Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trường Đại học Kinh tế Quốc dân: Ông Hiệu trưởng độc đoán khiến nhiều người “dứt áo ra đi”

• 0 Lượt chia sẻ
  • 52.6K Lượt đọc
  • 238 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 568 Bài viết

• 1,405 Được cảm ơn

bản chất bè cánh thôi. bây giờ ở đâu chả thế. Không có bè cánh thì nó đạp chết ngay.
    đoàn kết là thế đó .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 284 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Thật ra thì trường nào chẳng thế, chẳng cứ trường KTQD này, có điều trường ít trường nhiều, trường kín đáo trường thô thiển thôi :-j Bây giờ em thấy kiếm giảng viên ĐH giỏi mà tâm huyết với sinh viên, hiểu SV thì hơi khó (chứ không phải không có).

Em cũng đồng ý với bố/mẹ nào nêu ý kiến bài báo này có thể chỉ là một chiêu đấu đá bè phái của các thầy lãnh đạo thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,092 Bài viết

• 2,865 Được cảm ơn

KTQD đang đấu đá ghê lắm, chuyện có lâu lâu rồi. Có điều bài báo dám tấn công trực diện như này mà viết lởm quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 44 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Bài này là do một giáo viên cũ của khoa NHTC viết ra thôi, có lâu rồi, giờ mới cập nhập thêm. Cũng có cái đúng và những cái chưa được kiểm chứng. Mình đọc thấy nhiều người quen phết nhưng phần đông những người khoa NHTC chuyển đi là do chỗ khác béo bở hơn.
    • 1,546 Bài viết

• 6,123 Được cảm ơn

Ôi trường mình! Bảy năm học ở đây, nhất là 4 năm Sv đầy kỷ niệm. Mình không nhớ thầy Nam này, thời mình học có 2 đời hiệu trưởng là thầy Vũ Đình Bách và thầy Lương Xuân Quỳ. Tuy nhiên mình thấy thầy Nam sử dụng 1 nhân vật là Vũ Anh Trọng. Nếu mình không nhầm thì là thằng Trọng "lợn" học sau mình 1 khóa, lớp Công nghiệp khóa 34, sau khi ra trường nó ở lại làm Gv khoa CN. Nó là 1 thằng dốt nát và cơ hội, chuyên gia đi cửa sau. Thầy Nam dùng người này thì nhân tài bỏ đi hết thật. Buồn nhỉ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Ôi hàng sóm nhà mình..............
    rooling: :cool: :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 44 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YEUHOASUAHN Xem bài viết
    Ôi trường mình! Bảy năm học ở đây, nhất là 4 năm Sv đầy kỷ niệm. Mình không nhớ thầy Nam này, thời mình học có 2 đời hiệu trưởng là thầy Vũ Đình Bách và thầy Lương Xuân Quỳ. Tuy nhiên mình thấy thầy Nam sử dụng 1 nhân vật là Vũ Anh Trọng. Nếu mình không nhầm thì là thằng Trọng "lợn" học sau mình 1 khóa, lớp Công nghiệp khóa 34, sau khi ra trường nó ở lại làm Gv khoa CN. Nó là 1 thằng dốt nát và cơ hội, chuyên gia đi cửa sau. Thầy Nam dùng người này thì nhân tài bỏ đi hết thật. Buồn nhỉ!
    Ừ đúng, có người cũng vừa mới kêu ca với tớ xong là ông này dốt nát kinh người đi thi toàn chép bài, chửi như hát hay nhưng mà nắm toàn bộ phần mua sắm thiết bị của trường, riêng phần này thì cũng đặt dấu chấm hỏi về bác Nam.

