TIN TÀI TRỢ.

Trẻ em ngồi trong nắng nóng 39 độ C dự lễ bế giảng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.24K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Ôi trời ơi nóng phát kinh hãi mà bắt trẻ con nó ngồi phơi nắng, nó ngồi chệch vào bóng cây cho mát thì bảo nó phá hàng
    Chưa kể nó về nhà nó thở ko ra hơi, lao ngay vào nhà WC đi tè với rửa mặt. Hỏi sao con không đi ở trường nhịn ntn nguy hiểm lắm thì bảo: Hôi lắm mẹ ơi, con buồn nôn lắm. Con toàn phải láy cốc nước đổ vào mà vẫn kinh lắm
    Bó tay, không có tiền cho con học các trường tư thục xịn giống nước ngoài làm con khổ quá
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 598 Bài viết

• 4,354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao bố mẹ các cháu không lên tiếng nhỉ? hay sợ nói xong con mình bị trù dâp?
    Bố mẹ không nói gì thì giờ ngồi kêu vuốt đuôi.
    Đừng bảo kêu để lần sau không bị nữa nhá. Phụ huynh k lên tiếng thì trường nào trường đó vẫn làm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,730 Bài viết

• 19,656 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    điên. nặng hình thức lễ với chả lọt. tội cho các cháu
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 803 Bài viết

• 2,637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bởi vậy em cho con học trường tư mặc mọi người ngăn cản, em chỉ muốn cho con một tuổi thơ đúng nghĩa. Con đi học không mang vác nặng, sách vở để hết trên trường,sĩ số chỉ 30 bé/ 2 cô.

Lớp học máy lạnh, nhà ăn sạch sẽ, có sân bóng đá, bóng rổ, có hồ bơi. Vừa học vừa chơi, còn khai giảng và bế giảng đều diễn ra trong hội trường máy lạnh, phát nước tận tay phụ huynh, cả năm học không cho cô 1 cái gì kể cả 20-11 vì nhà trường cấm.
    • 3,799 Bài viết

• 17,451 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay con mình cũng có buổi lễ tốt nghiệp mầm non. Chỗ ngồi có mái che nhưng hơi nóng ở sân bốc lên, các con ngồi chen chúc cũng khổ lắm. Hôm qua cô mới thông báo là bế giảng lúc 15h30' (TSB đứa nào chọn cái giờ này, mà hôm nay là ngày nóng đỉnh điểm). Con mình thì háo hức cả tuần, vì còn có cả liên hoan chia tay ở lớp, được nhận quà, ảnh, phần thưởng... chả lẽ lại cho nghỉ học.

Tại sao không tổ chức cho các con lúc 7h30 - 8h30 xong lên lớp sinh hoạt bình thường?
    • 3,799 Bài viết

• 17,451 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanglantim Xem bài viết
    Sao bố mẹ các cháu không lên tiếng nhỉ? hay sợ nói xong con mình bị trù dâp?
    Bố mẹ không nói gì thì giờ ngồi kêu vuốt đuôi.
    Đừng bảo kêu để lần sau không bị nữa nhá. Phụ huynh k lên tiếng thì trường nào trường đó vẫn làm.
    Đấu tranh - tránh đâu.

Con mình học mầm non, cô giao cho 1 đứa ghê gớm quản lớp, nó đánh rất nhiều bạn vì rất nhiều lý do. Con về nói với mình, mình ý kiến với cô, cô nhã nhặn bảo sẽ để ý. Mấy hôm sau con kể là bị cô đánh (lý do trời ơi lắm), cô còn bảo: Hơi một tí là mách mẹ, mách mẹ cô còn đánh thêm cho.

Bạn bảo mình tiếp tục ý kiến với cô hay chuyển lớp, chuyển trường? Không phải cái gì muốn là làm được đâu ạ. Tất nhiên mình vẫn theo dõi, nếu cô tiếp tục trù con mức độ nặng hơn thì mình sẽ cùng với cả bố nó đến làm ầm lên chứ mình cũng chả chịu để yên. Nhưng sau vụ đó, đến 20 -11, nhận quà xong với lại chắc cô cũng nhắc bạn kia bớt bắt nạt các bạn nên mình thấy cũng chấp nhận được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 604 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kysuu2009 Xem bài viết
    Đấu tranh - tránh đâu.

Con mình học mầm non, cô giao cho 1 đứa ghê gớm quản lớp, nó đánh rất nhiều bạn vì rất nhiều lý do. Con về nói với mình, mình ý kiến với cô, cô nhã nhặn bảo sẽ để ý. Mấy hôm sau con kể là bị cô đánh (lý do trời ơi lắm), cô còn bảo: Hơi một tí là mách mẹ, mách mẹ cô còn đánh thêm cho.

