Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Triều Tiên giải thích việc lãnh thổ tối om về đêm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,009 Bài viết

• 2,532 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Báo Triều Tiên phản pháo chỉ trích về bức ảnh vệ tinh chụp lãnh thổ nước này tối om về đêm và cho rằng "bản chất của xã hội không phải là ánh đèn hào nhoáng".

BN-GW165-nkphot-G-201502082320-9161-3694-1423623776
    Bức ảnh vệ tinh của NASA chụp hồi tháng 2/2014 cho thấy Triều Tiên tối om, nằm ở giữa Trung Quốc (góc trái) và Hàn Quốc (góc phải). Thủ đô Bình Nhưỡng chỉ là một đốm sáng nhỏ . Ảnh: Reuters.
    Một bài xã luận đăng trên tờ Rodong Sinmun, cơ quan ngôn luận của Đảng Lao động Triều Tiên, tuyên bố nước này không bị suy yếu do tình trạng thiếu điện và những nước khác chẳng mấy chốc sẽ phải đối mặt với tình trạng tương tự.
    "Họ (những kẻ gièm pha Triều Tiên) hoan hô và làm ầm lên về một bức ảnh chụp vệ tinh thành phố của chúng tôi thiếu sáng, nhưng bản chất của xã hội không phải là ánh đèn hào nhoáng", Wall Street Journal trích bài xã luận hôm 9/2.
    Bài báo nói rằng Mỹ cũng đang phải đối mặt với nhiều vấn đề như nợ cao, phong trào biểu tình chiếm phố Wall và làn sóng biểu tình của người Mỹ da màu sau vụ Michael Brown, một thanh da màu không vũ trang bị bắn chết ở Ferguson, Moussouri hồi tháng 8/2014. Đó là những bằng chứng cho thấy chiếc áo choàng của bóng đen đang chuyển sang Mỹ.
    "Một siêu cường cũ đang vào tuổi xế chiều khoác lên mình bộ mặt cao ngạo, nhưng không thể tránh khỏi số phận đen tối", bài xã luận viết.
    Triều Tiên từng thừa nhận vấn đề thiếu điện của mình. Lãnh đạo Triều Tiên Kim Jong-un trong bài phát biểu đầu năm mới, đã động viên người dân làm việc chăm chỉ để cải thiện nguồn điện của đất nước.
    http://vnexpress.net/tin-tuc/the-gio...m-3146340.html

Có khi nào trên đường đời tấp nập? Ta vô tình đi lướt qua nhau?...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 626 Bài viết

• 1,286 Được cảm ơn

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 54 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Im luôn thì chắc ko ai ý kiến, giờ tự dưng lại lôi ra nói để người ta chú ý nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,916 Bài viết

• 3,738 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tiết kiệm thế là tốt!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 3,462 Được cảm ơn

Các bạn Mỹ cũng lắm trò trẻ con phết. Hết làm phim nói xấu Ủn, cắt Internet lại moi móc chuyện điện đóm nhà bạn Ủn
    Cái ảnh vệ tinh này có khi chúng nó Photoshop, cắt ghép để chọc tức Ủn. Làm gì có chuyện nhà Ủn tối thui thế, kể cả Bắc Hàn có kém phát triển thua xa láng giềng Hàn Quốc.
    Ủn cứ làm vài quả tên lửa với bom hạt nhân đem ra khoe là các bạn Mỹ phải im re thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 68 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi En_xinh Xem bài viết
    Các bạn Mỹ cũng lắm trò trẻ con phết. Hết làm phim nói xấu Ủn, cắt Internet lại moi móc chuyện điện đóm nhà bạn Ủn
    Cái ảnh vệ tinh này có khi chúng nó Photoshop, cắt ghép để chọc tức Ủn. Làm gì có chuyện nhà Ủn tối thui thế, kể cả Bắc Hàn có kém phát triển thua xa láng giềng Hàn Quốc.
    Ủn cứ làm vài quả tên lửa với bom hạt nhân đem ra khoe là các bạn Mỹ phải im re thôi
    Không ạ! Mình ko phải dư luận viên. Mình đang ăn cơm tư bản Không có họ hàng gì với ông Tr.

