Trung Võ lên tiếng dằn mặt “Thầy” Dan Hauer vì dám xúc phạm Đại Tướng và dè bỉu Việt Nam ăn mừng bóng đá !?!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 148K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17,577 Bài viết

• 26,434 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Chưa cần nói đến ông G là ai, chỉ cần nó ví von với 1 người quá cố như vậy là ko chấp nhận đc rồi, mất dậy vậy mà cũng có ng vào bênh thì tui cũng đến lạy.
    TV thấy fb toàn bán đồng hồ vài chục k Trump thì nó có siêu xe cũng ko có gì là lạ, bản thân tui thì thấy con cháu ông G cũng khá đấy chứ.
    METOOVN: Nạn nhân bị quấy rồi tình dục có quyền lên tiếng tố cáo kẻ quấy rối.
    Tẩy chay ca sỹ Phạm Anh Khoa vì đã quấy rồi tình dục nhiều cô gái trẻ.

Topic: https://www.webtretho.com/forum/f26/pham-lich-to-dich-danh-pham-anh-khoa-ga-tinh-bang-loi-le-tuc-tiu-2659212/index43.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,489 Bài viết

• 17,107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi little_oyster Xem bài viết
    Prince Albert nó là cái này nè, xỏ khuyên, đeo bi vào bộ phận sinh dục:

https://en.wikipedia.org/wiki/Prince...ital_piercing)

Thằng Dan này nó khinh VN như gì, cái này ko vấn đề gì. Nhưng có những cái nó thuộc về sở thích cá nhân, văn hóa, chả gây hại đến ai, nhưng nó luôn xem người ta là mọi, còn nó là dân thượng đẳng. Giống bạn gì bảo là “xăm lá cờ trên ngực”,đơn giản là sở thích cá nhân, chả gây hại đến ai, thì nó đi mỉa mai là “việc làm của mày giống như tao đeo khuyên ở bộ phận sinh dục của tao”. Rồi người ta ăn mừng bóng đá, cái này là sở thích của người khác, nó cũng đi mỉa mai là “không bằng bóng bầu dục ở nước nó”.

Nó ở Tây mà sao ko học hỏi được tính tôn trọng sự khác biệt của người khác. Cái kiểu mà đi đâu thấy gì cũng chửi, cũng mỉa mai thì giống như dạng bệnh lý thần kinh chứ ko phải mỉa mai thông thường.

Thắc mắc tại sao, cái gì nó cũng thấy VN kinh tớm thế thì sao ko qua nước khác thượng đẳng kiếm ăn, mà qua VN kiếm ăn làm gì ?
    Chuẩn, thằng này chả thấy văn hóa văn minh chỗ nào. Cái bóng đá Mỹ của chúng nó, chúng nó thích thì chúng nó xem, chê bai sở thích người khác. Vô duyên!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 860 Bài viết

• 5,759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi little_oyster Xem bài viết

Thằng Dan này nó khinh VN như gì, cái này ko vấn đề gì. Nhưng có những cái nó thuộc về sở thích cá nhân, văn hóa, chả gây hại đến ai, nhưng nó luôn xem người ta là mọi, còn nó là dân thượng đẳng. Giống bạn gì bảo là “xăm lá cờ trên ngực”,đơn giản là sở thích cá nhân, chả gây hại đến ai, thì nó đi mỉa mai là “việc làm của mày giống như tao đeo khuyên ở bộ phận sinh dục của tao”. Rồi người ta ăn mừng bóng đá, cái này là sở thích của người khác, nó cũng đi mỉa mai là “không bằng bóng bầu dục ở nước nó”.

Nó ở Tây mà sao ko học hỏi được tính tôn trọng sự khác biệt của người khác. Cái kiểu mà đi đâu thấy gì cũng chửi, cũng mỉa mai thì giống như dạng bệnh lý thần kinh chứ ko phải mỉa mai thông thường.

