Trung Võ lên tiếng dằn mặt “Thầy” Dan Hauer vì dám xúc phạm Đại Tướng và dè bỉu Việt Nam ăn mừng bóng đá !?!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 143K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,591 Bài viết

• 20,226 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Nghĩ lại thấy tội cho TT Mỹ Trump ghê, TQ in hình ổng trên giấy vs mà chả sao hết, dân Mẽo nó chả care. Còn xui cho gã người Mẽo tên Dan này, động tới idol của dân châu Á là chết ngay.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,053 Bài viết

• 12,621 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Cái thằng Trung võ này là một thằng ăn chơi, bộ sưu tập siêu xe của nó sánh vai với mọi bộ sưu tập của các thiếu gia khác trên cõi đông lào này nhé. Thiên hạ người ta bới móc mà chưa có nổi, lần này chắc sẽ nổi. để đó tối về mình tìm bài viết về bộ sưu tập xương máu của nó. Giờ phải cày cuốc đã.
    METOO VN - Ngừng im lặng
    NOPAK - Tẩy chay rocker Phạm Anh Khoa vì đã quấy rối tình dục!

zuCpEiuoaTWag0pDdgfuybJm-9bC8LfPtt-X_C-EVe9x49y0_0v0B6ROb2b_-lMeNAxOO2meAz7Omvz29ZSiBA6iLGbovjE=w725
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 12,438 Bài viết

• 79,036 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình không sùng ô Giáp nhưng mấy bạn tây học cho hỏi:
    Ở quê có mẹ, mẹ ấy bảo tóc ông nội nhà bạn giống y như lông bím mẹ ấy
    Bạn mang tổng thống mỹ bị chửi ra giảng giải cho ông trẻ, cô bác hiểu và thông cảm hả?
    Đồng ý cho Trung võ táng vỡ mồm thằng hít khí Việt chửi người Việt kia.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 208 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi single.malt.xcot Xem bài viết
    Cái thằng Trung võ này là một thằng ăn chơi, bộ sưu tập siêu xe của nó sánh vai với mọi bộ sưu tập của các thiếu gia khác trên cõi đông lào này nhé. Thiên hạ người ta bới móc mà chưa có nổi, lần này chắc sẽ nổi. để đó tối về mình tìm bài viết về bộ sưu tập xương máu của nó. Giờ phải cày cuốc đã.
    Mợ này xì xì tí xem bộ sưu tập của thiếu gia ấy dư lào? Tôi mới lướt qua FB của thiếu gia thấy đồng hồ, cuộc sống cũng khủng quá ah.

Cá nhân mình thấy lần này Dan fai có một bài học nhớ đời. Thử đặt đấy là tên phụ huynh của bạn coi, bạn cũng làm thịt cái th phát biểu thôi. Cái khác là tên Dan này đụng vào một idol của dân tộc nên bây giờ tự gánh hậu quả vì tội bố láo, vạ miệng thôi. Mình cũng thấy th này sống ở Vnam mà rất khinh culture của nước này, mình vẫn nhớ có lần nó làm clip, rồi comment ở trong group Hanoi massive dè bỉu mấy món ăn Việt Nam vào ngày tết, đặc biệt là món gà luộc.
    • 7,591 Bài viết

• 20,226 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Tui không phải tây học gì, nhưng nghĩ chắc bạn Tai có ám chỉ tui nên tui xin mạn phép trả nhời (dựa theo cách bản đặt vấn đề, chứ xì tai của tui không có kiểu đặt vấn đề thế nài):
    Giả dụ thằng thằng hàng xóm lựu đạn của bạn Tai nó bảo tóc ông nội nhà bạn giống y như lông bím mẹ nó thì bạn cứ việc táng xéo mồm nhà nó nếu bạn đủ bản lĩnh, còn nó có táng ngược lại không thì là việc của nó, vậy thôi chứ xao giờ.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,591 Bài viết

• 20,226 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Cái thằng cha Dan này tui không hiểu sao thiếu gì thứ tròn cho nó ví von mà nó lại nghĩ tới G's head nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,221 Bài viết

• 16,261 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi beongoc Xem bài viết
    Mợ này xì xì tí xem bộ sưu tập của thiếu gia ấy dư lào? Tôi mới lướt qua FB của thiếu gia thấy đồng hồ, cuộc sống cũng khủng quá ah.

