TIN TÀI TRỢ.

Tuấn Thăng: Tôi rất nhớ con gái Tí Nị

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.29K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 15,982 Bài viết

• 33,079 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Tuấn Thăng: Tôi rất nhớ con gái Tí Nị

Người đàn ông một thời từng làm mê đắm nhiều thiếu nữ giờ đây đã ngấp nghé tuổi 40. Trầy tróc át hẳn nét đào hoa, kiêu ngạo của tay trống năm nào, chỉ còn lại một người có vẻ ngoài từng trải, điềm tĩnh. Về cuộc chia tay với Hiền Thục, anh cho rằng vẫn còn nhiều điều ân hận.

Anh có biết tại sao Thục cấm không cho anh gặp con?
    Tôi nghĩ là do Thục còn ít nhiều thù hận. Tôi vẫn suy nghĩ trong đầu, con vẫn là con tôi. Rồi con lớn lên, sau này thành công, tôi sẽ tìm con hoặc bằng cách nào đó chu cấp được cái gì cho con thì chu cấp. Còn hiện tại, Thục vẫn cấm, tôi không biết làm sao hơn.
    Nếu để thời gian dài quá, con anh không cần anh nữa thì sao?
    Chuyện đó thực sự cần hay không do người mẹ thôi. Người mẹ dạy dỗ thế nào mới là quan trọng. Còn nếu người mẹ muốn con quên cha nó hẳn, tôi cũng chẳng còn gì để nói.

[IMG]http://images1.*******.channelvn.net/Images/Uploaded/Share/2010/07/21/thang1.jpg[/IMG]
    Tuấn Thăng và con trai hiện tại.

Hai người rẽ hai hướng và đều đi lên từ số 0 ban đầu. Khi thấy con có điều kiện sống tốt, hẳn anh sẽ vui, nhưng sau đó có chạnh lòng vì lẽ ra một nửa phần việc đó là của mình?
    Đương nhiên cũng buồn, nhưng biết đâu nếu có tôi, giờ Thục và con lại không được như vậy. Tôi nghĩ con lớn lên sẽ hiểu và chăm sóc được gì cho con tôi sẽ làm. Tám năm qua tôi nhớ nó lắm. Bé rất dễ thương và khá giống cha.

[IMG]http://images1.*******.channelvn.net/Images/Uploaded/Share/2010/07/21/thang2.jpg[/IMG]
    Hiền Thục và bé Tí Nị

Những trăn trở, lo lắng của anh về đứa con riêng với Hiền Thục, anh có chia sẻ với người vợ hiện tại của mình?
    Tôi rất yêu vợ vì cô ấy hiểu và thông cảm cho tôi. Chúng tôi cưới nhau vào năm 2006 và đến nay đã có 2 đứa con. Tuy nhiên, trong cuộc sống hiện tại, tôi cũng không nhắc đến Thục và con với vợ mình vì không muốn cô ấy buồn. Phụ nữ mà, làm sao trách điều đó được.
    Trông anh giờ khác xưa nhiều quá, già dặn và từng trải hơn...
    Có lẽ nhờ những sai lầm nên tôi mới có ngày hôm nay, từ sai lầm công việc, kinh doanh đến hôn nhân. Tính cách tôi cũng gần như thay đổi, chín chắn, điềm đạm, bớt kiêu ngạo, bớt lăng nhăng hơn. Nhưng có lẽ nên cảm ơn những đổ vỡ và đến giờ tôi có thể nói, không đổ vỡ nào không có nghĩa. Nếu hai người còn níu kéo, giờ tương lai còn đi xuống và biết đâu lại đưa nhau ra tòa. Nhờ sự chia tay đó nên có lẽ Thục mới thành công như hôm nay và tôi cũng trưởng thành hơn.
    Đến một lúc nào đó anh có nghĩ anh sẽ đến gặp trực tiếp bé Gia Bảo và nói, cha là cha của con?
    Tôi đã nghĩ đến chuyện đó nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu, khi bây giờ tôi cũng đã có thêm một gia đình mới và cũng có nhiều điều tế nhị, thậm chí khó xử. Tôi phải khéo léo trong chuyện này để tránh làm người khác tổn thương. Tôi cũng hy vọng vợ tôi hiểu, Thục hiểu và con hiểu. Nhưng chắc tôi sẽ tìm ra một cách cư xử trọn vẹn cả đôi đường.
    Anh có buồn khi mẹ bé Bảo còn rất hận anh?
    Người hận lý ra phải là tôi chứ… Nhưng tôi nghĩ trong thâm tâm, Thục là người hiểu và trách hay không là do Thục. Thực sự cho đến hôm nay, tôi không trách Thục dù có một thời gian, tôi rất giận gia đình cô ấy. Nhưng đến giờ, suy nghĩ của tôi khác hẳn, tôi không trách gì nữa cả. Vì tôi đã đặt tôi vào vị trí đó, mình là cha mẹ có một đứa con để trông cậy, giờ thấy con khổ sở, không hạnh phúc, mình cũng đau lòng. Nên có chăng tôi cũng biết trách duyên số mà thôi.
    Theo Mốt và cuộc sống

