TIN TÀI TRỢ.

Truy người thứ 3 trong xe Fortuner hất nạn nhân lên mái nhà

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.03K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,132 Bài viết

• 2,613 Được cảm ơn

Truy người thứ 3 trong xe Fortuner hất nạn nhân lên mái nhà

Ba người đàn ông có mặt trong chiếc xe gây tai nạn thảm khốc làm 3 nạn nhân đi xe máy thiệt mạng song mới chỉ có 2 người ra trình diện. Người thứ ba được cho là đi nhờ xe, không ai biết danh tính.
    Chiều 29/5, tại trụ sở Công an huyện Phúc Thọ (Hà Nội), khi bị lấy lời khai, ông Nguyễn Mạnh Chí (54 tuổi) lộ rõ vẻ đau đớn với những vết thương trên cơ thể. Ông Chí bị xác định đã lái chiếc Fortuner phóng với tốc độ hơn 100 km/h, gây ra tai nạn làm một bé trai và 2 người lớn tử vong.

Cơ quan công an xác định khoảng 15h ngày 26/5, ông Trí lái xe hướng từ thị xã Sơn Tây về Hà Nội. Đến cụm 9 xã Phụng Thượng, huyện Phúc Thọ, ôtô lấn làn tông vào xe Dream chạy ngược chiều do anh Trần Trung Kiên cầm lái chở chị gái Trần Thị Vở (35 tuổi) và bé Nguyễn Đức Trường (6 tuổi, con chị Vở).

Mẹ con chị Vở văng lên nắp capô. Húc gãy cột đèn, xe tiếp tục lao đi và hất chị Vở bắn lên mái tôn cao 3 mét của một ngôi nhà gần đó. Ba nạn nhân bị xe hất văng 3 nơi.

Vụ tai nạn khiến chiếc ôtô lật ngược, hư hỏng nặng phần đầu, kính phía trước vỡ... Tại hiện trường, nhà chức trách ghi nhận không có vết phanh. "Nhiều khả năng khi vào đoạn cua cách đó không xa, do phóng quá nhanh, tài xế bị mất lái", một cán bộ điều tra vụ án nhận định.

to
    Chiếc xe gây tai nạn được đưa về trụ sở Công an huyện Phúc Thọ. Ảnh: Hà Anh.

Ông Chí khai trong xe có bạn là Hoàng Tuấn Lập (46 tuổi) và một người khoảng 40 tuổi vẫy xin đi nhờ tại thị xã Sơn Tây. Ông Chí không biết danh tính của người này.

Sau tai nạn, 3 người bò ra khỏi ôtô, bắt taxi về Bệnh viện Thăng Long cấp cứu do cùng bị thương. Đến gần bệnh viện, người đàn ông xin đi nhờ đã xuống xe.

"Cả ông Chí và Lập khẳng định không quen người này nên không biết anh ta ở đâu", trung tá Nguyễn Văn Thủy (Đội trưởng cảnh sát hình sự) nói.
    to-4
    Bên trong chiếc xe hằn những vệt máu khô. Ảnh: Bá Đô.
    Theo nhà chức trách, ngay sau tai nạn đã biết được người gây ra vụ việc qua truy biển số xe. Đêm cùng ngày, công an đến nơi ông Chí và Lập điều trị để xác định nồng độ cồn trong người họ. Kết quả, hai người này không uống rượu trước khi tai nạn xảy ra.

Trả lời VnExpress.net về căn cứ xác định ông Chí là người cầm lái, trung tá Thủy cho biết: "Ngoài lời khai của ông Chí, ông Lập, bước đầu cơ quan công an dựa vào nhóm máu trên ghế chính, ghế phụ và túi khí". Hiện, Viện khoa học hình sự (Bộ Công an) vào cuộc cùng để làm rõ hơn việc này.

"Cơ quan điều tra tiếp tục truy tìm người thứ 3 trong xe, và cũng đặt ra các giả định về người điều khiển xe Fortuner", đại diện Công an huyện Phúc Thọ nói.
    to-5
    Ông Chí được người nhà đỡ tại cơ quan công an. Ảnh: Hà Anh.
    Do chưa có kết quả từ Viện khoa học hình sự, cơ quan công an chỉ khởi tố vụ án, chưa khởi tố bị can với người bị tạm giữ là ông Chí.

Theo tìm hiểu của VnExpress.net, chiếc Fortuner do ông Chí đứng tên đăng ký năm 2011. Hơn 20 ngày trước khi xảy ra tai nạn, xe hết hạn bảo hiểm.
    Hà Anh - Bá Đô
    http://vnexpress.net/gl/phap-luat/20...len-mai-nha-1/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,132 Bài viết

• 2,613 Được cảm ơn

chuyện thật như đùa. Ở VN vẫy xe đi nhờ có dễ không? Nhất là xe đẹp nữa chứ. Không quen biết mà cho lên xe dễ như bỡn. Nhỡ thằng nào cầm mấy kg heroin lên để đi tù mọt gông à. Lái xe có ngu thế không? Hay là người thứ 3 kia là 1 anh nhiều tiền nào đó.
    Còn nữa 16h30 gây tai nạn, đêm mới đo nồng độ cồn tức là sau 6 đến 7 tiếng? Còn cồn cho các ngài đo chắc?
    Mẹ bọn lều báo nói cho trẻ con nghe à? 3 mạng người chết đấy. Người ta chết oan sẽ hiện hồn về báo oán đấy.
    • 328 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

Kịch bản "người xa lạ" hay đấy nhưng hãy chờ xem! 4 mạng người chứ k phải 3 vì chị N đang mang thai!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,551 Bài viết

• 20,420 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Khiếp với các ma men lái xe, oan ức cho nạn nhân quá. Thần công lý ở nước này đúng là lọt tròng rồi, có tiền muốn nói sao cũng được
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • 985 Bài viết

• 2,583 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một vở kịch vụng về đang được dựng lên.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 48 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Pháp luật vẫn còn đứng về phía người có tiền và có quyền thì những vụ đụng xe gây hậu quả nghiêm trọng vẫn còn tiếp tục và những nạn nhân thấp cổ bé họng vẫn phải chịu chết oan ức nhưng hung thử vẫn nhởn nhơ dương dương tự đắc ngoài xã hội. Còn bao nhiêu người sẽ phải chết vì những tai nạn thế này?

Nếu gia đình người gặp nạn là ông bí thư, bà bộ trưởng thì đừng nói ông này mà cả dòng họ nhà thằng "đi nhờ" sẽ được biết đến trong vòng 3 nốt nhạc.
    • 2,479 Bài viết

• 5,035 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vấn đề chắc nằm ở thằng thứ 3 rồi, lại đồng hào có ma, 4 mạng người chết oan uổng như vậy mà định cho chìm xuồng chắc, lại còn đăng cái ảnh ông này bị thương có người nhà đỡ làm gì, muốn người ta thông cảm cho qua à? Khốn nạn!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,794 Bài viết

• 5,841 Được cảm ơn

Suy 1 cách logic thì không cần thiết phải tìm người thứ 3, vì người thứ 3 nếu là dân đen thì ông tài xế kia chả việc gì phải nhận tội thay ( người ta chỉ nhận tội thay cho quan chức hoặc người có quyền, tạm gọi là VIP ). Còn nếu người thứ 3 là VIP như theo suy đoán của mọi người thì VIP không bao giờ cầm lái.
    Khi có tai nạn xảy ra thì chỉ người cầm lái là có liên quan thôi còn những người ngồi cùng xe thì không liên quan gì.
    • 349 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Cũng có khả năng người cầm lái là con cái, người nhà ông này, nên ông này đứng ra nhận thay ?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,076 Bài viết

• 18,428 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2013h Xem bài viết
    Cũng có khả năng người cầm lái là con cái, người nhà ông này, nên ông này đứng ra nhận thay ?
    Mình cũng nghĩ như vậy, chỉ con cái mới khiến người ta có sức mạnh hy sinh, ngồi tù thay thôi.