Cá nhân mình thấy lần này Dan fai có một bài học nhớ đời. Thử đặt đấy là tên phụ huynh của bạn coi, bạn cũng làm thịt cái th phát biểu thôi. Cái khác là tên Dan này đụng vào một idol của dân tộc nên bây giờ tự gánh hậu quả vì tội bố láo, vạ miệng thôi. Mình cũng thấy th này sống ở Vnam mà rất khinh culture của nước này, mình vẫn nhớ có lần nó làm clip, rồi comment ở trong group Hanoi massive dè bỉu mấy món ăn Việt Nam vào ngày tết, đặc biệt là món gà luộc.
    Tôi tưởng hắn lấy vợ Việt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 387 Bài viết

• 3,221 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Bỏ qua việc ông G là ai, tượng đài gì, thì việc một thằng đc gọi là thầy giáo, mà mở mồm ví von mất dạy thế với 1 ông già đã qua đời, là một việc quá khốn nạn. TV lên tiếng là phải rồi, mấy ng bênh nó thử nghĩ nó mà nói thế với cha ông mình xem có chịu nổi ko? Xin lỗi gì nó, xin lỗi xong rúc vào group kín mỉa mai tiếp như 1 thằng hèn! Chửi VN, khinh ng VN trong khi vẫn phải bám vào VN để tồn tại, bts thằng mất dạy.
    • 436 Bài viết

• 5,051 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Theo yêu cầu một bạn ở trên, tôi dịch ở đây để mọi người phán xét cho công bằng nhé.

Anh ta bảo là lúc Hoàng Xuân Vinh được huy chương Olympic, anh ta đi xỏ khuyên vào bộ phận sinh dục của anh ta, và đeo một quả bi hình đầu ông Giáp vào đấy.

Tôi không cần biết cháu ông Giáp ăn chơi như thế nào, nhưng nếu ai nói như thế với bố mẹ, ông bà tôi thì tôi vả cho vỡ mồm chứ không chỉ viết status trên FB đâu.

Có bạn nói, đã xin lỗi rồi thì thôi, nhưng đọc lại câu xin lỗi của anh ta xem: vì vợ anh ta giải thích nên mới biết sai. Tôi xin lỗi, người gì mà vô học thế?! Tôi không thể mở miệng ra nói câu tục tĩu như thế với người chả liên quan, ân oán gì đến mình, còn anh ra thì đăng trên mạng xã hội, lúc bị chỉ trích thì gân cổ lên cãi, đến lúc vợ giải thích thì mới biết mình sai. Nói thế mà cũng có người thông cảm được thì tôi cũng chịu. Muốn xin lỗi thì nên đi xin lỗi gia đình người bị anh ta xúc phạm chứ nói chung chung để “các bạn đừng ghét Dan” thì nói làm quái gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,221 Bài viết

• 16,261 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Bỏ qua chỉ trích nhân thân và lịch sử hai bên, nếu chỉ xét trong tình huống này thôi, thì mình nghĩ kể cả với văn hóa phương Tây, người ta cũng ko thấy trò đùa của Dan là có duyên, có thể nói là đùa thô tục. Chưa kể đùa với người đã chết đặc biệt là cái đầu (trong quan niệm của người châu Á - cái đầu đặc biệt quan trọng, ko đơn thuần là một bộ phận cơ thể) là bất kính đối với bất cứ người chết nào. Đùa thô tục thì cũng chết ai, nó chỉ thể hiện văn hóa của người đó.
    • 40 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Nhiều bác nói buồn cười thật. Nếu xin lỗi giải quyết được vấn đề thì Luyện đã không phải đi tù; Dương không bị tử hình
    Các bác có biết là ngay sau khi nó làm clip xin lỗi thì đã nhảy vào group kín của bọn nước ngoài chửi rủa ầm lên không. Gr đó toàn bọn Tây nó coi khinh VN như chó
    Mấy cái thằng rác rưởi không sống được tại đất nước của mình, sang VN kiếm được tiền không biết ơn còn cắn càn
    • 2,860 Bài viết

• 19,184 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Vụ này giống như vụ Đào Tuấn chửi hoa hậu da thâm màu bìu dái thôi (trong khi cả nước chửi Ngân Anh chả bị sao). Cho nên thằng Dan này nó bị phản đối là do nó là thầy giáo nổi tiếng nhưng nói chuyện dung tục, mất dạy, chứ phải thần tượng lãnh tụ gì cả

Bỏ qua cái chuyện ông VNG là cộng sản, là người nổi tiếng, lớn tuổi, đã chết thì việc đem bộ phận sinh dục ra đùa cợt là việc mà những đứa vô văn hóa hay làm. Đùa thì cũng có nhiều kiểu đùa: đùa hài hước, đùa vô duyên, đùa mất dạy. Bây giờ một người ra đường nói với người xa lạ là “cái đầu bạn giống bộ phận sinh dục của tôi” xem người ta có tát cho vỡ mặt ra ko. Nếu thằng Dan nó nghĩ câu đùa của nó bình thường, sao nó ko đùa là “..shaped like my father’s head” ?