Thắc mắc tại sao, cái gì nó cũng thấy VN kinh tớm thế thì sao ko qua nước khác thượng đẳng kiếm ăn, mà qua VN kiếm ăn làm gì ?
    Tui cũng chả hiểu nhiều người nghĩ gì mà tranh luận kiểu: Formosa đang có vấn đề, đất nước lâm nguy, vv. mà còn đâm đầu quan tâm đến bóng đá, đến thằng tây ngu dạy tiếng Anh - trong khi câu trước đó thì đề cao sở thích cá nhân của mỗi con người? Nói vậy thì mấy người này có chắc đã hoàn toàn chấm dứt sử dụng túi nhựa, đã phân loại rác thải, đã tiết kiệm điện, vv. để hạn chế ảnh hưởng đến climate change; đã làm những gì để bảo vệ đất nước, vv? Hay chỉ nói là giỏi nhưng bản thân không làm gì, và muốn mọi người phải gạt bỏ mọi niềm vui để u ám với mình? Tui có thích bóng đá không? Không. Nhưng tui có bực khi toàn dân đổ ra đường ăn mừng Việt Nam chiến thắng? Không luôn. Niềm vui là thứ mà con người không bao giờ có đủ, sao lại chỉ trích khi người ta vui?

Quay lại chủ đề chính: anh Tây này ăn nói thì cũng như mấy đứa ếch ngồi đáy giếng không đi nhiều và biết nhiều lắm thôi, mặc dù cũng lê la bò toài nát Hà Nội rồi. Nhưng mức độ thu nhận thông tin thì tùy cá nhân, anh này chắc hấp thụ kém. Lại thấy comment của ảnh giãi bày, cay cú, trên Hanoi massive ar** thì thấy ảnh tham gia vào group đó cũng hợp với bản chất. Tôi thấy trông chờ nhiều ở ảnh cũng không nên vì qua thể hiện thì ảnh không được thông thái lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,659 Bài viết

• 8,543 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Ôi chả hiểu sao có mẹ vẫn thấy bình thường và nếu có con đi học ở thằng này thì tiếp tục học được. Chỉ căn bản thôi nhé, giả dụ các mẹ có sếp là người nước ngoài, có bao giờ các mẹ bổ thẳng vào mặt sếp là nước mày không ra gì văn hoá không ra sao ngu muội không? Cũng phải biết đứa nào trả tiền cho mình sống chứ.

Thằng Dan thì đúng là một thằng looser, đến VN sinh sống, KIẾM TIỀN, LẤY VỢ, những việc mà ở nước của nó chắc nó không thể thực hiện nổi, mà cứ mở mồm ra là nghĩ mình thượng đẳng, đấy mới là lí do chính không muốn để con học của nó đấy, Tây nói tiếng Anh là native language thì thiếu gì mà phải học thằng đấy.

Mình hi vọng nó bị về nước sớm để sống sung sướng ở nước thượng đẳng của nó như nó mong ước

Hay về nước lại chỉ là thằng công dân hạng bét mà lại còn không dám mở mồm chê ai?
    • 145 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MobiWorkDMS Xem bài viết
    Nhiều bác nói buồn cười thật. Nếu xin lỗi giải quyết được vấn đề thì Luyện đã không phải đi tù; Dương không bị tử hình
    Câu này mình thấy có đứa com trên FB. Nếu là bạn copy lại câu của người ta thì mình thấy bạn ngu x2.

Hai tình huống này ko thể so sánh với nhau được nhé. Việc thằng L giết người nó gây ra cái chết cho người ta, còn trường hợp này, Dan nó ko làm hại đến ai cả nhé, ngoại trừ 1 số thấy bị "xúc phạm". Và vì thế nó xin lỗi là ok rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 145 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Còn cái việc có mẹ nói là nếu nó nói như vậy với người nhà bạn thì sao. Cái này cũng khác nhé. Chắc chắn thằng Dan ko bao giờ nói như vậy với 1 người bình thường nào, nhưng ông G là celebrity thì khác nhé. Cũng như ở đây, ko hiếm người chửi bới các nghệ sỹ thô tục kinh khủng nhưng vẫn ko bị phạm vào tội xúc phạm cá nhân.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,289 Bài viết

