Trung Võ lên tiếng dằn mặt “Thầy” Dan Hauer vì dám xúc phạm Đại Tướng và dè bỉu Việt Nam ăn mừng bóng đá !?!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 143K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganga2017 Xem bài viết
    Của rất nhiều người Việt Nam chứ ko phải của mình nhé. Nên đừng đặt thước đo của nhiều người Vnam lên mình. Ai bức xúc cứ chửi, ai ko thấy bức xúc thì đừng bắt người ta phải chửi theo.
    Thì có ai bắt bạn chửi theo đâu, nhưng bạn cũng đừng cản ng khác chửi nó. Dù thích hay ko thích thì khi nhắc đến VN thì ng nước ngoài họ chỉ biết đến HCM or VGG. Nhiều country or people có thể ko đồng ý với việc làm của 2 ng này, nhùng ko thể phủ nhận họ là đại diện của VN trong modern history. Bây giội để 1 thằng tay Balô công khai sỉ nhục mà còn bênh được thì hển lời. Nếu muốn chửi, bênh vực, phán sét thì chỉ có ng VN có quyền thôi vì họ bị ảnh hưởng tốt/xấu vì những hành động của 2 ng này. Nhưng muốn chuỗi thì cứ đăng đàn mà chửi, đừng đứng sau lưng 1 thằng tay quèn rồi hùa theo. Những đứa như vậy thường bị gọi là HÈN NHÁT đấy.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 12,438 Bài viết

• 79,041 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Những thằng những con đang yên ngoặc tên/ nick của người khác cũng là một dạng vô văn hoá, nhờ Trung võ trát cứt vào mặt nó luôn
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,233 Bài viết

• 6,612 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,550 Bài viết

• 7,378 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi AMF Xem bài viết
    Câu này dịch là "Tôi tốt (giỏi) hơn Việt Nam" mà chị cho là câu chửi thì chị đúng là trẻ trâu ngu dốt rồi.
    Tôi có nói câu đó là chửi à? Nhưng câu đó thể hiện nó khinh người VN ko phải sao? Ko phải cứ ghét chế độ, ghét CS là phải đi bênh thằng này đâu
    METOO VN - Đừng bịt miệng
    NOPAK - Tẩy chay rocker Phạm Anh Khoa vì đã quấy rối tình dục!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 139 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beLiam Xem bài viết
    Thì có ai bắt bạn chửi theo đâu, nhưng bạn cũng đừng cản ng khác chửi nó. Dù thích hay ko thích thì khi nhắc đến VN thì ng nước ngoài họ chỉ biết đến HCM or VGG. Nhiều country or people có thể ko đồng ý với việc làm của 2 ng này, nhùng ko thể phủ nhận họ là đại diện của VN trong modern history. Bây giội để 1 thằng tay Balô công khai sỉ nhục mà còn bênh được thì hển lời. Nếu muốn chửi, bênh vực, phán sét thì chỉ có ng VN có quyền thôi vì họ bị ảnh hưởng tốt/xấu vì những hành động của 2 ng này. Nhưng muốn chuỗi thì cứ đăng đàn mà chửi, đừng đứng sau lưng 1 thằng tay quèn rồi hùa theo. Những đứa như vậy thường bị gọi là HÈN NHÁT đấy.
    Tôi cản lúc nào vậy? Thấy mn chửi thì tôi vào tôi nói là tôi thấy bình thường hay nói vậy cũng ko được, phải nói là xin mời các bạn cứ chửi hăng say hơn nữa mới vừa ý.

Hai câu cuối cùng, -- bạn đi hơi quá xa rồi đấy. Đừng phán xét một cách đầy ngụy biện như vậy. Nghe nó chối lắm
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • AMF
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3,225 Bài viết

• 13,809 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LLLady Xem bài viết
    Tôi có nói câu đó là chửi à? Nhưng câu đó thể hiện nó khinh người VN ko phải sao? Ko phải cứ ghét chế độ, ghét CS là phải đi bênh thằng này đâu
    Câu đó mà chị cũng cho là nó khinh thường thì chị đúng là loại mắc áo túi cơm.
    CÔNG LÝ chỉ là diễn viên hài, PHÁP LUẬT chỉ là một tờ báo, TỰ DO chỉ là một cái ngõ, DÂN CHỦ chỉ là cái rạp chiếu phim, và VÌ DÂN chỉ là gói bột giặt.
    image
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 952 Bài viết

• 3,635 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trong nhà tôi nhiều khi em tôi làm gì sai tôi lớn tiếng nói nó đc, chứ ai mà muợn cớ nó sai dám lớn tiếng chửi nó, tôi cũng nổi xung lên muốn đập đứa chửi em tôi một trận.

