TIN TÀI TRỢ.

Tưng bừng khai mạc Đường hoa Nguyễn Huệ (#77)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.87K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,786 Bài viết

• 29,491 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các công nhân làm việc hết công suất, lực lượng bảo vệ được tăng cường để bảo đảm việc thi công và bảo vệ đường hoa xuân thành phố. Theo kế hoạch, đường hoa sẽ được khai trương vào tối 28 tháng Chạp.

duong-hoa-2

Đường hoa Nguyễn Huệ được thi công trong thời gian 10 ngày bắt đầu từ 21/1 đến 31/1 (28 tháng Chạp). Những chậu hoa đủ màu sắc từ nhiều nơi được tập kết về đây để chuẩn bị cho việc tạo hình.

duong-hoa-3

Nữ công nhân tưới nước chăm sóc để giữ độ tươi cho hoa trong những ngày đường hoa hoàn thành. Hàng nghìn chiếc đèn lồng nhiều màu sắc được treo trên những thân cây tạo thêm không gian văn hóa trên tuyến đường.

duong-hoa-4

Lấy cảm hứng từ tre, nhiều biểu tượng trên đường hoa sẽ được tạo nên từ vật liệu này

duong-hoa-5

Những bó tre, thanh gỗ có kích thước lớn dựng lên dọc tuyến đường tượng trưng cho những vòng tay vươn lên cao, thể hiện sự đoàn kết xây dựng, phát triển của Việt Nam trong năm mới.

duong-hoa-8

Những bông lúa khổng lồ cũng được tạo nên từ tre, tái hiện về một mùa bội thu.

duong-hoa-10

Công nhân sắp xếp các chậu hoa về vị trí theo thiết kế.

duong-hoa-9

Những tạo hình ngày tết thú vị cũng được hoàn thành trước các trung tâm thương mại dọc tuyến đường Nguyễn Huệ. Hình ảnh ông đồ viết thư pháp và các em nhỏ vui chơi trong ngày Tết.

duong-hoa-1

Những nhánh hoa đào rực sắc hồn trước một tòa nhà công sở tạo không khí xuân rộn rã. Để đảm bảo an ninh cho đường hoa, ban tổ chức sẽ ngăn toàn bộ xe lưu thông cả trên làn ôtô và gắn máy trên tuyến đường Nguyễn Huệ suốt thời gian diễn ra hoạt động văn hóa này.

Hải Duyên
    http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2011/01/3ba25eec/
    Muốn trở về giao diện cũ, các bạn bấm vào đây: https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50

Sống là động nhưng lòng luôn bất động
    Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương
    Sống yên vui danh lợi mãi coi thường
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,058 Bài viết

• 845 Được cảm ơn

yêu Sài Gòn!
    • 191 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi rice.paper Xem bài viết
    yêu Sài Gòn!
    me too!:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,674 Bài viết

• 4,647 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nếu lễ hội hoa ở Hà Nội chừng 3 ngày khởi động hoa sẽ héo ngay, còn đường hoa Nguyễn Huệ trưng gần 1 tuần ko heó 1 tẹo nào...Thix đường hoa ở Sài Gòn nhất là ở chỗ này
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,435 Bài viết

• 7,847 Được cảm ơn

năm nay tết ở VN lại được đi đường hoa với mẹ:LoveStruc:
    NHỮNG GÌ BẠN TYPE SẼ THỂ HIỆN CON NGƯỜI CỦA BẠN
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 434 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Lại một cái tết xa xứ nữa. Buồn quá. Nhớ SG muốn chết.
    rZNJp11
    eNortjK1UrIwN7OwULIGXDATAQKx23
    • 3,435 Bài viết

