TIN TÀI TRỢ.

Tưởng rằng đã yên….

• 2.86K Lượt chia sẻ
  • 53.3K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 15,982 Bài viết

• 33,080 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Tưởng rằng đã yên….

PNO - Chị từng cảm thấy rất hạnh phúc khi anh nhẹ nhàng nắm tay thủ thỉ: “Anh sẽ bỏ qua mọi chuyện và cùng em nuôi con khôn lớn”. Đó là lúc chị thú nhận với anh rằng chị đang mang thai con của người khác. Anh đã làm đúng như lời hứa, không ly hôn, không tiết lộ bí mật nhưng thỉnh thoảng, chị vẫn cảm thấy đau buốt tận trong tim từ lời nói, hành động tưởng chừng vô tình của anh…

Cái gánh nặng ấy đè nặng lên cuộc sống của chị đã hơn hai mươi tám năm trời. Nhiều lúc, chị muốn buông bỏ tất cả, muốn cho mọi người biết con trai là con riêng của chị, muốn ly hôn để lòng thanh thản. Nhưng cái ý định đó mãi không thực hiện được bởi chị cũng chỉ là một người phụ nữ bình thường – biết sợ điều tiếng và không đủ sức đạp lên dư luận mà sống…

CHIA%20TAY

Cưới nhau không lâu, anh mới cho chị biết mình bị vô sinh. Chị đau khổ đến tuột cùng khi khát khao làm mẹ bỗng dưng bị dập tắt. Anh mở cho chị một con đường, chị cứ thoải mái kiếm con và anh sẽ làm cha hợp pháp của đứa trẻ. Ba năm sau, chị tình cờ gặp lại anh bạn cũ về thăm quê và đã xin người đó một đứa con.

Những năm đầu trôi qua trong bình lặng, gia đình chị hạnh phúc ấm êm hơn khi con trai chào đời. Nhưng khi con càng lớn, anh càng thay đổi. Nhiều đêm, chị thấy anh ngồi hút thuốc một mình trước tấm hình của con. Hình như cái trán cao, chiếc mũi thẳng, làn da ngăm đen, mái tóc xoăn tít của con là nỗi ám ảnh của anh. Bởi cả gia đình họ hàng bên nội lẫn bên ngoại chẳng ai có những đặc điểm ấy. Nhiều lúc, chị ước, thằng bé đừng quá giống ba đẻ để anh khỏi dằn vặt. Rồi thì, miệng lưỡi thiên hạ bàn ra tán vào làm gia đình chị lung lay. Con trai vùng vằng không chịu đi học vì bị các bạn trêu không giống ba, anh tìm đến rượu nhiều hơn để giải sầu, chị ngập trong buồn phiền không lối thoát. Chị xin anh ly hôn để cuộc sống của ba người nhẹ nhàng hơn nhưng anh không đồng ý. Con trai nhiều lần vòi vĩnh mẹ sinh thêm em bé để “lũ bạn sáng mắt ra khi thấy hai anh em giống nhau”. Lời nói của con khiến chị nghẹn ngào…

Cuộc sống vẫn tiếp tục trôi đi nhưng những va chạm vô tình làm chị suy nghĩ nhiều. Mỗi lần con hư, anh đánh nó, chị can ngăn, anh lại buông tiếng thở dài: “Ừ, con em nên em xót cũng phải”. Bạn bè đến nhà chơi, khen nhà rộng rãi rồi bảo cu Tý sau này khỏi phải lo chuyện nhà cửa, anh nói nửa đùa nửa thật: “Kể ra cái số tò vò mà nuôi con nhện cũng lắm đắng cay các cậu à”. Đến lúc thằng bé đi thi đại học, chị bàn với anh định hướng trường cho con, anh hờ hững bảo: “Con em, em tự quyết đi”. Cái từ “con em” thốt ra từ miệng anh như những mũi kim châm vào nỗi lòng quá khứ của chị…

CHIA%20TAY

Bất ngờ, ba đẻ của con chị chuyển cả nhà về quê sinh sống. Chẳng cần ai nói, chỉ cần nhìn cu Tý là anh nhận ra giọt máu của mình. Khổ nổi, vợ anh chỉ sinh được hai cô con gái nên từ ngày biết chuyện, anh khát khao muốn nhận lại con trai. Anh tìm gặp chị, đề nghị nhận con, chị từ chối, anh hăm dọa sẽ gặp chồng chị để nói sự thật, cùng lắm sẽ xét nghiệm ADN. Nhìn thái độ kiên quyết của anh, lòng chị rối như tơ vò. Nếu cứ tiếp tục thế này thì trước sau gì con trai và mọi người sẽ biết được sự thật, chị sẽ phải sống ra sao trước búa rìu dư luận…

Chị đã trầm mình xuống biển như một cách để trút bỏ gánh nặng quá khứ đeo đẳng suốt hai mươi tám năm. Chị đâu có biết, gánh nặng ấy chẳng mất đi mà chuyển sang đôi vai non nớt của con chị với những lời đàm tiếu của thiên hạ…

HẢI AN

http://phunuonline.com.vn/tinh-yeu-h...-/a125394.html
    "Người Phụ Nữ và bông hoa là hai kỳ công tuyệt vời của Thượng Đế. Tuy nhiên bông hoa là kỳ công tuyệt vời hơn vì…nó không biết nói"

