TIN TÀI TRỢ.

Trẻ em lớp 2 đủ khả năng học xác suất, thống kê hay chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.94K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 342 Bài viết

• 624 Được cảm ơn

Ủng hộ cho bé học xác suất thống kê sớm, môn học này giúp phát triển tư duy bé rất tốt, chứ lên đại học mới học, thấy mình ngu nhất môn này.
    Còn bé vào lớp 1, không cần phải học trước, cứ vào lớp học, tự khắc bé sẽ theo học được, bố mẹ cũng đừng tạo áp lực cho con mình quá, càng áp lực con học càng ko vào.
    Tôi chỉ có 1 yêu cầu cải tiến về việc học tiếng Anh, hầu hết các lớp từ lớp 1 đến 12 đều dạy các đoạn hội thoại, hỏi đáp rồi ngữ pháp, nhưng sau bao năm vật mã môn tiếng anh là tôi đây, thì hãy dạy tiếng Anh như dạy các cháu học tiếng việt, nghĩa là lớp 1 chỉ học phát âm phonics, sao cho phát âm từng nguyên âm phụ âm cho chuẩn, có cái căn bản vững chắc để lên lớp cao hơn bắt đầu học từ theo hình ảnh..... chứ giờ học lớp tăng cường, gv bản ngữ mà con ko đi học thêm trung tâm bên ngoài thì cũng như ko học.

hầu hết các trường cấp 1, 2 ở tp học bán trú, thời gian trường các con và cô dư thời gian để rèn luyện thêm, cấp 1 thì các trường chỗ con tôi học, hoàn toàn cô không được giao bài về nhà bắt học sinh làm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10,592 Bài viết

• 12,944 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bearbie Xem bài viết
    còn nếu họ chưa được như vậy thì khỏi làm gì hết hả bạn, ngồi chơi xơi nước thôi? Hay cứ giữ y xì hiện trạng như bây giờ, khỏi cải tiến gì nữa?
    Có cải tiến thì mới phát triển, hiện đại được. Tuy nhiên còn phải đánh giá xem thực lực mình thế nào, xét trên toàn cục rồi ra quyết định. Kiểu 1 đứa bé phải trải qua lẫy/bò/đứng/đi/chạy chứ ko thể đang biết lẫy mà bắt nó đứng ngay được.

Thu nhỏ vấn đề này về môi trường 1 gia đình. Trông xung quanh bạn bè đồng nghiệp, anh em chúng nó cho con học Toán chỗ nọ, ngoại ngữ chỗ kia, học đàn học vẽ học bơi nhưng nên đánh giá xem con nhà mình khả năng như thế nào, có thích các môn ấy ko, có tiếp thu được ko, khả năng kinh tế của 2 vợ chồng đến đâu, khả năng đưa đón như nào rồi mới quyết định cho con đi học những chỗ ấy. Tất nhiên con ham học thì bố mẹ nào cũng sẽ cố gắng trong điều kiện tốt nhất có thể cho con. Còn ko thì phải cân nhắc.

Ngày trước đi học SGK thế hệ anh chị hơn 4-5 tuổi để lại cho em học là bình thường, giờ mỗi năm 1 kiểu sách. Cải cách, đổi mới SGK loạn xà ngầu.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2