đằm tính chút đi bạn ơi, còn để một phương mà lấy chồng chứ?

Tôi ko biết bạn học giỏi cỡ nào và trình độ bao nhiêu để cao hơn người khác mà vào đây chửi rủa người ta ko đủ trình độ để hiểu lời bạn nói, rằng người ta giả nhân giả nghĩa thế này thế nọ. Cá nhân tôi ko đồng tình lối sống của NT nhưng tôi nhìn sự việc thoáng hơn và ko gay gắt như bạn, vậy thôi chứ chẳng có cái quái gì là giả nhân giả nghĩa ở đây hết. Mà bạn cũng rảnh thiệt đó, nếu trình độ quá cao siêu và nói chuyện phân bua ko ai hiểu được chắc là phải người giỏi giang lắm, mà giỏi giang thì ắt ko có thì giờ để lên đây nói này nói nọ, quote tất cả bài của người khác trái ý mình để mà phản bác lại như vậy đâu. Hay là bạn thuộc loại rảnh rỗi sinh nông nổi, ko có việc gì làm nên "nhàn cư vi bất thiện"? Sống bao dung và nhân ái đi chút cho đời được nhờ bạn ạ!
    30/1/2012: sent I-129F
    6/2/2012: Re NOA1
    9/8/2012: Re NOA2
    30/8/2012: Re Case #
    17/9/2012: sent P3
    27/12/2012: Interview day! PINK PINK PINK
    • 1,692 Bài viết

• 6,400 Được cảm ơn

Nói thật đọc mấy bài PV NT tuy thấy thiệt tình và cái hành động nhà quê nhưng chưa bao giờ cảm thấy giả tạo và khó chịu như mấy người đẹp khác.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 180 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Cái này em đồng ý.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi CanTho1978 Xem bài viết
    Nói thật đọc mấy bài PV NT tuy thấy thiệt tình và cái hành động nhà quê nhưng chưa bao giờ cảm thấy giả tạo và khó chịu như mấy người đẹp khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 80 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susan.pkn Xem bài viết
    Bạn này kì cục quá đi, ai tranh luận ngược ý kiến với bạn bạn cũng cho là ca này nặng hoăc không có trình độ để đọc hiểu. Tôi nghĩ hình như bạn còn trẻ nên tính cách mới háo thắng và nhìn đời còn cái kiểu gay gắt và khinh khi ngạo mạn như vậy chăng?! Ngay cả chị Aika, mình nghĩ những cmt của chị ấy cũng rất lịch sự và quan điểm cũng rất rõ ràng mà vẫn bị bạn vơ vào và cho là thế này thế nọ. Rõ ràng là chị ấy lớn hơn bạn đấy và đáng tôn trọng chứ ko phải cứ mở mồm ra là bạn nói người ta thế này thế khác.

Nhìn trong đây có bao người cùng ý kiến giống bạn? Bao nhiêu người lên án và chỉ trích nặng nề như bạn? Đằm tính chút đi bạn ơi, còn để một phương mà lấy chồng chứ?

Tôi ko biết bạn học giỏi cỡ nào và trình độ bao nhiêu để cao hơn người khác mà vào đây chửi rủa người ta ko đủ trình độ để hiểu lời bạn nói, rằng người ta giả nhân giả nghĩa thế này thế nọ. Cá nhân tôi ko đồng tình lối sống của NT nhưng tôi nhìn sự việc thoáng hơn và ko gay gắt như bạn, vậy thôi chứ chẳng có cái quái gì là giả nhân giả nghĩa ở đây hết. Mà bạn cũng rảnh thiệt đó, nếu trình độ quá cao siêu và nói chuyện phân bua ko ai hiểu được chắc là phải người giỏi giang lắm, mà giỏi giang thì ắt ko có thì giờ để lên đây nói này nói nọ, quote tất cả bài của người khác trái ý mình để mà phản bác lại như vậy đâu. Hay là bạn thuộc loại rảnh rỗi sinh nông nổi, ko có việc gì làm nên "nhàn cư vi bất thiện"? Sống bao dung và nhân ái đi chút cho đời được nhờ bạn ạ!
    Nếu muốn người ta không nói đến trình độ đọc hiểu của mình, mần ơn coi lại mình viết cái gì để người ta nói thế. Vậy đi nha. hahhaha, giả nhân giả nghĩa là khi bị bác lý thì ý kiến thì chỉa chót người tranh luận. Đến chỉa chót cũng đuối lý thì quay ra giả nhân giả nghĩa tập hai, dạy đời kiểu này nè, hiểu hem vậy