Mình chẳng nói ai oan hết. Chỉ là đưa ra một cái nhìn khác dựa trên những thông tin đã đọc.
    Bênh ông Truyền, bênh Ủn..., dùng thuyết âm mưu gán tội cho báo NCT mà còn chối là đang ăn cơm tư bản, ko phải DLV!

https://www.webtretho.com/forum/f26/d...41/index2.html
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 144 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mikien Xem bài viết
    Bênh ông Truyền, bênh Ủn..., dùng thuyết âm mưu gán tội cho báo NCT mà còn chối là đang ăn cơm tư bản, ko phải DLV!
    Bạn mikien không hiểu thâm ý của bạn En_xinh gì cả!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 3,462 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyenHCS Xem bài viết
    Bạn mikien không hiểu thâm ý của bạn En_xinh gì cả!
    Không bạn ạ. Mình không có thâm ý gì ở đây. Mình nói vui, nhưng mình nghĩ bức ảnh là Photoshop thật. Báo chí phương Tây mình đọc suốt ngày, còn lạ gì các trò công kích, đánh dưới thắt lưng của Mỹ và Tây Âu dành cho các đối thủ của họ (cụ thể là Nga, Bắc Hàn, Trung Quốc và bất cứ nước nào không cùng phe với họ).

Mình đang ở nước ngoài, không phải dư luận viên ăn lương của ai cả. Chỉ là người hay đọc báo và không thích bị dắt mũi bởi bất kỳ một trò lợi dụng báo chí để tuyên truyền của bất kỳ phe nào cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 68 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không bạn ạ. Mình không có thâm ý gì ở đây. Mình nói vui, nhưng mình nghĩ bức ảnh là Photoshop thật. Báo chí phương Tây mình đọc suốt ngày, còn lạ gì các trò công kích, đánh dưới thắt lưng của Mỹ và Tây Âu dành cho các đối thủ của họ (cụ thể là Nga, Bắc Hàn, Trung Quốc và bất cứ nước nào không cùng phe với họ).

Mình đang ở nước ngoài, không phải dư luận viên ăn lương của ai cả. Chỉ là người hay đọc báo và không thích bị dắt mũi bởi bất kỳ một trò lợi dụng báo chí để tuyên truyền của bất kỳ phe nào cả.
    Bản thân thằng Ủn và bộ hạ còn không nghĩ bức ảnh là Photoshop việc gì bạn phải khóc mướn cho nó thế? bạn nghĩ Nga, Bắc Hàn, Trung Quốc... ko có trò đánh dưới thắt lưng à? bọn chúng còn là tổ sư của trò này đới.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 870 Bài viết

• 6,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Triều Tiên sau 7 giờ là tắt điện tối thui thật. Tôi có anh bạn Mỹ chuyên làm dự án phát triển hệ thống công nghệ cho mấy nước siêu nghèo, anh ấy có ở bên Triều Tiên một thời gian dài năm 2013, anh ấy kể là Triều Tiên sau 7 giờ thì tối đen, trừ những chỗ khách sạn và nhà hàng là sáng đèn mà số khách sạn và nhà hàng thì đếm được trên đầu ngón tay. Giờ anh ấy qua Bhutan rồi cơ mà trong vòng 1 năm thì Triều Tiên chắc chắn không có khả năng phát triển đường dây điện.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 144 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Thì mình cũng chỉ nghĩ là bạn nói tếu thôi ...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 415 Bài viết

• 3,579 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em_Xinh nó troll đó mấy má. Kiểu mấy thằng dư luận viên ăn nói ngu như bò vô căn cứ nên bạn Em_Xinh này mỉa mai bọn DLV nên comment ngơ ngơ như bò đeo nơ thôi. Mình đọc thấy mắc cười mà sao mấy bạn reply nghiêm túc quá vậy.
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 3,462 Được cảm ơn

Nói nghiêm túc mà nhiều người có vẻ không tin.

