TIN TÀI TRỢ.

Trắng trợn giữa ban ngày

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.95K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,271 Bài viết

• 14,741 Được cảm ơn

Cách đây nhiều năm, hồi đấy mình với OX chưa cưới nhau có lần hai đứa cãi nhau, giận nhau nên đi dọc phố mình nhất định ko cầm tay thân tình gì sất. Lúc đi qua mấy cái hàng bán túi gần Thai Expess bây giờ có mấy đứa trẻ con lem nhem lao ra vây quanh lão í, đứa trước đứa sau, bíu tay, bíu chân, ngửa tay xin tiền. Lão lần đầu sang VN, không biết mấy trò xin xỏ này, thấy trẻ con lem nhem, bẩn bẩn thì động lòng móc ví, định rút tiền cho mấy đứa đó nhưng mình xua tay, ngăn lại. Thế là từ đâu một con mẹ tóc nhuộm vàng, nhuộm đỏ, mồm phì phèo thuốc lá, tay bé một đứa nhỏ hơn mấy đứa đang bu quanh bọn mình lao ra quát vào mặt mình: Con đĩ, tiền của thằng Tây chứ tiền gì của mày mà mày xót? Mình điên quá mới chỉ thằng tay: Mày đừng bố láo, mày thích tao gọi công an không? Thằng Tây này là chồng tao, mày rõ chưa? "Chị gái" lúc đó nhanh chóng lảng mất.

Đấy, ngay Bờ Hồ đấy, chả đâu xa.
    “When it comes to the future, there are three kinds of people: those who let it happen, those who make it happen, and those who wonder what happened.”
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,849 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mrs.Brown Xem bài viết
    Cách đây nhiều năm, hồi đấy mình với OX chưa cưới nhau có lần hai đứa cãi nhau, giận nhau nên đi dọc phố mình nhất định ko cầm tay thân tình gì sất. Lúc đi qua mấy cái hàng bán túi gần Thai Expess bây giờ có mấy đứa trẻ con lem nhem lao ra vây quanh lão í, đứa trước đứa sau, bíu tay, bíu chân, ngửa tay xin tiền. Lão lần đầu sang VN, không biết mấy trò xin xỏ này, thấy trẻ con lem nhem, bẩn bẩn thì động lòng móc ví, định rút tiền cho mấy đứa đó nhưng mình xua tay, ngăn lại. Thế là từ đâu một con mẹ tóc nhuộm vàng, nhuộm đỏ, mồm phì phèo thuốc lá, tay bé một đứa nhỏ hơn mấy đứa đang bu quanh bọn mình lao ra quát vào mặt mình: Con đĩ, tiền của thằng Tây chứ tiền gì của mày mà mày xót? Mình điên quá mới chỉ thằng tay: Mày đừng bố láo, mày thích tao gọi công an không? Thằng Tây này là chồng tao, mày rõ chưa? "Chị gái" lúc đó nhanh chóng lảng mất.

Ồ bây giờ mới biết Mrs B rao sống tại nước ngoài , xin chúc mừng
    • 4,271 Bài viết

• 14,741 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi china-cong Xem bài viết
    Ồ bây giờ mới biết Mrs B rao sống tại nước ngoài , xin chúc mừng
    Cảm ơn bạn. Tính từ lúc là mem của WTT đến giờ thì tớ đang ở VN, cụ thể hơn là HN Thỉnh thoảng đi đi về về vì con gái vẫn đang học ở bên kia.
    “When it comes to the future, there are three kinds of people: those who let it happen, those who make it happen, and those who wonder what happened.”
    • 91 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mrs.Brown Xem bài viết
    Em cũng hay bị thế này khi đi chợ Bến Thành với chồng em. Mấy con bé bán bản đồ, sách linh tinh cứ mời chồng em mua sách dạy học tiếng Việt. Bọn nó cứ níu chồng em lại, chồng em thì ko biết, bị níu thì dừng lại, em bảo bọn nó là không mua vì ở nhà có nhiều rồi. Thế là nó quay sang mắng xa xả vào mặt "mày ko mua thì để nó mua, tiền của nó chứ có phải tiền của mày đâu, sao mày âm binh quá vậy...". Em tức quá chửi lại "tiền chồng tao thì tao xót!". Chồng em chả hiểu gì cả, thấy mặt em đỏ ké, mắt tóe lửa thì hoảng quá kéo em đi thật nhanh, thế mà nó vẫn đi theo chửi đổng!

Mà chán nhất là cái cảnh mấy người VN mình cứ thấy mình đi với Tây là chặt. Mình nói thì bảo Tây nó lắm tiền, không phải tiền của mình thì làm gì phải tiếc, mà dịch vụ thì kém... :Silly: Chồng em sang đây 2 lần, đến lúc về thì nói với em 1 câu "I feel too sad to leave you, but I'm happy to leave Vietnam". Lúc đấy em có muốn bênh vực, nói tốt cho quê hương của mình cũng không được, vì tự chồng em ở đây rồi cảm nhận hết!
    When you're alone, just look at the spaces between your fingers. Remember in that those spaces, your can see my fingers locked with yours forever
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,066 Bài viết

• 6,885 Được cảm ơn

giờ ra đường sợ lắm... không còn là câu " cướp đêm là giặc , cướp ngày là quan" nữa rồi mà phải là " cướp đêm cướp ngày lẫn lộn "
    • 1,046 Bài viết

