U23 Việt Nam bước qua "tiếng còi ma" viết tiếp lịch sử

• 0 Lượt chia sẻ
  • 118K Lượt đọc
  • 859 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,894 Bài viết

• 36,778 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguoihattinhca Xem bài viết
    Sao nhìn kỹ lại tui hỏng thấy ai đẹp trai hết trơn trừ anh Trọng Đại zí anh thủ môn dự bị Văn Hoàng gì đó là o kê thôi Ông Dũng cũng xấu quắc há há
    Chị ơi 2 đứa đó là hoàn hảo rồi có thể đi làm mẫu được, cơ mà có được ra sân phút nào đâu Em chưa khen
    Còn cả đội đây chúng nó đẹp ko phải vẻ đẹp kiểu showbiz mà là vẻ đẹp khoẻ khoắn mạnh mẽ dũng mãnh "võ biền" cho nên nhìn trên sân nó đẹp hơn đời thường hê hê
    Cơ mà hôm ở Thống Nhất đứa nào cũng được ăn no ngủ đẫy rồi lại vuốt keo sấy tóc nên cũng rạng rỡ hơn. Riêng Dũng im im thì đẹp lạnh lùng, cười thì bị răng quặp hở lợi nên bớt đẹp. Nhưng mà chị hãy nhìn lúc nó dũng mãnh lao ra cản phá đê, lôi cuốn lém hehe

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 396 Bài viết

• 4,061 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cloud_cherry Xem bài viết
    Chị ơi 2 đứa đó là hoàn hảo rồi có thể đi làm mẫu được, cơ mà có được ra sân phút nào đâu Em chưa khen
    Còn cả đội đây chúng nó đẹp ko phải vẻ đẹp kiểu showbiz mà là vẻ đẹp khoẻ khoắn mạnh mẽ dũng mãnh "võ biền" cho nên nhìn trên sân nó đẹp hơn đời thường hê hê
    Cơ mà hôm ở Thống Nhất đứa nào cũng được ăn no ngủ đẫy rồi lại vuốt keo sấy tóc nên cũng rạng rỡ hơn. Riêng Dũng im im thì đẹp lạnh lùng, cười thì bị răng quặp hở lợi nên bớt đẹp. Nhưng mà chị hãy nhìn lúc nó dũng mãnh lao ra cản phá đê, lôi cuốn lém hehe
    Gu của bà Tình là trai trắng trẻo, thư sinh, nhìn baby nên bả thấy Đại với Hoàng đẹp là đúng rồi, còn trai võ biền bả không khoái đâu. U23 năm nay đứa nào cũng dễ thương nhưng mình thích nhất em Phan Văn Đức. Tuy không đẹp chói lóa như mấy em kia nhưng càng nhìn càng duyên càng đẹp, đá bóng hay lại hiền lành kiểu trai ngoan rất cưng. Em Dũng hậu vệ (không phải Dũng thủ môn) nhìn cũng duyên và sexy. Em Trường đội trưởng thì sức thu hút của em ấy là từ cách nói năng phong thái chững chạc, điềm đạm, điểm cộng nữa là tập luyện vất vả mà vẫn chăm học tiếng Anh. Ăn mặc đầu tóc thì giản dị. Em này giỏi và khéo nên chắc tương lai sẽ rất bền và rất khá. Trường trước đây quảng cáo cho mỹ phẩm gì của Hàn nhìn cũng soái lắm. Đấy có quảng cáo đấy nhưng chắc có thông qua CLB nên không vấn đề gì. Quý nhất mấy đứa này ở chỗ đa số tụi nó từ khi 11, 12 tuổi đã xa bố mẹ, gia đình đi xa học đá bóng, ăn uống, học hành, đau ốm không có gia đình ở bên cạnh chăm sóc. Để được gọi vào đội U23 mỗi đứa đó có trên dưới 10 năm đổ mồ hôi sôi nước mắt cả chấn thương nữa. Trai mới lớn rắn rỏi, khỏe mạnh, có niềm đam mê, công việc tự nuôi bản thân, có em còn giúp gia đình nữa, vậy là rất đáng khen. Còn em Dũng thủ môn thì nên né cái bọn quản lí nửa mùa đó đi, xem mấy cái clip thấy cheap hết sức.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 517 Bài viết

