TIN TÀI TRỢ.

Trụ trì chùa Hương lý giải về 1.200 bao tải tiền

• 1 Lượt chia sẻ
  • 8.56K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,655 Bài viết

• 80,748 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trizzie Xem bài viết
    @tai ương: bạn nói như ấy. Tự dưng vơ đũa cả nắm cái gì mà bọn mâm cao cỗ đầy muốn cướp đc nhiều hơn. Công đức 50k thì ko cầu cái gì chắc, đứng trc ban thờ mà xin cho con cướp đc nhiều ah. Đấy là tín ngưỡng nhà ngta. Họ có ăn nên làm ra mới có tiền mà săm lễ vật cung tiến. Suy nghĩ trẻ ranh ko vượt qua ngọn cỏ, chả trách mà tai ương kéo tới.
    Cứ ngoạc mồm ra cầu mà đc à? Thế nhưng người mù lòa, ko có điều kiện đi chùa thì cả đời ko xin đc gì, cả đời nhục à?
    Người kiếm đồng tiền khó khăn, chân chính chả ai người ta có điều kiện mời sư mời sãi dâng đàn dâng hoa ngày đêm cầu cúng mong, mà người ta cũng tự tin làm việc, đi chùa coi như tịnh tâm, ngắm cảnh, tìm thanh thản.
    Rồi xem, kinh tế khó khăn, thua lỗ, mạt vận rồi có làm lễ linh đình như năm làm ăn đc ko? Rồi sư chùa có gửi lễ tận nhà ko hay sư chạy ôm chân con lắm tiền khác.
    Cúng to nhất là vợ sếp, tin đi
    Mà hình như chỉ có ng Việt mới mang tiền đến cúng dường ở chùa, mới cầu xin đủ thứ. Chắc dân Mỹ, dân Úc nó chả làm đc gì vì có ông thần bà thánh nào phù hộ đâu.
    Đến chùa cầu mỗi ông bà siêu thoát, gia đình bình an. Mà cầu thì cầu vì chẳng lẽ ko cầu gì, chứ thành công, hạnh phúc do bản thân.
    Mình đã từng làm ăn tốt, cùng các vợ sếp đc đón đưa chùa chiền, cúng dường như lũ, thấy thương chị lao công đêm mùng một p ra đường quét rác. Thấy bao nhiêu người nuôi con gà, trồng củ sắn mà tốt với bmc với hàng xóm láng giềng mà ko cần cầu cúng. Tiền đó họ ko cúng dường mà lo cho con cái học hành, giúp mẹ giúp em, tử tế chán
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,794 Bài viết

• 5,841 Được cảm ơn

Mình chỉ biết sư Hiền này thích chơi máy ảnh Leica và đồng hồ Rolex, triển lãm ảnh của hội Leica năm ngoái cũng có mời sư đến dự ( thày không chơi Leica thì họ mời thầy làm gì )
    Chỉ riêng hai thứ thày thích chơi và sưu tập là đủ hiểu thầy thế nào rồi.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 47 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi petit_cochon Xem bài viết
    Mình chỉ biết sư Hiền này thích chơi máy ảnh Leica và đồng hồ Rolex, triển lãm ảnh của hội Leica năm ngoái cũng có mời sư đến dự ( thày không chơi Leica thì họ mời thầy làm gì )
    Chỉ riêng hai thứ thày thích chơi và sưu tập là đủ hiểu thầy thế nào rồi.
    Bạn nói chính xác.
    Trên mấy forum máy ảnh, có tin là ông này đã chán EOS canon , chuyển sang chơi Leica
    Đúng là thời Mạt Pháp.
    Tu hành kiều gì mà chơi leica với rolex.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,362 Bài viết

• 3,231 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tatamazu Xem bài viết
    Bạn nói chính xác.
    Trên mấy forum máy ảnh, có tin là ông này đã chán EOS canon , chuyển sang chơi Leica
    Đúng là thời Mạt Pháp.
    Tu hành kiều gì mà chơi leica với rolex.
    aha tôi bắt giò các chị nhé ! Nhẽ người tu hành không được chơi ảnh hay sâu?

Tôi nghĩ,nếu các sư ko phạm vào các giới luật của người tu hành,ví dụ như uống bia,trai gái...

Không vi phạm luật pháp,ví dụ:lái xe vượt đèn đỏ...

Thì chuyện sư có đi xe SH,xài đt Iphone 5S mạ vàng hay chơi máy ảnh KTS,đồng hồ Rolex...thì cũng chỉ là sở thích cá nhân,nhẽ mấy thứ đó,có khi là ai đó đem tặng,cúng dường cho sư thì sao?