Ông Dinh mà báo nhắc đến thì là con rể ông Thường, nên khi ông Nam lên thì chắc không hài lòng nhau thôi. Mà mình cũng ghét thằng cha Dinh lắm, xu nịnh, đểu vãi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,604 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ScarguardMD Xem bài viết
    Ôi hàng sóm nhà mình..............
    Chết mất với chính tả...
    Home is where the heart is...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 721 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Toàn đấu đá nội bộ thôi, sắp hết nhiệm kỳ đầu tiên của ông Nam lại có kẻ khác và lũ "bộ hạ" muốn giành quyền. Mấy vị ra đi toàn là "bộ hạ" của đời hiệu trưởng trước, Bác HT trước trước lúc nghỉ hưu muốn thế 1 đàn em vào nhưng ông Nam giỏi và mạnh hơn nên thắng. Thế rồi cái lũ " bộ hạ" đời trước không chịu theo sếp mới hỉ rằng 1 sếp mới lên mà bị bộ sậu cũ nó phá thì chỉ có 2 con đường:
    -Nếu ông ấy giỏi và mạnh thì cái bộ sậu kia phải ra đi chứ ai làm lãnh đạo mà chấp nhận được cấp dưới luôn chống mình? Như vậy thì làm sao mà phát triển được?
    - Nếu ông ấy không đủ mạnh và giỏi thì ông ấy ra đi.
    + Ông Nam có 1 số cải cách như không để các trưởng khoa ký duyệt các quyết định vê tài chính là hoàn toàn chính xác, các trưởng khoa hoặc hiệu phó không phụ trách vê mặt tài chính thì chỉ nên ký và chịu trách nhiệm vê mặt chuyên môn thôi, vì đã có phòng kế toán của tường chứ khao nào trưởng khoa cũng ký duyệt(về kinh phí) sửa cái nọ mua mới cái kia thì ai là người thẩm định giá trị thực tế, dự thầu minh bạch hay toàn cửa sau nhận làm? Ai cũng muốn làm ông trời con thì đến cuối cùng quyết toán thế nào về chi phí ?
    - Túm lại là đấu đá nội bộ nhưng nhìn chiều hướng này có vẻ ông Nam không giữ thêm được 1 kỳ nữa đâu.

p/s Mình dùng từ " bộ hạ" theo lều báo thôi chứ bình thường sẽ không dùng từ đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 315 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mia80 Xem bài viết
    Ừ đúng, có người cũng vừa mới kêu ca với tớ xong là ông này dốt nát kinh người đi thi toàn chép bài, chửi như hát hay nhưng mà nắm toàn bộ phần mua sắm thiết bị của trường, riêng phần này thì cũng đặt dấu chấm hỏi về bác Nam.

Bác Nam và bác Bách thì đều là bố bạn của mình.
    Mua sắm thiết bị thì cần gì học giỏi nhỉ? Xưa nay các ông ở vị trí này có ông nào giỏi đâu chứ.

Bạn gì nói bài này của thầy cũ khoa NHTC có lẽ đúng. Mấy đồng chí Đào Hùng, Dinh, Tú, Thành,...toàn từ khoa này mà đi cả .
    Triệu đóa hồng cho những yêu thương ::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:: Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ro se::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose :...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 280 Bài viết

• 1,325 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic trường mình. Trong danh sách các thầy từ chức có thầy Phán mà mình hằng ngưỡng mộ . Từ hồi mình còn học thì nhân sự trong trường đã chán rồi, khoa mình chỉ có 3 thầy cô là giỏi và có chuyên môn thực sự, còn lại tòan cháu thầy phó hiệu trưởng, con gái cô phó khoa, cháu thầy trưởng khoa vào dạy, hiểu biết thì hạn hẹp nhưng cứ thích làm thầy.
    Thầy Nam mình không biết nhưng đợt vừa rồi có vụ một chị xin vào dạy khoa Kế Toán có chạy thầy Nam 30tr, bác trưởng phòng NS 50tr nhưng không được việc, cũng không được trả lại tiền nên chị ý vào hẳn trường chửi giữa sân trường, bung bét. Nói chung bác N tham!
    • 153 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

ôi trường cũ của mình. ngày xưa bảo tốt nghiệp KTQD thì cũng hơi oai, giờ thì bình thường như cân đường hộp sữa
    • 1,546 Bài viết

• 6,123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xu_xu123 Xem bài viết
    Mua sắm thiết bị thì cần gì học giỏi nhỉ? Xưa nay các ông ở vị trí này có ông nào giỏi đâu chứ.

