Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Vào nhà vây bắt trẻ em lúc nửa đêm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.42K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 420 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Rạng sáng 27/8, nhờ tri hô và sự thức dậy kịp thời của hàng xóm mà bà Võ Thị Xuân cùng 2 cháu nhỏ ở thôn Thọ Sơn (xã Quảng Đông, H.Quảng Trạch, Quảng Bình) đã thoát khỏi tay các đối tượng lạ.
    Với nét mặt thất thần, bà Xuân kể: "Như thường lệ, khoảng 1 giờ tôi dậy chuẩn bị đồ đi chợ sớm thì nghe tiếng chó sủa. Tôi mở cửa nhà thì thấy 2 người đi xe máy cứ chạy lui chạy tới hai, ba vòng. Sau đó, chúng bắt chó của tôi cột lên xe, một người đứng ngoài xe còn một người đi vào. Nó đứng ngay ở cửa, dáng to cao, đội mũ bảo hiểm, bịt kín mặt, mang áo khoác màu xám. Thấy nó nhìn 2 cháu tôi nằm dưới nền nhà, tôi nói "Câu chó rồi thì đi đi chứ vào nhà làm gì nữa".

Lúc đó, thằng ở ngoài cũng tắt máy xuống xe. Tôi nghĩ đến bọn bắt cóc trẻ em nên một tay bế đứa nhỏ là Bùi Văn Hùng, học mẫu giáo, và một tay kéo đứa lớn là Trịnh Văn Tình, học lớp 2, đang ngủ chạy ra cửa sau, nhưng nó cũng chạy vòng ra chặn cửa sau. Tôi chạy vào cửa trước thì nó chạy vòng ngược theo. Hoảng quá, tôi chỉ kêu được một tiếng "trời ơi". Ngay lập tức, nó chồm tới giật lấy đứa nhỏ trên tay tôi nhưng không được. May mắn là lúc ấy người ở 2 nhà bên cạnh nghe ồn, dậy bật điện mở cửa ra nên bọn chúng nổ máy phóng xe bỏ đi”.
    Vaobattre2_118f7
    Bà Xuân cùng 2 cháu ngoại
    Bà Trần Thị Trúc, nhà ở cạnh nhà bà Xuân, kể: "Lúc đó chừng một giờ rưỡi, hai mẹ con tôi đang ở trong nhà thì nghe tiếng chó rồi tiếng xe rú. Hai mẹ con tôi chạy ra xem thì xe đã chạy mất dạng. Nghe bà Xuân kể lại là nó xông vô nhà bắt chó, vác đá ném bà và đòi bắt đứa cháu nhỏ của bà". Ông Ngô Xuân Cường, nhà gần đối diện nhà bà Xuân, cũng xác nhận: "Lúc đó hai cha con tôi đang nằm ngủ thì nghe tiếng xe máy và tiếng chó kêu nên dậy chạy ra thì nó đã bỏ chạy rồi. Tôi chạy qua nhà bà Xuân xem thì nghe bà kể lại vụ việc...".

Bà Xuân cho hay sau vụ việc, bà có đi xuống hội trường thôn để trình báo nhưng không thấy ai nên thôi.

Trong thời gian qua, tại các xã lân cận như Quảng Phú, Cảnh Dương (huyện Quảng Trạch) cũng xuất hiện thông tin có nhiều vụ bắt cóc trẻ em, dù nạn nhân may mắn thoát được nhưng vẫn khiến người dân bất an, cửa nhà luôn đóng kín, không dám cho con cái đi chơi và ngày nào cũng phải đưa đón con đến trường học chứ không để con đi một mình.

Chúng tôi đi xác minh tại thôn Hải Đông, xã Quảng Phú thì có trường hợp em Hoàng Thị Hồng Nhung, học lớp 9, cũng bị một người lạ đi xe máy ép, cố bắt vào khoảng 20 giờ 30. Bà Nguyễn Thị Thủy, mẹ của Nhung, kể lại: "Hôm đó là ngày 20.8, đàn ông và thanh niên trong xóm đều đi biển hết nên nhà nào cũng đóng cửa sớm. Đường tối và vắng, nghe tiếng kêu cứu, tôi mở cửa chạy ra thì thấy thằng đó cứ lùa con bé chạy từ bên này sang bên kia để túm cho được. Tôi hét lên thì nó vù xe bỏ chạy. Con bé chạy đến cổng nhà là quỵ xuống luôn".