Nên là chả bàn ông G là ai, ổng đúng hay sai. Căn bản đám đông lớn tiếng phản đối tên Dan cũng như tôi muốn đập đứa dám chửi em tôi vậy.

Tây ba lô thì hãy trả nó về đúng vị trí của nó.

Mình đã̃ tẩy chay nó từ vụ nó bóc phốt các trung tâm anh ngữ trong clip trá hình vạch lông dờ tìm sợi sâu của nó. Trong khi bản thân nó́ viết chính tả trên stt bị sai nguời ta chỉnh lại, ko 1 câu sr. Hay phần mềm phát âm của nó nhiều từ phát âm sai lè.

Lên án nó chả phải vì ông G mà vì ghét thói chửi càn, thiếu tôn trọng văn hóa và̀ nguời bản địa. ko dập nó lần này nó́ sẽ càng cho phép tự mãn nó là da trắng thuợng tôn thích nói gì thì nói, đám dân vịt chỉ cun cút nghe theo bất chấp nó nói gì. Dù thực tế da trắng expat đầy đứa bị khinh như rận ở VN.

Ngay cả Obama ăn mắm tôm VN còn chưa dám chê mắm thối như sh.it dù món đó khá nhiều nguời Việt chê.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,126 Bài viết

• 8,203 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Thật ra thằng ku này không làm mình ghét bằng ghét một số người VN tự phỉ báng, khinh miệt dân mình, y như tự khinh miệt bố mẹ mình vậy, ngu hết chỗ nói.
    cVJSp7
    • 139 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mexiuxiu111 Xem bài viết

Cháu nội của ông Giáp ở mấy câu cuối status hôm qua còn có mấy dòng đe doạ nghe cứ như khẩu khí của vị tướng sẵn sàng lấy xác người xây đắp vinh quang cá nhân vậy: nướng bao nhiêu mạng dân đen cũng sẵn sàng, miễn là lập được chiến công cho đảng.

.
    Câu cuối này là gì vậy bạn? Mình tò mò quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,227 Bài viết

• 16,273 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NguoiCali Xem bài viết
    nó chửi ông G thì nó hổn với riêng ổng, dậy mà mấy má vu nó tội chửi dân tộc VN mới ghê. Ông G liên quan gì dân tộc VN mấy má
    Ông Giáp ít nhất là người Việt Nam được thế giới biết tên.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 952 Bài viết

• 3,635 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi S-K Xem bài viết
    Câm con mẹ chúng mày mồm! Anh rất ngạc nhiên khi thấy cứ đụng đến minh dâu hay Záp là chúng bay lại xù lông, sao thế? Có lần anh ngồi uốn ziệu với thằng người Nam có mẹ tập kết, trong nhà treo ảnh minh dâu anh bảo sao nhà mày lại treo, nó thì chưa nói gì nhưng trong đám có 1 thằng người Nam là con sĩ quan VNCH lại bênh chằm chặp, tí nữa oánh anh toi mạng, éo hiểu ra sao. Lẽ ra nó phải phản ứngngược lại. Qua đó anh thấy sự cuồng tín các tủ lạnh đời mới của chúng bay quá nặng. Záp minh dâu cần phải qua vài thế kỷ nữa có chăng mới nên được liệt vào hàng bất khả xâm phạm, còn bây giờ đang còn phải ngâm cứu, nhá.
    Ông G hay ông H với đám đông trên này chỉ là cái tên vô nghĩa. Giờ nó chửi ông S-K tương tự, tôi thề luôn cũng sẽ ko ít nguời phản đối nó.

Còn vụ này của Dan chỉ như con lừa và cái áo thôi, có video của nó trên vnexpress khá lâu chả đụng cham ông nào nhưmg nói bừa quá bị nguời ta phản đối um xùm nó tháo xuống luôn.

