Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Triều Tiên giải thích việc lãnh thổ tối om về đêm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,529 Bài viết

• 3,312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi En_xinh Xem bài viết
    Ảnh Photoshop thế nào thì đã chỉ ra rồi, đọc lại còm đã viết, khỏi nhắc lại.

Còn cái lý luận kiểu "tưởng bọn Mỹ nó ngu thế à ?" chỉ chứng tỏ cái mặc cảm nhược tiểu của những người không có hiểu biết cặn kẽ về chính trị, về tình hình thế giới, về bản thân các nước mà họ tôn sùng.

Thế nhá. Mình không có ý định tranh luận thêm với những người như đằng ấy nên nhờ đằng ấy từ giờ khỏi quote bài mình. Hiểu chứ ?
    Anh cứ quote đấy thì sao? Cấm được anh à? ))

Nói dài dòng thế mụ cũng cố tình chẳng hiểu ra. Thiết là ngoan cố đó mà...

Việc phân tích và chứng minh một tấm ảnh đã bị pts ko phải như mụ đã nói ba lơ như trên.

Ai cũng biết và đừng cãi cố!

Quên nữa! Mụ nghĩ sao về lời chống chế của Ủn? Sao nó ko bảo ảnh ni pts lè ra mà phải đợi mụ nói hộ, he he...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,209 Bài viết

• 3,904 Được cảm ơn

sống ở Tây mà stubborn như...xyz ấy nhỉ, chả hiểu Tây nào, lẽ nào Tây phi?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 362 Bài viết

• 5,411 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác nào giỏi IT tìm xem cái I pee ở đâu đê. Thôi về đầu quân cho Heo ủn, Lợn gà chim muông thân nhau phết ( hồi nhỏ hay chứng kiến mấy con chim én sẻ, gà mổ cám thừa trên mõm lợn, cơ mà lũ gà con lớ ngớ thỉnh thoảng cũng bị con lợn nhai rau ráu.)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 3,462 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PANAN Xem bài viết
    Ở mấy xứ thiên đường như Triều Tiên thì quyền lực báo chí chỉ ở trong tay nhà cầm quyền, nhất nhất đều viết theo lệnh , theo ý muốn của mấy bác chóp bu quyền lực. Nếu viết không đúng ý thì sẽ bị nhẹ nhất là như ông Kim Hoa gì đó của báo Người Cao Tuổi.
    Nhưng ở mấy xứ giãy chết (!!!) thì báo chí là quyền lực thứ tư đúng nghĩa. Và khi đó có quyền lực thứ tư rồi thì ít ai dám mạo hiểm nói xạo nhất là về những vấn đề to lớn (nói xạo chuyện cỏn con, dân sự thì còn có thể). Nếu tờ báo X photoshop một bức hình rồi nói đó là thật thì sẽ bị vạch mặt và người dân sẽ tẩy chay ngay. Hoặc sẽ bị đối thủ là tờ báo Y tố cáo.
    Do đó, nếu một tờ báo có uy tín, thông tin độc lập, không chịu sự chỉ đạo, chi phối của mấy ông tai to, mặt lớn đang cầm quyền lực, thì họ sẽ không bao giờ chơi cái hình photoshop như bạn enxinh đã nói
    .
    Há há. Đây là một trong những ảo tưởng lớn nhất của những người vẫn còn đang sống ở "xứ thiên đường" mà ngưỡng vọng về "xứ giãy chết".

Còn người đang sống ở "xứ giãy chết" thì có đầy đủ bằng chứng để chứng minh cho bạn thấy là bọn quyền lực thứ 4 ở xứ nào cũng rứa cả. Chỉ là dân ở "xứ giãy chết" được tự do hơn, nhưng không vì thế mà bọn "quyền lực thứ 4" ở "xứ giãy chết" ngại ngần trong việc nói láo, dựng chuyện để phục vụ cho lợi ích của một số thiểu số nắm quyền.

Mà thôi, cứ để cho những người như bạn mơ mộng tí cho vui vậy

Ở đời, quý nhất là nắm được sự thật và chân lý. Quý hơn nữa là có người minh triết nói cho bạn hay những điều bạn không tỏ tường. Còn khi bạn chỉ muốn bịt tai lại không muốn nghe thì cũng kệ bạn thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,363 Bài viết

• 3,092 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mikien Xem bài viết
    Bênh ông Truyền, bênh Ủn..., dùng thuyết âm mưu gán tội cho báo NCT mà còn chối là đang ăn cơm tư bản, ko phải DLV!

https://www.webtretho.com/forum/f26/d...41/index2.html
    Con đuỹ đó đừng moi tới nó, vại đi
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,504 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn boyy vì bài phân tích rất cụ thể và chi tiết. Mình ko thể quote lại vì dài quá. .
    Dân Triều Tiên có vẻ như là dân tộc khổ nhì thế giới... tội nghiệp họ quá.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 207 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Em cứ thắc mắc là không có điện thì đời càng vui chứ sao.