Trước đó, vào tháng 6 và đầu tháng 8, tại Quảng Bình xảy ra 1 vụ mất tích và 1 vụ bắt cóc trẻ em, báo chí đã thông tin. Nay lại thêm hai vụ việc nói trên nên người dân càng lo lắng.

Theo Trương Quang Nam
    Thanh Niên

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,849 Bài viết

• 2,248 Được cảm ơn

Xã hội như thế này là loạn lạc rồi còn gì , chính quyền ăn lương của dân đâu lúc khó khăn không thấy đâu , lúc tinh ăn toàn đến bòn của dân , chán quá rồi
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,549 Bài viết

• 8,368 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Táo tợn đến thế là cùng. Chả trách khi bắt được cái bọn này, dân chúng đánh cho đến chết. Chả thèm xót
    ẤU DÂM LÀ BIẾN THÁI, KHÔNG PHẢI ANH HÙNG.
    TẨY CHAY MINH BÉO VÀ NHỮNG KẺ ỦNG HỘ CHÀO ĐÓN ANH TA KHỎI SHOWBIZ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,002 Bài viết

• 4,100 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có cách nào kiểm chứng thông tin không các mẹ ơi. Mình mò mẫm lên các báo, CA đều bảo tin thất thiệt. Nếu chuyện này có thật thì kinh khủng quá. Cách đây 15 năm, em họ mình bị bắt cóc. May mà nhà mình trong ngành công an rất nhiều, đích thân giám đốc CA tỉnh chỉ đạo tìm kiếm, hơn 1 ngày mới thấy em bị bỏ lại tại 1 bến xe. Mẹ em lúc tỉnh lúc mê. Sau cô chú bảo, nói dại con bỏ mình không nuôi được, mình đau nhưng còn an ủi phận con có thế thôi. Còn nếu không tìm được con, có lẽ cả đời này sống không yên vì bưng bát cơm thì nghĩ con ăn ở đâu, nhìn giường thì nghĩ không biết con ngủ ở đâu, cuộc đời con ra sao rồi, rồi sẽ héo mòn vì dằn vặt, vì đau khổ, thương nhớ con, rồi không thiết đến làm ăn nữa.
    Mong cơ quan có chức năng sớm lên tiếng để phụ huynh cảnh giác & có phương án bảo vệ con. Còn nếu tin thất thiệt xin hãy công bố để nhân dân yên tâm, thế này thì sợ quá. Từ hôm qua đọc bài báo này, mình cứ bị ám ảnh, thần kinh yếu nên lại càng lo thêm.
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,029 Bài viết

• 2,220 Được cảm ơn

Hôm nọ mình đi làm hơi muộn, đúng lúc bà giúp việc cho Gấu con nhà mình đi dạo, thế là mình cho cu con đứng trước xe, rồi chở bà giúp việc ngồi sau, lượn rì rì ở quanh khu Liên cơ quan của UBND huyện cho mát. Khu này yên tĩnh và ít xe cộ qua lại nên hay cho con ra đây chơi, để con chạy thoải mái... Xong mình thả con và bà giúp việc chơi ở đấy rồi đi làm luôn. Đi được mấy km thì đầu óc cứ nghĩ ngợi miên man, rồi bụng dạ cứ như lửa đốt,... Mình bảo, chết dở, khu đấy vắng thế, nhỡ có bọn nào nó xông vào cướp con mình thì bà giúp việc lớ ngớ thế biết chống cự thế nào... Sợ quá thể,... không dám nghĩ tiếp, định quay lại bảo bà ấy cho con về.
    Sau tấp vội vào lề, gọi điện về bảo thằng em ra bảo bà ấy cho con về gấp. Thằng cu em ra đến ngõ thì thấy bà ấy đưa con mình về rồi, bà ấy bảo: Hai bà cháu chơi chỗ mát, lại vắng, thích lắm nhưng thấy có thằng thanh niên nó cứ lượn lượn, sợ quá nên dẫn cháu về luôn... Hu hu hu,...
    Xã hội ngày càng loạn lạc. Chiều nay, đi chợ, mình thấy có em gái quê Thạch Thất dán tờ rơi tìm bạn gái ở cùng. Mình vốn thần kinh yếu, nên đọc xong nội dung tờ rơi nghĩ bụng, sao nhiều người liều thật đấy, ở cùng với người lạ, nhỡ nửa đêm, nó mở cửa cho đồng bọn vào thì làm thế nào...
    Dạo này báo chí ngày nào cũng rộ lên những vụ việc mặt người dạ thú, mất niềm tin vào cuộc sống, vào xã hội quá đi mất, hu hu...
    Đừng mất quá nhiều thời gian để cân nhắc xem ai xứng đáng với lòng hảo tâm của bạn hơn.
    Hãy chìa tay để cứu giúp một cuộc đời khi vẫn còn kịp lúc.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 142 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thật sự là mình không muốn đọc tiếp nữa. Mình sợ lắm rồi, con mình còn nhỏ.
    • 2,386 Bài viết