• 7,847 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bepie Xem bài viết
    Lại một cái tết xa xứ nữa. Buồn quá. Nhớ SG muốn chết.
    nhớ cảnh sáng mùng 1 vẫn đi học, chìu về đi làm, tối về nằm nhớ mẹ call cho mẹ mà khóc tu tu:Crying:
    cố lên bạn nhé, chúc bạn năm sau được ăn tết Sài Gòn
    NHỮNG GÌ BẠN TYPE SẼ THỂ HIỆN CON NGƯỜI CỦA BẠN
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,842 Bài viết

• 26,550 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sao ko có hình chậu mai vàng rực nào cho tui ngắm, để thấy hương vị Tết dzị ?! hic hic...
    • 4,620 Bài viết

• 11,870 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Năm ngoái mình đi đường hoa Nguyễn Huệ tính ra là mỗi ngày luôn. Giao thừa, tối mùng 1, tối mùng 4 hay mùng 5 gì đó, rồi sau đó là mỗi ngày đến khi nó dẹp hẳn.

Sáng đọc tin này nhảy vô, tính đổi vé về ngay nhưng đọc xong thì yên tâm ở HN thêm vài ngày, về xem khai mạc vẫn kịp.

Mình cũng thích đường hoa này lắm, nhưng thích đi tối muộn lúc mọi người về rồi cơ, chứ không chen chúc đông quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,655 Bài viết

• 80,748 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ta gato với những ai ở Saigon quá cơ.
    Năm 2009 ở SG đến gần tết mà lãnh đạo TP chả biết nên chả bày hoa ra.....
    Chúc cả nhà mình đều hạnh phúc !
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,747 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

iu và tự hào về SG lắm và cũng rất hãnh diện khi nói "tui là dân Sài Gòn nè", hihihi
    mong ước nhỏ bé của mẹ là con trai biết tự cầm đùi gà gặm như các bạn!!

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:: LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveSt ruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::K iss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kis s::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss: :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 357 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

Nhớ Sài Gòn :Crying::Crying::Crying::Crying:. Hai năm rồi, ngồi nhìn hình ảnh SG vào những ngày giáp Tết lần nào mắt cũng ướt. Năm ngoái công việc bù đầu chẳng về được. Năm nay vướng chút giấy tờ nên ngày về VN phải dời lại sau Tết. Chồng ôm vợ bảo : hôm nay anh sẽ book vé để sau Tết về VN, anh biết em nhớ gia đình em lắm. Năm sau mình sẽ cố gắng về VN đúng dịp Tết em nhé " :LoveStruc:. Thấy ấm lòng hơn một chút. Thèm được ngồi uống cafe ở bên ngoài tòa nhà Sunwah ngắm đường hoa và dòng người đi lại, thấy lòng thanh thản lạ.:LoveStruc:
    You are the perfect person,
    to compliment my life;
    there'll be no brighter day than
    when I become your wife
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,786 Bài viết

• 29,491 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi aika Xem bài viết
    sao ko có hình chậu mai vàng rực nào cho tui ngắm, để thấy hương vị Tết dzị ?! hic hic...
    Bạn xem đỡ ghiền nhé.

Mai vàng Sài Gòn khoe sắc

Hai tuần nữa mới Tết, song nhiều vườn mai tại TP HCM đã vàng rực một màu. Theo các nghệ nhân, mai nở sớm là do những trận mưa bất thường đầu tháng Chạp.

maie

Vườn mai Tư Bay, quận 12 cũng đón Tết sớm.

coi

Vườn mai Ba Sơn (quận Thủ Đức), nổi tiếng với vài nghìn gốc có dáng đẹp cũng bắt
    đầu đơm hoa.

mai-cuc

Mai cúc, một trong những giống mai lạ tại vườn Út Tấn (Thủ Đức) cũng nở hoa sớm
    hơn dự kiến.

mai-hong

Giống mai hồng cực hiếm tại vườn Ba Sơn bắt đầu khoe sắc.

bachtuot

Cội mai "Vòi bạch tuột" đâm hoa bất thường gần gốc cây.