• 13,645 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Một số mẹ hỏi là nếu nó bêu riếu ông cha mình thì mình làm thế nào. Xin các mẹ hãy nhìn nhận sự việc khác đị ạ. Dan ở đây nó có nói gì thì nó cũng chỉ là lời nói đối với nhân vật công chúng, chứ k phải là việc xúc phạm cá nhân nên hai việc này k thể so sánh đc. Việc Dan nó nói nó xỏ cái hình khuyên có hình going đầu ông G vào cái chỗ tục tĩu kia thì với dân ta quả khó nghe nhưng bọn tây nhất là tây trẻ thì chắc nó khác với văn hóa mình nhỉ. Dân mẽo thì cứ nhân vật công chúng lịch sử nó vẫn có một số thành phần chơi ngông nó đục đẽo xăm khắc k kiêng nể, một số bọn cũng thần tha'nh bỏ mợ. Tuy nhiên chúng nó khác chúng ta là đứa nào làm việc đứa đó, bọn ngông thì cứ việc ngông ở chỗ thằng ngông, thằng nào thờ cứ ở yên chỗ thờ mà thờ chứ k xông đến đào bới chửi nhao. Tuy nhiên đôi khi chúng xâm phạm nhau hoặc chạm trán chỗ công cộng thì choảng nhau cũng có.
    METOO VN - Ngừng im lặng
    NOPAK - Tẩy chay rocker Phạm Anh Khoa vì đã quấy rối tình dục!

zuCpEiuoaTWag0pDdgfuybJm-9bC8LfPtt-X_C-EVe9x49y0_0v0B6ROb2b_-lMeNAxOO2meAz7Omvz29ZSiBA6iLGbovjE=w725
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,056 Bài viết

• 19,950 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nganga2017 Xem bài viết
    Còn cái việc có mẹ nói là nếu nó nói như vậy với người nhà bạn thì sao. Cái này cũng khác nhé. Chắc chắn thằng Dan ko bao giờ nói như vậy với 1 người bình thường nào, nhưng ông G là celebrity thì khác nhé. Cũng như ở đây, ko hiếm người chửi bới các nghệ sỹ thô tục kinh khủng nhưng vẫn ko bị phạm vào tội xúc phạm cá nhân.
    Thế sao nó ko nói là "...shaped like my father's head" ?
    • 145 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Vì father của nó không phải là celebrity.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,056 Bài viết

• 19,950 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Nước Mỹ đây, giáo viên xúc phạm Barack Obama, Michelle Obama bị đuổi việc. Giáo viên ở đâu cũng có chuẩn mực cả. Tự do ngôn luận khác với chửi bậy. Người thường chửi bậy Obama ko sao, nhưng giáo viên chửi bậy là có chuyện

Cô giáo bị đuổi việc vì nói bà Obama như 'khỉ đột'

Một trợ lý giáo viên tiểu học ở bang Georgia bị đuổi việc sau khi cô này đăng trên mạng xã hội lời lẽ xúc phạm đệ nhất phu nhân Mỹ, ví bà Obama như 'con khỉ đột đáng thương'.

Cô Jane Wood Allen, trợ lý giáo viên tại trường tiểu học Chestatee ở Gainesville, bang Georgia, vừa bị sa thải vào ngày 3/10. Cô đã làm việc tại trường này gần 30 năm.

Trên trang Facebook, nhà trường cho biết nguyên nhân kết thúc hợp đồng với một trong những nhân viên kỳ cựu của họ là do cô Allen đã bày tỏ sự phân biệt, kỳ thị trên mạng xã hội. Người bị Allen thóa mạ lần này là Đệ nhất phu nhân Michelle Obama.

Cô Allen đã miệt thị bà Obama trên trang cá nhân là "con khỉ đột đáng thương". Sau khi gặp phản ứng, cô đã đóng trang cá nhân của mình, nhưng ảnh chụp màn hình bài đăng này đã được lan truyền.

"Sự phân biệt chủng tộc hoặc kỳ thị là điều không thể được tha thứ tại trường của chúng tôi. Chúng tôi yêu cầu các nhân viên của mình phải tôn trọng mọi cá nhân", nhà trường khẳng định.

5 nghìn lượt "thích" và gần 700 lượt bình luận trên Facebook của nhà trường, thể hiện quan điểm đồng tình với quyết định sa thải cô Allen.

