TIN TÀI TRỢ.

Trẻ em ngồi trong nắng nóng 39 độ C dự lễ bế giảng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.24K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,202 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong lễ bế giảng sáng 27/5, học sinh tiểu học mồ hôi nhễ nhại, liên tục phải di chuyển chỗ ngồi, tu nước khi nắng nóng tại Hà Nội lên mức 39 độ C.

nangnong15_zing
    Sáng 27/5, nhiều trường tiểu học ở Hà Nội đồng loạt làm lễ bế giảng. Hình ảnh tại trường Thành Công B (quận Đống Đa). Các em phải tìm chỗ có bóng cây ngồi, tránh nắng nóng nên không còn hàng lối một cách ngay ngắn, trật tự.

nangnong12_zing
    Các bé cầm ghế chạy đi chạy lại liên tục vì bóng cây nhanh chóng bị thay đổi.

nangnong6_zing
    Nhiều học sinh được phụ huynh cẩn thận cho mang theo nước uống nhưng khi chưa đến giờ làm lễ chính thức có em đã tu hết sạch.

nangnong7_zing
    Một số bé phải đứng ở gốc cây quan sát các cô giáo phát biểu, tặng hoa.

nangnong30_zing
    Em nào cũng mướt mồ hôi trên trán và mặt.

nangnong1_zing
    Một bé lớp trưởng đứng lên quạt cho các bạn khỏi nóng.

nangnong11_zing
    Nhiều phụ huynh đưa con và cháu đến dự bế giảng chờ rồi mong nhanh kết thúc để đón về.

nangnong9_zing
    Có bé ngồi giữa nắng cầm chai nước, mũ nhìn lên sân khấu.

nangnong18_zing
    Một bé uống hết của mình chạy ra xin thêm của bạn vì quá khát.

nangnong4_zing
    Tập trung từ 7h sáng, sau 3 giờ đồng hồ các em mới được về. Lúc này nhiệt độ đã lên tới 39 độ C.

http://news.zing.vn/Tre-em-ngoi-tron...ost543538.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 94 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

thương quá,các con mà lăn ra ốm lại khổ,bế với chả ẵm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Duongle.sam
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 793 Bài viết

• 2,710 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm khai giảng, mình đứng vòng ngoài thấy ông con ngồi đúng chỗ nắng chang chang. Mình phải giả danh cán bộ nhà trường vượt hàng rào bảo vệ vào che ô cho con và cả đám bạn nhỏ mồ hôi mồ kê nhễ nhại. Bọn nó chốc chốc lại hỏi mình cô ơi sắp được về lớp chưa, cô ơi cháu nóng quá, cháu khát nước quá, cháu buồn đi tè v.v.. Trên sân khấu các đồng chí lãnh đạo vẫn đang phát biểu.

Hôm nay thấy dự báo 38 độ, mình cho con nghỉ luôn ở nhà cho lành, khỏi bế giảng gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,013 Bài viết

• 6,421 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khiếp, trường nào bế giảng tận 3h vậy. Hic, tuỳ tình hình thời tiết lẽ ra nhà trường nên rút gọn chương trình chứ nhỉ?
    Trường cháu tớ cấp II và III toàn học sinh lớn, bế giảng cực nhanh chỉ từ 7h30 đến 8h10 đã xong phần dưới sân rồi, các cháu lên lớp tổng kết liên hoan bao lâu là tuỳ lớp thôi, sau đấy ra về hết, nhanh gọn, tránh học sinh ốm.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,468 Được cảm ơn

Bày vẽ cho lắm vào để thi đua đạt thành tích , trong khi khâu đảm bảo an toàn sức khoẻ của các cháu chả ra gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 858 Bài viết

• 5,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nhớ lại cái European heatwave làm chết gần 15 nghìn người Pháp và 70 nghìn người châu Âu năm 2003 do nhiệt độ trung bình lên tới 40 độ C mà thấy thương trẻ em và bực các bác lãnh đạo trường quá. Các bác ngồi máy lạnh suốt đầu óc bị đông lại hay sao mà bắt trẻ con ngồi phơi nắng 39 độ vậy. Các bác này nên về nhà thắp nhang ăn mừng là không cháu nào bị heatstroke và lần sau rút kinh nghiệm không nên bắt trẻ con ngồi ngoài trời hơn 15 phút nếu nhiệt độ vượt quá 32 độ trong bóng râm. Ngu gì mà ngu đụng nóc luôn.
    • 214 Bài viết

• 1,904 Được cảm ơn

Một bệnh hình thức khốn nạn nhất trong đời học sinh . Nhớ lại cách đây gần 3 chục năm tuần nào cũng lôi nhau ra chào cờ , năm nào cũng khai mạc , bế giảng , rồi cả trường tập thể dục giữa giờ.....kéo dài lẵng nhẵng cả chục năm liền. Mà thực sự trong những buổi tập trung cả trường ngồi lê la như này không lĩnh hội được bất cứ thứ gì từ cái loa oăng oẳng trên cây bàng , cây phượng . Đằng nào thì giáo viên chủ nhiệm cũng vẫn về lớp của mình truyền đạt lại vậy thì cớ sao phải hành học sinh ? Còn cái trò bêu xấu học sinh có lỗi trước toàn trường cũng chẳng ích gì . Cậu nào cá biệt , phá phách thì sau ngày ngày điểm danh trước toàn trường tính vẫn thế.