Bạn gì nói bài này của thầy cũ khoa NHTC có lẽ đúng. Mấy đồng chí Đào Hùng, Dinh, Tú, Thành,...toàn từ khoa này mà đi cả .
    Thằng này mà cho đi mua sắm thiết bị thì nó rất giỏi là đằng khác. Nhưng tư cách đạo đức nó rất tồi, tiền lại chui hết vaò túi nó cùng với một số người khác thôi.
    Thầy Đào Hùng hình như ở khoa Kinh tế phát triển chứ nhỉ?
    • 1,390 Bài viết

• 2,337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi C_T Xem bài viết
    Chuẩn , ai em cũng luôn luôn cố gắng trong thời gian học ở cái trường này k bao giờ phải lên quản lý đào tạo hỏi bất cứ cái j cho nó rắc rối thêm.haizza
    Giảng viên KTQD giàu lắm mà. các thầy TD cũng nhà cao cửa rộng, chạy xe xịn rồi nữa là thầy cô chuyên nghành. Thầy CN mình dạy ở ngoài cho các ngân hàng đc 9 triệu/buổi. Mình đánh giá riêng về chạy sô ko đâu = giảng viên kinh tế. Trg kinh tế tuy dạy tràng màng, khoa gì cũng có nhưng uy tín, các thầy mình toàn làm cố vấn cho các dự án đầu tư của NN thôi. Chưa kể vụ cao học thì ko ai qua mặt đc NEU luôn. Mình thấy thi cao học trg kinh tế khó như lên trời vậy. Huhu
    Nhân tiện trót nói xấu phòng Quản lý đào tạo thì kể luôn chuyện của mình. Hồi mình đi học dính môn Chủ nghĩa XHKH hôm kiểm tra giữa kỳ bị ốm nên bị 0d. Cuối kỳ điểm tổng kết bị kéo xuống thấp quá nên năm cuối đăng ký học nâng điểm. Hồi đấy có 02 loại đăng ký cho Sv bị điểm thấp (nhưng vẫn qua) là học nâng điểm (1 dạng học lại) và thi nâng điểm ( ko học lại mà chỉ thi lại cuối kỳ để cải thiện điểm số). Tất nhiên TH của mình phải đk học nâng điểm rồi. Mình nộp đơn đk học nâng điểm, đi học đầy đủ, cuối kỳ tổng kết ko biết kiểu gì điểm nhập vào hệ thống cho mình là thi nâng điểm. tức là vẫn giữ nguyên con 0 giữa kỳ kia mà chỉ thay đổi mỗi điểm thi cuối kỳ cho mình. Mình lên phòng Quản lý đào tạo kiện cáo,xin sửa điểm thì bị mắng tơi tả, bảo là lỗi của mình, giờ phải chịu. Mà rõ ràng trong quá trình học nâng điểm mình có điểm danh đầy đủ, tức là tên mình phải có trong lớp. Mình lúc đấy cũng ức chế, lên hết phòng nọ phòng kia trình bày, viết tỷ cái đơn, đại loại nói thầy xét TH của em đi, ng bình thường cũng nghĩ là phải học nâng điểm mới cải thiện điểm số của em đc, em thi nâng điểm làm j khi cuối kỳ điểm thi cũ em đã cao rồi...blah blah. Mất tầm 1 tháng mới đc cái thầy ở cho 1 lối thoát là viết cái đơn và xin xác nhận của thầy trưởng P.Quản lý đào tạo. Viết đơn, và mất thêm khoảng 2 tuần chiều nào cũng trực ở cửa phòng thầy xin gặp. Gặp mấy thầy này khó thôi rồi luôn. Đem đơn nộp lên phòng QLDT để chỉnh sửa lại điểm, phải sửa từ đăng ký trở đi. Chờ mãi ko thấy thay đổi, lại lên khoa hỏi, lão phụ trách đăng ký SV (tên Dũng thì phải) nói trỏng lọng là thầy làm mất đơn rồi. Lại bắt đầu lại từ đầu, lại viết đơn, chầu chực. Lần này mình rút kinh nghiệm photo độ chục bản giắt trong cặp sách. Mỗi bận lên giục thầy lại mang theo để làm bằng chứng. Hồi đó P.QLDT ko ai là ko nhớ mặt mình, vì số lần mình lên đó và ngồi chờ các thầy ko thể đếm xuể. Mình nghĩ chắc sau này có đợi chồng cũng ko kiên nhẫn đc đến thế. Thầy hẹn 2h chiều thì cứ phải 4h mới về. Năm 4 của mình cả ngày chỉ chạy vạy lo cái vụ đấy, cúp bao tiết học. Cuối cùng đến tận lúc mình nộp chuyên đề tốt nghiệp điểm của mình mới đc sửa lại.
    Mình thấy sv vui nhưng mà sao tủi nhục quá. Mỗi lần nghĩ lại sao thấy hồi đó mình hiền kinh khủng khiếp.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 27 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Ngày xưa mình từng học thầy Phạm Ngọc Linh . rất quý mến và kính trọng thầy. Hóa ra bây giờ thầy không còn công tác ở trường nữa. hic
    • 1,390 Bài viết