Thằng này nó thuộc ảo tưởng, nó nghĩ dân VN căm thù + sản, nên nó nghĩ nó chửi + sản thì thế nào dân mình cũng ủng hộ. Nhưng lầm to rồi, nó là người nổi tiếng, lại là thầy giáo thì muốn nói bậy thì về nhà mà nói, nói trong group của nó, chứ phát ngôn dung tục trên mạng thì ko thầy giáo nào được phép.

Thằng này nó xin lỗi là vì bị chửi nhiều quá, sợ thất nghiệp, mất miếng ăn, nên mới xin lỗi. Chứ giả sử ko ai phản đối, thì nó có xin lỗi ko.
    • 40 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Đồng ý với bác, thằng này nó xin lỗi vì nó sợ mất miếng cơm thôi. Chỉ muốn trục xuất nó đi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi little_oyster Xem bài viết
    Vụ này giống như vụ Đào Tuấn chửi hoa hậu da thâm màu bìu dái thôi (trong khi cả nước chửi Ngân Anh chả bị sao). Cho nên thằng Dan này nó bị phản đối là do nó là thầy giáo nổi tiếng nhưng nói chuyện dung tục, mất dạy, chứ phải thần tượng lãnh tụ gì cả

Bỏ qua cái chuyện ông VNG là cộng sản, là người nổi tiếng, lớn tuổi, đã chết thì việc đem bộ phận sinh dục ra đùa cợt là việc mà những đứa vô văn hóa hay làm. Đùa thì cũng có nhiều kiểu đùa: đùa hài hước, đùa vô duyên, đùa mất dạy. Bây giờ một người ra đường nói với người xa lạ là “cái đầu bạn giống bộ phận sinh dục của tôi” xem người ta có tát cho vỡ mặt ra ko. Nếu thằng Dan nó nghĩ câu đùa của nó bình thường, sao nó ko đùa là “..shaped like my father’s head” ?

Thằng này nó thuộc ảo tưởng, nó nghĩ dân VN căm thù + sản, nên nó nghĩ nó chửi + sản thì thế nào dân mình cũng ủng hộ. Nhưng lầm to rồi, nó là người nổi tiếng, lại là thầy giáo thì muốn nói bậy thì về nhà mà nói, nói trong group của nó, chứ phát ngôn dung tục trên mạng thì ko thầy giáo nào được phép.

Thằng này nó xin lỗi là vì bị chửi nhiều quá, sợ thất nghiệp, mất miếng ăn, nên mới xin lỗi. Chứ giả sử ko ai phản đối, thì nó có xin lỗi ko.
    • 289 Bài viết

• 1,246 Được cảm ơn

Đúng là cục s tây nó cũng thơm ). Ở cái wtt này tối ngày việc dẫn bên tây nó thế lày, thế kia mà k hiểu đc 1 chuyện là phải tôn trọng sự khác biệt cá nhân, họ hâm mộ ai, làm j là việc của hị. họ thích thì họ tôn thờ ông Giáp đấy, có j sai sao, mình thích thì mình thờ thôi. Và vâng, người ta xin lỗi rồi còn gì, còn xin lỗi rất miễn cưỡng nữa. Nếu làm cái gì xong cũng xin lỗi là dc thì cần j luật pháp, cần j dư luận nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 12,438 Bài viết

• 79,036 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình không sùng ô Giáp nhưng mấy bạn tây học cho hỏi:
    Ở quê có mẹ, mẹ ấy bảo tóc ông nội nhà bạn giống y như lông bím mẹ ấy
    Bạn mang tổng thống mỹ bị chửi ra giảng giải cho ông trẻ, cô bác hiểu và thông cảm hả?
    Đồng ý cho Trung võ táng vỡ mồm thằng hít khí Việt chửi người Việt kia.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 208 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metincoi Xem bài viết
    Tôi tưởng hắn lấy vợ Việt.
    Ờ, lấy vợ Việt, đẻ con rồi mà bây giờ nó xin lỗi, biện minh cái vạ miệng của nó là méo hiểu, không nghĩ người Việt dư lày, dư lọ; không nghĩ thế này thế nọ. Hồi nó nói về món gà luộc Vnam kia thì nó chưa có lấy vợ Việt. Mà mợ không biết bọn gái trẻ nó sính Tây đến cái mức nào đâu lol.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 392 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me bebi 2008 Xem bài viết
    Tui không phải tây học gì, nhưng nghĩ chắc bạn Tai có ám chỉ tui nên tui xin mạn phép trả nhời (dựa theo cách bản đặt vấn đề, chứ xì tai của tui không có kiểu đặt vấn đề thế nài):
    Giả dụ thằng thằng hàng xóm lựu đạn của bạn Tai nó bảo tóc ông nội nhà bạn giống y như lông bím mẹ nó thì bạn cứ việc táng xéo mồm nhà nó nếu bạn đủ bản lĩnh, còn nó có táng ngược lại không thì là việc của nó, vậy thôi chứ xao giờ.
    Sáng mò vào đây bấm cảm ơn khá nhiều vì tiếp thu được tư tưởng tương đối giá trị. Chốt lại một câu thì em ủng hộ ý kiến chị này, vote bạn Trung Vo táng xéo mồm nhà nó nếu bạn đủ bản lĩnh, sau đó ngồi chờ xem thằng hèn kia có dám táng ngược lại không.