Đây không phải lần đầu cô Allen thể hiện thái độ kỳ thị của mình trên Facebook. Theo New York Daily News, Allen cũng từng chia sẻ bài báo về một nữ sinh Hồi giáo và nói: "Cô không có việc gì làm ở Mỹ cả", sau đó mỉa mai tên của sinh viên này.

https://news.zing.vn/co-giao-bi-duoi...ost686785.html

Thầy giáo Mỹ mất việc vì phỉ báng ông Obama trên Facebook

Một giáo viên trung học ở bang Arkansas, Mỹ đã phải thôi việc sau khi đăng một bài viết chế giễu, xúc phạm Tổng thống Mỹ Barack Obama và phu nhân trên Facebook. Những ý kiến của ông trên mạng xã hội đã khiến nhiều người tức giận.

Thầy giáo này là Trent Bennett, dạy ở Trường trung học Malvern ở thành phố Malvern, bang Arkansas. Trong các bài viết trên Facebook, Bennett đã nhiều lần nhắc đi nhắc lại thông tin bịa đặt là ông Obama sinh ở Kenya, trong khi thực tế là Hawaii (Mỹ), theo Daily Mail.

Một trong những bài viết trên Facebook của Bennett đã gọi đệ nhất phu nhận Michelle Obama là “đệ nhất tinh tinh”. Ông cũng viết là cảm thấy vui khi “tinh tinh khó chịu và gã chồng khỉ nhện đã ra đi mãi mãi”.

Bài viết được cho là bày tỏ thái độ phân biệt chủng tộc với vợ chồng tổng thống. Bennett đã thừa nhận những gì mình viết là “thiếu tôn trọng và xúc phạm” gia đình tổng thống. Ông này sau đó đã nộp đơn xin thôi việc.

Cơ quan quản lý giáo dục ở Malvern triệu tập một hội đồng đặc biệt và quyết định đồng ý đơn thôi việc của Bennett. Trong một tuyên bố, cơ quan này gọi những bài viết trên Facebook của Bennett là “không phù hợp, thiếu hiểu biết và dùng những lời lẽ phân biệt chủng tộc”.

Thầy giáo Bennett cho biết ông đã xóa tài khoản Facebook của mình. “Tôi muốn gửi lời xin lỗi đến những người đã giận dữ và bị tổn thương vì những bình luận của mình. Tôi thừa nhận rằng đó là những ý kiến thiếu tôn trọng và xúc phạm”, Bennett nói.

http://www.xaluan.com/modules.php?na...le&sid=1672995
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 797 Bài viết

• 2,899 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trung Võ lên tiếng vì chửi ông nó. Còn các chị liên quan gì?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,489 Bài viết

• 17,107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Nhưng người ta cũng ko cho những loại người chửi bới thô tục ý là loại có văn hóa. Nói chung các thành phần có hiểu biết ko ai người ta nói đùa hay chửi người khác như vậy. Còn so với dân xã hội cặn bã thì ở đâu chả có. Kể cả người Việt hàng ngày vẫn chửi thẳng nhau mặt này mặt nọ, cụ kỵ tổ tiên ăn này ăn nọ nhưng đố ai dám bảo bọn tốc váy ấy là có văn hóa bình thường. Nó mà là thằng Mỹ nghiện sang đây du lịch bụi thì chả ai thèm nói, nó đi dạy người ta cơ.
    Còn ai nói đùa như thế là bình thường ở Mỹ thì tôi cũng hơi lạ. Chưa kể tôi ít thấy chúng nó lôi người đã chết ra cười đùa. Vô duyên vãi đái còn bênh được.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17,577 Bài viết

• 26,434 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tu_Ca_Thuong_Hai Xem bài viết
    Chửi vì nó mất dạy, nó sang VN kiếm ăn mà còn bày đặt khinh dân VN như mẻ vậy.
    METOOVN: Nạn nhân bị quấy rồi tình dục có quyền lên tiếng tố cáo kẻ quấy rối.
    Tẩy chay ca sỹ Phạm Anh Khoa vì đã quấy rồi tình dục nhiều cô gái trẻ.

Topic: https://www.webtretho.com/forum/f26/pham-lich-to-dich-danh-pham-anh-khoa-ga-tinh-bang-loi-le-tuc-tiu-2659212/index43.html
    • 3,056 Bài viết

• 19,950 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Vì father của nó không phải là celebrity.
    Thế thì okie.