Ức nhất là cái pháp luật không công bằng, máu phải trả bằng máu, lấy mạng thì phải đến mạng
    • 1,638 Bài viết

• 4,876 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ko đến nỗi ác, cơ mà nhìn ảnh ông này nắm nhăn nhó ở cơ quan công an mà ko thương được.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 997 Bài viết

• 7,004 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2013h Xem bài viết
    Nếu là người nhà thân thiết của ông này thì điều tra đơn giản thôi mà, người cầm lái chắc chắn bị thương nặng nhất, trong họ hàng thân thiết nhà ông này, cứ tìm ông bà nào bị thương vào thời điểm như thế là có thể ra ngay, chỉ sợ bác này kiểu Lê Lai cứu chúa thì ... Lại nén bạc đâm toạc công lý thôi. Chán lắm, chỉ có dân đen là khổ thôi.
    Mình chỉ là người dân thường thôi, sao mỗi lần mở bài báo nào có thông tin liên quan đến vụ này, lại thấy xót xa cho các nạn nhân quá, cảm thấy không thể cam lòng.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,265 Bài viết

• 2,487 Được cảm ơn

Check vân tay & dấu máu trên cửa, ghế lái rồi tra dữ liệu công an là biết ngay thằng nào lái mà.
    Với tình tiết "người thứ 3 đi nhờ" này thì 90% ông Chí không lái xe
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 612 Bài viết

• 3,239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotmeo84 Xem bài viết
    chuyện thật như đùa. Ở VN vẫy xe đi nhờ có dễ không? Nhất là xe đẹp nữa chứ. Không quen biết mà cho lên xe dễ như bỡn. Nhỡ thằng nào cầm mấy kg heroin lên để đi tù mọt gông à. Lái xe có ngu thế không? Hay là người thứ 3 kia là 1 anh nhiều tiền nào đó.
    Còn nữa 16h30 gây tai nạn, đêm mới đo nồng độ cồn tức là sau 6 đến 7 tiếng? Còn cồn cho các ngài đo chắc?
    Mẹ bọn lều báo nói cho trẻ con nghe à? 3 mạng người chết đấy. Người ta chết oan sẽ hiện hồn về báo oán đấy.
    không phải em bênh nhưng mà người dân xung quanh chứng kiến bảo lúc đến gần 3 người đàn ông gây tai nạn thì không thấy mùi cồn, em nghĩ là tài xế mới biết chạy xe mà thích tỏ ra nguy hiểm nên gây đại nạn thôi.
    Don't underestimate the thing that I will do
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,132 Bài viết

• 2,613 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miss_March Xem bài viết
    không phải em bênh nhưng mà người dân xung quanh chứng kiến bảo lúc đến gần 3 người đàn ông gây tai nạn thì không thấy mùi cồn, em nghĩ là tài xế mới biết chạy xe mà thích tỏ ra nguy hiểm nên gây đại nạn thôi.
    bên oto fun có người trực tiếp chứng kiến và đi sau cái xe này tầm 50m, nhìn thấy rõ mặt lái xe và trực tiếp chứng kiến tai nạn. Bạn sang đó xem cụ thể nhé mình vừa mới đọc xong.
    • 1,490 Bài viết

• 1,742 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotmeo84 Xem bài viết
    bên oto fun có người trực tiếp chứng kiến và đi sau cái xe này tầm 50m, nhìn thấy rõ mặt lái xe và trực tiếp chứng kiến tai nạn. Bạn sang đó xem cụ thể nhé mình vừa mới đọc xong.
    Bạn cho mình link cái topic ấy với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,092 Bài viết

• 28,503 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chuyện người lạ đi nhờ là khó tin rồi. Nhưng sao mọi người cứ phải suy diễn ra là ông nọ nhận tội hộ ông kia nhỉ. Con người, không dễ ai từ bỏ cuộc đời mình vì người khác, trừ phi có những lý do hết sức đặc biệt.

