U23 Việt Nam bước qua "tiếng còi ma" viết tiếp lịch sử

• 0 Lượt chia sẻ
  • 115K Lượt đọc
  • 859 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 505 Bài viết

• 1,873 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chouchoumom Xem bài viết
    Haithanh khuân rác vào đây làm gì vậy?

Hồi U23 VN còn bên China trở về trước, tui ko thích CP từ vụ lùm xùm năm sinh, với lối đá nhiều khi cá nhân quá. Nhưng từ lúc ở sân bay, thấy em nó cứ tội thế nào, tui lại thấy thương các mợ ạ
    Tôi chửa bao giờ ghét nó hết. Tất cả là do người lớn mà ra
    Khai gian tuổi thì do mấy phụ huynh
    Lối đá thích thể hiện cá nhân do định hướng của mấy lão HLV, 1 phần nữa do dân xem đá bóng cũng thích cái kiểu khoe kỹ thuật bắt mắt, . Rất nhiều trận HLV thả cho CP đá kiểu đấy, lâu dần dung túng. Thắng thì tung hô như thánh, thua thì chửi sấp mặt. CP chỉ ăn khi đá mấy đội ao làng. Còn đá với đội trâu bò thì hết phép, cần phải sức mạnh tập thể. Ở giải U23 vừa rồi, CP cũng đã kìm chế lối đá cá nhân, tuân theo đấu pháp của ông Park khá tốt. Thế mà 1 lũ xem U23 đá cứ réo tên nó chửi bới om xòm. Chiều mấy bố hâm mộ cũng ớn lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,110 Bài viết

• 5,185 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi STSDD Xem bài viết
    Con nhà tôi cũng thích Hàn xẻng nè. Nhưng sau mấy trận đấu của U23 thì đã gỡ ảnh trai Hàn trên avatar thay bằng ảnh Hip rồi. Yêu lắm ý! :-)
    https://baomoi.com/ban-gai-tin-don-c...c/24901331.epi

Bạn Híp điềm đạm chín chắn mà sao có con ng yêu trẻ trâu và ""nghi su"" ghê này
    • 1,469 Bài viết

• 3,520 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeThaiAn Xem bài viết
    https://baomoi.com/ban-gai-tin-don-c...c/24901331.epi

Bạn Híp điềm đạm chín chắn mà sao có con ng yêu trẻ trâu và ""nghi su"" ghê này
    Ôi mấy em trẻ trâu.
    Tăng gì không tặng lại tặng kẹo Kitkat, các anh ăn vào còn hại sức khỏe thêm, đá sao được.
    Bạn gái TX comment thế cũng bình thường zui zui có gì đâu.
    • 100 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo_Mai Xem bài viết
    Ôi mấy em trẻ trâu.
    Tăng gì không tặng lại tặng kẹo Kitkat, các anh ăn vào còn hại sức khỏe thêm, đá sao được.
    Thế nào là trẻ trâu hả bạn ? Tặng gì cũng là tấm lòng của người hâm mộ, ăn có cái kẹo liên quan gì đến việc hại sức khoẻ . Các bạn gửi quà cũng lịch sự văn minh, họ cũng k gửi cho một mình thằng Trường đâu mà bạn kia làm ra cái hành động đó

Không ăn hết cho người khác bình thường, fangirl cũng k lấy đó làm buồn lòng nhưng cười cợt thách thức quà của người khác như vậy, bạn kia không nghĩ đến ngta bị tổn thương bị khinh thường à ? Có ghen tuông thì cũng thông minh lên . Mang tiếng con nhà gia giáo , 25 tuổi cũng k bé nhỏ gì đâu mà yếu sinh lý quá thể . Chừng nào bọn fangirl nó gửi cho mấy thứ không ra gì thì xù lông lên cũng k ai nói gì đâu .

Làm mà không dám nhận , còn kêu insta bị hack =))))). Bao biện cũng tìm lý do thông minh lên cái . Mình chẳng hâm mộ gì thằng Trường hết nhưng đọc mấy cái comt đó cũng thấy tủi thân thay cho mấy bạn gửi quà . Có bạn nhìn thấy quà mình trong cái đống đó, bạn ấy thất vọng biết bao nhiêu .
    • 136 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

thấy bài viết đâu có nhắc gì đến trọng tài đâu nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,110 Bài viết

• 5,185 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo_Mai Xem bài viết
    Ôi mấy em trẻ trâu.
    Cư xử thế là kém duyên rồi, xem ra ko giống bạn Híp lắm. Các bạn gái của mấy cháu kia có ai cư xử như con bé này đâu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,676 Bài viết

• 2,108 Được cảm ơn

Công nhận em ng yêu của XT phen này mất điểm. Mình tin là em ấy viết 100%. Tỏ vẻ là mình kiểm soát được cậu kia. Nhg xin lỗi, em ms chỉ là ngy, đax là cái gì ghê gớm đâu mà coi thường ng khác như vậy.