Có điện sáng trưng thì vợ chồng thức coi tivi, chơi phây, vào mạng chém gió, chơi games, hại sức khỏe...

Không điện thì thắp đèn cầy, pha bình tra, ngồi nhâm nhi tâm sự, sau đó lên giường xếp hình ngủ sớm, giữ gìn sức khỏe,...
    ....Từ ngày có em về,
    nhà mình tràn ánh trăng thề.
    Dòng nhạc tình đã tắt lâu,
    tuôn trào ngọt ngào như dòng suối....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,659 Bài viết

• 80,860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuc85 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn boyy vì bài phân tích rất cụ thể và chi tiết. Mình ko thể quote lại vì dài quá. .
    Phúc mà tận mắt chứng kiến bọn Triều tiên nó ăn con tôm Phúc mới coi thường cơ
    Một lũ nhá, có thằng là chính trị viên ngồi giữa, ko p làm gì nhưng lúc ăn, con tôm to nhất p dâng lên bát nó, nó ăn gần xong lũ lính mới đc ăn
    Nhất nhất nói cười đều p nhìn mặt thằng chính trị viên. Lv thì ko lo, chỉ lo đi mua đồ điện tử mang về nước ( như nươc ta những năm 1991,1995 ấy)
    Mình có một thời gian dài tiếp xúc nên ghét cái nước TT như ghét chó dại
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 145 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mot-thuo-yeu-nguoi Xem bài viết
    Em cứ thắc mắc là không có điện thì đời càng vui chứ sao.

Có điện sáng trưng thì vợ chồng thức coi tivi, chơi phây, vào mạng chém gió, chơi games, hại sức khỏe...

Không điện thì thắp đèn cầy, pha bình tra, ngồi nhâm nhi tâm sự, sau đó lên giường xếp hình ngủ sớm, giữ gìn sức khỏe,...
    Đúng là từ khi có điện thì có thêm nhiều rắc rối thật Cứ đèn dầu như xưa lại yên bình
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,209 Bài viết

• 3,904 Được cảm ơn

ờ nhỉ, khổ mà không biết mình khổ thì là sướng nhất; vừa khồ vừa ngu mà không biết mình khổ và ngu thì cũng là hạnh phúc nhất thế gian luôn.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuc85 Xem bài viết
    .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 415 Bài viết

• 3,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    1. Ban đầu mềnh tưởng Em_Xinh là dân troll cái lũ DLV nên mình đọc mới cười té ngửa mà comment trong này vì thấy iu hết sức sự hóm hỉnh thâm tuý của bạn ấy. Chứ ngay từ đầu mình nếu đã biết Em_Xinh là DLV thì mềnh hem bao giờ tiếp chuyện. Bởi vì đơn giản, đó là nghề nghiệp của bạn ấy, là cần câu cơm của bạn ấy. Mềnh dù kinh tởm nhưng cũng phải tôn trọng quyền lựa chọn nghề nghiệp sống của bạn ấy thôi. Tranh cãi với lũ này rất mất thì giờ với lại bọn nó ko tương xứng level với mình để mà tiếp chuyện. Nên mềnh block luôn mem Em-Xinh để từ giờ khỏi phải đọc mấy cái annoying comments. phiền!

2. Chuyện mềnh kể về cuộc sống triều tiên, nó hông có liên quan gì đến bức tranh vệ tinh ở đây hết. Chỉ đơn giản đây là một topic nói về triều tiên, và mềnh có đc may mắn được đi đây đó nhiều, được gặp nhiều nhân chứng sống nên mình có dc cái nhìn và sự đánh giá có thể là chính xác hơn những người chỉ ở trong nước và biết về triều tiên qua báo chí, nên mềnh chia sẻ lại các bạn những gì mà mềnh được biết thôi.