Nên đừng đề cao ông G, hay Trung Võ quá, mà hãy nghĩ thằng Dan này hãm. vậy thôi.
    • 356 Bài viết

• 2,697 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình ko hiểu nổi sao có người còn bênh được thằng bố láo này, trước đây mình rất hay xem video của nó, giờ thì never nha mày. Mấy người bênh thì cứ thử thay đầu ông bà cha mẹ mình vô cái câu đó rồi có thấy vui vẻ được ko, Trung Võ còn hiền chán. Ai mún cho con học thì cứ học, cứ đóng tiền cho nó để nó ban ơn nha, Tây dạy tiếng anh ở Việt Nam ko thiếu nha mày. Còn cái bóng đá thượng thừa của mày thì để Mỹ chơi với nhau đi, còn phần còn lại của thế giới ng ta vẫn reo hò Ronaldo, Messi thôi.
    Bố láo!!!!!!!
    • 1,474 Bài viết

• 3,178 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ai cho con học nó rồi có ngày thấy con mang cứt đái, bộ phận nhạy cảm ra chửi bố mẹ nhà hàng xóm, chửi bạn bè, chửi đồng nghiệp thì đừng trách. Thấy cô VN nói tục chửi bậy thì lên án đạo đức thầy cô, con thằng Tây mang danh thầy giáo chửi bậy người chả liên quan gì nó thì xúm vào bênh
    5539642970_f7665355c6_m 5539631692_5252c3c12b_m
    • 4,080 Bài viết

• 22,983 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Tui thì tui k bàn cha này nói đúng hay sai (toi thích bác Giáp, k vòng vo nhưng tôi k bàn việc đó ở đây) và đụng chạm như nào tới bác Giáp
    Nhưng tôi nói thằng này ngu
    Bị ăn sh!!!t ngập mặt là đúng

Nghĩ sao ở xứ người mà lôi yếu tố chính trị ra nói
    Rồi lại còn đụng đến u23?!!!

Nó nghĩ nó là ai mà về đây nói càn nói mất dạy?
    Nó là 1 thằng tây ba lô, đúng nghĩa, le lết về VN đi xin việc. Mà việc cũng k phải chức tổng tài gì cho cam. Là 1 giáo viên dạy anh văn, cái việc mà tự bản thân nó biết chỉ cần có phàn nàn từ học viên là nó bị đuổi cổ mất lương bất cứ lúc nào nếu đó là trung tâm chât lượng cỡ ILA, ACET, Hội Đồng Anh, Appolo....

Nó là tổng tài, là real GM/CEO cỡ Son đi, nó nói linh tinh vài câu như mụ nga lưu ng ta cũng kệ, vì cty của mụ, mụ mún lên fb nói cũng chả ai đuổi việc mụ (Mà thường real GM/CEO chả ai nói linh tinh trên fb bao giờ trừ thằng trum thần kinh lạc loài)

Đây 1 thằng tay nhặt lá chân đá ống bơ thất nghiệp về VN xin việc. Thường là ng ta biết thân biết phận học văn hóa địa phương, tránh các yếu tố chính trị, tôn giáo nhạy cảm bê len fb nói
    Đây đi bám vào nước người ta ăn đồng lương, làm công việc dẽ bị đuổi mà ngu hết phần người

Trách ai bây giờ, chỉ nên trách mình ngu

Tui là chúa ghét 3 thằng tây ba lô thất học thất nghiệp về VN tưởng mình là ông trời hết chê cái này rồi che cái kia. Đù má vậy thì đi chỗ khác mà sống. Ai biểu về đây hớp khí VN làm gì
    Bồ tôi về đây mà chê tôi kêu biến về nước đi khỏi nói lần 2. Nước của em, thích thì anh hẵng về, k thích khỏi về k ai ép ok chứ đừng về ở rồi chê ỏng chê eo là nước em như này chú nước anh như kia
    • 1,197 Bài viết

• 6,038 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    https://www.facebook.com/qsvnfp/phot...403161/?type=3
    Lời xin lỗi hiệu quả nhất của Dan lúc này là cuốn gói về Mỹ!

Cho những ai chưa biết: Tay này vừa xúc phạm đại tướng Võ Nguyên Giáp. Cụ thể thế nào thì sẽ rộn rã trên mạng thôi.
    Đây là FB của Daniel Hauer, kẻ vừa xúc phạm đại tướng Võ Nguyên Giáp:
    https://www.facebook.com/profile.php?id=1393445301
    Còn đây là Youtube kiếm cơm của Dan ở Việt Nam, đất nước mà Dan vừa chà đạp lên giá trị thiêng liêng nhất:
    https://www.youtube.com/channel/UCDI...v7gcWgQ8TeJmrg
    Nhắn nhủ những người định bảo vệ Dan: Chúng ta không cần phải mạnh, phải giàu mới được kẻ khác tôn trọng. Nhiều kẻ hùng mạnh, lắm tiền nhiều của nhưng vẫn bị coi thường. Chúng ta muốn được tôn trọng trước hết phải có lòng tự tôn.

