Vẻ đẹp hút hồn của đoàn nghệ thuật Triều Tiên tới Hàn Quốc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.4K Lượt đọc
  • 107 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,038 Bài viết

• 4,584 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Giờ mới đọc comment này của haithanh - người tự hào đã qua nhiều lớp huấn luyện chính trị và biết lý luận. Nhờ những lớp này mà ông ko thấy ngạc nhiên gì vè tổ chức XH của TT? Nơi mà tinh hoa IQ thì ở TP hưởng thụ, bao bọc bằng tường bao với quân lính - dân bên ngoài thì đói rét? Lãnh đạo thì có khu mua sắm đặc quyền (Giống kiểu VN xưa IQ có bìa Tôn Đản?)
    Thế mới biết bọn đang hoặc đã từng có quyền lực chúng nó dã tâm thế nào, đừng mong chúng nó tự nhả quyền lợi ra. Hải Thanh chắc mong lắm ngày về lại thời bao cấp nhể? KO internet, điện đóm tối om. Nhà dân thường có tý thịt ăn cũng phải mua dấu mua diếm ko lại sợ bị dòm ngó. Còn nhà IQ, nhà bán cửa hàng lương thực thì chúng nó cho chó ăn thịt thoải mái?
    Bẩn tởm thật, thấy cảnh bất công chết đói mà ông buông được câu "biết lý luận nên ông thấy bt?"
    Kinh khiếp cái đoàn quân 10.000 ng, ngoài vài trẹo lương, các ông được cho ăn cái giống gì mà có thể mất nhân tính, đần độn mà vẫn ko hiểu mình đần độn như thế?
    Nếu có tới cái ngày đó thật thì lũ lính lác chính trị viên quèn như Hai Thanh cũng khác quái gì binh lính TT ko? họ cũng chết đói đấy, ngoài ra còn phải cầm súng tấn công lại đồng bào anh em họ hàng /đồng bào m cơ.

- Còn cái số liệu bình quân tuổi thọ do IQ Bắc Hàn tự thống kê thì cho tôi cười vào mặt ông phát nữa. cùng dưới mái nhà C.S cả, lạ lẫm quái gì việc các ông bịa số liệu? Đến rõ ràng sờ sờ như cái nhà 105 tầng còn xây dỏm đc, xây mỗi cái vỏ để loè người ta thì xá gì mấy cái số liệu?
    VN số liệu dỏm đầy, tất cả các cấp, các ngành, dỏm từ bình quân GDP dỏm đi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haithanh339 Xem bài viết

mỗi nước có 1 nguyên tắc tổ chức xã hội riêng, việc thành phố - nông thôn ở BH là theo nguyên tắc của chế độ đó. Biết lý luận nên tôi ko thấy ngạc nhiên và khồng suy diễn về việc đó.

nhưng các số liệu thống kê cho thấy ngay thập niên 1990 thì tuổi thọ bình quân của B Hàn cũng rất cao, thậm trí luôn cao hơn VN. Đó là thống kê nghiêm túc chứ ko mang màu chính trị.

Chỉnh sửa lần cuối bởi ironfoot; 13/02/2018 vào lúc 09:21 AM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,651 Bài viết

• 5,331 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Em đến phục bác gì ngô nghê ở trên ghê. BTT tuổi gì mà so với Hàn Quốc. 1 thằng chí phèo không có gì để mất mát thêm, không sợ thằng bố con nào. 1 người giàu có mần ăn thu lợi nhuận, chân chính hay không chưa biết.

Mẹ nào ủng hộ BTT giải phóng Hàn Quốc giơ tay???
    Chỉnh sửa lần cuối bởi docmung; 13/02/2018 vào lúc 09:19 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,103 Bài viết

• 5,410 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    20 bức ảnh nói lên sự thật mà ko cần lời bình. CNXH thiên đường và nhan sắc, sức khỏe của người dân BTT ở đây nhé!
    https://brightside.me/wonder-people/20-photos-of-north-korea-that-got-a-photographer-banned-from-this-country-449310/?utm_source=fb_brightside&utm_medium=fb_organic&ut m_campaign=fb_gr_brightside
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,379 Bài viết

• 6,854 Được cảm ơn

Các clip đoạn Tổng thống Nam Hàn gặp gỡ phái đoàn B Hàn, thì thấy ông ta ra vẻ tự tin, nhất là mình là chủ nhà, nhưng thực ra ko phải như thế, có vẻ như rất thiếu kinh nghiệm, bộp chộp vụng về, thậm trí cố che dấu và làm ra vẻ ko quỵ lụy thì nó vẫn đẻ ra lồ lộ.