• 1,915 Được cảm ơn

trông chúng nó ngời ngời thía kia bà Tình bảo hổng đẹp là sao
    bọn này đi giữa quần chúng đã thấy nổi bần bật, người ngợm cao ráo khỏe khoắn săn chắc, mặt mũi sáng láng. mỗi đứa 1 vẻ chứ không 1 khuôn thẩm mỹ như bọn sô chậu . Thêm nữa vẻ đẹp bọn trai mới lớn có chút e thẹn , ngây ngô trong trẻo yêu chết đi được.

doc-quyen-bat-gap-2-soai-ca-doi-tuyen-u23-viet-nam-dao-pho-sai-gon-taf-0345--1--1517667006-732-width660height990

Bọn trẻ con nhà tôi hâm mộ mấy thằng Hàn xẻng làm tôi bực mình . Chứ mê bọn này thì tui ủng hộ , dù chỉ là fan phong trào, cho chúng nó có hình mẫu phấn đấu thể thao , chăm chỉ, nề nếp .
    • 9,583 Bài viết

• 15,777 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi WuTaPuma Xem bài viết
    trông chúng nó ngời ngời thía kia bà Tình bảo hổng đẹp là sao
    bọn này đi giữa quần chúng đã thấy nổi bần bật, người ngợm cao ráo khỏe khoắn săn chắc, mặt mũi sáng láng. mỗi đứa 1 vẻ chứ không 1 khuôn thẩm mỹ như bọn sô chậu . Thêm nữa vẻ đẹp bọn trai mới lớn có chút e thẹn , ngây ngô trong trẻo yêu chết đi được.

doc-quyen-bat-gap-2-soai-ca-doi-tuyen-u23-viet-nam-dao-pho-sai-gon-taf-0345--1--1517667006-732-width660height990

Bọn trẻ con nhà tôi hâm mộ mấy thằng Hàn xẻng làm tôi bực mình . Chứ mê bọn này thì tui ủng hộ , dù chỉ là fan phong trào, cho chúng nó có hình mẫu phấn đấu thể thao , chăm chỉ, nề nếp .
    Nghe đồn Văn Hoàng ở ngoài đẹp trai lắm há há Nhưng có người yêu rồi Chị buồn 5 phút
    Thì nói khách quan về ngoại hình chứ chị cũng yêu hết mấy ...anh trai U23, cao to vạm vỡ há há Ai mần người yêu của mấy ảnh chắc sướng lắm ta há há
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 517 Bài viết

• 1,915 Được cảm ơn

Tưởng bà chê bọn nhỏ tui mừng thầm chớ hehe

Mấy thằng ngoan hiền trật tự như thằng Bùi Tiến Dũng trung vệ, ai đời đã ế còn phát biểu với quần chúng : cháu chưa muốn yêu để tập trung đá bóng. 2 bên 2 phụ huynh kẹp nách nữa chớ. Y như con gái thi đậu đại học hứa với ba má con sẽ không mê trai để tập trung học tập. Tôi là tôi phản đối lắm. Thằng ku này đã xề xòa, mồm mép đã ko được việc, chết dí trong quân đội, tương lai ế dài tới nơi còn bắt nó nhịn. Phụ huynh nên để bọn trẻ tự nguyện, soạn bài vỡ để nó phát biểu như thế là không nên
    img2603-1517359220659218988798
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,049 Bài viết

• 844 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Dũng k đẹp kiểu thư sinh baby như mấy bạn kia, trông bạn í rất manly đàn ông, có khí chất của ngôi sao
    2i4-ekP-av7RTmh-vTTAlqYLI6PcLB43-Zs4FMT8jat3yOtmDDRQm7tpSe1KQUfaqvPIt7qUe_BCK2BUVb44XPwhwKmEZNssye5skA_gz40W_CKOBuWc64TgZFGR0Az-43u4rW-Obg6P2TPVNIwFjRUBhcBE-JD-DDViwefBeyZzOmAJGDYabDJa1QGZga2c3pOWwA4aGXrzStCISPz3wX-FHJANketQojZXnljV0-YwkInY7mO-NZhuuAa7aWLmeCgKk5IVTycL7TSutCyepbxft-w
    • 432 Bài viết