• 1,843 Được cảm ơn

Sợ quá, thật sự là sợ. Mong sao xã hội tốt đẹp hơn chứ nạn bắt cóc thế này thì sợ quá. Công an thì dĩ nhiên phải yên lòng dân, còn sự thực thế nào thì không biết ra sao?
    TRfDp7
    HXoJp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,862 Bài viết

• 3,310 Được cảm ơn

Sợ quá. Mai phải kêu con bé gọi điện về. Vụ lần trước cháu bé 6 tháng trốn được cũng ở Quảng Bình, lần này cũng là Quảng Bình. Nhà thì toàn trẻ con học mẫu giáo với tiểu học. Xã hội bây giờ chẳng biết phải ở đâu mới an toàn đây?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 709 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

bắt cóc trẻ con sợ quá
    • 4,271 Bài viết

• 14,785 Được cảm ơn

Sợ quá. Xã hội này loạn quá rồi.
    “When it comes to the future, there are three kinds of people: those who let it happen, those who make it happen, and those who wonder what happened.”
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,570 Bài viết

• 22,907 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ủa mà bọn này bắt cóc trẻ con làm gì nhỉ?

Mà mình thấy nhà bà Xuân sao lại mở cửa cho bọn kia nó xông vào nhà nhỉ? Thấy tụi nó có biểu hiện lạ vậy thì sao không vội đóng cửa ngay vào, rồi gọi điện thoại nhờ người giúp đỡ? Nên lưu vào máy vài số điện thoại khẩn cấp và số của hàng xóm để có gì cầu cứu.:Worried:

Nhà của mình cửa cổng có gắn mắt thần, có gì mình nhìn qua mắt thần quan sát trước chứ không tự tiện mở cửa đâu. Mà ngoài cửa nhà mình còn có một lớp cửa sắt cách cửa chính mấy thước nữa. Có ai lạ lạ tới hỏi thăm là mình đứng cách xa mấy mét để nói chuyện chứ hông có dám lại gần sợ tụi nói xịt thuốc mê.
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    • 4,271 Bài viết

• 14,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinybean Xem bài viết
    Sợ quá. Mai phải kêu con bé gọi điện về. Vụ lần trước cháu bé 6 tháng trốn được cũng ở Quảng Bình, lần này cũng là Quảng Bình. Nhà thì toàn trẻ con học mẫu giáo với tiểu học. Xã hội bây giờ chẳng biết phải ở đâu mới an toàn đây?
    6 tuổi chứ mẹ nó? 6 tháng trốn sao được?
    “When it comes to the future, there are three kinds of people: those who let it happen, those who make it happen, and those who wonder what happened.”
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

hic e có con nhỏ e sợ quá
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,862 Bài viết

• 3,310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mrs.Brown Xem bài viết
    6 tuổi chứ mẹ nó? 6 tháng trốn sao được?
    đúng rồi, 6 tuổi, mình type nhầm. Thanks mẹ Brown!
    • 512 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái xã hội này đang hình thành loài quỷ hay sao ấy, cái bọn cướp tiệm vàng chém chết đứa trẻ, cắt tay....nay là bắt cóc trắng trợn. Không biết tự bảo vệ con mình thế nào chứ phải vào làm công an hết để xử bọn nó mà không bị khởi tố cũng nên. chán !
    Rose W.:Rose: