Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trường Đại học Kinh tế Quốc dân: Ông Hiệu trưởng độc đoán khiến nhiều người “dứt áo ra đi”

• 0 Lượt chia sẻ
  • 52.6K Lượt đọc
  • 238 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 818 Bài viết

• 2,007 Được cảm ơn

Trường ĐH cũng chỉ như 1 cơ quan nhà nước thôi mà. Bè phái, chạy chọt nọ kia chẳng lạ.

Hình như chị tieu_phi_long K48. Hồi đó còn thi trên máy chứ giờ bỏ hết thi máy rồi ạ, viết luận hết.
    Nếu được chọn lại, em vẫn chọn NEU, vì những thày cô em được học, chuyên môn có thể không giỏi, nhưng em chưa gặp thày cô nào vòi tiền sinh viên cả. Không chạy chọt mà học hành nghiêm túc điểm vẫn cao.

Em thấy NEU nổi tiếng về các phong trào, hoạt động của SV hơn là cái mác 'trường đầu ngành" được nhồi sọ ở buổi học Chính trị đầu khóa
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,044 Bài viết

• 2,858 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeThaiAn Xem bài viết
    Ôi trường mình
    Trường mình luôn! .
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 180 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mia80 Xem bài viết
    Bài này là do một giáo viên cũ của khoa NHTC viết ra thôi, có lâu rồi, giờ mới cập nhập thêm. Cũng có cái đúng và những cái chưa được kiểm chứng. Mình đọc thấy nhiều người quen phết nhưng phần đông những người khoa NHTC chuyển đi là do chỗ khác béo bở hơn.
    Chính xác luôn.Bài này là của thầy Hoàng Xuân Quế,CN khoa NH cũ,thầy này dạy mình trước đây.Ăn tiền ghê gớm nha,học sinh tại chức ở tỉnh như mình,huhu,thầy gợi ý trắng trợn nha.Mình nghe các thày ở TT giáo dục tỉnh nói bài viết này thày Quế gứi Hội người cao tuổi sau khi bị thày Hiệu trưởng cho xuống làm viên phó sau khi chuyển từ khoa sang viện.Còn các thày chuyển đi đều có vị trí hơn ở trg thì sao ko chuyển.Đúng là 1 bài báo Lởm.
    • 659 Bài viết

• 3,296 Được cảm ơn

K41 đây,
    • 115 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namphuong0912. Xem bài viết
    K41 đây,
    K40 chính hiệu đây. Nghe đến sì căng đan dính đến trường mềnh, buồn thía
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,536 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeThaiAn Xem bài viết
    Ôi trường mình
    Ơ, chị em mình cùng trường à? Chị học K bao nhiêu?

Thầy Nam này có phải trước dạy ở khoa Tin học không chị?
    • 394 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Em K44 ạ vào hóng tình hình trg cũ.
    eNortjK1UrI0MDIyVbIGXDASqQKe11
    • 1,551 Bài viết

• 3,834 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nhìn vào thì các trường ĐH còn đấu đá ác liệt hơn nhiều các CQ NN khác, vì mỗi vị trí là 1 quyền lợi khác nhau, nên ko có ji ngạc nhiên về việc này cả.
    Tớ cũng dân KTQD, nói chung thì cho đến nay đi đến đâu thì cũng vẫn là 1 Trường được tín nhiệm tốt, và nhiều bạn đồng nghiệp cũng từng học KT. Theo đánh giá cá nhân thì đối với những môn chuyên ngành khi học đợt trước thì 50% các GV là dạy hay, nhiệt tình, chịu khó tìm tòi và mở mang kiến thức để truyền đạt cho SV, các SV giờ cũng tinh lắm, GV nào dạy hay đều được SV tham gia học rất nhiệt tình, và những GV giỏi thì ko thiếu cơ hội để kiếm thêm thu nhập như được mời giảng, tham gia các dự án ...Việc hối lộ của SV chỉ là số rất ít, và hồi tớ đi học thì ko hề đi thầy đi cô lần nào cả, những môn chăm học vẫn điểm cao, môn lười thì điểm thấp, tớ thấy lựa chọn vào KT của mình vẫn là đúng đắn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,557 Bài viết

• 5,728 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dieumy1509 Xem bài viết
    Chính xác luôn.Bài này là của thầy Hoàng Xuân Quế,CN khoa NH cũ,thầy này dạy mình trước đây.Ăn tiền ghê gớm nha,học sinh tại chức ở tỉnh như mình,huhu,thầy gợi ý trắng trợn nha.Mình nghe các thày ở TT giáo dục tỉnh nói bài viết này thày Quế gứi Hội người cao tuổi sau khi bị thày Hiệu trưởng cho xuống làm viên phó sau khi chuyển từ khoa sang viện.Còn các thày chuyển đi đều có vị trí hơn ở trg thì sao ko chuyển.Đúng là 1 bài báo Lởm.
    Mình đọc bài báo cũng thắc mắc mãi ko thấy nhắc về thầy Quế dù thầy là trưởng khoa TC-NH, sau chuyển thành viện thì thầy Nam làm viện trưởng.
    Năm ngoái cũng tầm này thầy Quế làm chủ tịch hội đồng chấm luận văn của mình mà, cá nhân mình thấy thầy cũng khá ok, ko gạ gẫm phong bì, có chăng là tập tục rồi nên ai cũng phải đưa thôi.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,495 Bài viết

• 11,995 Được cảm ơn

Trường học hay cơ quan của nhà nước đều chia bè phái, đấu đá nhau quyết liệt cả thôi.
    Ngày xưa hồi mới ra trường, tớ cũng thích vào làm nhà nước, sau thấy công ty làm ăn thì bi bét mà giám đốc, phó giám đốc, trưởng phòng hành chính nhân sự... chia bè phái đấu đá nhau quyết liệt, con ông cháu cha thì quậy tưng bừng... Chỉ khổ cho nhân viên không phải COCC thì è cổ ra gánh việc với đồng lương bèo bọt.
    Chán! Bỏ ra làm ngoài.

A! Hồi còn học ĐH thì thấy trường Đại học Bách khoa Hà nội là nghiêm túc nhất. Thầy trò đều cứ theo quy định, nội quy của trường mà làm không chạy điểm, không biếu xén (bây giờ không biết thế nào).
    • 394 Bài viết

• 1,286 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi madem89 Xem bài viết

Em thấy NEU nổi tiếng về các phong trào, hoạt động của SV hơn là cái mác 'trường đầu ngành" được nhồi sọ ở buổi học Chính trị đầu khóa
    Trường KTQD vẫn là trường đầu ngành đấy. Có thể đầu vào SV ko quá cao như các trường NT, HVQHQT... nhưng chất lượng giảng viên vẫn là số 1 trong khối các trường kinh tế.
    Càng học lên cao (Ths, NCS) hoặc làm công việc nghiên cứu kinh tế bạn sẽ càng thấy rõ điều này.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 19 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namphuong0912. Xem bài viết
    K41 đây,
    Tớ cũng K41 đây, hic, đọc mà thấy buồn cho trường mình quá
    • 2,043 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

Oạch, vẫn còn cái bằng 2 chưa lấy được. Để làm nốt cái chứng chỉ tiếng Anh để lấy ra thôi. Thiên hạ loạn thế này khéo mình lại dính cước thì toi. Mất toi công mấy năm cày cuốc.
    [
    • 125 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yact Xem bài viết
    Hic trường mình. Trong danh sách các thầy từ chức có thầy Phán mà mình hằng ngưỡng mộ . Từ hồi mình còn học thì nhân sự trong trường đã chán rồi, khoa mình chỉ có 3 thầy cô là giỏi và có chuyên môn thực sự, còn lại tòan cháu thầy phó hiệu trưởng, con gái cô phó khoa, cháu thầy trưởng khoa vào dạy, hiểu biết thì hạn hẹp nhưng cứ thích làm thầy.
    Thầy Nam mình không biết nhưng đợt vừa rồi có vụ một chị xin vào dạy khoa Kế Toán có chạy thầy Nam 30tr, bác trưởng phòng NS 50tr nhưng không được việc, cũng không được trả lại tiền nên chị ý vào hẳn trường chửi giữa sân trường, bung bét. Nói chung bác N tham!
    Mình cũng được nghe cái vụ chị gì đó xin vào làm GV nhưng không được đồng ý. Chị ấy cay cú làm rùm beng lên, kiện cáo lung tung. Cuối cùng thầy Nam nhờ CA họ điều tra và kết luận HT và bác trưởng phòng NS ko nhận tiền nên chị ấy bị kết tội vu khống đó.
    c5yxp7

Xzfup7
    • 441 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mốc xằng xì Xem bài viết
    Mình cũng được nghe cái vụ chị gì đó xin vào làm GV nhưng không được đồng ý. Chị ấy cay cú làm rùm beng lên, kiện cáo lung tung. Cuối cùng thầy Nam nhờ CA họ điều tra và kết luận HT và bác trưởng phòng NS ko nhận tiền nên chị ấy bị kết tội vu khống đó.
    Lâu mới gặp người quen nhỉ?
    Thày Nam có phải dạy ở khoa Ngân hàng Tài chính không? Hồi trước chị chỉ nghe nói thôi cứ không học thày. Hồi đó chị quý nhất cô Thu Hà, được cô ấy hướng dẫn luận văn. Giờ không rõ cô còn dạy ở trường không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,557 Bài viết

• 5,728 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ca_voi_xanh Xem bài viết
    Trường KTQD vẫn là trường đầu ngành đấy. Có thể đầu vào SV ko quá cao như các trường NT, HVQHQT... nhưng chất lượng giảng viên vẫn là số 1 trong khối các trường kinh tế.
    Càng học lên cao (Ths, NCS) hoặc làm công việc nghiên cứu kinh tế bạn sẽ càng thấy rõ điều này.
    Cái này mình xác nhận.
    Oa oa, trường KTQD còn nợ mình cái bằng, dự kiến tháng 5,6 năm nay được nhận mà tình hình này ko biết có ảnh hưởng không đây.

Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 3,632 Bài viết

• 7,012 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi zzz12345 Xem bài viết
    Vâng em cũng cựu sv trường đây, quả là KTQD thực sự em thấy càng ngày càng nát bét.Trường tuyển sinh ồ ạt, nào hệ quốc tế, rồi hệ đóng tiền,... trong khi sv thiếu giảng đường học phải xuống các cơ sở trường thuê học. Hồi trước còn có hệ gì mà học trong Đồng Nai nữa( giờ còn ko thì em ko biết), bà chủ trước em thuê trọ làm cán bộ trong trường con thi không đủ điểm đỗ thế là xin vào cái hệ học trong miền nam, sang năm thứ 3 thì xin được cho ra ngoài Hn học chính quy cùng bọn em như đúng rồi. Cái phòng quản lý đào tạo thái độ của các ông bà ấy thì nổi tiếng rồi, sv nào cũng tránh để khỏi phải có việc lên đấy. Em còn ghét nữa là thái độ của các bà quản lý thư viện, thực sự là coi khinh sv, cực kì hống hách, nhiều em là sv năm nhất mới vào thư viện lơ ngơ chưa rõ quy định mà các bà ấy quát vào mặt là ' mày ngu thế', hôm chứng kiến mà em shock trợn tròn mắt.
    Trường cực kì nhiều tiêu cực, đặc biệt là khoa tài chính ngân hàng, các thầy cô ăn tiền thôi rồi. Thằng bạn em học thanh toán quốc tế 3 tín chỉ, lớp mỗi đứa đóng 500k, đút cho bà ấy 18tr, cuối kì nó tổng kết môn này hơn 8 phẩy mà chả cần học. Năm em học con bé thủ khoa đầu ra là con gái bà phó phòng đào tạo, hình như được 9,xx tên Lê, bạn em kể con bé này hôm thi trắc nghiệm triết ( trường em thi trắc no trên máy, thi xong máy tính điểm luôn) có 6,5 đ nó khóc ầm ĩ gọi điện cho mẹ thế là mẫu hậu nàng ra chỉ thị thế nào mà chiều nàng được thi lại, được con 8 ngon ơ. Rồi mấy vụ lộ đề thi ầm ĩ trong trường thì chắc sv nào cũng biết.
    Nói chung trường chán lắm, tiêu cực thi cử nhiều trong khi bạn em học Ngoại thương thì thấy bảo cũng có nhưng không trắng trợn như trường chúng mày, hazz.
    Thông tin bạn đưa ra có đến cả nửa là thông tin dạng "nghe đồn", thế mà nói như đúng rồi. Xin lỗi bạn nhé, mình học cả khoa Kinh tế lẫn Tài chính ngân hàng, giờ còn đang học cao học bạn ạ, và mình thấy ai học cứ học, ai chơi cứ chơi. Đã dốt rồi thì kiểu gì chả có cách đổ lỗi cho thầy cô, đã dốt mới phải mất tiền còn mình thấy, những bạn chăm chỉ, chả mất xu nào vẫn điểm 8,9,10 bạn ạ. Còn bạn bảo khoa tài chính ngân hàng ăn tiền thôi rồi, xin hỏi bạn có học khoa đó không? Mình học khoa đó, môn Tài chính quốc tế thầy Đặng Ngọc Đức dạy, chả bao giờ có chuyện ăn tiền như bạn nói cả. Môn chứng khoán thầy Hiển dạy, thầy Thành dạy cũng ko có chuyện đó. Môn Tài chính doanh nghiệp thầy Tuấn dạy, môn Thẩm định tài chính dự án thầy Thành dạy, môn Nghiệm vụ ngân hàng thương mại cô Tâm dạy...chả có môn nào chúng mình mất tiền mà điểm vẫn cáo, các thầy cô đều rất tâm huyết bạn ạ. Lớp mình cuối năm mua hoa và món quà nhỏ tặng các thầy cô, cảm ơn các thầy cô đã nhiệt tình dạy lớp mà thầy cô nào cũng cảm động. Đến khi mình làm luận văn, thầy Khâm, trưởng bộ môn chứng khoán hướng dẫn, rất nhiệt tình mà nói thật, mình còn không có nổi một bó hoa tặng thầy, mình vẫn điểm 9 đấy bạn ạ.
    Còn chuyện trong trường, mình chỉ là học viên, làm sao biết được đằng sau có những uẩn khúc gì mà nhảy vào "ăn hôi", ném đá lung tung? Bài báo đưa ra các dẫn chứng đều rất chi là mập mờ, thiếu tính xác thực, chỉ là lời nói của một phía. Riêng mình có thể khẳng định rằng, chất lượng đào tạo của Kinh tế quốc dân hiện nay vẫn đang đứng đầu khối ngành kinh tế. Không biết bạn đã đi làm chưa chứ mình đã ra trường mấy năm nay, đi làm mấy ngân hàng, công ty nhưng chỗ nào cũng thấy tốt nghiệp kinh tế quốc dân luôn được ưu tiên hơn và bản thân mấy vị trưởng phòng cũ của mình cũng đều nói rằng khả năng nắm bắt, làm việc của sinh viên KTQD thường trội hơn các trường khác bạn ạ. Đây là kinh nghiệm của chính bản thân mình chưa chả phải chém gió ra đâu.
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    • 4,557 Bài viết

