TIN TÀI TRỢ.

Uyên Linh bất ngờ được đề cử giải Cống hiến

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.87K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,787 Bài viết

• 29,491 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thần tượng Âm nhạc Việt Nam 2010 gây bất ngờ cho nhiều phóng viên khi lọt vào danh sách đề cử 'Cống hiến' ở hạng mục 'Ca sĩ của năm'. Nhiều nghệ sĩ tên tuổi khác, trong đó có cố NSND Y Moan cũng được ghi nhận ở giải thưởng năm nay.

Linh-cam-on-tinh-yeu

Sức hút từ sân chơi Vietnam Idol, giúp Uyên Linh trở thành cái tên "nóng" nhất trên mặt báo trong thời gian vừa qua. Cô cũng ghi dấu ấn đầu tiên với các phóng viên qua đề cử giải 'Cống hiến 2010'.

Việc có mặt trong top 5 đề cử Ca sĩ của năm, khiến Uyên Linh trở thành gương mặt đầu tiên vừa bước ra từ một cuộc thi ca hát trên truyền hình, có cơ hội đoạt Cống hiến - giải thưởng do các phóng viên trong cả nước bình chọn mỗi năm. Đối thủ của Thần tượng Âm nhạc 2010 là các ca sĩ Thanh Lam, Tùng Dương, Đức Tuấn và Hà Anh Tuấn.

Năm nay giải Cống hiến đặc biệt dành nhiều "suất" đề cử cho các gương mặt trẻ và mới, với lý do, vì họ là những cá nhân góp phần khơi dậy tình yêu âm nhạc trong một thị trường gần như bão hòa về cảm xúc. Ngoài Uyên Linh vào top 5 ca sĩ, Nguyễn Hải Phong, Lê Cát Trọng Lý và Mai Khôi là ba gương mặt mới cùng lọt vào đề cử Nhạc sĩ của năm.

Ở hạng mục Album của năm, tuy 2010 là năm mà các ca sĩ đua nhau phát hành album, nhưng lại không có quá nhiều sản phẩm xuất sắc hay gây được tiếng vang. Do vậy, những đĩa nhạc được chủ nhân đầu tư nhiều chất xám, thể hiện được sự sáng tạo và lao động nghệ thuật miệt mài như Bây giờ biển... mùa đông (Đức Tuấn), Bộ đội (Thái Thùy Linh), Cock-tail (Hà Anh Tuấn), Li ti (Tùng Dương), Những tình khúc Phú Quang (Tấn Minh) đã được ghi nhận.

Giải Cống hiến năm nay còn gợi lên sự xúc động khi tôn vinh tiếng hát chân thành, cảm động của "người con núi rừng" - NSND Y Moan cùng với đêm nhạc Ngọn lửa cao nguyên của anh. Liveshow của NSND Y Moan có nhiều khả năng nhận giải thưởng Chương trình của năm, dù gặp phải một số đối thủ mạnh khác như Điều còn mãi (Vietnamnet), Sao Mai Điểm hẹn (VTV), Vietnam Idol (VTV), Yêu (Thanh Lam - Tùng Dương).

8

Đêm nhạc 'Ngọn lửa cao nguyên' của cố nghệ sĩ Y Moan lọt đề cử 'Chương trình của năm'.

Tùng Dương là người đang nắm trong tay nhiều đề cử nhất năm nay. Anh lọt vào 3 trong 4 hạng mục tranh tài của giải Cống hiến 2010: Ca sĩ của năm, Album của năm (Li ti) và Chương trình của năm (Yêu). Còn Hà Anh Tuấn, Thanh Lam và Đức Tuấn, mỗi người đều nắm giữ 2 đề cử.

Đã bước sáng năm thứ 6, giải Cống hiến của báo Thể Thao Văn Hóa vẫn thu hút được sự quan tâm của đông đảo dư luận. Gần 100 phóng viên trên cả nước sẽ tham gia bầu chọn giải thưởng vào giữa tháng 3. Năm nay, đêm trao giải được tổ chức tại TP HCM vào tháng 4.

Danh sách đề cử Giải Âm nhạc Cống Hiến 2010

- Album của năm

1. Bây giờ... biển mùa đông (Đức Tuấn)
    2. Bộ đội (Thái Thùy Linh)
    3. Cock-tail (Hà Anh Tuấn)
    4. Li ti (Tùng Dương)
    5. Những tình khúc Phú Quang (Tấn Minh)

- Chương trình của năm

1. Điều còn mãi (Vietnamnet)
    2. Ngọn lửa cao nguyên (Y Moan)
    3. Sao Mai - Điểm hẹn (VTV)
    4. Vietnam Idol (VTV)
    5. Yêu (Thanh Lam - Tùng Dương)