26907270_1124062944403161_2211057773035632404_n
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,197 Bài viết

• 6,038 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    https://www.facebook.com/Trungbuonnh...44084535656987

Trung Hoàng

Gửi anh Danier Hauer.
    Tôi ko dài dòng lôi thôi với anh cho mất thời gian, tôi xin vào đề luôn.
    Trước hết, anh là người sống ở Việt Nam lâu năm, anh lấy đc cả vợ ở Việt Nam, Sống dưới văn hoá người Việt, Nói tiếng Việt rất giỏi, Tiếp xúc nhiều ở môi trường giáo dục anh chắc chắn sẽ hiểu rất rõ văn hoá cũng như lịch sử dân tộc này, Chứ anh mà nói anh ko rõ văn hoá cũng như lịch sử dân tộc này là anh nói láo.
    Tôi xem rất nhiều video clip của anh, nó phản ánh đúng con người cũng như suy nghĩ của anh, anh là người rất thông minh và tinh tế chứ ko phải đơn giản, khi anh nói ra những lời xúc phạm Đại Tướng Võ Nguyên Giáp, U23 Việt Nam, Lòng tự hào tự tôn dân tộc Việt Nam thì đây ko phải là anh vô tình nói mà nói có chủ đích, ko đơn thuần chỉ là anh nói vô tình như video xin lỗi của anh tôi cho đó là hoàn toàn nguỵ tạo, và tôi ko tin cái video clip anh xin lỗi là thật lòng anh ạ.
    Đại Tướng Võ Nguyên Giáp là hình ảnh thiêng liêng của đất nước này, và gia đình đại tướng cũng ko hề có thù oán gì với anh, tại sao anh sống từ bé, đc thụ hưởng ở nền giáo dục văn minh hàng đầu châu âu vậy hà cớ làm sao anh lại xúc phạm 1 vị đại tướng của dân tộc chúng tôi? Anh lập lờ nguỵ biện đánh tráo khái niệm giữa xúc phạm đại tướng và U23 Việt Nam bằng từ vô tình là thể chấp nhận đc.
    Dân tộc Việt Nam xưa nay hiếu khách, nhưng đừng lợi dụng lòng hiếu khách đó để nói năng linh tinh, Anh chê và dè bĩu người Việt vì phát âm tiếng Anh sai vì mẹ anh biết ko chúng tôi là người Việt chứ phải người Anh, Bây giờ anh phát ngôn tiếng Việt cũng như cứt đó thôi anh còn dạy đời ai?
    Đất nước tôi có thể chưa bằng đất nước anh, dân tộc tôi có thể chưa văn minh đc như đất nước anh, nhưng hình ảnh của đại tướng Võ Nguyên Giáp là hình ảnh bất di bất dịch, Lòng tự hào tự tôn dân tộc là điều ko gì có thể lay chuyển đc, Ăn nhờ ở đậu xứ tôi thì anh nên biết thân biết phận, Còn lời xin lỗi của anh hiện nay đã muộn mất rồi anh ạ.
    Anh muốn khơi dậy văn minh thì ít nhất anh cũng phải suy nghĩ như một con người đã anh nhé, Cẩn thận cái mõm chó của anh ko dân tôi họ bẻ hết răng đấy.
    Cuối cùng, cái mả cụ nhà anh phát nữa, thằng tây lông trán su hào, nom mặt như thằng trộm chó, cút mẹ mày về nước mày đi.

Hỡi ơi !
    Máu đỏ da vàng tao chân chất
    Địt mẹ mày thằng tây đầu đất.

Ảnh 1 : chân dung anh
    Ảnh 2 : anh lợi dụng quyền tự do ngôn luận để thoá mạ Đại Tướng Võ Nguyên Giáp
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,197 Bài viết