Túm lại là wait and see, cả vụ chàng bin sẽ công khai bộ sưu tập siêu xe của thiếu gia nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 78 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Longcua Xem bài viết
    Thằng này ko còn làm ở Language Link từ 2016 rồi nhé! Đừng kéo LL vào, ảnh hưởng đến họ. Thằng này nổi tiếng từ xưa đến giờ về việc khinh dân VN như mẻ ấy! Mấy câu nó nói, câu nào câu đó thể hiện kiểu nó là dân tộc thượng đẳng, còn lại là mọi hết ấy! Mà nó chỉ xin lỗi đầu môi thôi nhé, chứ nó lên group kín chửi dân mình như gì. Ví dụ bạn đọc xem mấy cái còm này của nó xem có còn thấy khổ thân cho nó ko?
    orig_151689218398542
    orig_151690020772995
    Nói chuyện dẫn chứng chẳng ăn nhập gì với nhau. Commen trên của ông D này chỉ đơn giản tự hào về cái tính hay mỉa mai của ổng và nói dân VN là cuồng chủ nghĩa dân tộc - crazy nationalist - cũng chẳng có gì quá đáng. Dân VN đa phần thực sự là chủ nghĩa dân tộc cao, thêm chữ crazy thì cũng chẳng có gì sai sự thật quá nhiều. Chữ crazy ở đây cũng có thể hiểu là điên hoặc dùng thay cho từ rất nhiều - very much, ý để nói cuồng rất nhiều.

Còn comment ở dưới thì ông D này quote lại 1 comment nào đó chắc là của người VN chứ ổng có nói gì thêm đâu?
    No Gods or Kings, Only Men
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 240 Bài viết

• 1,107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    À theo tôi thấy riêng cái thằng Dan này bị vả vào mặt là đúng rồi,. Ông G một biểu tượng VN, Thằng này nó lôi biểu tượng đó (chả ông G thì cũng là tủ lạnh khác, nó cần 1 cái biểu tượng VN mà cả thế giới biết) ngang bằng cái đó của nó thì đáng bị dân đá đít cút về xứ sở nó.
    Các bạn nghĩ sao khi một Tây lông dạt xứ đến đây kiếm cơm mà nó còn khinh người trả tiền cho nó như mẻ, Mình là người trả tiền nuôi nó mà nó như người ban ơn, coi mình như mọi. Tôi biết xứ mình nghèo nhưng không có nghĩa trả tiền để bị khinh, tôi muốn dân mình trả tiền cho những người có thái độ tôn trọng khách hàng. Trục xuất thằng cha này về nước luôn đi, đừng có nghĩ đây là viêc chê ô G, không phải đâu thái độ khinh khi VN từ trong trứng lun ấy.
    • 2,860 Bài viết

• 19,184 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Prince Albert nó là cái này nè, xỏ khuyên, đeo bi vào bộ phận sinh dục:

https://en.wikipedia.org/wiki/Prince...ital_piercing)

Thằng Dan này nó khinh VN như gì, cái này ko vấn đề gì. Nhưng có những cái nó thuộc về sở thích cá nhân, văn hóa, chả gây hại đến ai, nhưng nó luôn xem người ta là mọi, còn nó là dân thượng đẳng. Giống bạn gì bảo là “xăm lá cờ trên ngực”,đơn giản là sở thích cá nhân, chả gây hại đến ai, thì nó đi mỉa mai là “việc làm của mày giống như tao đeo khuyên ở bộ phận sinh dục của tao”. Rồi người ta ăn mừng bóng đá, cái này là sở thích của người khác, nó cũng đi mỉa mai là “không bằng bóng bầu dục ở nước nó”.

Nó ở Tây mà sao ko học hỏi được tính tôn trọng sự khác biệt của người khác. Cái kiểu mà đi đâu thấy gì cũng chửi, cũng mỉa mai thì giống như dạng bệnh lý thần kinh chứ ko phải mỉa mai thông thường.

Thắc mắc tại sao, cái gì nó cũng thấy VN kinh tớm thế thì sao ko qua nước khác thượng đẳng kiếm ăn, mà qua VN kiếm ăn làm gì ?