http://ginggong.com/news/details/682482.html
    "Người Phụ Nữ và bông hoa là hai kỳ công tuyệt vời của Thượng Đế. Tuy nhiên bông hoa là kỳ công tuyệt vời hơn vì…nó không biết nói"

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 330 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc đã vào xem cm trên các diễn đàn thấy nhiều đá quá nên đẻ ra thêm bài này :Thinking:

Đã đểu mà còn bẩn :Talktothe
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 255 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tssssssssss Xem bài viết
    Chắc đã vào xem cm trên các diễn đàn thấy nhiều đá quá nên đẻ ra thêm bài này :Thinking:

Đã đểu mà còn bẩn :Talktothe
    Thật!!!
    Đúng là cái thằng cùi bắp,ghét nhất mấy kiểu đạo đức giả như thế này :mad:
    • 2,065 Bài viết

• 2,762 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sylvanas Xem bài viết
    Thật!!!
    Đúng là cái thằng cùi bắp,ghét nhất mấy kiểu đạo đức giả như thế này :mad:
    Có ở trong chăn mới biết chăn có rận....
    mẹ nó đừng vội bảo người ta là cùi bắp với cả đạo đức giả
    Bụi thời gian xóa mờ đi tất cả
    Chỉ có tình người còn mãi trong ta!
    • 853 Bài viết

• 1,081 Được cảm ơn

Thằng này càng nói càng thấy dốt. Chắc bây giờ thấy Hiền Thục ngày càng xinh đẹp và nổi tiếng nên cay cú chăng? Chỉ thấy tội nghiệp cho Gia Bảo vì có phải 1 thằng ba như thế này. Không ai có thể ngăn cản được tình yêu lớn lao của cha mẹ giành cho con mình nếu tình yêu đó xuất phát từ trái tim (chứ không phải xuất phát từ cửa miệng như tay này).
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 15,982 Bài viết

• 33,079 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Strawberry08 Xem bài viết
    Có ở trong chăn mới biết chăn có rận....
    mẹ nó đừng vội bảo người ta là cùi bắp với cả đạo đức giả
    Mình không nói Tuấn Thăng đạo đức giả, hay giả vờ nhưng đọc bài này mình thấy sao sao á. Nếu thật tình thương con, thì dù Hiền Thục và gia đình khó dễ Tuấn Thăng vẫn có thể góp phần chăm sóc theo cách phù hợp. Quan trọng là có thật sự muốn hay không (muốn thật sự có nhiều cấp độ nhé). Nước chảy đá mòn.
    "Người Phụ Nữ và bông hoa là hai kỳ công tuyệt vời của Thượng Đế. Tuy nhiên bông hoa là kỳ công tuyệt vời hơn vì…nó không biết nói"
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 153 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Thương cho bé Gia Bảo, ko được nghe bố nói nhớ con 1 cách trực tiếp mà phải đọc báo mới biết... Kiểu yêu với thương con kỳ cục thế này tớ ko chấp nhận được. Nếu tớ là HT, tớ cho đi tàu suốt luôn, ko bao giờ thèm nhắc đến!
    :LoveStruc: VCXX và 3 thiên thần! :Kiss:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 969 Bài viết

• 2,031 Được cảm ơn

Cái cách HT mang con gái và tình cũ ra PT tên tuổi của mình còn cùi bắp hơn TT, chả hiểu sau này lớn lên bé TN sẽ thế nào? Hy vọng sẽ là bông hoa mọc trên sỏi đá.
    • 4,775 Bài viết