• 2,337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yact Xem bài viết
    Hic trường mình. Trong danh sách các thầy từ chức có thầy Phán mà mình hằng ngưỡng mộ . Từ hồi mình còn học thì nhân sự trong trường đã chán rồi, khoa mình chỉ có 3 thầy cô là giỏi và có chuyên môn thực sự, còn lại tòan cháu thầy phó hiệu trưởng, con gái cô phó khoa, cháu thầy trưởng khoa vào dạy, hiểu biết thì hạn hẹp nhưng cứ thích làm thầy.
    Thầy Nam mình không biết nhưng đợt vừa rồi có vụ một chị xin vào dạy khoa Kế Toán có chạy thầy Nam 30tr, bác trưởng phòng NS 50tr nhưng không được việc, cũng không được trả lại tiền nên chị ý vào hẳn trường chửi giữa sân trường, bung bét. Nói chung bác N tham!
    Mình có anh bạn, giờ dạy bên FPT, tiến sĩ rồi mà ngày xưa thi vào giảng viên toán trg mình trựot. Anh ý bảo ko có tiền ko vào đc. Giảng viên khoa toán trg kinh tế có ng giảng dạy ở cấp 3 chuyển lên cơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,933 Bài viết

• 3,204 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tieu_phi_long Xem bài viết
    Giảng viên khoa toán trg kinh tế có ng giảng dạy ở cấp 3 chuyển lên cơ.
    Nếu người ta có bằng ThS thì từ C3 chuyển lên cũng đâu có sao bạn. Còn nếu chưa có thì coi như SV tốt nghiệp được giữ lại làm giảng viên, cho đi học CH sau
    Que sera sera......
    • 1,416 Bài viết

• 2,756 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zzz12345 Xem bài viết
    Vâng em cũng cựu sv trường đây, quả là KTQD thực sự em thấy càng ngày càng nát bét.Trường tuyển sinh ồ ạt, nào hệ quốc tế, rồi hệ đóng tiền,... trong khi sv thiếu giảng đường học phải xuống các cơ sở trường thuê học. Hồi trước còn có hệ gì mà học trong Đồng Nai nữa( giờ còn ko thì em ko biết), bà chủ trước em thuê trọ làm cán bộ trong trường con thi không đủ điểm đỗ thế là xin vào cái hệ học trong miền nam, sang năm thứ 3 thì xin được cho ra ngoài Hn học chính quy cùng bọn em như đúng rồi. Cái phòng quản lý đào tạo thái độ của các ông bà ấy thì nổi tiếng rồi, sv nào cũng tránh để khỏi phải có việc lên đấy. Em còn ghét nữa là thái độ của các bà quản lý thư viện, thực sự là coi khinh sv, cực kì hống hách, nhiều em là sv năm nhất mới vào thư viện lơ ngơ chưa rõ quy định mà các bà ấy quát vào mặt là ' mày ngu thế', hôm chứng kiến mà em shock trợn tròn mắt.
    Về vụ hệ "đóng tiền", phòng QLĐT và thư viện thì mình nghĩ không phải chỉ có riêng KTQD mới như vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 153 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xu_xu123 Xem bài viết
    Cần giỏi toán để tính % rút ruột
    糖水倒入耳朵
    Cầm tay anh em vẽ một tình yêu
    • 69 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình cũng từng là học sinh thầy Linh. Quý thầy lắm. H thầy còn ở khoa thì có thêm 1 thầy hướng dẫn tốt nữa ko. Đang lăn tăn chọn thầy hướng dẫn. Nghe đc tin này buồn quá. Trường mình ngày càng đi xuống vậy sao