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 2,502 Bài viết

• 11,397 Được cảm ơn

Cuối cùng người mẹ tự tử?
    Thật là ích kỷ, tự mình gây ra để cuối cùng bao nhiêu gánh nặng dư luận đè lên chồng và con trai.
    • 24 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ant9999 Xem bài viết
    Cuối cùng người mẹ tự tử?
    Thật là ích kỷ, tự mình gây ra để cuối cùng bao nhiêu gánh nặng dư luận đè lên chồng và con trai.
    Bạn không đọc từ đầu ah, là vì người chồng vô sinh, vợ làm thế cũng là tránh cho chồng khỏi bị đàm tếu và gia đình có một cái gì đó để duy trì, bản chất nếu người chồng biết suy nghĩ, biết sự tủi nhục của vợ đã phải hy sinh như thế thì cần phải lo cho vợ và con nhiều hơn đằng này biết mình bị vô sinh, đã chấp nhận cho vợ đi kiếm đứa con giờ còn cằn nhằn, chỉ tiếc người vợ suy nghĩ còn non nớt quá, con trai đã lớn, đã đi thi đại học là đã có thể hiểu được mọi chuyện rồi mà... đời thật là bạc...
    Untitled3
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,208 Bài viết

• 1,914 Được cảm ơn

Haizzz,thế thì chịu đựng làm gì để rồi cũng phải tự vẫn???
    Nói chung đừng bao giờ tin lời hứa của ai cả, để ko thất vọng.
    Ở hiền thì sẽ gặp lành...
    Ta ơi, hãy luôn tin là như thế nhé

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 40 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cưới nhau không lâu, anh mới cho chị biết mình bị vô sinh.
    Có nghĩa ng chồng đã biết mình bị vô sinh nhưnh cố tình giấu đi để cưới đc vợ. Người đàn ông này quá ích kỷ, vô sinh...cho vợ đi kiếm con... lạnh nhạt... xỉa xói... nhưng ko đồng ý ly hôn, ko cho người vợ 1 con đường giải thoát.
    Buồn người vợ đã quá yếu đuối, ko đủ mạnh mẽ và quyết đoán để chọn cho mình và con trai một con đường khác.
    Miệng lưỡi thế gian cay độc lắm, dư luận điều tiếng người ta dèm pha 1 thời gian rồi cũng thôi, ko ai ở trong hoàn cảnh của mình để hiểu và có quyền phán xét cả, ai nói gì mặc kệ họ, dẫm lên dư luận mà sống, chỉ cần tự bản thân cảm thấy mình ko sai thì cứ tự tin mà sống thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 2,502 Bài viết

• 11,397 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi legendautumn Xem bài viết
    Bạn không đọc từ đầu ah, là vì người chồng vô sinh, vợ làm thế cũng là tránh cho chồng khỏi bị đàm tếu và gia đình có một cái gì đó để duy trì, bản chất nếu người chồng biết suy nghĩ, biết sự tủi nhục của vợ đã phải hy sinh như thế thì cần phải lo cho vợ và con nhiều hơn đằng này biết mình bị vô sinh, đã chấp nhận cho vợ đi kiếm đứa con giờ còn cằn nhằn, chỉ tiếc người vợ suy nghĩ còn non nớt quá, con trai đã lớn, đã đi thi đại học là đã có thể hiểu được mọi chuyện rồi mà... đời thật là bạc...
    Mình có đọc bạn à. Chồng vô sinh là nỗi đau rất lớn của anh ấy, nén nỗi đau để cho vợ có con với người khác, ko dễ chút nào đâu, nhất là đối với đàn ông. Huống hồ gì lâu lâu người chồng vì nỗi đau quá lớn mà nói câu gì đó vợ buồn. Nhưng cái buồn của vợ chả thấm gì cái đau của chồng đâu. Dù sao cô ấy cũng đã có đứa con an ủi. Còn chồng vừa nặng suy nghĩ "vợ mình cùng với người khác...và đứa con đó ko phải của mình". Huống hồ gì chồng tử tế nuôi và dạy dỗ con.

Vì lợi ích của mình, dù nó chính đáng nhưng vô tình gây ảnh hưởng trực tiếp đến người thân yêu của mình (chồng, giờ là con trai), giờ tự mình bỏ gánh nặng dư luận lên 2 người ko phải là ích kỷ chứ là gì?

Tạo ra con, bỏ con khi mọi người đang nhìn nó bàn tán.
    Còn chồng, có nỗi khốn cùng nào khi ai ai cũng biết đứa con mình nuôi ko phải con mình, mọi người càng đàm tếu vì cái tội "cho vợ kiếm con bên ngoài, nuôi con tu hú".

Đến bây giờ 2 người sống đó đúng với câu đời thật là bạc như bạn nói.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 95 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

nhưng mà là người chồng cũng chấp nhận cơ mà. người vợ cũng đâu phải muốn ra ngoài lăng nhăng đâu. ai chẳng muốn có đc đứa con do ck và mình sinh ra."Anh mở cho chị một con đường, chị cứ thoải mái kiếm con và anh sẽ làm cha hợp pháp của đứa trẻ" chẳng phải là lời của người ck sao? Sao lại trách người vk đc