Nếu bạn đã từng đi máy bay vào ban đêm thì bạn sẽ thấy ngay sự vô lý trong bức ảnh được cho là của NASA chụp từ vệ tinh.

article-2566606-1BC95AC400000578-6_964x641

Hãy nhìn vào những vùng điện sáng của Trung Quốc sát với biên giới Triều Tiên. Chỉ những thành phố lớn, đông dân cư mới có thể có mạng lưới điện chiếu sáng như thế. Vùng biên giới giáp ranh Trung Quốc - Triều Tiên toàn khu vực hoang vu, đồi núi. Không thể có chuyện điện sáng trưng còn hơn cả ở Bình Nhưỡng - thành phố có 3 triệu dân được. Tương tự, vùng biên giới giữa Hàn Quốc và Triều Tiên tại sao lại có thể phân định rạch ròi bằng điện thắp sáng rõ ràng như có ai cầm bút vẽ thế được ? Đơn giản đó là Photoshop và cắt ghép! Nhất là những vùng sáng lóa lên để đánh dấu các thành phố lớn hơn (như Seoul) thì càng rõ là đã được cố ý Photoshop quá tay. Máy bay bay đêm qua bất kỳ một thành phố lớn trên thế giới cũng chả có cái vùng sáng nào lóa mắt lên như thế.

Và cẩn thận hơn thì mình đã tìm hiểu sơ qua. Đây ko phải là lần đầu tiên báo chí Mỹ đăng những tin vịt như thế này nhằm khiêu khích Triều Tiên.
    Chẳng hạn, đây là một bài báo tương tự, từ năm 2011, nhưng là so sánh Triều Tiên với Hàn Quốc và Nhật Bản. (Nhìn ảnh này thì thấy Trung Quốc cũng làm gì có điện sáng như cái hình mới nhất ở trên)

http://www.slate.com/blogs/moneybox/...c_failure.html

1324311814900.jpg.CROP.rectangle3-large
    The image was made by the orbiting Defense Meteorological Satellite Program (DMSP) satellite over regions of the world at night and annotated to indicate the countries shown.

Tất cả chỉ là ... vẽ vời trên Photoshop để hạ nhục lẫn nhau một cách rất trẻ con. Ý đồ của Mỹ là muốn xây dựng hình ảnh Triều Tiên như một đất nước tăm tối, mông muội trong đầu óc dân chúng Mỹ (và Tây Âu), hạ nhục Ủn và Triều Tiên.

Tóm lại là đọc báo thì nên chú ý một chút, đừng để bị xỏ mũi bởi bất kỳ phe nào.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 3,462 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AMF Xem bài viết
    Kinh quá chị chim ạ, chị cứ tưởng nó photoshop như mấy em sô bitch nhà chị ấy, tôi cho chị xem ảnh gốc đây:

C0044096_Korea_at_night_satellite_image_SPL

Nguồn: https://www.newscientist.com/blogs/sh...-kim-jong.html

Tôi nghĩ chị nên giải thích theo hướng là thằng bắc triều tiên này nó biết tiết kiệm điện, không như mấy thằng tư bản giãy chết hoang phí điện, thì sẽ chuẩn cmnr.
    Ảnh này mà là ảnh gốc thì ...
    Chắc bạn chưa bao giờ dùng Photoshop ?
    Chắc cũng chưa bao giờ đi máy bay vào ban đêm qua các thành phố lớn ở nước ngoài ?

Đừng tưởng tên báo là New Science thì nó đăng ảnh gốc nhé!
    Có thằng Tây comment ngay dưới 1 bài báo tương tự kiểu này là : "Từ 10 năm nay bọn báo chí cứ đăng những tin vịt kiểu này mà không biết chán à ?"

Thế nên mình mới phát hiện ra cứ mấy năm một lần các bạn Mỹ lại giở bài cũ ra để chọc tức Ủn.