mai-trang-1

Bạch mai lỗi hẹn với ngày xuân.
    Muốn trở về giao diện cũ, các bạn bấm vào đây: https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50

Sống là động nhưng lòng luôn bất động
    Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương
    Sống yên vui danh lợi mãi coi thường
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.
    • Yim
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 376 Bài viết

• 919 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đã 4 cái Tết mình không ăn Tết ở TPHCM, cũng như ở Việt Nam. Mình rất nhớ các sắc màu hoa ngày Tết. Thời tiết ngày Tết ở miền Nam thật mát dịu. Cũng 4 năm rồi mình không ăn các món ăn mà chỉ có ngày Tết ở Việt Nam mới có. Trong khi nơi đó đèn hoa rực rỡ, người người tấp nập thì mình lại phải áo đơn áo kép, chịu đựng cái lạnh dưới 0oC ở phương xa. Chúc các mẹ ở Việt Nam ăn Tết dzui dzẻ nha.

Tự dưng thèm dưa chua, củ kiệu chua quá, cả bánh chưng, bánh tét, đủ món Nam Bắc hết.
    Rzkfp7
    • 309 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em bé Đô Xem bài viết
    iu và tự hào về SG lắm và cũng rất hãnh diện khi nói "tui là dân Sài Gòn nè", hihihi
    Spam tí , trộm vía , bũa nay Đô ra dáng đàn ông quá mẹ nó nhỉ .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 109 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Nhớ Sài Gòn, nhớ nhà quá.:Crying::Crying:
    Thêm một chiếc lá rụng
    Thế là thành mùa thu
    Thêm một tiếng chim gù
    Thành ban mai tinh khiết...
    • 85 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yim Xem bài viết
    Đã 4 cái Tết mình không ăn Tết ở TPHCM, cũng như ở Việt Nam. Mình rất nhớ các sắc màu hoa ngày Tết. Thời tiết ngày Tết ở miền Nam thật mát dịu. Cũng 4 năm rồi mình không ăn các món ăn mà chỉ có ngày Tết ở Việt Nam mới có. Trong khi nơi đó đèn hoa rực rỡ, người người tấp nập thì mình lại phải áo đơn áo kép, chịu đựng cái lạnh dưới 0oC ở phương xa. Chúc các mẹ ở Việt Nam ăn Tết dzui dzẻ nha.
    Tự dưng thèm dưa chua, củ kiệu chua quá, cả bánh chưng, bánh tét, đủ món Nam Bắc hết.
    Sao tâm trạng giống tui quá vậy nè , đúng là người đồng cảnh ngộ:Crying: .Nhớ mọi thứ của SG , iêu SG lắm . SG đẹp lắm SG ơi , SG ơi:Applause:
    • 1,011 Bài viết

• 1,395 Được cảm ơn

Nhìn chung dân SG có văn hóa cao hơn dân miền Bắc nên sẽ không có cảnh hái hoa, ngắt cây ở chợ hoa xuân.
    Sông có thể cạn, núi có thể mòn, nhưng lòng người không bao giờ là lòng lợn!!!
    • 1,864 Bài viết

• 1,482 Được cảm ơn

rất iu SG, iu đường hoa. năm nào mùng 1 tết cũng cùng mấy cô bạn mặc áo dài chụp hình ở đây!! vui ơi là vui, giờ cả đều lấy chồng, đứa SG, đứa HN, đứa Mỹ. Chỉ còn duy nhất 1 mình mình ở đường hoa năm nay, nhớ bạn wá!!:Crying::Crying:
    hxVSukuDp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,062 Bài viết

• 1,177 Được cảm ơn

mình ở Sg đọc mấy cm của các bạn ở xa mà cũng rưng rưng , tự nhiên cũng thấy buồn nếu 1 ngày nào đó phải sống xa SG.
    Đừng cố gắng những gì không với tới. Mây của trời cứ để gió mang đi...
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5