• 5,728 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quangdp Xem bài viết
    Trường học hay cơ quan của nhà nước đều chia bè phái, đấu đá nhau quyết liệt cả thôi.
    Ngày xưa hồi mới ra trường, tớ cũng thích vào làm nhà nước, sau thấy công ty làm ăn thì bi bét mà giám đốc, phó giám đốc, trưởng phòng hành chính nhân sự... chia bè phái đấu đá nhau quyết liệt, con ông cháu cha thì quậy tưng bừng... Chỉ khổ cho nhân viên không phải COCC thì è cổ ra gánh việc với đồng lương bèo bọt.
    Chán! Bỏ ra làm ngoài.

A! Hồi còn học ĐH thì thấy trường Đại học Bách khoa Hà nội là nghiêm túc nhất. Thầy trò đều cứ theo quy định, nội quy của trường mà làm không chạy điểm, không biếu xén (bây giờ không biết thế nào).
    Vưỡn thế thôi bạn ơi, hoặc có chăng có thì cũng là muỗi so với trường KTQD, chả hiểu sao chứ sinh viên trường Bách Khoa chính quy ko có khái niệm đi điểm thầy cô, có thi lại rồi học lại thì vưỡn vậy chứ ko như sinh viên kinh tế chỉ lăm lăm đi tiền thầy để được điểm cao.

• 314 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

Mình K45 đây. Hồi mình học là thầy Nam bắt đầu làm hiệu trưởng. Ngay từ lúc mới lên Hiệu trưởng, thầy đã họp 1 buổi với thanh niên toàn trường để nghe ý kiến của các bạn. Nghe đâu vụ ấy các bạn ý kiến về các bà thủ thư nhiều quá nên sau đó thấy thư viện đỡ hống hách hơn hẳn. Thế nên dạo đó mình "ưng" thầy Nam ghê gớm.
    • 1,092 Bài viết

• 2,865 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomecunkin Xem bài viết
    Vưỡn thế thôi bạn ơi, hoặc có chăng có thì cũng là muỗi so với trường KTQD, chả hiểu sao chứ sinh viên trường Bách Khoa chính quy ko có khái niệm đi điểm thầy cô, có thi lại rồi học lại thì vưỡn vậy chứ ko như sinh viên kinh tế chỉ lăm lăm đi tiền thầy để được điểm cao.
    Dân kỹ thuật thì tất nhiên ngu về tiền rồi. Nhưng nói chung trường nào cũng có; có điều ở các trường KT thì mức độ nhiều hơn. Nhưng nói chung GV cũng ko có quá nhiều người ăn tiền; cái này chủ yếu xảy ra ở các giáo viên yếu kém + dạy các môn chung; ko có khả năng kiếm $.