• 18,739 Được cảm ơn

Ví dầu tình bậu muốn thôi.Bậu gieo tiếng dữ để rồi bậu ra!
    Nếu có ai biết ngay từ đầu đứa con này HT và gia đình HT ko muốn giữ.Còn TT quyết liệt ko cho phá,nhận trách nhiệm và xúc tiến cưới.Có lẽ ko ném đá TT nhiều vậy!!
    TT đã phơi bày hết ra đâu mà......
    Kệ anh,ráng chịu đi.Ai bẩu anh là đàn ông chi!
    • 196 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Cái này ng ta bẩu nà "thấy ng ta lành cứ bành lỗ đ..í...t ra thổi sáo". Chê bai đủ thứ ko thấy TT phản ứng nên làm già, giờ mà TT nói hết ra chắc lại hối là mình già néo đứt dây, dại mặt
    Hombre es de Marte, Mujer es de Venus
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ô tô với xe máy đâm nhau thì lỗi luôn là tại thằng lái ô tô
    • Khóa theo yêu cầu
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,365 Bài viết

• 6,385 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Venice Phạm Xem bài viết
    Ví dầu tình bậu muốn thôi.Bậu gieo tiếng dữ để rồi bậu ra!
    Nếu có ai biết ngay từ đầu đứa con này HT và gia đình HT ko muốn giữ.Còn TT quyết liệt ko cho phá,nhận trách nhiệm và xúc tiến cưới.Có lẽ ko ném đá TT nhiều vậy!!
    TT đã phơi bày hết ra đâu mà......
    Kệ anh,ráng chịu đi.Ai bẩu anh là đàn ông chi!
    Mình k biết chuyện nhưng thấy 1 nghich lý là người kiên quyết giữ rồi nhận trách nhiệm thì không thấy sờ đến con, còn người kia thì lại phải hay được nuôi cả. Con cái còn nhỏ lắm ai ơi, đừng có rêu rao tôi nhớ tôi thương làm gì, thiếu gì cơ hội để chìa tay nếu thực sự muốn. Chứ có rêu rao thế này thì con cai cũng có được hưởng cái gì đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 238 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Sao các mẹ lại ném đá Tuấn Thăng thế nhỉ ! Là đàn ông cũng bi thiệt, bị phụ nữ bêu rếu thì chẳng sao , ức quá mở miệng thanh minh thì bị bảo là đàn ông gì hèn , chả nhường nhịn phụ nữ !! Các mẹ nói gì thì cũng đứng ở vị trí người ta mà nhìn nhận vứn đề chứ .TT thất bại trong sư nghiệp rồi gđ HT & HT muốn chia tay với TT , đàn ông tự ái lắm , làm gì thì làm chứ động vào cái tôi của họ là chết đó , có yêu mấy cũng không tiếp tục nổi đâu . Hiền Thục đâu phải vừa , lâu lâu lại lôi TT lên báo để hâm lại tên tuổi . Hơn nữa ,với cá tính của HT ,làm chồng của cô ấy không hề đơn giản tí nào .

Lúc trước mình vẫn phục HT là không bao giờ bao giờ trách TT vì nghĩ là HT bị TT bỏ rơi , ai dè té ra 2 người ăn ở với nhau 3 năm sau khi sinh GB.Rõ ràng trong các bài phỏng vấn sau này của HT & TT , HT là người chủ động bỏ TT cơ mà !
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 895 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_mai Xem bài viết
    Mình không nói Tuấn Thăng đạo đức giả, hay giả vờ nhưng đọc bài này mình thấy sao sao á. Nếu thật tình thương con, thì dù Hiền Thục và gia đình khó dễ Tuấn Thăng vẫn có thể góp phần chăm sóc theo cách phù hợp. Quan trọng là có thật sự muốn hay không (muốn thật sự có nhiều cấp độ nhé). Nước chảy đá mòn.
    Chị nói đúng, sau khi chia tay Hiền Thục 1 thời gian cấm cha gặp con, ko nhận tiền cấp dưỡng của TT dành cho con, gieo vào đầu óc con những suy nghĩ tiêu cực về đấng sinh thành ra nó. Sau đó lên báo bảo rằng mình bị phụ, mình là Single Mom, cha nó không chịu thừa nhận, cha nó không chịu cấp dưỡng để tạo cái nhìn cảm thông của mọi người............Nếu HT bảo TT xấu xa. Như vậy HT có tốt không ? Một người mẹ như vậy thì tốt không? Câu hỏi này mỗi người cũng có thể tự trả lời.
    ================================================== =======
    Bắc thang lên hỏi ông Trời
    Ai Kiu (IQ) con thấp bây giờ tính sao?
    Ông Trời ổng nói: "Rằng Tao..."
    Mà còn "bị Thấp" huống chi là mày..........:Laughing:

================================================== =======
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,775 Bài viết