Chửi rủa thì bạn giỏi hơn tôi nhiều mới đanh đá, cay cú thế này. Bạn có nhận lại sự chua ngoa khác cũng là gậy ông đập lưng ông thôi. hahaha, chuyện của bạn Aika ấy tôi nghĩ bạn ấy cư xử đúng như người lớn, không hiếu chiến cay cú như bạn nên nhận được sự tôn trọng của tôi. Có vơ vào hay không thì chính bạn Aika cho ý kiến với tui rõ rồi hen, hẻm phải mượn người khác ra ăn thua với tui đâu.

Bạn bao dung nhân ái với tui đi đã đi nào, không nên cay nghiệt như thế chẳng qua vì tui tranh luận với bạn kiểu như vậy. Nói được vài lời lịch sự nhã nhặn, thể hiện sự bao dung trong trường hợp này đi đã rồi tính tiếp xem bạn có bao dung thật không hay giả nhân giả nghĩa nhé. heheh, yên tâm, tui biết sống bao dung khi nào chứ hem sống bao dung giả nhân giả nghĩa. Tui cũng sống biết thế nào là thật, thế nào là làm bộ làm tịch Biết bao nhiêu người thế này thế khác thì bạn đếm chính xác vào đi, nói đúng đi, tui cũng có rảnh nhưng đầu óc không có kiểu lý luận như vậy

Bạn bao nhiêu tuổi nhỉ mà nói chuyện lấy chồng với tui vậy ta Này, nhân ái, bao dung là không cay nghiệt với người khác câu "chừa một phương lấy chồng" nhé khi người ta hẻm có làm đi. Có hiểu biết là đi nói câu ấy với gái "cave" cho nó chính xác, chứ đi bao dung nhân ái với gái cave thì người nó chết dở
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 171 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

"Ảnh to là Ngọc Trinh nằm gối đầu lên chân mẹ khi trò chuyện với phóng viên"
    Có cần phải giả tạo thế này ko???
    Người ta nói chuyện còn mình nằm dài vậy hả? con bé này đúng là...vô học thật!
    • 96 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unmen Xem bài viết
    Có gì đâu mà bảo vô học, có thể là vì quá quen biết nhau nên cô ấy tự nhiên như vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 762 Bài viết

• 1,190 Được cảm ơn

Nhân gian ta nói đúng : "Thương nhau trái ấu cũng tròn , ghét nhau trái bồ hòn cũng méo" .
    • 1,639 Bài viết

• 3,295 Được cảm ơn

Đọc bài phỏng vấn thấy hay hay, đọc cmt của các mẹ chán chuyện quá...
    Sinh con là lý do phụ
    Chủ yếu là hưởng thụ khi sản xuất
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 256 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unmen Xem bài viết
    Không hiểu có sự nhầm lẫn gì không nhỉ. Mình ko thấy chỗ nào trong bài báo nói là Ngọc Trinh nằm gối đầu lên chân mẹ khi trò chuyện với phóng viên cả.

Bức ảnh đó hoàn toàn có thể do phóng viên chụp lại ảnh cũ, hoặc sau buổi trò chuyện đề nghị làm vài kiểu ảnh. Lúc đó dàn cảnh thế nào là do phóng viên. Cảnh cô con chồng âu yếm gối đầu lên lòng người mẹ kế, xúc động đấy chứ. Những người học cao chắc gì đã có được tấm lòng mộc mạc và chân thành như vậy ???
    Đừng bao giờ Anh nhé, gọi tên em...!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,412 Bài viết

• 7,673 Được cảm ơn

Nghe kể về NT hồi còn nhỏ dễ thương quá!

Hiếm có mẹ ghẻ con chồng nào được như vậy, coi như em Trinh có phước đi, còn "cái tội" sống dựa vào đàn ông của em này thì không to bằng ối tội tham nhũng khác, có thể bỏ qua vì em ý quá đẹp!
    • 123 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Dù không thích em này nhưng vẫn thấy tình cảm giữa em ý với mẹ ghẻ là thực sự,chỉ là bài báo cũng hơi tô vẽ 1 tý