TIN TÀI TRỢ.

Trung tướng Nguyễn Quốc Thước lên tiếng việc Bộ GTVT sẽ bán trụ sở

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.92K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,104 Bài viết

• 28,598 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TitvaRo Xem bài viết
    Bác nào đại gia mua lại đi. bán giá rẻ thế các bác trên web này thiếu gì tiền chứ. Xem nó có đúng bán theo giá ấy ko, hay là bán 1000 000 tỷ báo cáo 100 tỷ rồi chỗ khổng lồ kia chia cho thằng đồng ý cho bán, với mấy thằng đc bán. Rung đùi hưởng lợi, trong khi dân mồ hôi trên hòa với mồ hôi dưới mới có 1 đồng đóng thuế cho chúng nó, chúng nó đã đc ăn lại còn hành dân.
    Bạn này ngây thơ quá, bạn nghĩ là bạn có tiền, kể cả gấp đôi số đó mà bạn mua được chắc. Để chờ xem chủ nhân mới mảnh đất là ai, không phải dây mơ rễ má CCCC thì đừng hòng. Tiền thì nhiều người có chứ miếng đất đẹp thì chỉ có 1. Nhảy được vào đấy thì ăn từ đời này qua đời khác luôn.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,804 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Bạn này ngây thơ quá, bạn nghĩ là bạn có tiền, kể cả gấp đôi số đó mà bạn mua được chắc. Để chờ xem chủ nhân mới mảnh đất là ai, không phải dây mơ rễ má CCCC thì đừng hòng. Tiền thì nhiều người có chứ miếng đất đẹp thì chỉ có 1. Nhảy được vào đấy thì ăn từ đời này qua đời khác luôn.
    Vấn đề là các anh ấy nhảy được vào chỗ ấy và không tốn bằng ấy tiền đâu ạ, có bác nào biết anh Thăng định chuyển bộ GTVT về chỗ nào không nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,395 Bài viết

• 2,733 Được cảm ơn

Mấy cái bộ có dúm người, ko phải là nguyên nhân gây tắc đường.

Bán đi, họ xây TTTM, mật độ người cao hơn gấp vài chục lần í chứ, vậy thì đâu mới là nguyên nhân gây tắc đường.

Chỉ còn 1 lý do muốn bán : Đó là khu đất vàng quá đẹp, để làm cơ quan của 1 bộ nó ko tăng giá trị kt cho cái túi các bên liên quan nên mới có kẻ dòm ngó. Có kẻ dòm ngó thì sẽ có người làm cho thỏa lòng kẻ dòm ngó đó.
    • 30 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

cảm giác những gì bộ trưởng Thăng nói, làm, dự định làm...đều là ý của người nào đó, rất to.
    Đọc vutruhuyenbi mỗi ngày để hiểu về đạo lý của trời phật. Nếu tâm hướng về Trời Phật, luôn làm điều lành, tránh điều dữ, từng giây từng phút dù đi hay đứng, nằm hay ngồi đều niệm Phật thì mọi chuyện sẽ được bình an!
    • 2,755 Bài viết

• 7,304 Được cảm ơn

Báo Pháp Luật nói dự kiến giá đất khu này giao động từ 200 chai - 500 chai.

Hi... Anh # ký mà hưởng hoa hồng 10% thì được vài triệu Obama nữa nhỉ
    "Cuộc sống vốn không công bằng. Hãy tập quen dần với điều đó ..."
    Bill Gates
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,006 Bài viết

• 4,888 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bnga.vutruhuyenbi Xem bài viết
    cảm giác những gì bộ trưởng Thăng nói, làm, dự định làm...đều là ý của người nào đó, rất to.
    Thì BT # cũng phải dưới cơ bao nhiêu người. Tầm BT đối với dân là cực to nhưng đối với hệ thống lãnh đạo đã là gì đâu.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 519 Bài viết

• 1,357 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgoHongSon Xem bài viết
    Báo Pháp Luật nói dự kiến giá đất khu này giao động từ 200 chai - 500 chai.

Hi... Anh # ký mà hưởng hoa hồng 10% thì được vài triệu Obama nữa nhỉ
    200-500 chai thì vẫn quá bèo. Khu 22 Hàng Bài đường chật chội hơn mà 1 tỷ/m2 dân còn chả muốn bán kìa!
    • 1,804 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Các bác cứ bức xúc chứ anh Thang bán có 8000m2 này ăn thua gì, chỗ nhà máy cao su Sao Vàng mặt đường Nguyễn Trãi rộng cớ 60,000m2 gấp khoảng 7 lần chỗ anh Thăng định bán mà đang được định giá có 700 tỷ thôi, mà đố bác nào biết bạn nào sẽ thâu chỗ đó?
    • 617 Bài viết

• 880 Được cảm ơn

Eo, ko biết mình chưa nhìn kỹ hay thế nào mà mình thấy cái trụ sở cũ là quá đẹp rồi, chưa có gì đến nỗi phải đập đi xây lại, ngày trước cũng thấy anh # này hay hay, nói là làm, nhưng giờ thì...
    i don't wanna miss a thing- Aerosmith
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 519 Bài viết