Phái đoàn B Hàn thì đến nước Địch với Thái Độ cực kỳ tự tin, ko có gì ra vẻ ếch ngồi đáy giếng lâu ngày, hay sống trên hoang đảo ko tiếp xức ai . Họ rất Bản Lính, đó là tư chất của cách mệnh.
    Cười không nhặt được miệng. Công nhận là rất rất thấm nhuần
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kysuu2009; 13/02/2018 vào lúc 10:57 AM.
    • 1,379 Bài viết

• 6,854 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cloud_cherry Xem bài viết
    Mấy cô Triều Tiên này chả biết sau Olympic có ai trốn ở lại Hàn ko ấy chứ hihi
    Mình có đọc được là những người TT được đi công tác nước ngoài dài hay ngắn ngày đều mơ ước mãnh liệt được trốn khỏi thiên đường BTT. Nhưng cả gia đình ở lại đã là con tin rồi nên chỉ số ít dám bất chấp.
    Trốn thì cả nhà bị xử tử là chắc.
    • 1,379 Bài viết

• 6,854 Được cảm ơn

Nhưng các bác nhà ta ở nhà đã biết trước, ko dễ bị lung lay của những trò "mua chuộc" , những cám dỗ dăng ra của bọn tư bản bẩn thỉu.
    Đúng rồi, sau đó về nước, các bác họp và quyết định đưa hết con cái sang nghiên cứu xem bên tư bổn thực chất giãy đến đâu, sắp chết chưa. Khổ các thế hệ con cháu, sang mí bên đó khổ lắm, được cái vỏ bề ngoài thôi, chứ khổ lắm. Mỗi tội nó giãy lâu quá chưa chết nên giờ con cháu các bác vẫn sang mà chưa thấy về. Một số lớn còn phải định cư để nghiên cứu cho nó kỹ bản chất tư bổn.
    • 1,311 Bài viết

• 1,440 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Sorry anh S-K là em không biết nói bậy như anh. thực sự là biết nghe nhạc giao hưởng và đam mê nó mà hay nói bậy chắc chỉ có S-K, và nó cho thấy tính cách của con người. thịt chó và Mozart, có gì gióng nhau nhỉ ?

Tết nhất bận quá. mà trướ thú t hực từng đến Cuba, thì giờ em cũng lại thút hực lần nưa, từng đến Bắc Hàn.

Không có chuyện ốc đảo Bình Nhưỡng gì gì đó như mấy mẹ mô ta. còn nói có n ét gióng thời bao cấp của VN thì em công hận. Sang đó dân Bắc hàn rất quý người VN , họ còn nói chúng ta cùng nhau trên chiến hào chống Mỹ.

Bọn em cứ ngớ người ra cười trừ, bởi họ chẳng biết giới trẻ VN hâm mộ nhác rock, phim hollywood tới cỡ nào.

Em đang làm cho ban đảng, nhưng nàm công tác xã hội về nông thôn, nên em rất quý nông dân, nhưng cũng rất chối về sự lạc hậu của hầu hết họ. nhưng ko bao giờ em chói bỏ văn hóa việt cả, như n ghe nhạc giao hưởng với ăn Phở, Cơm (ghét Bánh Mỳ), thậm trí cả thịt chó, nhưng không nghe nhạc Sến nhá.
    Nghe giao hưởng ăn Cơm, gò lụa còn hơn nghe nhạc Sến nhà quê với ăn bánh mỳ xúc xích, đól à cốt lõi sống của em, và không nói tục bậy, vì có trí thức không ai nói bậy, trừ khi buộc phải giao lưu với những kẻ kém văn hóa.

Tóm lại anh S-K cũng phải thừa nhận Tổng thống Hàn có bối rối, v à các bản tin về sau của Hàn đã phải cắt cái cảnh đó đi. mà nhìn kĩ thì cô Kim Bắc Hàn cũng thoáng qua nhìn xuống áo, nhưng chỉ thoáng qua mà thơi, chớ ko phải như lão Tổng Nam hàn.
    • S-K
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 346 Bài viết

• 1,517 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em đang làm cho ban đảng, nhưng nàm công tác xã hội về nông thôn, nên em rất quý nông dân
    Anh còn lờ mờ đoán mày là ai mà ngu thế, giờ mày nói mày làm ban đoảng là anh hiểu mày dồi. Thế thôi nhé, làm cho đoảng mà gắn mác trí thức thì chỉ có trong truyện tiếu lâm, thôi trí thức thật tự nhận là thằng mất dạy cho xong chuyện. Lịt cụ mày chứ cái loại mày làm éo gì có cơ hội ngồi chung mâm với trí thức để nghe họ văng tục mà vẫn nhắm diệu thịt chó nghe dân ca, nhắm trà đá lạc zang nghe nhạc giao hưởng, tinh tế thưởng thức Haydn Sibelius mà vẫn nói chuyện trim cò?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6