- Nhạc sĩ của năm

1. Lưu Thiên Hương
    2. Mai Khôi
    3. Lê Cát Trọng Lý
    4. Nguyễn Hải Phong
    5. Huy Tuấn

- Ca sĩ của năm

1. Tùng Dương
    2. Thanh Lam
    3. Uyên Linh
    4. Hà Anh Tuấn
    5. Đức Tuấn

Q.N.
    http://ngoisao.net/news/hau-truong/2...iai-cong-hien/
    Muốn trở về giao diện cũ, các bạn bấm vào đây: https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50

Sống là động nhưng lòng luôn bất động
    Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương
    Sống yên vui danh lợi mãi coi thường
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,861 Bài viết

• 4,262 Được cảm ơn

Ui, lại sắp có phím chiến đây.
    Dẫu sao cũng chúc mừng UL, dù rằng đây sẽ là một gánh nặng tâm lý rất lớn đối với em, lại là cơ hội cho những ai ghét em dèm pha, dè bỉu em, đặt điều về em. Nhưng cứ mừng, vì mấy ai mới khởi đầu sự nghiệp ca hát được đề cử giải thưởng Cống Hiến.
    Watch and see!
    https://www.facebook.com/groups/7770...62977/?fref=nf

An Nhiên Tự Tại - Khôi Ngô Tuấn Tú
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,321 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenkids Xem bài viết
    Ui, lại sắp có phím chiến đây.
    đọc bài này xong mình nghĩ ngay đến điều đó
    • 1,777 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Mình cảm thấy thế này, Âm nhạc Cống hiến là giải thưởng ghi nhận nỗ lực lao động nghệ thuật của các nghệ sĩ trong một năm. Họ đã có những sáng tạo, đóng góp thiết thực vào sự phong phú và phát triển của đời sống âm nhạc đại chúng. mà UL là idol và dân chúng biết đến vào cuối năm 2010 thì k thể gọi là "cống hiến trong 1 năm" được. Vì thế, mình nghĩ UL được đề cử là không phù hợp!
    4ua9p7
    20/8-->đổi avatar để thêm may mắn!!
    • 173 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Cũng có lý chứ,UL tạo được hiệu ứng lớn thế mà,cuối năm hay đầu năm gì miễn là trong năm đó là hợp tiêu chí đóa bạn mưa nhớ anh .Fan UL mà vốt cho UL thì cứ gọi là giật giải như chơi và mấy cây đa cây đề giận xanh mặt :Laughing:
    Xin tạ lòng người tình ta hư không thế thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,551 Bài viết

• 2,817 Được cảm ơn

Hihi hay quá, UL thế này thì ối người ghen ghét mất thui...
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    Con yêu khỏe mạnh và bình an 9m10d con nhé
    Bố mẹ và chị iu con nhiều lắm

0ZAqp7 r3Wgp7
    KKC: 11/5/13
    Ngày RT: 23/5/13
    29/6/13 Bé con đã có tim thai trộm vía con yêu, mạnh khỏe con yêu nhé
    6/7/13 Bé con của mẹ được 8w3d CRL = 19mm, tim thai 181 l/p
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

Dù rất yêu thích UL nhưng việc em ấy được đề cử giải cống hiến là không công bằng với rất nhiều nghệ sĩ khác.
    • 327 Bài viết

• 596 Được cảm ơn

Bản thân UL và những người yêu quý e ấy cũng ko muốn UL có tên trong danh sách này, thế nên các bác có chém thì cũng nhẹ tay, đừng có nói như thánh phán mà làm người khác bực mình nhá.:Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,317 Bài viết

• 118,459 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me bé Na Xem bài viết
    Dù rất yêu thích UL nhưng việc em ấy được đề cử giải cống hiến là không công bằng với rất nhiều nghệ sĩ khác.
    Mình cũng nghĩ thế. Nếu điều này xảy ra, nó sẽ làm cho nền âm nhạc VN càng méo mó tợn.

Mình rất thích UL, nhưng mình nghĩ riêng việc đề cử nàyhơi lố bịch rồi.

Thông thường giải Cống hiến dành cho những người lao động nghệ thuật trong nhiều năm, chứ việc trao giải cống hiến cho 1 năm đã thấy kỳ quặc rồi.

Đề cử ca sỹ của năm còn hợp lý hơn vì giải này ko chỉ là làm được những gì mà còn có thể bao gồm ý nghĩa hiện tượng của năm.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 118 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Cho mình hỏi có tiêu chí nào cho các đề cử này ko?

Tiêu chí nào để đc đề cử ca sĩ của năm vậy ta?