• 1,357 Được cảm ơn

Cái nhà BGTVT này tốt nhất là ko nên bán, mà chuyển công năng làm bảo tàng, bến tàu điện ngầm kết hợp vườn hoa, thảm cỏ (như vườn hoa chỗ phố Nhà Thờ ấy), hoặc như bến metro raffles-place này ở Sing đất chật người đông:

raffles-place-mrt-station_2

Nhưng sẽ chả bác nào ở trển ngu mà làm làm lợi cho dân đen vậy đâu, cơ hội kiếm xiền đút túi nghìn năm có 1, sao mà bỏ lỡ được
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,859 Bài viết

• 3,009 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin.2011 Xem bài viết
    Những hình ảnh "kì lạ" gửi tới Bộ trưởng Thăng (P1)
    http://giaoduc.net.vn/Xa-hoi/Nhung-h...162941.gd?i=16

Dinh-La-Thang-giaoduc.net%20(18)

Dinh-La-Thang-giaoduc.net%20(17)

Dinh-La-Thang-giaoduc.net%20(14)

Dinh-La-Thang-giaoduc.net%20(7)

Dinh-La-Thang-giaoduc.net%20(3)

Dinh-La-Thang-giaoduc.net%20(2)

Dinh-La-Thang-giaoduc.net%20(9)

Dinh-La-Thang-giaoduc.net%20(16)

Dinh-La-Thang-giaoduc.net.vn%20(2)
    Đường xá tệ thế mà không lo tu sửa , lo xây, bán trụ sở làm gì chứ, mà ai mua ? chỉ sợ lọt vào tay mấy cha Tầu khựa thì xong
    • 138 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bác ý nguyên là UVTW, ĐBQH thì sao lại ko liên quan?

Về hưu rồi còn ham hố.
    VANGIANG
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 302 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Cái nhà BGTVT này tốt nhất là ko nên bán, mà chuyển công năng làm bảo tàng, bến tàu điện ngầm kết hợp vườn hoa, thảm cỏ (như vườn hoa chỗ phố Nhà Thờ ấy), hoặc như bến metro raffles-place này ở Sing đất chật người đông:

raffles-place-mrt-station_2

Nhưng sẽ chả bác nào ở trển ngu mà làm làm lợi cho dân đen vậy đâu, cơ hội kiếm xiền đút túi nghìn năm có 1, sao mà bỏ lỡ được
    Đất của TP HN sao BGTVT lại được bán nhể? Cơ quan cũ của tớ ở góc 22 Hàng Bài và 27 Hai Bà Trưng í, phải trả lại TP, sau đó TP cấp cho mảng đất bên GL.
    • 5,561 Bài viết

• 6,293 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Snake_father Xem bài viết
    Các bác cứ bức xúc chứ anh Thang bán có 8000m2 này ăn thua gì, chỗ nhà máy cao su Sao Vàng mặt đường Nguyễn Trãi rộng cớ 60,000m2 gấp khoảng 7 lần chỗ anh Thăng định bán mà đang được định giá có 700 tỷ thôi, mà đố bác nào biết bạn nào sẽ thâu chỗ đó?
    VinCom (?)
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,344 Bài viết

• 4,490 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dv_xabang78 Xem bài viết

Chỉ còn 1 lý do muốn bán : Đó là khu đất vàng quá đẹp, để làm cơ quan của 1 bộ nó ko tăng giá trị kt cho cái túi các bên liên quan nên mới có kẻ dòm ngó. Có kẻ dòm ngó thì sẽ có người làm cho thỏa lòng kẻ dòm ngó đó.
    Nói vậy thì còn lăng Bác nữa đấy, ko biết đã lọt mắt xanh "ai đó" chưa?
    "Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười"
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 347 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

Tòa nhà biệt thự của Pháp đẹp thế lẽ ra phải giữ lại để bảo tồn kiến trúc, cái gì cũng bán để ăn đúng là mạt hạng
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,804 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daiyentrang Xem bài viết
    VinCom (?)
    Không Vincom chỉ làm cái Royal city chỗ nhà máy dụng cụ thôi, giờ VC cũng chả có tiền mà làm nữa, nghe tin vỉa hè thì cái công ty chứng khoán của cô công chúa đang nhăm nhe chỗ ấy
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 224 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Hô hô....
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 341 Bài viết

• 935 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Snake_father Xem bài viết
    Không Vincom chỉ làm cái Royal city chỗ nhà máy dụng cụ thôi, giờ VC cũng chả có tiền mà làm nữa, nghe tin vỉa hè thì cái công ty chứng khoán của cô công chúa đang nhăm nhe chỗ ấy
    Đoán ngay đc vị công hcuas trong CLB đi lên từ chính đôi chân của mình mà.
    Giời ơi, tôi phục tôi quá đi mất.
    A tiện đây mình cũng góp vui bằng 1 thông tin là Huyện Ủy, UBND của huyện Văn Giang cũng đang rậm rịch bán trụ sở huyện và UBND huyện rồi xin tỉnh cấp chỗ khác để xây lại trụ sở mới đấy nhé. Thế có thích ko.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 519 Bài viết

• 1,357 Được cảm ơn

Èo, nhìn ngoài thì thế mà 1 góc bên trong cái bộ này bao nhiêu tòa nhà to, hoành tráng bằng cả 1 khu phố ý nhở. Giá bán 29tr/m2 "theo giá thị trường" chắc đã bao gồm cả khấu hao các "công trình cũ, xuống cấp" như này rồi nhỉ:

Ben-trong-tru-so-Bo-GTVT_ef03f
    Bên trong trụ sở của Bộ GTVT ở 80 Trần Hưng Đạo - Ảnh: Phunutoday