• 18,739 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thi Mau Xem bài viết
    Mình k biết chuyện nhưng thấy 1 nghich lý là người kiên quyết giữ rồi nhận trách nhiệm thì không thấy sờ đến con, còn người kia thì lại phải hay được nuôi cả. Con cái còn nhỏ lắm ai ơi, đừng có rêu rao tôi nhớ tôi thương làm gì, thiếu gì cơ hội để chìa tay nếu thực sự muốn. Chứ có rêu rao thế này thì con cai cũng có được hưởng cái gì đâu.
    Chuyện này đúng là TT im đi thì hơn,em nghĩ vậy!Cũng lên báo nói xong rồi mà
    Nói được phần anh thì tội nghiệp ả.Khổ thế chứ!
    Còn ko thăm con được thì HT cấm cửa chị ạ!(dù muốn thì vưỡn có cách nhỉ:Silly
    Tuy nhiên giờ TT cũng có vợ con rồi,có nhiều chuyện em nghĩ không nên cố.Làm ầm ĩ lên cho GB nhận cha này nọ cũng gây tổn thương cho nhiều người,nhất là 3 đứa nhỏ!!
    Rồi vợ TT nữa,đàn bà mà......
    Nói chung em thấy không nên làm gì để ảnh hưởng sự êm đềm của cả hai bên!
    Lỗi phải gì cũng là quá khứ rồi!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,721 Bài viết

• 7,818 Được cảm ơn

Tại anh , tại ả , tại cả đôi bên ...và nói tóm lại giờ đừng lên báo bóc mẽ nói nhau nữa làm gì
    Cái gì quá thì cũng fản tác dụng , đừng làm gì nữa để khổ tới con trẻ
    Cây xanh thì lá cũng xanh , Cha mẹ thiện nguyện để phúc cho Con
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 468 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Vụ này HT sai lè, đã im mấy năm rồi tự dưng giờ lôi chuyện lên báo nói làm chi. TT bây h cũng vợ con đầy đủ rồi, nếu muốn cũng chỉ một phần trách nhiệm thôi. Moi móc chuyện cũ, làm vậy là coi như có ý phá gia đình đang yên ấm của người ta còn j nữa. Ko có lửa hỏi khói đâu ra? Đúng là dù có thành sao chăng nữa ẻm cũng vẫn chỉ là 1 người đàn bà. Còn TT cũng nên chấm dứt tại đây là đựoc rồi, báo chí cũng làm quá lên, người ta ko muốn trả lời thì kêu chảnh. Mà trả lời thì người ta nói 1 ý, ông báo viết thành 1 ý khác. Thừa nước đục thả câu. cuối cùng lại trở thành lùm xùm, đáng lẽ yên ổn thì có thể gặp mặt nhau. Sau vụ này chắc thành kẻ thù, oan gia quá
    • Khóa theo yêu cầu
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,365 Bài viết

• 6,385 Được cảm ơn

Có thể bạn HT sai, hay xấu gì đó, nhưng điều đó k có nghĩa là bạn TT phải chiến đấu đi chiến đấu lại theo. Ý mình chỉ là thế thôi, vì nói gì thì nói con gái mình cũng đang do người ấy nuôi dưỡng. Nhưng xem ra thì cả hai bạn này đều quá máu lửa vì cái tôi nhiều hơn vì người khác.
    • 4,775 Bài viết

• 18,739 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thi Mau Xem bài viết
    Có thể bạn HT sai, hay xấu gì đó, nhưng điều đó k có nghĩa là bạn TT phải chiến đấu đi chiến đấu lại theo. Ý mình chỉ là thế thôi, vì nói gì thì nói con gái mình cũng đang do người ấy nuôi dưỡng. Nhưng xem ra thì cả hai bạn này đều quá máu lửa vì cái tôi nhiều hơn vì người khác.
    Đúng rùi,mình thấy TT nói thêm lần này nữa hơi dở!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,234 Bài viết

• 2,947 Được cảm ơn

Hic, bài nào cũng thòng thêm câu "Tôi yêu vợ tôi lắm". Hic, lên báo nói xấu vợ cũ và thòng cái câu này vào tự nhiên mất hết giá trị.

Chả biết vụ này có phải có vợ TT cú quá đứng sau giật dây để trả thù vợ cũ của chồng cho bõ ghét những ngày chồng bị nói xấu ko.

Hiền Thục có thể đã sai khi bơi chuyện này ra đánh bóng suốt 1 tgian dài, nhưng xét tình cảnh hiện tại thì những lời TT nói chẳng đi đôi với hành động, thế thì nói cũng chả để làm gì, phản cảm.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2