Cứ thử search đi, có khi bạn sưu tập được cả tá ảnh qua các năm, mỗi năm Photoshop 1 kiểu.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 870 Bài viết

• 6,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn En xinh đọc báo tây tàu mà không biết là tất cả ảnh chụp vệ tinh đều như vậy do vệ tinh có chương trình Visible Infrared Imaging Radiometer Suite (VIIRS) để phát hiện ánh sáng từ xanh đến gần như hồng ngoại và sử dụng kỹ thuật lọc để quan sát tín hiệu mờ như ánh đèn thành phố, cháy rừng, cực quang, vân vân. Muốn biết rõ hơn thì gu gồ nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 3,462 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mahina Xem bài viết
    Bạn En xinh đọc báo tây tàu mà không biết là tất cả ảnh chụp vệ tinh đều như vậy do vệ tinh có chương trình Visible Infrared Imaging Radiometer Suite (VIIRS) để phát hiện ánh sáng từ xanh đến gần như hồng ngoại và sử dụng kỹ thuật lọc để quan sát tín hiệu mờ như ánh đèn thành phố, cháy rừng, cực quang, vân vân. Muốn biết rõ hơn thì gu gồ nhé.
    Bạn đọc lại mấy comment trên của mình nhé. Mình ngại tranh cãi dài dòng lắm.
    Khẳng định lại là mấy ảnh đăng trên báo này không phải là ảnh gốc mà đã qua Photoshop.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 415 Bài viết

• 3,579 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ban đầu cứ tưởng mẹ Em_xinh đang troll mấy thằng dư luận viên vì cái kiểu comment bựa bựa thiếu não, thiếu logic, hoá ra Em_XInh là dư luận viên thiệt à

Muốn biết kĩ thuật chụp thế nào để ra đc tấm hình như thế thì chỉ cần lên youtube search VIIRS thì biết thôi. Bộ bạn tưởng ai cũng ngu như DLV mà bọn Mỹ muốn xách mũi sao thì xách à. Ngay cả bọn Triều Tiên nó cũng ko thể công kích đc gì từ tấm ảnh đó <tính xác thực> nên nó mới chống chế "bản chất của xã hội không phải là ánh đèn hào nhoáng", chứ ko thì ko đến lượt DLV xứ lừa phải lên tiếng bảo vệ nó là "photoshop" đâu nghen. Bộ bản chất xã hội xứ triều tiên và xứ vịt ngan chưa đủ thúi hay sao mà phải bôi xấu vô chi vậy? chỉ cần mô tả đúng bản chất là đủ để bịt mũi rồi.

Mà thôi dẹp chuyện hình ảnh qua một bên đi. Để kể nghe chuyện này:

Tui có một người bạn học là người Trung Quốc, ở tỉnh sát biên giới với triều tiên. Nó bảo chuyện lính triều tiên qua thành phố nó sống để lùng bắt dân triều tiên vượt biên là chuyện cơm bữa. Có lần bạn tui có chứng kiến cảnh 1 toán lính triều tiên xiên 1 cọng mảnh gai xuyên qua bụng 5 người triều tiên rồi kéo về triều tiên giống như cảnh xỏ một sợi dây kiêm loại xâu 5 con cá thành một xâu vậy. Sau đó vừa bước qua bên kia biên giới là bọn lính này bắn vào đầu 5 người triều tiên vượt biên ngay lập tức. Bạn tui nó chứng kiến cảnh này năm nó học lớp 9 mà đến giờ là hơn 10 năm nó thỉnh thoảng vẫn còn bị ác mộng về chuyện này. Số phận những người vượt biên bị bắt rất là bi đát, và thậm chí người thân của họ còn ở triều tiên cũng bị vạ lây nữa, nhưng họ vẫn bất chấp tất cả để đi vượt biên là đủ biết cuộc sống ở triều tiên kinh khủng đến mức nào rồi.

