Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Từ 1/1/2012 điều chỉnh giờ làm ở Hà Nội

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.6K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,903 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me rua Xem bài viết
    Em hỏi thêm chút, bác nào biết thì trả lời em với nhé! Theo quy định trên có nghĩa là các trường mầm non công lập cũng sẽ trả trẻ vào 17h30 đúng ko ạ? Vì bây giờ các trường mầm non công toàn trả trẻ vào 4h - 4h30 làm em chịu chết cái vụ đón con nên giờ vẫn phải gửi cháu ở trường tư.
    Đúng rồi, vì giờ hiện tại là cán bộ NN làm từ 7h30 sáng và 4h30 đã về rồi mà
    Theo quy định này thì mầm non công sẽ trả trẻ vào 17h30

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 107 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Hình như có một số mẹ hiểu cứng nhắc về quy định giờ này rồi:

- Về lý thuyết, công chức phải làm đủ giờ làm việc, các thành phần khác (trong xã hội) giờ giấc thường được linh hoạt hơn. Giờ học cho các cháu vẫn cần sự chăm sóc của bố mẹ (THCS trở xuống) được kéo dài hơn bố mẹ. Công viên chức vẫn chỉ được nghỉ 1 giờ đồng hồ buổi trưa, trong khi các cháu được kéo dài giờ nghỉ. Đâu phải giờ ở trường kéo dài thì nhà trường phải "bôi" chương trình cho đủ giờ.

- Kinh doanh - giờ giấc thế nào có lợi nhất cho họ, họ được quyền quyết là đúng rồi...

- Đại học, Trung học: Xưa mình cũng giống nhiều mẹ, đạp xe từ sáng sớm. Sắp xếp tiết học ở các trường có thể thay đổi muộn đến 19 giờ, đâu có phải thay đổi chương trình, giáo trình kéo dài ra... Bài tập thì tranh thủ làm vào thời gian trống trong ngày ở trường...

Tài thánh cũng chả làm được cái gì tốt nhất, vừa lòng công chúng nhất ngay từ đầu.

Vừa làm vừa sửa mà, như cái dự án phân làn Hà Nội ý hihi!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 1,006 Bài viết

• 1,169 Được cảm ơn

Mình là giảng viên khối vũ trang, chả biết được phân vào cái nhóm nào các bác nhể? Chỉ thấy nói bộ đội (nhóm 3) vẫn giữ nguyên, vậy CA thì sao nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 377 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình thì thấy hợp lý vì mình có hai đứa 2004 và 2007 . nếu như vậy thì mình được đi làm 8 h thì sướng quá . hiện tại mình đi làm 7h30 đưa đón con hôm nào mẹ thì muộn và con thì sớm quá . Con học cách nhà 2 cây và cách cơ quan mẹ 8 cây . Điều chỉnh như thế này sáng thì mẹ được đi làm muộn hơn chiều thì lại về sớm hơn con , con không phải lang thang sáng thì đến sớm hàng tiếng chiều thì lại lang thang đợi mẹ ( cơ quan mình 5 h tan đếnđón con thì tới tận gần 6h) .
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!
    ticker5
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 613 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

em có 1 cái théc méc ?
    Mẫu giáo từ đang từ 8h đến 17h . Giờ đổi thành 7h30 đến 17h30.....Nghĩa là tăng giờ lên ạ????????????????
    Các mẹ thông thái hộ em với ...
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,086 Bài viết

• 3,167 Được cảm ơn

mọi người thương các em SV, có ai thương GV ko?, mà nói thật GV có thể đến đúng giờ vì sợ đào tạo ghi, chứ sv ối em ngủ đẫy giấc rồi mới đi học ( bỏ tiết 1), mà GV còn phải đưa đón con đi học, có người ở xa trường đến mấy chục km....
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,756 Bài viết

• 1,253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me ich u Xem bài viết
    em có 1 cái théc méc ?
    Mẫu giáo từ đang từ 8h đến 17h . Giờ đổi thành 7h30 đến 17h30.....Nghĩa là tăng giờ lên ạ????????????????
    Các mẹ thông thái hộ em với ...
    Giờ nghỉ trưa của các cháu sẽ đc giãn ra thêm bạn ah
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 69 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Hic, đổi giờ cũng kêu mà không đổi giờ cũng kêu. Chẳng hiểu là mọi người muốn thế nào nữa. Học sinh ngủ dậy sớm một chút để đi học lâu ngày sẽ quen thôi, chẳng có gì là không làm được cả. Mọi người thử đọc bài báo em bé người dân tộc 4 tuổi phải trèo đèo lội suối hơn 1 giờ đồng hồ mới tới lớp học xót xa 10 phần thì việc các em học sinh, sinh viên dậy sớm 1 tiếng chỉ xót 1 phần thôi nhé.Túm lại là cứ phải làm rồi mới biết được là hợp lý hay không.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 613 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong nam Xem bài viết
    Giờ nghỉ trưa của các cháu sẽ đc giãn ra thêm bạn ah
    Chẹp , vậy có nghĩa là sáng sẽ phải lôi con dậy sơm hơn, và chiều chậm thêm 1.5 tiếng so với bình thường , về ăn uống thế nào nhỉ ???????. Vì bình thường 4h đón con là có hộp sữa roài .
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,624 Bài viết