Bạn bảo mình tiếp tục ý kiến với cô hay chuyển lớp, chuyển trường? Không phải cái gì muốn là làm được đâu ạ. Tất nhiên mình vẫn theo dõi, nếu cô tiếp tục trù con mức độ nặng hơn thì mình sẽ cùng với cả bố nó đến làm ầm lên chứ mình cũng chả chịu để yên. Nhưng sau vụ đó, đến 20 -11, nhận quà xong với lại chắc cô cũng nhắc bạn kia bớt bắt nạt các bạn nên mình thấy cũng chấp nhận được.
    Hồi con mới vào lớp 1, em cũng làm một tour tham quan trường, tý thì ói với cái nhà vệ sinh, thế là viết thư lên cho cô hiệu trưởng. Thư đi không hồi âm. Đến khi họp phụ huynh mẹ cháu lại đứng lên có ý kiến, cô chủ nhiệm bảo, nhà trường có thuê cô dọn vệ sinh rồi (cái này phụ huynh trả tiền nha), trả lời thế thôi, còn bẩn vẫn hoàn bẩn, con vẫn nhịn tiều hàng ngày, về nhà lần nào cũng lao vào nhà vệ sinh trước. Huhu
    Các mẹ làm cho top xôm nên đi, mình hy vọng nhiều người cùng góp tiếng nói để đến lễ khai giảng các con đỡ phải ngồi dưới nắng, nghe bài phát biểu lê thê của các cô nữa.
    Nói về giáo dục của mình thì nhiều vấn đề lắm. Để giải quyết được chắc con muỗi như chị em mình chả làm gì được, nhưng nhiều người cùng góp tiếng thì chắc cung cách tổ chức theo kiểu hành hạ học sinh cũng phải được xem xét lại.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 285 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi, trường con mình còn biểu diễn văn nghệ nữa. trời nắng chang chang mà nhảy múa giữa sân trường. NHìn con nóng phừng phừng, son phấn nhòe nhẹt, mặt mũi tím rịm vì nóng mà mình xót hết cả ruột
    Đây Trường Sa, kia Hoàng Sa, ngàn bão tố phong ba ta vượt qua, vượt qua
    https://www.youtube.com/watch?v=C8f_B...eature=related
    • 41 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trời thương các em quá à. Là giáo viên sao mọi người không nghĩ tới chuyện mình đứng trong mát mà để bao nhiêu học trò ngồi ngoài nắng đợi cho xong cái bế giảng vậy trời. Thương các em lắm à.
    • 4,269 Bài viết

• 18,478 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mấy thím lên đây kể khổ cho nhao nghe thì ích íu gì, làm cmn mấy cái ảnh, cờ nhíp chụp toilet bẩn bựa, hs bị bêu nắng hàng giờ gửi lên Sở, đề phòng bọn nó bao che cho nhao thì bốt cả lên đây + các 4rum khác, nêu đích danh chường... xem tụi nó có dám chây ì, lờ phớt sức khỏe tính mạng hs vì bệnh thành tích láo báo cáo hay hay ko!

Trích dẫn Nguyên văn bởi mojitoaki Xem bài viết
    Hồi con mới vào lớp 1, em cũng làm một tour tham quan trường, tý thì ói với cái nhà vệ sinh, thế là viết thư lên cho cô hiệu trưởng. Thư đi không hồi âm. Đến khi họp phụ huynh mẹ cháu lại đứng lên có ý kiến, cô chủ nhiệm bảo, nhà trường có thuê cô dọn vệ sinh rồi (cái này phụ huynh trả tiền nha), trả lời thế thôi, còn bẩn vẫn hoàn bẩn, con vẫn nhịn tiều hàng ngày, về nhà lần nào cũng lao vào nhà vệ sinh trước. Huhu
    Các mẹ làm cho top xôm nên đi, mình hy vọng nhiều người cùng góp tiếng nói để đến lễ khai giảng các con đỡ phải ngồi dưới nắng, nghe bài phát biểu lê thê của các cô nữa.
    Nói về giáo dục của mình thì nhiều vấn đề lắm. Để giải quyết được chắc con muỗi như chị em mình chả làm gì được, nhưng nhiều người cùng góp tiếng thì chắc cung cách tổ chức theo kiểu hành hạ học sinh cũng phải được xem xét lại.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi leed Xem bài viết
    Trời ơi, trường con mình còn biểu diễn văn nghệ nữa. trời nắng chang chang mà nhảy múa giữa sân trường. NHìn con nóng phừng phừng, son phấn nhòe nhẹt, mặt mũi tím rịm vì nóng mà mình xót hết cả ruột
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bố mẹ lo lắng cho con cái nhiều quá cũng k hay, các cháu thành những con người hay kêu ca, sức chịu đựng kém, lớn lên toàn cậu ấm , cô chiêu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cách đây 30 năm chúng tôi tập hội khỏe Phù Đổng cũng ngoài trời nắng .Nhà trường nhắc nhở giáo viên chủ nhiệm thấy bạn nào sức khỏe yếu cho nghỉ . Trừ những bạn yếu thật , còn bạn nào cũng cố gắng tập luyện ( thời đó ai ốm yếu hay phải nghỉ cũng cảm thấy thẹn vì k bằng bạn bằng bè )
    • 3,254 Bài viết

• 6,482 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoancalot Xem bài viết
    Bố mẹ lo lắng cho con cái nhiều quá cũng k hay, các cháu thành những con người hay kêu ca, sức chịu đựng kém, lớn lên toàn cậu ấm , cô chiêu
    Muốn cho nó ngồi ngoài nắng thì đợi lên cấp 3 ròi ngồi.