• 2,018 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Quan điểm cá nhân e là, trong dàn U23 này thì Xuân Trường tuy k có ngoại hình nổi trội, nhg là người có tố chất lãnh đạo và về lâu về dài sẽ sống khỏe sống tốt khi giải nghệ bởi 1 phần e í có nền tảng giáo dục tốt ngay từ gdinh, khả năng nói tiếng anh tốt, giao tiếp tốt, cái duyên e í toát ra từ phong thái chứ k fai ngoại hình.
    Quang Hải và Đức Chinh cũng có duyên ăn nói, hoạt bát lanh lẹ
    Còn thủ môn Tiến Dũng theo e là có khuôn mặt manly và khác biệt so với toàn đội, các cậu khác như Đại, Hoàng, Mạnh... có vẻ thư sinh thôi. Nếu Dũng có định hướng tốt, giữ vững fong độ và quan trọng nhất là fai đc FLC trọng dụng để có đất thể hiện thì e í sẽ tiến xa.
    Còn cái e Tiến Dũng Nghệ An htrc tình cờ thấy có clip hát kara trên fb vs 1 girl, có ng vào cmt fat, lúc sau fai khóa wall để phi tang, pv fong vấn k lẽ nói e muốn yêu rồi, nên fai nói rập khuôn là chưa muốn y đương mà tập trung đá bóng. Các e í toàn xa nhà từ bé, va vấp cuộc sống, sẽ trưởng thành, như Công Phượng có thể k khôn khéo nhưng sóng gió va đập làm e í tự tỉnh ra thôi.
    "After all, tomorrow is another day!"
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,115 Bài viết

• 6,005 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Ảnh các zai đẹp đây
    Đại đẹp theo kiểu dễ cưng mún bẹo má như bác Park ấy Trọng đẹp kiểu drama Hàn xẻng, có góc ảnh nhìn còn giống Lee Dong Wook cực, cái clip chung kết có khác j winter sonata ko cơ chứ
    Dũng thì đẹp khi chụp kiểu deep deep í, cười 1 cái hết đẹp liền.
    27459516_806627896191447_3446942254379421835_n
    27655182_1235746833235401_6625236622050282075_n
    • 118 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi WuTaPuma Xem bài viết
    Tưởng bà chê bọn nhỏ tui mừng thầm chớ hehe

Mấy thằng ngoan hiền trật tự như thằng Bùi Tiến Dũng trung vệ, ai đời đã ế còn phát biểu với quần chúng : cháu chưa muốn yêu để tập trung đá bóng. 2 bên 2 phụ huynh kẹp nách nữa chớ. Y như con gái thi đậu đại học hứa với ba má con sẽ không mê trai để tập trung học tập. Tôi là tôi phản đối lắm. Thằng ku này đã xề xòa, mồm mép đã ko được việc, chết dí trong quân đội, tương lai ế dài tới nơi còn bắt nó nhịn. Phụ huynh nên để bọn trẻ tự nguyện, soạn bài vỡ để nó phát biểu như thế là không nên
    img2603-1517359220659218988798
    Mn ơi, mấy hôm nay vào fandom owker em cứ bị thích bạn Dũng trung vệ này mới chớt chứ, nhìn duyên, sáng sủa thật thà, dễ thương, mặt mũi, body, tay cg đẹp j đâu! Mà em nó cg ko đến nỗi mồm mép ko đc việc đâu, xem clip giao lưu cg biết nói đùa duyên phết đấy, bọn teen trong fandom còn bình chọn là "ông bố quốc dân", BTD thủ môn chỉ làm crush còn để làm chồng thì là Dũng 04 )) Mong em cứ ở trong môi trường quân đội rèn luyện, chịu khó học hành để có được một sự nghiệp vững chắc, ổn định, trong sạch như danh thủ Hồng Sơn.
    https://www.youtube.com/watch?v=jlrYbloD8sY
    • 2,529 Bài viết

• 11,769 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Schadeli Xem bài viết
    Dũng thì đẹp khi chụp kiểu deep deep í, cười 1 cái hết đẹp liền.
    Thì hôm nọ mình cũng nhận xét rồi, Dũng không cười đẹp hơn cười . Nhưng Dũng được chiều cao kéo lại nữa, tính tổng điểm vẫn cao.