3. Nhân tiện kể thêm về bọn Hàn Quốc. Hồi mình còn ở VN, mình rất hâm mộ đất nước hàn quốc vì mình là fan kpop, và cũng hâm mộ sự phát triển thần kì của nền kinh tế hàn quốc. Nhưng sau khi qua đây chứng kiến cái cách mấy bọn hàn ra vẻ trịch thượng với người triều tiên thì mình cảm thấy thất vọng về bọn này. Ví dụ như trong lớp mình hồi đó, các bạn nước khác họ nhìn và tò mò cậu bạn Triều Tiên chỉ đơn giản bởi vì đất nước này quá bí ẩn, và cũng bởi vì thật sự ko dễ để có đc một cơ hội trong đời được gặp tiếp xúc với người triều tiên bằng xương bằng thịt. Muốn đc làm quen và nói chuyện với cậu ấy thật nhiều nhưng vì cậu ấy luôn rụt rè lo sợ nên mọi người đành bỏ cuộc. Nhưng lũ Hàn là cái lũ mất nết nhất. Bọn nó chỉ trỏ cười nhạo báng cậu triều tiên rất thô lỗ. Một thằng hàn quốc trong lớp cười nhạo giọng hàn của người triều tiên là giống như tiếng hú hét của lũ vượn. Nó còn bảo nó ko thể phân biệt được người hàn và người triều chỉ qua gương mặt, nhưng chỉ qua giọng nói là nó phân biệt đc ngay. Và nếu nó mà phát hiện có một người triều tiên nào trên đất mỹ, việc đầu tiên nó làm là gọi ngay 911 để bắt người triều tiên đó ngay lập tức. Vì Mỹ và Triều tiên ko có quan hệ ngoại giao nên ko có lí do gì mà có một người triều tiên sống ở mỹ nếu như đó ko phải là một người sống bất hợp pháp. CÒn chuyện ngừoi đó có thể qua tị nạn chính trị thì để 911 điều tra xử lí sau. Cậu triều tiên kia cũng bảo là cộng đồng triều tiên tị nạn hiện sống ở hàn, đa số họ cũng ko thể hoà nhập đc với xã hội hàn vì họ luôn bị người hàn kì thị. Nên đa số vẫn là dân triều tiên tị nạn chơi với nhau mà thôi.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,593 Bài viết

• 19,007 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Khổ quá mọi người đừng chụp mũ bạn En_xinh là DLV. Bạn này không phải DLV mà là 1 "cá hồi" tự tin thôi, bạn ấy bị thế này lâu rồi, ở nhiều topic khác cũng thế chứ không phải chỉ có dính đến chính trị mới thích nói ngược đâu. Đừng cãi nhau với bạn ấy chi cho mệt, cãi mà bạn ấy chưa đuối lý thì sẽ ngồi nói đi nói lại mãi 1 luận điểm mà không có luận chứng gì hết, còn nếu bạn ấy đuối lý rồi sẽ có màn "tôi thấy không còn cần thiết tranh luận với bạn làm gì, xin đừng quote bài tôi nữa" rồi ỉm đi luôn.

Diễn đàn giờ có nhiều nhân vật thú vị phết, có fan cuồng của Illuminati suốt ngày nói về thuyết âm mưu với khải huyền, giờ lại có thêm bạn En_xinh. Webtretho quả là trăm hoa đua nở.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 102 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Xem topic này lại nhớ truyện "Trại súc vật", có những nhân vật như kiểu Mồm Loa
    • 124 Bài viết

• 537 Được cảm ơn

Chiến tranh làm con người trở nên man rợ và bên nào cũng tuyên truyền nhồi sọ dân của mình thôi. Chuyện không có điện còn phản ánh là người dân ko có cơ hội tiếp xúc với các giải trí văn hóa và học hỏi. Nói đùa thì bạn có thể dùng TV để xem film, laptop chơi game, nhưng người khác cũng có thể dùng TV để học tiếng Anh, xem tin tức thời sự, lên internet đọc ebook. Không có điện hạn chế phát triển kinh tế và giáo dục là chuyện hiển nhiên.
    Nói chung chuyện Mỹ tung hê về Triều Tiên nghe cũng nhàm, chỉ là ko hiểu một thể chế tồn tại phi tự nhiên đến bao lâu thì sụp đổ? Người ta có thể bị tẩy não và ngu muội bao nhiêu năm?

Mà đừng gom Việt Nam vào chung rọ với Triều Tiên, ở VN vẫn có những cải cách và thay đổi nhất định chứ cực đoan giáo điều tuyệt đối như Triều Tiên thì đã sụp thời trước Đổi Mới rồi. Ở đất nước nào cũng có khủng hoảng của nó thôi.
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,202 Được cảm ơn

Thiên đường hay địa ngục mà tối như cái hũ nút vại? thiên đường tích kiệm điện à
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,292 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi concocoicoc Xem bài viết
    sống ở Tây mà stubborn như...xyz ấy nhỉ, chả hiểu Tây nào, lẽ nào Tây phi?

Mình đang sống ở Mỹ nè,... mà IP cứ hiện ở VN mới tức
    cVJSp7
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 3,462 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Avalanche Xem bài viết
    Khổ quá mọi người đừng chụp mũ bạn En_xinh là DLV. Bạn này không phải DLV mà là 1 "cá hồi" tự tin thôi, bạn ấy bị thế này lâu rồi, ở nhiều topic khác cũng thế chứ không phải chỉ có dính đến chính trị mới thích nói ngược đâu. Đừng cãi nhau với bạn ấy chi cho mệt, cãi mà bạn ấy chưa đuối lý thì sẽ ngồi nói đi nói lại mãi 1 luận điểm mà không có luận chứng gì hết, còn nếu bạn ấy đuối lý rồi sẽ có màn "tôi thấy không còn cần thiết tranh luận với bạn làm gì, xin đừng quote bài tôi nữa" rồi ỉm đi luôn.