Sư tuy là người theo đạo Phật,nhưng đạo Phật tu theo kiểu gì thì có nhiều tông phái,có phái đề cao sự thanh tịnh,lìa bỏ vật chất...thì chắc phải có tông phái ko như thế !
    Đi 25 NƯỚC VỚI 700$
    Sự dối trá bị phơi bầy https://www.webtretho.com/forum/wttsh...ostcount=10067
    Kết quả bình bầu trên báo mạng https://www.webtretho.com/forum/wttsh...ostcount=10369
    • 1,362 Bài viết

• 3,231 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trizzie Xem bài viết
    Ah, lại còn chuyện nhà sư đi du lịch với gái thì em chả lạ. Bạn em đi du lịch tour NN trong đoàn có 1 lão sư hổ mang đưa 1 em gái đi cặp kè, hôn hít tít mù, ai trong đoàn cũng tức mắt những lão chả ngại tí nào. Hồi trc có vụ sư nào bên tháilan còn thuê cả máy bay cá nhân, dùng túi LV, đeo kính hàng hiệu, mặc cà sa để đi lại đấy ah.
    Sư thật hay sư giả thời nay đều smart phone, ipad, với 4 bánh xịn đét bét là camry cưỡi hết, du lich NN như đi chợ.
    Thôi thì ai cũng quan niệm thằng nào làm thì dòng họ nó sẽ bị quả báo, bla bla .. Nhưng chả biết thế nào. Thôi các bác cứ văn minh đi chùa ko rải tiền, ko đốt vàng mã đi.

Dân Việt Nam! Còn bao kẻ nghèo cần giúp đỡ mà chùa tính xây cái cổng 11 tỷ cũng phát ngôn đc.
    Chị nói khúc này sai rồi ! Chuyện xây chùa công đức vô lượng!

Xây cái cổng mà vững bền trăm năm thì cái giá 11 tỷ hay 20 tỷ cũng bình thường ! Miễn là đồng tiền đó dùng đúng vào công việc thì xứng đáng !
    Đi 25 NƯỚC VỚI 700$
    Sự dối trá bị phơi bầy https://www.webtretho.com/forum/wttsh...ostcount=10067
    Kết quả bình bầu trên báo mạng https://www.webtretho.com/forum/wttsh...ostcount=10369
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,655 Bài viết

• 80,748 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cityhuntervn2013 Xem bài viết

Tôi nghĩ,nếu các sư ko phạm vào các giới luật của người tu hành,ví dụ như uống bia,trai gái...

Thì chuyện sư có đi xe SH,xài đt Iphone 5S mạ vàng hay chơi máy ảnh KTS,đồng hồ Rolex...thì cũng chỉ là sở thích cá nhân,nhẽ mấy thứ đó,có khi là ai đó đem tặng,cúng dường cho sư thì sao?

Sư tuy là người theo đạo Phật,nhưng đạo Phật tu theo kiểu gì thì có nhiều tông phái,có phái đề cao sự thanh tịnh,lìa bỏ vật chất...thì chắc phải có tông phái ko như thế !
    Ý các mẹ đó là thu nhập của các sư rất cao thôi
    Dạo này có đám đệ tử của các sư thầy cực kỳ mất dạy
    Cứ nhà nào cơ việc là nó đến tận nhà vận động cúng dường để sư làm phép. Theo mình hiểu thì nó ko chấm mút đc gì nhưng nó mù quáng, muốn lập công với thầy
    Chị mình là đại gia, có con gái thi đại học nó bảo lập đàn để 1 sư nổi tiếng của một chùa đến cúng, lằng nhằng lễ lạt tầm 10 tr, cúng dường cho chùa 50 tr, sau mẹ chị ấy mất, nó lải nhải mời thầy làm lễ siêu thoát, bảo tầm 50 tr thì thoải mái. Bố c ko đồng ý, nó đi nói vống lên là mẹ chị ấy ko thể siêu thoát đc.
    Sư mình kể tên ra các mẹ sùng đạp vỡ mẹt mình vì sư này nổi tiếng lắm, mình vừa gg thấy hàng ngàn kết quả.
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,522 Bài viết

• 7,859 Được cảm ơn

Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
    • Thành viên webtretho
    • 8 năm
    • 5,888 Bài viết

• 9,156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cityhuntervn2013 Xem bài viết

Xin lỗi nhưng có vẻ bạn không hiểu gì về Phật pháp chân chính.
    "Chìa khoá thành công là sự ổn định cảm xúc, bạn không cần phải có chỉ số IQ cao mới có thể làm giàu" - Warren Buffet