• 6,038 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    https://www.facebook.com/qsvnfp/phot...057610/?type=3
    Hãy tống cổ 'THẰNG THẦY' Dan Hauer ra khỏi Việt Nam!!!
    Thầy giáo là nghề đáng trân trọng, nhưng đối với Dan Hauer, xin hãy gọi nó là Thằng Thầy. Nó không còn tư cách thầy giáo, vì một thằng mất dạy thì ko dc phép dạy người khác.
    Vì nó đã dám xúc phạm tới một người mà cả dân tộc Việt Nam tôn thờ.
    Nó không còn xứng đáng được sống ở Việt Nam nữa chứ đừng nói đứng trên bục giảng để giảng dạy cho học sinh Việt Nam hay rao giảng về sự hoà nhập quốc tế nếu có.
    Đừng nói nó không hiểu người vĩ đại ấy là ai, đừng nói nó không biết người Việt dành tình cảm như thế nào cho vị anh hùng của dân tộc.
    Thằng thầy này hiểu nhưng vẫn viết được ra những câu ấy, chứng tỏ nó bất chấp, sẵn sàng chà đạp lên những giá trị của người Việt Nam.
    Là một công dân Việt Nam, tôi đề nghị hãy tống cổ những thứ cặn bã văn hoá ra khỏi đất nước này, vĩnh viễn!
    ----
    P/S: Mọi người cũng nên report nó để cho nó biến mất
    https://www.facebook.com/profile.php?id=1393445301

Nhà báo Nguyễn Quyết
    • 4,080 Bài viết

• 22,983 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NguoiCali Xem bài viết
    Chít chưa, thằng ngu này lọt vô đúng ổ bắc Hàn rồi hihi
    Ngu chịu thôi bạn
    Ai biểu về đây kiếm cơm mà k biết thân biết phận, biết văn hóa lịch sử người ta. Nó tống đi là đúng rồi heng
    Rừng nào luật đó
    Muốn tự do nói linh tinh về nước nó mà nói

Nó ở bên kia nói trời nói đất gì kệ, đụng ông Giáp ông Hồ cũng kệ (như nh thành viên chống cộng trên này nè)
    Nhưng ở VN thì phải biết cái gì nên nói và cái gì k nên để khỏi chết vì ngu. Vậy thôi

Mụ xem đi, mí thằng chống đối trên này tụi nó có ở VN đâu. Đấy. Như tụi nó tui oánh giá là khôn ngoan. Cứ ở bển mà chỉa cái mỏ nói đủ thứ, xúi dai đủ thứ. Tụi nó chả hề hấn gì
    Chứ tụi nó ở VN thì đâu dám
    Nên tui nói thức thời là thế hehe

Túm lại đám chửi đổng ở wtt là khôn ranh
    Thằng này ngu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,859 Bài viết

• 5,079 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bluebluesea Xem bài viết
    Mình ko hiểu nổi sao có người còn bênh được thằng bố láo này, trước đây mình rất hay xem video của nó, giờ thì never nha mày. Mấy người bênh thì cứ thử thay đầu ông bà cha mẹ mình vô cái câu đó rồi có thấy vui vẻ được ko, Trung Võ còn hiền chán. Ai mún cho con học thì cứ học, cứ đóng tiền cho nó để nó ban ơn nha, Tây dạy tiếng anh ở Việt Nam ko thiếu nha mày. Còn cái bóng đá thượng thừa của mày thì để Mỹ chơi với nhau đi, còn phần còn lại của thế giới ng ta vẫn reo hò Ronaldo, Messi thôi.
    Bố láo!!!!!!!
    Dòng đậm đậm đúng nè, mấy đứa bênh cái kiểu tự do ngôn luận của thằng giáo này thử hình dung có ai nói về cụ tổ chúng nó y như thằng giáo này nói về ông G. xem sao, đố mấy đứa cô hồn vô học như thằng s-k không cầm dao đi lụi người.

Tôi cũng cóc cần quan tâm ông G. hay ông a,b,c gì đó là ai. Không cần phải tôn trọng mấy ông đó bằng cách theo mấy ông đó, nhưng chỉ cần lòng tôn trong tối thiểu đối với người khác, đó là không báng bổ họ hay tôn giáo v.v... của họ một cách vô cớ.
    • 4,080 Bài viết

• 22,983 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DAM-THI-MII-HUNG Xem bài viết
    vịt lôm hông duoc tự do hả thím bin?
    Câu này tôi k trả lời vì mọi ng tự biết
    Nhưng dẫu có tự do hay không thì tôi là người thích VN. Có nh điểm không thích, nhưng tôi thấy ok

Ai k thích thì cứ từ từ kiếm đường mà đi. K ai cản. Nếu có bị cảm 5 năm k đi được thì cứ chờ 10 năm thế nào cũng đi được
    Đừng lo
    Qua đó mặc sức nói theo ý bạn

Tui và nước nhà cũng k giữ các bạn làm gì cả đâu. Vì người ở đây mà hồn ở kia thì giữ làm gì? Chia tay nhau cho lẹ rồi chúc các bạn hạnh phúc bên người ta thôi

Tui ủng hộ