Mà tụi trẻ bây giờ còn sướng hơn ngày xưa ở chỗ là đứa nào cũng có cái ghế để ngồi . Ngày xưa toàn phải ngồi xổm , bỏ dép ra kê mông hoặc ngồi bệt xuống đất....để chịu cái sự hành hạ của nhà trường . Hết buổi đứng dây chân tê cứng . Cá biệt còn có nhiều em gái đến ngày ướt sũng đũng quần vẫn phải cố nán hát hết bài quốc ca hay nghe chỉ thị từ ban giám thị nhà trường . Khốn nạn , vấn nạn .
    • 1,467 Bài viết

• 9,375 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trường con tớ họ thuê dù loại lớn che nắng cho hs, các bé xếp hàng ngay ngắn đúng vị trí vì ko phải tránh nắng. Trường này ẩu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 849 Bài viết

• 1,840 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sáng nay tớ đi qua ngôi trường yêu dấu 1 thời cách đây hơn 25 năm của tớ. Các em cũng phải ngồi ngoài trời mặc dù có bạt che, còn tớ vừa đi vừa chửi cả cái ban lãnh đạo nhà trường. Nhìn bọn trẻ bị đày mà xót cả ruột.
    0tpWp7
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Một lũ điên bệnh hoạn. Bọn trẻ con cả năm khổ rồi mà ngày cuối cùng cũng ko thoát!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,363 Bài viết

• 3,076 Được cảm ơn

học sanh thì ngồi ngoài nắng còn tụi giáo viên thì ngồi trong mát, khốn nạn ghê, vại mà cũng nhân danh là giáo dục nữa
    • 557 Bài viết

• 835 Được cảm ơn

Trường con mình mấy hôm chưa nghỉ hè mình chạy sang còn thấy bắt hs ngồi giữa sân trường mặc dù lúc đó 4-5g rồi nhưng vẫn vô cùng nóng, để làm gì? để tìm hiểu về Bác Hồ... điên cả người
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,181 Được cảm ơn

Trường nào nhiều cây ở sân trường còn đỡ, có những truơng mà sân xi măng nóng như rang, chả có mấy bóng cây. Nói chung nắng nóng thì các trường rút ngắn gọn CT cho các cháu còn đi vìa

Dưới 10 độ trẻ con dc nghỉ học thì có lẽ trên 37 độ cũng ko nên để trẻ con ngồi phoi nắng sân trường, vì đều ảnh hưởng sức khỏe.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Dở hơi xơi cám lợn thế là cùng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 56 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giáo dục Việt Nam mình còn nhiều chuyện để nói. Con mình học trường điểm q1 hcm vậy mà nhà vệ sinh thì hôi, bồn cầu thì vỡ hết nắp, cả trường chỉ có 1 khu nhà vs cho học sinh. Trong khi đó nhà vs giáo viên thì sạch sẽ, mỗi tầng có 1 khu riêng, lúc nào cũng có lao công ngồi canh để nhắc không cho hs và phụ huynh vào. Càng nghĩ càng ức chế
    • 4,301 Bài viết

• 18,589 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Hum nay tui ra ngoại ô, 5-7 phút đứng dưới tán cây cối xanh mát thoáng đãng ngoài đồng lúa hẳn hoi vậy mà tui đã thấy nóng ẩm phát điên phát rồ, mồ hôi chảy ròng ròng, vội vàng nhảy vào xe rồi chạy trốn cho mau... vậy mà bọn nó bắt trẻ con ngồi bêu ngoài sân nắng chang chang thế kia suốt mấy tiếng đồng hồ thì đúng là vô nhân đạo, bạo hành trẻ nhỏ.... giờ thử bắt bọn BGH ngồi giữa sân 3 tiếng bêu nắng ngoài sân xem chúng nói sao!
    Làm giáo dục mà hành xử vô giáo dục!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,446 Bài viết

• 1,079 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ mong 1 lần được gặp các vị lãnh đạo Bộ GD hay vị dân biểu để nói lên yc rằng các vị quan chức hãy gương mẫu đầu tầu trong việc loại bỏ bệnh hình thức và háo danh đi.
    Ngày khai giảng, bế giảng là ngày của học sinh và giáo viên, trong đó học sinh là trung tâm, là chủ thể của buổi lễ!
    Vậy mà các con vất vả tập dượt + đi sớm chầu chực + lúc ko may gặp thời tiết xấu như này + chờ đợi những người ko biết đúng hẹn (vd như bảo khai giảng 8h mà nếu lãnh đạo cấp cao chưa xuống thì cả trường cứ chờ nhé) chỉ để nghe 1 bài phát biểu dài dằng dặc, chả liên quan và dễ hiểu gì với học sinh.
    Cứ thế, thì dạy ai? ai dạy? và nền giáo dục VN sẽ đi đến đâu?
    AGZdp7iZo4p7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 382 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Trường ĐTĐ con mình học lễ bế giảng dự kiến 1,5h nhưng 1h đã xong, có lẽ nhiều nội dung đx đc cắt vì trời nóng, sân trường có bạt che mà vẫn như rang lúc 8h sáng, cô và trò cùng ngồi ơr sân và rất nhiều quạt đc huy động chống nóng.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 793 Bài viết

• 2,710 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giáo dục Việt Nam còn bất cập dài dài. Trong lúc chờ các bác ý thay đổi nhận thức, nâng tầm kiến thức và biết cách tôn trọng trẻ em, thì phụ huynh phải tự lo lấy thân trước. Hôm nào nhà trường có kế hoạch hành hạ các con ngoài trời, thì mình chủ động cho con nghỉ luôn, hết giờ đó mới đưa đến lớp. Mà nói thêm là mình căm ghét cái trò chào cờ đầu tuần.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,103 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm gì có trường nào làm lễ bế giảng 3h dưới cái thời tiết này, mình ko tin.
    Trường tiểu học Kim Giang nơi con mình học, 6h45 làm lễ tổng kết và chỉ khoảng 1 tiếng là xong rồi.
    Con sẽ là mùa xuân của mẹ
    Con sẽ là mầu nắng của cha.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3