TIN TÀI TRỢ.

Tranh cãi về 'khoảng trống giữa đùi' của phái đẹp

• 4.93K Lượt chia sẻ
  • 196K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10,332 Bài viết

• 5,341 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vài năm trở lại đây, 'khoảng trống giữa đùi' (thigh gap) - không gian hình thành giữa hai đùi phụ nữ khi đứng thẳng - phần nào đã trở thành xu hướng làm đẹp và là 'nguồn gốc' của những cuộc tranh luận về văn hóa 'nóng bỏng' này.

shutterstock_185667158jpg_1596100747_yafb
    Ảnh minh họa: Shutterstock

Trong khi có vô số những lời quảng cáo về vẻ hấp dẫn của khoảng trống đùi, kèm hình ảnh của những người nổi tiếng với khoảng trống đùi cách xa nhau, nhiều nhà phê bình đã lên án hành động này và tin rằng việc tiếp thị hàng loạt những khoảng trống đùi khuyến khích phụ nữ bị rối loạn ăn uống và theo đuổi hình mẫu cơ thể lý tưởng không thể đạt được.

Theo trang Livestrong, một diễn đàn trên Instagram cũng phản đối việc tìm kiếm từ “thigh gap”. Và nếu người dùng tìm kiếm những thứ liên quan đến "#thighgaps" trên trang này, họ sẽ nhận được một cửa sổ cảnh báo bằng hình ảnh đồ họa và cung cấp những đường dẫn tiếp cận những nguồn tài liệu về rối loạn ăn uống.

Trang Today ngày 16.6 dẫn một cuộc khảo sát tại Anh cho thấy trong 500 phụ nữ tuổi từ 16-65, có đến 40% cho biết họ cảm thấy tự tin khi có khoảng trống đùi, trong khi 27% cho biết họ cảm thấy áp lực vì không có khoảng trống này.

Với những phụ nữ đang muốn có được khe hở “nóng bỏng” này và đang cố nhịn ăn hoặc tìm đến các thẩm mỹ viện để phẫu thuật như mong muốn, thì dưới đây là những thông tin quan trọng nên đọc.

Khoảng trống đùi tự nhiên mới là đẹp

Khi tranh luận về khoảng trống đùi, hãy nhớ rằng người cân đối là người có khoảng cách đùi tự nhiên. Quan trọng hơn, việc có khoảng trống đùi không nhất thiết khiến bạn bị ám ảnh bởi một vẻ đẹp lý tưởng nào đó hoặc bạn trông không phải là người khỏe mạnh. Khoảng trống đùi đơn giản chỉ là một khía cạnh của ngoại hình. Tiến sĩ Amy Herold - bác sĩ phụ khoa và là giám đốc y tế của trang ShimmerTeen.com - nói: "Khoảng trống đùi không phải là một điều xấu hay một điều tốt, nó chỉ là vấn đề về cầu trúc cơ thể”.

Khoảng trống giữa đùi không phổ biến

Tiến sĩ Herold giải thích: "Khoảng trống giữa đùi là một đặc điểm thể chất chỉ chiếm tỷ lệ nhỏ trong số phụ nữ khỏe mạnh - kiểu phụ nữ có dinh dưỡng tốt. Các phương tiện truyền thông có thể làm cho những khoảng trống đùi có vẻ giống như một tiêu chuẩn văn hóa, nhưng hầu hết mọi người đều không có nó và có thể không có khả năng đạt được, có nghĩa là khoảng trống giữa đùi không nhất thiết phải là một mục tiêu ta nên theo đuổi.

Giống như chiều cao và cỡ giày, khoảng trống giữa đùi là di truyền

Cấu trúc xương và hình dạng cơ thể xác định bạn có khoảng trống giữa đùi hay không. Các đặc điểm đầu tiên để xác định khoảng trống giữa hai đùi là chiều rộng của hông và góc của xương chậu. Theo tiến sĩ Herold, một số người có xương chậu rộng có thể có xương chân xa hơn, trong khi những người có khung xương chậu hẹp có thể có xương chân đặt gần nhau hơn. Rõ ràng, điều này có thể không được thay đổi qua chế độ ăn uống và tập thể dục.

Yếu tố thứ hai trong việc xác định khoảng trống giữa đùi là loại hình cơ thể. Hầu hết các cơ quan của cơ thể phụ nữ có xu hướng tích lũy cơ hoặc chất béo ở vùng đùi, mà có thể khiến họ không có khoảng trống giữa đùi.

Tiến sĩ Norman Rowe, bác sĩ phẫu thuật tại thành phố New York (Mỹ), cho biết: "Kích thước của bắp đùi của một người được xác định không chỉ bởi chất béo, mà còn do cơ. Ở giữa hai đùi của chúng ta có cơ sartorius và gracilis, giúp chúng ta đi và di chuyển chân vào trong và ra ngoài”.

Cố gắng để có khoảng trống giữa đùi là vô ích

Theo tiến sĩ Herold, nếu phải bỏ đói bản thân để giảm béo thì giảm khối lượng cơ quan và buộc cơ thể theo kiểu mình muốn. Bạn có thể không làm được điều đó mà chỉ sụt cân thôi.

victoriassecretmodels660reuters_lvpr
    Những thiên thần nội y của Victoria’s Secret đều có khe hở đùi nóng bỏng - Ảnh: Reuters

Phẫu thuật không thể tạo ra khoảng trống giữa đùi

Tiến sĩ Rowe gặp nhiều bệnh nhân thiếu niên mong muốn có khoảng trống đùi. Ông nhấn mạnh, bác sĩ phẫu thuật không thể loại bỏ cơ hoặc làm thay đổi cấu trúc xương chân. Nếu không có di truyền giữa khoảng trống đùi, bác sĩ phẫu thuật không thể tạo ra cho bạn khoảng trống giữa đùi, bất chấp bạn giảm được bao nhiêu cân.