• 5,472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 11-11-11 Xem bài viết
    Cán bộ công chức (cả TW và Hà Nội): bắt đầu làm việc từ 8h, kết thúc vào 17h00 -> Làm CÁN BỘ CÔNG CHỨC sướng thật

Nhóm sinh viên đại học, cao đẳng, trung học chuyên nghiệp và dạy nghề, học sinh Trung học phổ thông: thời gian bắt đầu học từ 6h30, kết thúc sau 19h00 -> Khổ thân các cháu sinh viên, cơm ăn không có lại phải thức khuya dậy sớm. Các cháu ở ký túc thì chẳng đóng góp gì cho vấn đề giảm tắc đường.

Học sinh các trường Trung học cơ sở, Tiểu học cơ sở, mẫu giáo, mầm non: thời gian bắt đầu từ 7h30, kết thúc vào 17h30 -> Mùa hè không sao, mùa đông mà dựng được các cháu dậy sớm thì là cả 1 vấn đề.

Lớn lên cố gắng làm CÁN BỘ CÔNG CHỨC con nhé.
    Bạn này không ở VN à? Sinh viên, học sinh ở VN chỉ học có nửa ngày thôi. Nên nếu học sáng thì dậy sớm, chiều nghỉ. Các ký túc xá ở VN chỉ đủ để cho khoảng 30% số sinh viên ở thôi. Chẳng thể đủ hết chỗ cho tất cả đâu. Chưa kể đến một số ký túc lại cách xa trường.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • mkk
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,672 Bài viết

• 3,994 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 11-11-11 Xem bài viết
    Cán bộ công chức (cả TW và Hà Nội): bắt đầu làm việc từ 8h, kết thúc vào 17h00 -> Làm CÁN BỘ CÔNG CHỨC sướng thật

Nhóm sinh viên đại học, cao đẳng, trung học chuyên nghiệp và dạy nghề, học sinh Trung học phổ thông: thời gian bắt đầu học từ 6h30, kết thúc sau 19h00 -> Khổ thân các cháu sinh viên, cơm ăn không có lại phải thức khuya dậy sớm. Các cháu ở ký túc thì chẳng đóng góp gì cho vấn đề giảm tắc đường.

Học sinh các trường Trung học cơ sở, Tiểu học cơ sở, mẫu giáo, mầm non: thời gian bắt đầu từ 7h30, kết thúc vào 17h30 -> Mùa hè không sao, mùa đông mà dựng được các cháu dậy sớm thì là cả 1 vấn đề.

Lớn lên cố gắng làm CÁN BỘ CÔNG CHỨC con nhé.
    Bạn cố động viên con làm ở công ty nước ngoài hoặc tổ chức phi chính phủ ấy, thì sẽ được làm từ 9h cơ, đỡ phải dậy sớm. Không thì ở nhà cho mẹ nuôi, khỏi phải tính giờ giấc gì hết.
    Ghét cái comment kiểu như thế này, thảo nào mà Vn này mãi không khá được, chỉ ghen tỵ là giỏi.
    Nothing is impossible
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 960 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sugarsea Xem bài viết
    Gia đình mình cũng không bị ảnh hưởng gì trước cái lịch điều chỉnh này nhưng thương cho các em sinh viên và học sinh THPT quá. 6h30 đã phải vào lớp thì không biết phải dậy từ mấy giờ, chưa kể những em nhà xa trường trong khi tối thì ngoài 7h mới được về, còn ăn, còn nghỉ, còn học rồi sáng hôm sau lại dậy sớm. Rồi kéo theo là bao giáo viên THPT và giảng viên đại học cùng những người phụ thuộc bị ảnh hưởng nữa. Nên chăng giữ cái lịch trước khi điều chỉnh là học sinh THPT và sinh viên học từ 7h sáng và tan học sau 6h chiều.
    Trước khi ra quyết sách, các bác cũng nên nghĩ cho người bị "áp" chứ nhỉ?
    Đã copy của các nước phương tây thì copy cho nó đầy đủ. Copy nửa vời chẳng đâu vào đâu cả.