Nếu thằng Dan nó có quyền tự do ngôn luận, thì người khác cũng có quyền tự do ngôn luận chứ. Nó có sở thích cá nhân là nói đùa dung tục, thì người khác cũng có sở thích chửi nó chứ. Sao bạn bênh quyền tự do ngôn luận của thằng Dan, mà bạn lại đi chỉ trích quyền tự do ngôn luận của người khác ?
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,489 Bài viết

• 17,107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tu_Ca_Thuong_Hai Xem bài viết
    Nhà hàng xóm có vợ chồng nọ hằng năm vẫn vỗ ngực gia đình văn hóa gia giáo, xong chửi nhau dùng toàn bộ phận đẹp đẽ, cho nhau ăn đủ thứ, tôi nghe được vẫn bĩu môi chê "loại vô văn hóa". Cấm tôi à?
    • 145 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Cái việc Obama là khác nhé. Cái đó phạm vào tội kỳ thị phân biệt chủng tộc, ko phải tội xúc phạm thông thường.

Còn việc thằng Dan, ai thấy bị xúc phạm thì cứ chửi, ai không thấy bị xúc phạm nên bênh nó chả sao.Cái đó là về personal perspective.. Nhưng có đứa dọa giết nó, well, dọa thì cũng ko sao (mặc dù nó là thể hiện tột đỉnh của sự cực đoan và nationalism), nhưng giết nó thật thì đừng lấy cái lý do nó xúc phạm ông G mà biện tội.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,591 Bài viết

• 20,233 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Chuyện nó sang VN kiếm cơm thì cũng như mấy chị sang Mẽo kiếm ăn, trao đổi hàng hóa thôi. Sao nó phải mang ơn các chị và cả nước VN à? huống chi nhiều em sv chỉ học chùa của nó trên youtube nữa.
    Còn khinh VN thì không chỉ có mỗi thằng tây này, cho nên tui ủng hộ các chị cứ làm sao cho bọn tây nó hết khinh.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 240 Bài viết

• 1,439 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Thằng Dan này khinh người Việt rõ luôn, đọc comment của nó trên FB, từ public cho tới group kín cũng thấy rõ mà. Tui không quan tâm tới cái câu comment tục tĩu của nó (mặc dù câu đó xúc phạm rất nặng tới ông G và gia đình ổng phản ứng như vậy cũng rất hợp lý), tui chỉ thấy thằng này mang chủ nghĩa thượng tôn dân tộc của nó rất quá đáng. tiếng mỹ của nó là số 1, đá banh cà na kiểu mỹ mới là football, nó còn chê ẩm thực việt nam các kiểu.

Ê Dan, nếu mày thấy tiếng mỹ, thể thao mỹ, thức ăn mỹ là #1 thì cút xéo về mỹ ngay nhé, coi thử mày sống nổi ở mỹ vài tháng hay không thì biết, hay là phải lê lết ôm vợ con quay lại việt nam kiếm tiền ha.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,489 Bài viết

• 17,107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Cái việc Obama là khác nhé. Cái đó phạm vào tội kỳ thị phân biệt chủng tộc, ko phải tội xúc phạm thông thường.

Còn việc thằng Dan, ai thấy bị xúc phạm thì cứ chửi, ai không thấy bị xúc phạm nên bênh nó chả sao.Cái đó là về personal perspective.. Nhưng có đứa dọa giết nó, well, dọa thì cũng ko sao (mặc dù nó là thể hiện tột đỉnh của sự cực đoan và nationalism), nhưng giết nó thật thì đừng lấy cái lý do nó xúc phạm ông G mà biện tội.
    Tôi thì chả thấy có gì gọi là bị xúc phạm, nhưng tôi thấy nó vừa vô duyên, vừa tục tĩu, vừa vô văn hóa, vừa thiếu nhạy cảm, vừa ngu ...
    • 675 Bài viết

• 2,582 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    À thì, có lẽ do nó được tiếp xúc nhiều với báo chí tự do, nó được biết ông G là đao phủ hàng đầu thế giới (sánh ngang với hitler), nên nó định troll 1 tí, ai dè là thánh của VN nên người sai là nó, nó cũng xin lỗi rồi, có gì đâu mà làm toáng lên...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)