Key find me on Google: "Giá trị nội tại cổ phiếu", "Mô hình KKMT"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 193 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sư Minh Hiền làm bên ban văn hóa phật giáo, là phó ban văn hóa phật giáo, nhiệm vụ của thầy với ban văn hóa phải viết bài phụ trách mảng văn hóa, tổ chức chương trình và đạo diễn những buổi lễ hội phật giáo, các triển lảm ảnh chùa việt. những bức ảnh thầy chụp chuyên về chủ đề phật giáo, là một cách giới thiệu vẻ đẹp của thiên nhiên, văn hóa tâm linh người việt với công chúng trong và ngoài nước. Ngoài sự tu thì thầy cũng là một nhiếp ảnh gia và họa sỹ. Vậy thầy phải dùng máy ảnh compac 3-5tr đồng để tác nghiệp và với những loại máy lởm như thế phải cho ra đời những bức ảnh nghệ thuật để trưng bày từ mấy máy du lich này mới thỏa mọi người chăng?!

Người đi tu quanh năm tu trì thì người bị người đời gán cho cai mác lánh đời - chán nản, nay cũng kiêm là một nhiếp ảnh gia thì lại soi, với lại nhiệm vụ mảng phụ trách của người ta đối với giáo hội, làm thì phải có đồ nghề - muốn có ảnh đẹp cũng phải có máy móc tương ứng với công việc, đó là hiển nhiên có chi lạ ở đây nhỉ.

Thầy chỉ mập mờ khi dùng máy ảnh mà không có nhiệm vụ, và không phải là một nhiếp ảnh gia mà lại tậu máy xịn. Với nhiệm vụ giao phó nếu thầy ko sắm thì ban văn hóa cũng phải có đồ nghề cho những người phụ trách bên mảng này. Và thầy cũng sử dụng đồ đắt tiền là sai khi ém nhẹm đi và bị lộ, nhưng người ta làm chuyên môn giáo hội giao phó và công khai về tác nghiệp cũng như trao đổi trên diễn đàn nhiếp ảnh thì có gì mà sợ bất chính không phân minh mà gièm pha buôn chuyện.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,235 Bài viết

• 9,427 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cô bạn mẹ mình có ông anh bên nhà chồng lập chùa tu mà giàu lắm, nuôi ăn học hết toàn bộ các cháu trong họ, cháu nào nhỏ học mẫu giáo thì tháng cho vài triệu, cháu nào lớn học Đại học cũng sắm cho xe tay ga và Iphone.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 8 năm
    • 3,371 Bài viết

• 3,465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhaitt Xem bài viết
    Sư Minh Hiền làm bên ban văn hóa phật giáo, là phó ban văn hóa phật giáo, nhiệm vụ của thầy với ban văn hóa phải viết bài phụ trách mảng văn hóa, tổ chức chương trình và đạo diễn những buổi lễ hội phật giáo, các triển lảm ảnh chùa việt. những bức ảnh thầy chụp chuyên về chủ đề phật giáo, là một cách giới thiệu vẻ đẹp của thiên nhiên, văn hóa tâm linh người việt với công chúng trong và ngoài nước. Ngoài sự tu thì thầy cũng là một nhiếp ảnh gia và họa sỹ. Vậy thầy phải dùng máy ảnh compac 3-5tr đồng để tác nghiệp và với những loại máy lởm như thế phải cho ra đời những bức ảnh nghệ thuật để trưng bày từ mấy máy du lich này mới thỏa mọi người chăng?!

Người đi tu quanh năm tu trì thì người bị người đời gán cho cai mác lánh đời - chán nản, nay cũng kiêm là một nhiếp ảnh gia thì lại soi, với lại nhiệm vụ mảng phụ trách của người ta đối với giáo hội, làm thì phải có đồ nghề - muốn có ảnh đẹp cũng phải có máy móc tương ứng với công việc, đó là hiển nhiên có chi lạ ở đây nhỉ.

Thầy chỉ mập mờ khi dùng máy ảnh mà không có nhiệm vụ, và không phải là một nhiếp ảnh gia mà lại tậu máy xịn. Với nhiệm vụ giao phó nếu thầy ko sắm thì ban văn hóa cũng phải có đồ nghề cho những người phụ trách bên mảng này. Và thầy cũng sử dụng đồ đắt tiền là sai khi ém nhẹm đi và bị lộ, nhưng người ta làm chuyên môn giáo hội giao phó và công khai về tác nghiệp cũng như trao đổi trên diễn đàn nhiếp ảnh thì có gì mà sợ bất chính không phân minh mà gièm pha buôn chuyện.
    Đây rồi, dư luận viên của Trụ trì đã xuất hiện
    MOD vào xem IP phát xem IP này có thuộc xã Mỹ Đức, Hà Tây không đi

Nếu sư cụ dùng Canon, Nikon thân máy 20 triệu như bọn choai choai thì chúng tôi không nói làm gì nhưng con Leika sư cụ đang dùng giá trị của nó 200 triệu cơ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2