Sinh viên thì học 6h30 được chứ học sinh THPT đã thức khuya học bài thì dậy sớm gì được. Mấy ông nội UBND HN không học, hoặc quên kiến thức sinh học rồi chắc !
    Khổ thân cho cái thế hệ tương lai của VN.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,056 Bài viết

• 2,283 Được cảm ơn

Sv học 7 h chứ nhỉ? 6h 30 tới lớp ngáp học được j? Mấy bố ubnd bụng to chèn não hết rồi! Ôi Việt Nam! Chán toàn tập!
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 694 Bài viết

• 797 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miucon84 Xem bài viết
    mọi người thương các em SV, có ai thương GV ko?, mà nói thật GV có thể đến đúng giờ vì sợ đào tạo ghi, chứ sv ối em ngủ đẫy giấc rồi mới đi học ( bỏ tiết 1), mà GV còn phải đưa đón con đi học, có người ở xa trường đến mấy chục km....
    Ôi đúng hoàn cảnh của em đây. Nhà xa trường >10km. SV đến muộn thì được chứ GV đến muộn kiểu gì đây? Mọi khi dậy từ 5h30 là kịp ăn sáng và lượn chợ được 1 vòng chuẩn bị thức ăn trưa. H thay đổi thế này trưa về lại tất bật rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 97 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ôi học từ 6h30, may mà còn có năm nay là xong, không thì chết mất, nhà ở Gia Lâm, trường ở Cầu Giấy, gần 20km chứ ít gì, bình thường đi học dậy từ 5h lục đục chuẩn bị ra bến xe bus, bắt được xe thì 7h đến được trường, không thì cũng phải 7 rưỡi,8h, thế mà học từ 6h30, chắc dậy từ 3h sáng mất.hic.mùa đông tới rồi, siêu cực hình ý chứ.
    "Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa. Bạn vẫn muốn đắm mình trong cơn mưa ấy lần nữa."
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,112 Bài viết

• 28,720 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đưa ra một cái quyết định mà nó không ảnh hưởng gì đến mình mới dễ làm sao! Thử cho các bố dậy đi làm lúc 5h sáng xem thế nào?

Ở SG, khí hậu ấm áp quanh năm thì OK, chứ mà HN, mùa đông giá buốt thì tốt nhất nên thay đổi giờ theo mùa cho phù hợp. Sinh viên, học sinh toàn đang tuổi ăn tuổi ngủ, bắt chúng nó dạy sớm thương lắm. Lại còn người đi dạy chúng nó nữa chứ.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 259 Bài viết

• 1,311 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Đưa ra một cái quyết định mà nó không ảnh hưởng gì đến mình mới dễ làm sao! Thử cho các bố dậy đi làm lúc 5h sáng xem thế nào?

Ở SG, khí hậu ấm áp quanh năm thì OK, chứ mà HN, mùa đông giá buốt thì tốt nhất nên thay đổi giờ theo mùa cho phù hợp. Sinh viên, học sinh toàn đang tuổi ăn tuổi ngủ, bắt chúng nó dạy sớm thương lắm. Lại còn người đi dạy chúng nó nữa chứ.
    Sinh viên là cái bọn đang thanh niên trẻ khỏe thì lại lo nó tuổi ăn tuổi ngủ, đi sớm cũng kêu, đi muộn cũng kêu, cứ giữ nguyên giờ cũ, ra đuong là tắc đứng im hít khói bụi cả tiếng đồng hồ thì bảo chất lượng cuộc sống thấp. Thế nào cũng kêu được, giỏi thật.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 196 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Công nhận cái éo gì cũng kêu đc, trường xa nhà quá thì chuyển nhà về gần trường hoặc ngược lại, muốn dậy sớm thì đi ngủ sớm đi có thế thôi
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,548 Bài viết

• 3,053 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HateChina Xem bài viết
    Công nhận cái éo gì cũng kêu đc, trường xa nhà quá thì chuyển nhà về gần trường hoặc ngược lại, muốn dậy sớm thì đi ngủ sớm đi có thế thôi
    Chuyển nhà đâu phải là chuyện nói xong làm rụp rụp liền đc đâu chú, với tùy hoàn cảnh nữa. Còn các em học sinh THPT đi học cả ngày về ko thức khuya học bài thì còn giờ nào, đó là chưa kể chương trình học quá nặng, cháu đây mới rời khỏi trường PT hơn 1 năm mà giờ nghĩ lại thời điểm đó vẫn còn rùng mình TT____TT. Ít nhất thì sinh viên còn đi trễ đc chứ học sinh thì thôi rồi.
    À quên cháu hiện đang ở SG nhé, chỉ là nhìn giờ giấc thế này thật tội cho các em học sinh ngoài HN thôi TT____TT
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 5,512 Bài viết

• 10,925 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi |Khát| Xem bài viết
    Ôi đúng hoàn cảnh của em đây. Nhà xa trường >10km. SV đến muộn thì được chứ GV đến muộn kiểu gì đây? Mọi khi dậy từ 5h30 là kịp ăn sáng và lượn chợ được 1 vòng chuẩn bị thức ăn trưa. H thay đổi thế này trưa về lại tất bật rồi.
    Tuần đi chợ một lần đi, hix. Đã về nhà ăn trưa được còn kêu, ko đỡ nổi!!!
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6