Qua cách cmt, lời nói rồi hàng xử bị bóc phốt ( tk binclinton6 là tk riêng của xt) ở trên instra, fb... thì mình đoán em này con nhà giàu, được chiều, đỏng đảnh và ghê gớm lắm đấy.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mẹ Fish
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 47 Bài viết

• 432 Được cảm ơn

Lần này người yêu của Trường bị trừ âm điểm thanh lịch rồi. Fan Híp rất tôn trọng khi bảo vệ và ko công khai người yêu, dù vậy fan cũng lần ra được Fb và Insta của ẻm. Trước đó người yêu Trường được fan đánh giá rất rất cao luôn. Vì thấy con nhà gia giáo, học RMIT nữa chứ, với lại fan cũng tin vào con mắt chọn người yêu của Trường. Nếu mà im ỉm ăn hết đống bánh, đắp hết đống mask rồi lên Insta cảm ơn fan vì đã tặng quà chắc fangirl cũng ko có ý kiến ý cò. Ai lại cái kiểu “Các em cứ tặng quà chỉ báu chị” nói nhứ tát vào mặt fangirl.
    Nhiều fan phải đợi hàng giờ đồng hồ chen lấn, nắng mưa để tặng Trường mà món quà đó lại lọt vào tay con nhỏ mất não, thiệt cảm thấy vừa buồn vừa ức.
    Thôi, sau này fan khôn hơn rồi sẽ tặng dao cạo râu, dầu gội for men. Chị tha hồ ăn chị nhá.
    Trường nên quản lại người yêu luôn đi. Mình thì ra sức bảo vệ, còn người yêu lại cứ thích tạo nét như vậy, ko quản sau này nó leo lên đầu.
    Nói về việc trân trọng quà của fan thì hãy học hỏi Đức Huy. Bánh rơi xuống đất vẫn nhặt lên ăn “vì đó là tấm lòng của các em” - Huy said. Quà thì hứa với fan sẽ tắm giặt thơm tho 2 con gấu bông. Vào FB Huy đọc và vào Hội Owker đọc càng lúc càng thích Huy. Boy cục súc nhưng rất thanh lịch.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 47 Bài viết

• 432 Được cảm ơn

Mà sao dàn U23 này toàn lái máy bay (yêu người lớn 2-3 tuổi) ko nhỉ? Có lần đọc cmt trong hội là mấy ẻm được máy bay dẫn dắt vào đời ko à. Tiếc cho đời zai quá mấy em zai ơi.
    • 100 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Vấn đề không ăn đem cho người khác là chuyện bình thường . Bias mình hàng năm nhận đc ty tỷ quà từ quần áo giày dép túi xách đến đồ ăn . Ai cũng biết có khi bias chỉ mở một số thứ thích còn đâu đem cho hết chị em bố mẹ . Cái chính là đừng có mang lên mạng xã hội và nhất là đùa cợt thiếu tôn trọng người khác như vậy.

Em người yêu Trường ngoài cũng k xinh lắm đâu, đc cái nhà giàu thôi . Yêu nhau 3 năm thì chắc cũng biết hết tính rồi nên cũng chẳng vì vụ này mà tình cảm 2 người sứt mẻ, cậu Trường này mình đoán cũng cảm thấy phiền vì bị hâm mộ, chẳng qua vì cậu ta đc giáo dục tốt nên không để lộ ra . Nghe nói là sắp cưới nhau rồi .

Trước em này, cậu Trường yêu một em khác xinh và hiền lắm. Yêu đc gần 6 năm thì chia tay ,một thời gian ngắn yêu em Giang này . Thực ra những lùm xùm như này, chửi cho sướng mồm thôi chứ cũng chả ảnh hưởng gì đến sự nghiệp cậu ta . Cầu thủ sống nhờ vào tài năng, kể cả khán giả có ghét như chó nhưng trên sân thi đấu tốt thì cậu ta vẫn ấm thân thôi. Trong số dàn người yêu đã lộ diện mình có cảm tình với Quỳnh Anh nhất . Nhà bạn này giàu kinh khủng , sau này chưa biết nhưng hiện tại thấy ẻm với Duy Mạnh đáng yêu. Trẻ nhưng tính điềm đạm
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 477 Bài viết

• 2,038 Được cảm ơn

Mình nghĩ em người yêu của Trường ghen thế kia cũng fai có lý do gì đó, yêu nhau 3 năm mà còn chưa tin tưởng nhau tới mức đó thì mình k nghĩ em này là em mà Trường đang định lấy.
    Yêu cầu thủ là rất đc vì tính cầu thủ đơn giản, thật thà hơn showbiz nhiều, thể hình cũng đẹp, khỏe khắn, gen tốt mà em nó còn thế. Nhìn CV-TT dù mình k thích TT nhưng công nhận Tiên có quá khứ khó khăn nhưng rất biết cư xử.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 145 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

Em người yêu em Trường ngu hết đường, nặng lời hơn thì có thể nói em thiếu giáo dục. Nếu em cứ im lặng ăn và hưởng thì không ai nói làm gì, đằng này lại còn hô lên trên mạng thì quá là kém.