Hồi còn học anh văn ở Chicago, tui cũng có một đứa bạn học người Triều Tiên. Nó cũng vượt biên sang Lào, Cambodia gì đó thì bị bắt trả về Trung quốc. và Trung Quốc sẽ dẫn độ đám này về Triều Tiên. Như vậy là biết số phận nó cầm chắc là cái chết rồi. Nhưng sao thằng này nó hên đc tổ chức nhân đạo can thiệp và cuối cùng giờ nó đang ở Mỹ. Thấy nó đi học mà tội nghiệp, cả lớp ngồi nhìn nó giống như nhìn khỉ trong sở thú vậy. Quan sát từng cử chỉ của nó, cách nó học, cách nó ăn, và cả thức ăn nó ăn là cái gì. Cũng muốn nói chuyên với nó nhưng thấy nó rụt rè lấm lét cứ y như nó xem tất cả mọi người là FBI khảo cung nó vậy, nên mọi người cũng ngại nên ko nói chuyện với nó nữa mà ngồi ngắm nó giống ngắm khỉ thôi.

Cách đây nửa năm, hồi tháng 8/2014, bên trung quốc nó mới đổi luật, do dân TQ nó kiến nghị dữ dằn quá nên phải thay đổi. Trước đây mỗi lần trung quốc bắt giữ được dân vượt biên, thì họ sẽ trả về bên triều tiên. Nay họ ko trả về triều tiên nữa, mà còn giúp chuyển họ về hàn quốc và sẽ đc phía hàn quốc cấp quốc tịch sống hợp pháp ở hàn quốc. Nên nhớ là ko ai hiểu rõ về Triều tiên hơn chính người triều tiên và người Trung Quốc. Vì trung quốc là láng giềng của triều tiên đã phải cưu mang, tiếp xúc quá nhiều người triều tiên vượt biên. Cộng với bọn thương lái trung quốc làm ăn với triều tiên nên họ rất hiểu xã hội triều tiên là kinh tởm đến cỡ nào. Bởi vậy nên dù xã hội dân sự ở TQ cũng chả hơn gì ai, và bản chất dân trung quốc thâm nho là vậy, nhưng họ cũng động lòng trắc ẩn mà giúp đỡ dân triều tiên vượt biên để thoát khổ là đủ biết mức độ địa ngục của xứ triều tiên là thế nào rồi.

Bởi vậy mới nói, cái bọn DLV chẳng những đầu óc ngu si, suy nghĩ thiếu logic, mà nó còn ko có tính người, thờ ơ với nỗi đau của đồng loại mình. chỉ có những thể loại ko có trái tim mới đi ủng hộ một chế độ độc tài đẩy hàng chục triệu người sống trong địa ngục như triều tiên
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 3,462 Được cảm ơn

Này bạn boyy

Thứ nhất, bạn có gì chứng minh tôi là DLV không, ngoài mấy lời vu cáo hồ đồ của mấy kẻ thiếu hiểu biết ? Nếu bạn không chứng minh được, bạn vui lòng nhận về mấy từ "ngu si", "suy nghĩ thiếu logic" về cho chính bạn đi nhé.

Thứ hai, ở đây không bàn đến chuyện Triều Tiên đối xử với người vượt biên ra sao mà đang bàn về bản thân bức hình chụp vệ tinh được coi là của NASA kia. Bạn chớ có nhầm lẫn xiên xẹo từ chuyện nọ sang chuyện kia. Không phải vì Triểu Tiên đối xử với người vượt biên ác mà Mỹ có lý trong chuyện bức ảnh vệ tinh, bạn hiểu chưa ? Hai vấn đề hoàn toàn khác nhau. Đừng đem cái ác cảm, định kiến sẵn có để đánh đồng mọi chuyện. Tôi có thể chỉ ra rất nhiều những ví dụ mà truyền thông Mỹ - Tây Âu dựng lên để vu cáo, đặt điều cho nhiều người, nhiều quốc gia (tôi đang ở nước ngoài và đọc báo chí Mỹ, báo chí Tây Âu hàng ngày nên những ví dụ đó không hề thiếu). Nhưng cụ thể trong vụ này, tôi không dùng định kiến để đánh giá, mà đưa ra những lý lẽ, lập luận từ quan sát các bức ảnh, xem xét cả những tin tức tương tự mà Mỹ đã cho đăng trong những năm trước để đặt vấn đề. Xem lại cách bạn tư duy, lập luận đi nhé. Nó chứng tỏ bạn vừa thiếu kinh nghiệm sống, vừa rất thiếu kỹ năng tranh luận, thuyết trình.