Suy cho cùng thì chỉ người cầm lái có tội thôi nhưng công an người ta vẫn muốn truy tìm người thứ 3 để lấy thêm thông tin cho chính xác. Mà ông người thứ 3 kia chắc không muốn liên lụy (cứ nay lên công an, mai lên công an, kia ra tòa mà chả chết à) nên chắc trốn, coi như không quen biết thôi. Mà nếu những người chứng kiến vụ tai nạn thấy cả 3 rời đi trên cùng 1 xe taxi thì chắc chắn 2 ông kia nói dối rồi.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,420 Được cảm ơn

Người thứ ba đi nhờ xe:
    "Vào năm 2005, một lần mình bạo gan chạy xe honda từ Kon Tum về Gia Lai (30 km) lúc 11g đêm. Đang chạy được hơn 10 km thì có một thanh niên quần áo máu me đầy mình vẫy xe đi nhờ. Lên ngồi xong, hắn bảo:
    - Anh cho em đi nhờ xe làm phước, gần 2 tiếng đồng hồ rồi chẳng có xe nào cho em đi nhờ, chắc vì em máu me đầy mình? Em nuôi ong cho chủ trong rừng cách đây 10km, hồi chiều 1g bọn cướp nó đến chém em 1 nhát bất tỉnh, em tỉnh dậy là 5g mới bắt xe xuống phố thưa công an, ghi lời khai đến 8g tối. Giờ mới được anh cho đi...!!!
    Nói xong hắn im re.
    Mình nghĩ, rủi xui gặp cướp thì trong bóp còn 800k đưa hết cho nó rồi năn nỉ đừng lấy giấy tờ và xe; chứ chống cự nó lụi cho phát là oan mạng. Mình vừa chạy xe vừa thầm cầu nguyện: "Con trai con sắp chào đời xin Chúa đừng bắt con đi". Đi mãi cho đến một đoạn tối om, mình chỉ nhìn thấy một cái hẻm núi, đầu hẻm có 1 gốc cây khá to mà phải xa tít mới có ánh đèn. Tự nhiên sau gáy mình lạnh tanh, người đi nhờ bảo:
    - Đến rồi bác cho em xuống!
    Mình dừng lại mà sợ muốn đái trong quần, rồi hắn bảo:
    - Khi nào có dịp ghé ngang bác hỏi chỗ nuôi ong đâu, bác vào em tặng vài lít...!
    Mình về đến khách sạn ở Gia Lai mà chân tay vẫn lạnh cóng, cổ khô và sợ run lẩy bẩy.
    Mấy bữa sau có dịp đi lại đoạn đường đó vào buổi trưa, mình ghé đúng gốc cây thì chẳng có bóng người nào. Đi vô hẻm sâu thì càng vô càng hẹp, 2 bên toàn là cây café. Chạy ra ngoài hỏi thăm 1 thằng nhóc gần đó, hỏi chỗ nuôi ong đâu thì nhóc bảo trong bán kính 10 km quanh đây làm gì có chỗ nào nuôi ong…"-cgdl
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,896 Bài viết

• 8,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TKH8169 Xem bài viết
    Mình dừng lại mà sợ muốn đái trong quần, rồi hắn bảo:
    - Khi nào có dịp ghé ngang bác hỏi chỗ nuôi ong đâu, bác vào em tặng vài lít...!
    Mình về đến khách sạn ở Gia Lai mà chân tay vẫn lạnh cóng, cổ khô và sợ run lẩy bẩy.
    Mấy bữa sau có dịp đi lại đoạn đường đó vào buổi trưa, mình ghé đúng gốc cây thì chẳng có bóng người nào. Đi vô hẻm sâu thì càng vô càng hẹp, 2 bên toàn là cây café. Chạy ra ngoài hỏi thăm 1 thằng nhóc gần đó, hỏi chỗ nuôi ong đâu thì nhóc bảo trong bán kính 10 km quanh đây làm gì có chỗ nào nuôi ong…"-cgdl
    Rợn cả người. Ma hay cướp đấy ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,420 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me2tom Xem bài viết
    Rợn cả người. Ma hay cướp đấy ?
    Ma mẹ cháu ơi!
    Và kẻ thứ 3 đi nhờ xe fortuner kia cũng là một con ma "máu me be bét".
    !!!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2