Đã ăn chực rồi lại còn ra vẻ này nọ, thật chán cho em ấy
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,046 Bài viết

• 1,922 Được cảm ơn

Theo hình chụp thì rõ ràng không phải Trường đem quà cho bạn gái rồi, mà Trường chỉ gửi quà tại nhà bạn này thôi. Vì sao mình có thể nói như vậy, vì quà vẫn còn nguyên những lời nhắn gửi của Fan, vì có cả Băng Rôn trong đó nữa. Không ai đi tặng quà mà để lại nguyên lời nhắn của người khác cho mình như vậy đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 505 Bài viết

• 1,873 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iclover Xem bài viết
    Mà sao dàn U23 này toàn lái máy bay (yêu người lớn 2-3 tuổi) ko nhỉ? Có lần đọc cmt trong hội là mấy ẻm được máy bay dẫn dắt vào đời ko à. Tiếc cho đời zai quá mấy em zai ơi.
    có gì mà tiếc đâu bà, hơn tí tuổi vẫn ở tuổi thanh xuân đẹp đẽ , hơn 9-10 t mới tiếc dùm chớ

các em trai cầu thủ đi xa nhà sớm, độc lập và già dặn hơn mấy đứa cùng lứa mà vẫn ở nhà bám váy mẹ lắm, chắc vậy nên thích mấy em lớn tuổi .

U23 giờ bảo lấy vợ thì sớm quá , nhất là mấy đứa đỉnh cao, còn bay nhảy ra vô nước ngoài chán. Tốt nhất cứ từ từ yêu vài mối, như pé Công Phượng nhỉ
    • 9,735 Bài viết

• 36,273 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chouchoumom Xem bài viết
    Haithanh khuân rác vào đây làm gì vậy?

Hồi U23 VN còn bên China trở về trước, tui ko thích CP từ vụ lùm xùm năm sinh, với lối đá nhiều khi cá nhân quá. Nhưng từ lúc ở sân bay, thấy em nó cứ tội thế nào, tui lại thấy thương các mợ ạ
    Nick Haithanh này dở hơi
    Ở đâu chả có dạng trẻ trâu này. Cả ở nước ngoài cũng có, đừng nghĩ chỉ VN mới có mấy đứa thế này
    Gớm vài câu vô văn hoá mà cứ mang ra cái điều trầm trọng bỉ bôi làm như cả dân tộc này, cả đất nước này làm vậy á, buồn cười
    • 9,735 Bài viết

• 36,273 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi WuTaPuma Xem bài viết
    có gì mà tiếc đâu bà, hơn tí tuổi vẫn ở tuổi thanh xuân đẹp đẽ , hơn 9-10 t mới tiếc dùm chớ

các em trai cầu thủ đi xa nhà sớm, độc lập và già dặn hơn mấy đứa cùng lứa mà vẫn ở nhà bám váy mẹ lắm, chắc vậy nên thích mấy em lớn tuổi .

U23 giờ bảo lấy vợ thì sớm quá , nhất là mấy đứa đỉnh cao, còn bay nhảy ra vô nước ngoài chán. Tốt nhất cứ từ từ yêu vài mối, như pé Công Phượng nhỉ
    Công nhận u23 lấy vợ sớm thật. Sơ sơ thấy 2, 3 em sắp lấy rồi ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 171 Bài viết

• 1,542 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ý chị ở trên là Trường năm nay 22 tuổi, yêu Giang được 3 năm thêm 6 năm yêu một em vừa hiền vừa xinh.
    Tức là từ năm 11 tuổi á? Cái hồi chập chững thi đấu á?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Koharu
    • 9,735 Bài viết

• 36,273 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Koharu Xem bài viết
    Ý chị ở trên là Trường năm nay 22 tuổi, yêu Giang được 3 năm thêm 6 năm yêu một em vừa hiền vừa xinh.
    Tức là từ năm 11 tuổi á? Cái hồi chập chững thi đấu á?

Nhầm rồi yêu từ khi 14 tuổi chứ
    14 cũng có thể có bạn gái rồi. Hồi đó lớp minh lớp 7 cũng có vài cặp cảm xúc bất chợt rồi
    • 4,080 Bài viết

• 22,976 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Ê mí mợ trà sữa

Onezo Nguyễn trãi (kế bên royal tea ngay vùng binh nha) đang mừng khai trương 1 ly cả nước cả trân châu đủ loại từ 50 - 70k chỉ còn 19k đồng giá kìa

Thêm ngày mai nữa là hết nhá. Tết nhất rồi làm ly trà đi

Tui hem mê đám trai trẻ. Ly trà sữa còn hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 171 Bài viết

• 1,542 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ý, dốt quá, em tính sai ạ. Cơ mà sau vụ lùm xùm em người êu, đợt này Trường lạnh lùng quá, mấy fanacc gặp ngoài đời hay event hôm nay ý.