Diễn đàn giờ có nhiều nhân vật thú vị phết, có fan cuồng của Illuminati suốt ngày nói về thuyết âm mưu với khải huyền, giờ lại có thêm bạn En_xinh. Webtretho quả là trăm hoa đua nở.
    Ôi bạn Avalanche - thành viên năng nổ tích cực

Bạn Avalanche không hiểu, không biết nguyên tắc của mình à ? Vậy mình nói để bạn hiểu cho rõ. Mình không bao giờ muốn mất thời gian, dù chỉ một phút, với người mà mình thấy không đáng để mất thời gian.

Bình thường mình chả mấy khi đọc comment của bạn cả, vì bạn hay nói dài, mà đọng lại chả có gì mấy nên cứ thấy còm của bạn là mình lướt qua cho nhanh. Hôm trước được bạn "hân hạnh" trực tiếp chất vấn trong topic về THP, quả là thấy ấn tượng của mình về bạn chả sai tí nào. Bạn vừa không hiểu ý mình trong topic ấy, vừa lạc đề, lại thích thể hiện kiến thức của bản thân, mà tiếc thay cho thấy là bạn nhiều khả năng là một người có chuyên môn tồi về luật, nếu đúng là bạn là người đang sống bằng nghề luật.

Thôi nhé. Mong bạn từ giờ trở đi đừng quote bài mình và đừng đả động gì đến mình, được không bạn ?
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 3,462 Được cảm ơn

Mình cứ tưởng bạn boyy thể hiện bản lĩnh và hiểu biết của bản thân để bảo vệ quan điểm của bạn í. Thế mà bạn ấy chịu chết không đưa ra được lý lẽ, bằng chứng nào xác đáng hơn, mà bạn ấy chọn cách block luôn người đối thoại và tiếp tục lảm nhảm những điều chả liên quan gì đến nội dung chính của topic này. Vừa nói năng xấc xược, kẻ cả (gọi người khác là "ngu si"), vừa thể hiện bản lĩnh nam nhi kém cỏi và rất hèn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,023 Bài viết

• 10,557 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi En_xinh Xem bài viết
    Ôi bạn Avalanche - thành viên năng nổ tích cực

Bạn Avalanche không hiểu, không biết nguyên tắc của mình à ? Vậy mình nói để bạn hiểu cho rõ. Mình không bao giờ muốn mất thời gian, dù chỉ một phút, với người mà mình thấy không đáng để mất thời gian.

Bình thường mình chả mấy khi đọc comment của bạn cả, vì bạn hay nói dài, mà đọng lại chả có gì mấy nên cứ thấy còm của bạn là mình lướt qua cho nhanh. Hôm trước được bạn "hân hạnh" trực tiếp chất vấn trong topic về THP, quả là thấy ấn tượng của mình về bạn chả sai tí nào. Bạn vừa không hiểu ý mình trong topic ấy, vừa lạc đề, lại thích thể hiện kiến thức của bản thân, mà tiếc thay cho thấy là bạn nhiều khả năng là một người có chuyên môn tồi về luật, nếu đúng là bạn là người đang sống bằng nghề luật.

Thôi nhé. Mong bạn từ giờ trở đi đừng quote bài mình và đừng đả động gì đến mình, được không bạn ?
    Bận rộn quá không muốn mất thời gian thì vào wtt nhất là cái mục vô bổ đeo bao này làm gì, giải thích với chú thích cao siêu, thời gian thì quý giá nhưng thể hiện rất chi là rảnh.
    catcatard20060418_7_be+Nhim
    Chớ thấy đông tàn hoa rụng hết
    Đêm qua sân trước một nhành mai
    ?action=view&current=Hnhnh164
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 3,462 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungvy Xem bài viết
    Bận rộn quá không muốn mất thời gian thì vào wtt nhất là cái mục vô bổ đeo bao này làm gì, giải thích với chú thích cao siêu, thời gian thì quý giá nhưng thể hiện rất chi là rảnh.
    Mợ này ko có vấn đề gì về đọc hiểu chứ ?
    Đọc lại xem nào.
    Tôi nói là "ko muốn mất thời gian với những người không đáng để mất thời gian". Còn việc tôi bận hay rảnh chả liên quan gì đến mợ cả nên mợ làm ơn đừng xía vô, nói nhảm được không ? Tôi viết cao siêu quá mợ ko hiểu được thì mợ cũng bỏ qua, đừng đọc, đừng comment, đừng đả động đến tôi là được chứ gì ?
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6