Chúng nó còn bé tí. Bắt dang nắng ba tiếng đồng hồ, chầu chực chờ cái lũ nửa người nửa ngợm không biết tôn trọng giờ giấc, nghe chúng phát biểu nhảm... thì báu gì???
    mjkFfHv
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 1,312 Bài viết

• 3,226 Được cảm ơn

Con trai mình hơn 3 tuổi, cháu hơi chậm nói. Đợt rồi mình tính cho cháu vào trường công như em gái mình (đang dạy mầm non) bảo trường công thì khi nào có người kiểm tra thì hay chọn mấy em lanh lẹ giỏi giang cho vào lớp để dạy còn mấy em mà ít nói hay chậm chạp thì lùa ra sân chơi! Nghe nãn luôn! Cho học trường tư cho rồi, học phí cao chút nhưng công bằng! Chán cái nền GD này quá! Cơ mà suốt 12 năm đi học và kể cả đại học mình chưa bao giờ ấn tượng về việc chịu nóng này cả, chắc có lẽ tuổi trẻ sức khoẻ dồi dào nên ko câu nệ mấy chuyện này. Chứ giờ mà kêu ra ngồi nắng thế chắc chịu ko nổi! Bà cô mình bên Mỹ có đứa con học tiểu học da đen thui, hỏi sao đen vậy thì bà nói bên đó hs đi học gv bắt phơi nắng, ko biết nhiệt độ bên đó thế nào chứ kiểu ở Việt Nam mà phơi vậy chắc chết!
    • m-l
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 724 Bài viết

• 720 Được cảm ơn

Nhìn hình ảnh này mà nhớ lại thời học sinh 20 chục năm trước ,ám ảnh nhất là giờ chào cờ,vào lúc nắng gắt nhất mà lúc đó có cho ghế ngồi đâu,không cho ngồi bêt dưới đât nhé,toàn bắt ngồi chồm hổm cả tiéng đồng hô
    ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 99 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Nhớ lại hồi nhỏ đi học, các lễ khai giảng bế giảng luôn thấy háo hức, nhưng mà chán nhất vụ ngồi xổm, không có ghế, đứng dậy tê hết chân. Ngồi nghe các thầy cô, lãnh đạo phát biểu toàn những thứ chỉ có ý nghĩa với người lớn, chứ trẻ con có để ý gì đâu. Trước buổi lễ chính thức còn có cả buổi tổng duyệt để tập dượt trước nữa. Mà đa số các trường cái sân chỉ toàn lát gạch để dùng cho các buổi lễ, không có cái bóng cây nào.
    Mình thấy kiểu giáo dục nặng hình thức như vậy thật lãng phí thời gian, công sức, tiền của, chỉ để đánh bóng, xây dựng quan hệ cho trường, lưu được mấy cái tấm ảnh, thực sự chưa lấy trẻ em làm trung tâm.
    Nhớ lại truyện Harry Potter, bài phát biểu đầu năm học của thầy Dumbledore: "Chào mừng các trò bước vào niên học mới ở Hogwarts. Trước khi các trò nhập tiệc, ta có đôi lời muốn nói. Những lời ấy là: Ngu đần! Mít ướt! Vặt vãnh! Véo! Cám ơn!"
    Mình có mấy chị đang ở Úc, kể bên ấy trình độ kiến thức của các cháu lớp 9 tương đương với lớp 4 của Việt Nam, nhưng chúng nó được học khoa học, thực hành, văn hóa, đời sống thật sự bổ ích và phong phú.
    Bao giờ con em chúng ta mới có một nền giáo dục "không hướng tới du học"?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 525 Bài viết

• 3,184 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao lại bế giảng vào tháng 7 hả mọi người. Bộ vn giờ thay đổi luôn tháng khai giảng và bế giảng hả?

Má ơi, tui 30 độ đã không muốn ra đường mà tụi nhỏ bắt nó phơi nắng. Phải rồi mấy ông bà cô giáo toàn ngồi trong bóng mát không à.
    bonnie
    • 122 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sắp vào năm học mới rồi, lại cái màn tập luyện để khai giảng nữa chứ. Con mình năm nay vào lớp 1, nghĩ đến lúc nắng nôi các con cứ phải đứng giữa trời tập mốt hai mốt, nửa buổi bố mẹ đang đi làm lại phải đi đón con mà nản. Bao giờ giáo dục mình mới hết bệnh thành tích, hình thức đây.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3