Xu hướng làm đẹp đã lỗi thời

Tiến sĩ Rowe cho biết, xu hướng làm đẹp có khoảng trống giữa đùi đã lỗi thời. Những gì hấp dẫn và thời trang hiện nay có thể không phải là điểm hấp dẫn và thời trang trong 5 năm nữa. Hãy hạnh phúc với chính bạn.

Vẫn đẹp dù không có khoảng trống đùi

Có người có cơ thể khỏe mạnh và xinh đẹp có khoảng trống giữa đùi, nhưng cũng có những người có cơ thể khỏe mạnh và xinh đẹp mà không có khoảng trống giữa đùi. Điều quan trọng là một cơ thể mạnh mẽ, và cân đối.

http://www.thanhnien.com.vn/doi-song...ep-576151.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 60 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

đây là thể loại gầm cao , máy thoáng đây mà ,
    mình lại thích ngược lại hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 840 Bài viết

• 3,656 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì hoàn toàn không có khoảng cách giữa 2 đùi mặc short xấu vô cùng
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 1,390 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Ngày xưa thì thấy nói đùi phải khít mới đẹp, chân thẳng là phải khít khịt từ trên xuống dưới, làm con bé đi đứng cứ phải cố kéo chân sát vào nhau. Giờ thì lại phải thoáng à
    Mẹ Motilium

• Thành viên webtretho
    • 7 năm
    • 621 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Sao e thấy chân thẳng đùi kín mới đẹp làm e tự ti lắm ý. Ngồi nghế thấp mà 2 cái chân nó vẫn k khít. Hoá ra giờ lại mode ơ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Trizzie
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sao mình cảm thấy có khoảng trống giữa đùi nhìn không đẹp nhỉ
    Mình chỉ mong khép lại mà không được ((
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,479 Bài viết

• 5,039 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế như nào là đẹp? Nhìn cô nào có khoảng trống giữa đùi như Hà háng rộng thì mất cảm tình lắm ý.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thế háng rộng là đẹp ạ? e thì chỉ thấy chân khít k có khoảng trống mới tự tin ạ trước gầy chân có khoảng trống mà e tự ti lắm, lúc nào cũng mặc quần xuông để cho k lộ thôi... giơ béo thì khít hơn rồi ạ. tự tin hẳn
    • 939 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Chân vòng kiềng tha hồ rộng háng nhé Tập đc bằng cách kẹp quả dưa hấu vào giữa ...mỗi ngày 3 tiếng, sau 6 tháng có kết quả ban đầu
    Cũng những người Phụ nữ ấy, trong ánh mắt của những người đàn ông khác ngoài chồng...
    họ trở nên dịu dàng, nữ tính và quyến rũ lạ thường
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 116 Bài viết

• 2,031 Được cảm ơn

Thigh gap không phải là háng rộng. Háng rộng là khoảng cách trên cùng chân nơi giao thân (bẹn) rộng. Đến giờ chưa có văn hoá nào thích háng rộng cả.

Còn thigh gap là tồn tại khe hở giữa mặt trong của đùi (inner thigh), phải vừa vặn, khi ghép đầu gối lại thì lộ ra nhưng kiểu lấp ló vừa phải, không phải kiểu toang hoác và càng rộng càng đẹp đâu.

Lý tưởng là hông hẹp, nhưng do gầy + tập tành nên cơ phát triển theo trục profile trước sau + cơ địa thì sẽ có thigh gap.

Tỷ như các bạn Victoria' secret Angels đều nổi tiếng vì có thigh gap nhưng không bạn nào háng rộng cả, nếu chưa nói rất khít.

e22573384253486d23e8b2ad6b9009da

article-2284816-1835DC49000005DC-822_306x668
    • 43 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Ai chà . Mình đúng tiêu chuẩn vừa đẹp.
    • 657 Bài viết

• 1,984 Được cảm ơn

To mông rộng háng, đáng đồng tiền

CON CÁI phải biết ơn...CON ĐỰC
    • 1,128 Bài viết

• 1,825 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đùi mình thịt nhiều quá nên chả thấy khe hở nữa. Hihi
    Không bao giờ bán rẻ lương tâm . Trừ khi được giá
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ mới biết tiêu chuẩn của cái đẹp, lâu nay cứ nghĩ giữa hai đùi không khít là mất thẫm mĩ, ai dè...thì ra đẹp
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 35 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cứ nghĩ chắc do chân mình cong, hóa ra giờ lại là đẹp, há há
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,167 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Mình thì lại thích chân ngắn, khoảng trống 0 cm=))
    • 725 Bài viết

• 2,435 Được cảm ơn

• 2,037 Bài viết

• 2,557 Được cảm ơn

mình thì k0 biết nhưng có đọc thì biết sơ sơ rồi, cơ mà theo mình khoảng rộng giữa đùi trong mà to là k0 có đẹp rồi, nhìn tụ nhiên như 2 cái đũa (ăn) suôn đượt vậy mà đẹp gì
    • 130 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

cái khoảng trống chuẩn thì đẹp, chứ mấy bạn vòng kiềng cũng tưởng mình chuẩn thì không phải đâu nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,060 Được cảm ơn

Thấy những ng đùi hở, chân vòng kiềng nhìn xấu bỏ xừ, phải thẳng khít từ trên xuống dưới qua cả đầu gối mới thấy đẹp.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3