Bất ngờ đến nghi ngờ, hihi.
    • 135 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Uyên Linh đạt giải gì mình cũng ủng hộ hết, chúc mừng em
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,593 Bài viết

• 1,347 Được cảm ơn

UL nên rút khỏi cái đề cử này . Hiện nay em mới là cá chép, ẩn thân, cố gắng rèn luyện 1 thời gian nữa rồi sẽ hóa rồng . Lúc đó thì chẳng ai còn lôi em ra để châm biếm chỉ trích được nữa.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 683 Bài viết

• 4,796 Được cảm ơn

Giải này là do các nhà báo bình chọn mà, fan UL có đc vote đâu bác.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Reflection Xem bài viết
    Cũng có lý chứ,UL tạo được hiệu ứng lớn thế mà,cuối năm hay đầu năm gì miễn là trong năm đó là hợp tiêu chí đóa bạn mưa nhớ anh .Fan UL mà vốt cho UL thì cứ gọi là giật giải như chơi và mấy cây đa cây đề giận xanh mặt :Laughing:
    Em cũng thấy UL chưa phù hợp với giải này, hy vọng em nó tập trung làm 1 album thật hoành tráng rồi nhận giải vào năm sau thì tốt hơn :cool:.
    MTM0Nzc2MTc0NQ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wicket Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ thế. Nếu điều này xảy ra, nó sẽ làm cho nền âm nhạc VN càng méo mó tợn.

Thông thường giải Cống hiến dành cho những người lao động nghệ thuật trong nhiều năm, chứ việc trao giải cống hiến cho 1 năm đã thấy kỳ quặc rồi.

Đề cử ca sỹ của năm còn hợp lý hơn vì giải này ko chỉ là làm được những gì mà còn có thể bao gồm ý nghĩa hiện tượng của năm.
    Hay giải triển vọng gì đó thì càng hợp lý!
    • 173 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongphung3112 Xem bài viết
    Giải này là do các nhà báo bình chọn mà, fan UL có đc vote đâu bác.

Em cũng thấy UL chưa phù hợp với giải này, hy vọng em nó tập trung làm 1 album thật hoành tráng rồi nhận giải vào năm sau thì tốt hơn :cool:.
    Khồng,bác có nói là fan Ul đề cử đâu,bác chỉ nói là bỏ phiếu bình pầu thoai mờ ,giống ai đồ vại đóa:Silly:
    • 4,357 Bài viết

• 3,396 Được cảm ơn

" Cống hiến" được đinh nghĩa như thế nào mà UL lại nằm trong top đó nhỉ? Nói chung mình thấy bất công cho các nghệ sỹ khác
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,777 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Khồng,bác có nói là fan Ul đề cử đâu,bác chỉ nói là bỏ phiếu bình pầu thoai mờ ,giống ai đồ vại đóa:Silly:
    Coi kỹ lại 1 tí bạn nhé. Giải này được bình chọn bởi 100 phóng viên trên cả nước, chứ khán giả hay fan k được tham gia đâu.
    P/s: bạn ơi! đánh tiếng việt cho dễ đọc nhen, dùng ngôn ngữ này cứ thấy thế nào á
    4ua9p7
    20/8-->đổi avatar để thêm may mắn!!
    • 173 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mua.nho.anh Xem bài viết
    Coi kỹ lại 1 tí bạn nhé. Giải này được bình chọn bởi 100 phóng viên trên cả nước, chứ khán giả hay fan k được tham gia đâu.
    P/s: bạn ơi! đánh tiếng việt cho dễ đọc nhen, dùng ngôn ngữ này cứ thấy thế nào á
    Uầy,ý mình là đề cử thì do báo chí or những người có chuyên môn đề cử.Còn chuyện đoạt giải hay không có khi lại do khán giả nhắn tin bình chọn.Vậy nên mình mới nói là fan UL mà vốt cho em í thì em í giật giải như chơi và các cây đa cây đề(ca sĩ khác) xanh mặt!
    Nhạy cảm quá cũng mệt!:Laughing:
    • 618 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wicket Xem bài viết

Uh! dạo này nghe nhiều bài có ca từ muốn ........
    • 1,861 Bài viết

• 4,262 Được cảm ơn

Uầy,ý mình là đề cử thì do báo chí or những người có chuyên môn đề cử.Còn chuyện đoạt giải hay không có khi lại do khán giả nhắn tin bình chọn.Vậy nên mình mới nói là fan UL mà vốt cho em í thì em í giật giải như chơi và các cây đa cây đề(ca sĩ khác) xanh mặt!
    Nhạy cảm quá cũng mệt!:Laughing:
    Đúng, ca sĩ không thể không có fan, và fan cũng là một yếu tố quan trọng để ca sĩ có thể trụ được trong thị trường. Đó là lý do tại sao có nhiều ca sĩ rất là o bế fan của mình. UL có phải là ca sĩ không? Có một điều khác biệt của UL đó là UL gọi fan là friend. Fan thì sẽ có lúc rời bỏ fan club, chạy theo làm fan ca sĩ khác, nhưng friend thì không bao giờ bỏ bạn.
    Còn về vấn đề bầu chọn, mình thấy sự việc rất là rõ ràng, ở đây là giải sẽ được bình chọn bởi các phóng viên. Bình chọn chứ không phải đề cử. Không phải nhạy cảm quá cũng mệt. Mà là nhầm lẫn thì hơi mệt!
    https://www.facebook.com/groups/7770...62977/?fref=nf

An Nhiên Tự Tại - Khôi Ngô Tuấn Tú
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4