Thực ra đợt trước U23 đá chung kết mình cũng hơi thấy lạ tí là tất nhiên Dũng và 1 số em nổi thì rõ rồi, nhưng sao Dũng nhiều ảnh đẹp như kiểu showbiz thế. Chứ nếu vào FB các em ấy nhặt ảnh thì cũng vừa vừa thôi, có ảnh đẹp ảnh xấu chứ. Giờ thì rõ rồi, hi hi. Chắc ảnh của Dũng được chọn kỹ càng và photoshop thêm nữa, nên các fan girls mới càng phát cuồng lên vậy, thêm màn thả thính (chắc fake) nữa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 118 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sissy_red_rose_ice Xem bài viết
    Quan điểm cá nhân e là, trong dàn U23 này thì Xuân Trường tuy k có ngoại hình nổi trội, nhg là người có tố chất lãnh đạo và về lâu về dài sẽ sống khỏe sống tốt khi giải nghệ bởi 1 phần e í có nền tảng giáo dục tốt ngay từ gdinh, khả năng nói tiếng anh tốt, giao tiếp tốt, cái duyên e í toát ra từ phong thái chứ k fai ngoại hình.
    Quang Hải và Đức Chinh cũng có duyên ăn nói, hoạt bát lanh lẹ
    Còn thủ môn Tiến Dũng theo e là có khuôn mặt manly và khác biệt so với toàn đội, các cậu khác như Đại, Hoàng, Mạnh... có vẻ thư sinh thôi. Nếu Dũng có định hướng tốt, giữ vững fong độ và quan trọng nhất là fai đc FLC trọng dụng để có đất thể hiện thì e í sẽ tiến xa.
    Còn cái e Tiến Dũng Nghệ An htrc tình cờ thấy có clip hát kara trên fb vs 1 girl, có ng vào cmt fat, lúc sau fai khóa wall để phi tang, pv fong vấn k lẽ nói e muốn yêu rồi, nên fai nói rập khuôn là chưa muốn y đương mà tập trung đá bóng. Các e í toàn xa nhà từ bé, va vấp cuộc sống, sẽ trưởng thành, như Công Phượng có thể k khôn khéo nhưng sóng gió va đập làm e í tự tỉnh ra thôi.
    Em Dũng hậu vệ ng Hà Tĩnh mn ạ. Hình như e có thấy cái clip đấy rui nhưng mà như thế thì có j đâu mà phải khóa wall phi tang nhỉ
    • 2,529 Bài viết

• 11,769 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình mấy nay thi thoảng cũng xem youtube thì càng thương Công Phượng, nhất là cái lúc PV cứ hỏi xoáy về chuyện tình cảm ấy, làm nó vẫn phải cười nhưng nói: Lúc nãy em đã nói rồi, anh không hiểu à? Chắc nó bực lắm mà vẫn phải cố lịch sự.

Công nhận các em ấy hot thật, có cái clip gì liên quan đến U23 ấy, hình như cắt từ gala giao lưu thôi, mà post hôm qua nay đã hơn 1tr view.
    • 9,894 Bài viết

• 36,778 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Mấy bé teen có cắt gif các em u23 trong mưa tuyết Thường Châu, slow motion nữa, trông loãng moạn và bi hùng lắm
    • 9,894 Bài viết

• 36,778 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kysuu2009 Xem bài viết
    Mình mấy nay thi thoảng cũng xem youtube thì càng thương Công Phượng, nhất là cái lúc PV cứ hỏi xoáy về chuyện tình cảm ấy, làm nó vẫn phải cười nhưng nói: Lúc nãy em đã nói rồi, anh không hiểu à? Chắc nó bực lắm mà vẫn phải cố lịch sự.