Bạn bảo lên Youtube tìm hiểu kỹ thuật chụp
    VIIRS . Tôi chỉ cần bạn đưa ra đây bức hình GỐC của phiên bản chụp từ vệ tinh, CHƯA CHỈNH SỬA, chứ không phải những bức hình mà các báo Anh, Mỹ đăng tràn lan, mỗi nơi một phách, mỗi lúc một kiểu. Những bức hình đưa ra trên mặt báo đáng ngờ như thế nào, tôi đã chỉ ra rồi đấy. Còn đầu óc bạn vừa thiếu khả năng tư duy logic, vừa bảo thủ không muốn nhận ra thì đấy là việc của bạn.

Còn Triều Tiên bao biện thế nào về bức ảnh cũng là chuyện khác. Họ không công kích không có nghĩa là những bức ảnh được các báo Anh, Mỹ đưa ra không đáng ngờ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,529 Bài viết

• 3,312 Được cảm ơn

Mụ en gì kia thích đi ngược, thích nguy hiểm, thích gây shock...

Nhưng mà mụ đi quá xa đâm lộ cái ngu...lại còn cãi cố.

Mụ có biết trong chính trị, để dìm hàng một thằng ko phải là đối thủ, việc mang một tấm ảnh ra pts một cách vụng về để một đứa trẻ ranh như mụ cũng phát hiện được là cách tốt nhất???

Mỹ và bọn giãy chết nó ngu thế à?

Un heo mọi mụ tưởng nó ko có các chuyên gia phát hiện và vạch trần trò pts?

Sao Ủn phải trả lời lấp liếm mà ko đưa ra bằng chứng ảnh này là xạo?

Chuyên gia dưới tay Ủn đã hack hãng phim của Mỹ, mụ biết? Suy ra chúng có ngu ko?

Mụ nói ảnh đó là pts thì đưa ra bằng chứng coi thử? Pts chổ nào?

Qua việc mụ lấp liếm cho thp là thấy mụ thần kinh rồi.

Mụ nên ứng cử phát ngôn viên bộ ngoại giao xứ con heo là đẹp, há há! ))
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 3,462 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doantieutu Xem bài viết
    Mụ en gì kia thích đi ngược, thích nguy hiểm, thích gây shock...

Nhưng mà mụ đi quá xa đâm lộ cái ngu...lại còn cãi cố.

Mụ có biết trong chính trị, để dìm hàng một thằng ko phải là đối thủ, việc mang một tấm ảnh ra pts một cách vụng về để một đứa trẻ ranh như mụ cũng phát hiện được là cách tốt nhất???

Mỹ và bọn giãy chết nó ngu thế à?

Un heo mọi mụ tưởng nó ko có các chuyên gia phát hiện và vạch trần trò pts?

Sao Ủn phải trả lời lấp liếm mà ko đưa ra bằng chứng ảnh này là xạo?

Chuyên gia dưới tay Ủn đã hack hãng phim của Mỹ, mụ biết? Suy ra chúng có ngu ko?

Mụ nói ảnh đó là pts thì đưa ra bằng chứng coi thử? Pts chổ nào?

Qua việc mụ lấp liếm cho thp là thấy mụ thần kinh rồi.

Mụ nên ứng cử phát ngôn viên bộ ngoại giao xứ con heo là đẹp, há há! ))
    Ảnh Photoshop thế nào thì đã chỉ ra rồi, đọc lại còm đã viết, khỏi nhắc lại.

Còn cái lý luận kiểu "tưởng bọn Mỹ nó ngu thế à ?" chỉ chứng tỏ cái mặc cảm nhược tiểu của những người không có hiểu biết cặn kẽ về chính trị, về tình hình thế giới, về bản thân các nước mà họ tôn sùng.

Thế nhá. Mình không có ý định tranh luận thêm với những người như đằng ấy nên nhờ đằng ấy từ giờ khỏi quote bài mình. Hiểu chứ ?
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6