TIN TÀI TRỢ.

Trung Quốc ép người dân phải ký vào bản đồ mới cho nhập cảnh

• 5 Lượt chia sẻ
  • 15.5K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 762 Bài viết

• 1,485 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CaptainHook Xem bài viết
    Sáng nay mình vừa làm được một việc “vĩ đại” đối với lương tâm là hoàn thành việc thay thế những nguyên liệu vốn phải nhập từ Trung quốc bằng nguồn từ Ấn độ, Hàn quốc và Nhật. Lúc trước, khoảng 35% giá thành sản phẩm của mình là từ nguyên lịêu Trung quốc, từ tháng sau sẽ là 0%!

Làm như vậy sản phẩm của mình sẽ bị đắt lên khoảng gần 7% nhưng qủa thực mình đã không thể chịu nổi những chuyện mà TQ làm gần đây với Việt nam nữa. Tranh chấp lãnh thổ nhiều nước vẫn đang có, nhưng chưa nước nào dùng những chiêu trò phải nói là bẩn bựa như TQ đang dùng.

Mình có không ít đối tác và thậm chí bạn bè người TQ nhưng bây giờ mình đã hầu như mất hết ý muốn nói chuyện hoặc làm ăn với họ. Khá khó hiểu với chính quyền TQ, với tất cả những ưu thế và tiềm lực đang có, đất nước này hoàn toàn có thể trỗi dậy một cách hoà bình, đàng hoàng và được cả thế giới kính phục. Ngược lại, việc tranh chấp theo kiểu rất tiểu nhân với Nhật, Philippins và Việt nam hiện nay, thực sự mình không nhìn ra họ có thể đạt được những gì, bởi không có một nước nào có thể trở thành cường quốc bằng cách đi gây sự với hầu như tất cả các láng giềng như TQ.
    bạn có thể Pm cho mình biết bên bạn bán j ko, địa chỉ nữa, mình sẽ kêu gọi mọi người ủng hộ hết sức
    lunapic_13545039677770_70

tumblr_mdwllyDyUd1rywigko1_500

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,242 Bài viết

• 6,121 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Căm thù bọn khựa wa, chèn ép ng. Chỉ tiếc dân trí mình thấp quá, ko bài trừ đc hàng tầu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 164 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu buộc phải ký để về được thì cứ ghi mấy chữ như "không chấp nhận", "tàu ghẻ" hay cái từ gì đấy ngoáy ngoáy theo kiểu ký tên ấy, vì thực ra chữ ký nhiều người có nhìn ra tên quái đâu, mà chỉ là ký tự nào đó thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,775 Bài viết

• 25,756 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ai ship cho em 1 cái bút bay màu với, huhu ...
    Lâu lắm mới thấy thuyền trưởng lộ diện, chúc mừng chúc mừng !!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,783 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ký chữ " sát thát"
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 117 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoCara Xem bài viết
    Ai ship cho em 1 cái bút bay màu với, huhu ...
    Lâu lắm mới thấy thuyền trưởng lộ diện, chúc mừng chúc mừng !!
    Bên Tàu đầy, dùng gậy khựa đập lưng khựa nhóe!
    • 870 Bài viết

• 5,150 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không hiểu DSQ VN tại TQ ở đâu mà để dân tình bị chèn ép như vậy???
    • 287 Bài viết

• 862 Được cảm ơn

Tối qua vừa nói chuyện với chị bạn làm việc ở trên đó, chị bỉu rằng khách đi qua cửa khẩu Hữu Nghị không thấy bên TQ bắt ký, chỉ có những người nhập cảnh trái phép vào TQ, nếu bị biên phòng TQ bắt thì phải nói HS-TS là của TQ thì mới được thả cho về! Đúng là tk hết thuốc chữa!
    • 260 Bài viết

• 532 Được cảm ơn

Lại bị dắt đi từ biển vào đât liền rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 218 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiyeujay Xem bài viết
    bạn có thể Pm cho mình biết bên bạn bán j ko, địa chỉ nữa, mình sẽ kêu gọi mọi người ủng hộ hết sức
    Các bác "ấy" cũng rất đang muốn biết anh ta là ai, nhà cửa nơi đâu, công ty gì. Yên tâm, anh ta sẽ được chăm sóc "đặc biệt", kể cả khi ăn ngủ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 137 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweater. Xem bài viết
    Sao tôi thấy dị ứng với mấy cái trò trẻ con này. Đúng cái kiểu nhược tiểu, như đứa trẻ con tranh giành cóc ổi, không biết phải làm gì, nên đòi ... nghỉ chơi.

Cảnh đẹp là của chung của nhân loại, chứ mắc mớ gì kích động? Mợ không đi thì có hàng triệu người khác vẫn đi du lịch TQ. TQ muôn đời nay vẫn luôn là cái nôi của văn minh nhân loại, là trung tâm khoa học kỹ thuật, kinh tế thế giới. Mợ không đi, thì mợ thiệt thân, mình mợ chịu đi, chứ ngồi đó mà lôi kéo nọ kia. Không có mợ thì chợ vẫn đông ạ
    Ôi giời ơi, nghe mà muốn ói. Vâng, trung tâm của kinh tế hàng nhái hàng giả, hàng độc hại kém chất lượng. Vâng cái nôi của văn minh xủng xoẻng, chả biết mấy ngàn năm mà cả tỉ dân bị mấy thằng Nhật nó vào nó bạt tai cho tối tăm mặt mũi, vâng khoa học kỹ thuật, cứ nhìn mấy cái công trình nó thầu ở Việt Nam thì đủ biết thế nào rồi heng. Còn cảnh đẹp thì cứ mời đến Bắc Kinh hít khí độc, xong về nhà viêm phổi. Còn thích ngắm xác lợn trôi nổi trên sông thì mời đến Thượng Hải, ...

Đi Trung Quốc có phải là rẻ rúng gì cho cam, với cái chi phí bỏ ra đó vi vu bên Sing, bên Thái cho sướng. Khiếp, đi tour qua Trung Quốc thì toàn là bị lùa vào mấy cái chỗ bán thuốc lang, bán ngọc thạch, bán hàng kém chất lượng chứ có phải là văn hóa giải trí khỉ gì đâu.

Thím sweater thích đi TQ thì cứ đi, đi dùm phần của mọi người khác luôn đi. Cứ một member của WTT không đi TQ thì thím sweater ấy sẽ đi dùm cho. Thím ấy thấm nhuần nền văn minh của Trung Quốc rồi.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3