Công nhận các em ấy hot thật, có cái clip gì liên quan đến U23 ấy, hình như cắt từ gala giao lưu thôi, mà post hôm qua nay đã hơn 1tr view.
    Công Phượng sau nhiều scandal dập vùi giờ đã lên 1 "cảnh giới" mới, ko cần thương nữa CP giờ siêu điệu, điệu một cách tỉnh bơ ko thèm che giấu haha
    • 432 Bài viết

• 2,018 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thienduongmuadong Xem bài viết
    Em Dũng hậu vệ ng Hà Tĩnh mn ạ. Hình như e có thấy cái clip đấy rui nhưng mà như thế thì có j đâu mà phải khóa wall phi tang nhỉ
    e cũng k rõ ), tại lúc í xem wa cái bạn girl ngồi cạnh trông khá "phong trần", có 1 loạt cmt nói ăn chơi - vì e k đọc kĩ đâu ạ, nên có thể e Dũng e í quách tỉnh tránh rắc rối đến hình ảnh ngoan hiền nên khóa wall ẩn đi cho lành r mới mở lại. Thế cũng tốt dù mình thấy cái clip í nhìn wa cũng chỉ là để relax.
    E Dũng thủ môn đúng kiểu k cười là hút , như Lưu diệc Phi í, cười là bớt đẹp

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sissy_red_rose_ice
    • 222 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Em thích bạn mắt Hí lắm luôn, lúc mà cả nước đang cuồng hai bạn Dũng hồi thi vớ i Quatar ấy, em đã chấm ngay bạn Hí rồi. Người đâu mà nhìn trầm ổn, điềm tĩnh. Mà có 1 điều thú vị là hình như tất cả các cầu thủ U23 có bạn gái rồi đều l lái "máy bay" hết
    You are my sunshine !!!!!
    kỉ niệm không là gì nếu ta muốn buông bỏ
    là tất cả nếu ta muốn khắc ghi !
    • 433 Bài viết

• 690 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thelightisnotme Xem bài viết
    Em thích bạn mắt Hí lắm luôn, lúc mà cả nước đang cuồng hai bạn Dũng hồi thi vớ i Quatar ấy, em đã chấm ngay bạn Hí rồi. Người đâu mà nhìn trầm ổn, điềm tĩnh. Mà có 1 điều thú vị là hình như tất cả các cầu thủ U23 có bạn gái rồi đều l lái "máy bay" hết
    Tui cũng khoái Trường Híp. Trước giờ tui không thích con trai mắt 1 mí ngoại trừ Chung Hán Lương nhưng ngay từ những phút giây đầu tiên trong clip Trường Híp trả lời phỏng vấn bằng TA là tui đã chết mê em trai này dồi hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 172 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ôi vui thôi không nên vui quá nhỉ?
    Sao báo đài không buông tha tụi nhỏ về tập luyện đi? Chúng nó là cầu thủ chứ có phải ngôi sao đâu? Vừa xong trận chiến ở Thương Châu mệt mỏi căng thẳng và thua cuộc.
    Hết lôi chúng nó lên Mỹ Đình, về nhà vào buồng chuẩn bị đi ngủ cũng dựng dậy chụp ảnh, cái hôm Gala ở Mỹ Đình, Trường bó quá mệt phải gục lên bàn mà vẫn có bà tới đập vai thằng nhỏ dậy chụp ảnh. Hôm ở HN, mấy thằng bé đang ngồi cũng có fan xông tới chụp ảnh còn hất tay vào mặt Xuân Trường. Đủ chưa? Đã quá đủ chưa? Hôm qua thấy Đức và Mạnh về CLB đi tập mà cảm phục biết bao, không ham hố hào quang sống ảo.
    Chỉ mong từ hôm nay trở đi các em được trở về nhịp sống bình thường, không bị quay cuồng, giành giật bởi những người tự nhận là fan hâm mộ nhưng chỉ ích kỉ nghĩ cho mình nữa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Koharu
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,115 Bài viết

• 6,005 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Koharu Xem bài viết
    Hôm qua thấy Đức và Mạnh về CLB đi tập mà cảm phục biết bao, không ham hố hào quang sống ảo.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Koharu
    Xuân Mạnh với Đức là phải về vì SLNA và FLC Thanh Hóa tham dự giải châu Á tuần này nhé. Dũng cũng ở FLC nhưng là dự bị 3 nên chắc ko cần về gấp
    • 1,570 Bài viết

• 1,521 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    trai Việt Dân trí cao
    eypR9hSWXYRWc9507bGxPeSxeuIeV-3FkEX4yosH1iPHho8X-gxQ-eXESevigltdeG9H3kCFAwTDCilRkSH-aRa6hNytnw