• 610 Được cảm ơn

gọi là ăn cướp thì đúng hơn, chụp ảnh xong sao anh nhà báo kg vào giúp vị khahcs kia nhỉ...em mà bị vậy em chạy mất dép lần sau cạch khỏi đến du lịch du leo gì luôn
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng.....
    jLKHp7
    • 4,271 Bài viết

• 14,741 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hong.nguyen1983 Xem bài viết
    Em cũng hay bị thế này khi đi chợ Bến Thành với chồng em. Mấy con bé bán bản đồ, sách linh tinh cứ mời chồng em mua sách dạy học tiếng Việt. Bọn nó cứ níu chồng em lại, chồng em thì ko biết, bị níu thì dừng lại, em bảo bọn nó là không mua vì ở nhà có nhiều rồi. Thế là nó quay sang mắng xa xả vào mặt "mày ko mua thì để nó mua, tiền của nó chứ có phải tiền của mày đâu, sao mày âm binh quá vậy...". Em tức quá chửi lại "tiền chồng tao thì tao xót!". Chồng em chả hiểu gì cả, thấy mặt em đỏ ké, mắt tóe lửa thì hoảng quá kéo em đi thật nhanh, thế mà nó vẫn đi theo chửi đổng!

Mà chán nhất là cái cảnh mấy người VN mình cứ thấy mình đi với Tây là chặt. Mình nói thì bảo Tây nó lắm tiền, không phải tiền của mình thì làm gì phải tiếc, mà dịch vụ thì kém... :Silly: Chồng em sang đây 2 lần, đến lúc về thì nói với em 1 câu "I feel too sad to leave you, but I'm happy to leave Vietnam". Lúc đấy em có muốn bênh vực, nói tốt cho quê hương của mình cũng không được, vì tự chồng em ở đây rồi cảm nhận hết!
    Nghe câu này thấy buồn nhỉ. May mà chồng mình giờ ở nhiều rồi nên quen chứ hồi đầu cũng hơi shocked dù trước đó OX mình cũng đi công tác nhiều nơi, đến nhiều nước nghèo rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 326 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn mấy cảnh này thì cũng chỉ biết thở dài ngao ngán và đứng nhìn thôi chứ biêt làm sao,nhìn mặt nó thế kia mà vào can thiệp nó lại rút xilanh ra thì cũng phiền, nhưng gặp hiệp sĩ Minh Tiến thì thằng này chít !
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 673 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

À, nhân tiện nhắc các đồng chí nam ngoài Bắc nếu có vào SG thì không nên thuê đánh giày nhé. Không như ngoài HN đâu!!! Nói thế tự hiểu.

Miềng hồi còn trẻ ở ngoải, lúc nào cũng đóng thùng lịch sự giày da đen bóng. Vào SG một thời gian, giờ tuyền quần bò áo thun đi dép tông.:Talktothe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 904 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

Mấy cái thằng thanh niên đánh giầy kiểu đấy ở SG không thiếu, bọn nó lắm trò, lắm nghề hay lắm cơ nhưng tám ra đây thì các mẹ lại giật mình, kêu tởm...mất công làm ô nhiểm diễn đàn.
    CA mấy phường trung tâm Q.1 có nhiều việc để làm lắm chỉ bởi vì khu vực này tập trung rất nhiều thành phần XH khác nhau người giàu, người nghèo, trí thức, mù chữ, trộm cắp... nên rất phức tạp. Ban đêm vào phường cũng tấp nập như ban ngày ấy, các bác trực đêm, làm đêm ấy không hề rảnh đâu ạh.
    Spam tí: Nể mẹ Brown chửi cái con mụ ấy, hay!
    Ở SG dạng trùm ấy thấy mặt mình lạ thì chửi lại nhưng khi quen mặt rồi, lần sau thấyTây ấy đi với bác ấy thì nó không mời nữa.
    • 23,100 Bài viết

• 34,968 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hong.nguyen1983 Xem bài viết
    Không chỉ người nước ngoài mới bị thế này đâu ạh. Có lần bạn em từ Bắc vào chơi, dẫn ra cafe bệt ngay trước Dinh Độc Lập ngồi chơi, 1 thằng bé đánh giày lại nhì nhèo bạn em, nó bảo sáng giờ chưa đánh được đôi nào, đói bụng...., bạn em thấy tội nên đưa giày cho nó đánh mặc dù giày của bạn em mới tinh, nó quẹt quẹt vài phát xong đòi 100nghìn :Surprise: Em đứng cãi nhau với nó, mọi người đứng xung quanh nhìn dửng dưng lắm, có cả bảo vệ ở đấy mà cũng chả ai giúp. Cãi 1 hồi phải ói ra cho nó 50k đấy, tức mà ko làm được gì...Lúc đầu thì thấy thương nó, ai ngờ lại bị nó lừa...Ức!!! Có bố mẹ nào ra cafe bệt đánh giày thì cẩn thận, ko thì bị lừa như bạn em thì tức lắm
    Chính tôi đây cũng đã từng bị như vậy ở một tỉnh miền Trung cách đây vài năm. Cũng thằng bé đánh giày đến nằn nì, giày còn sạch bóng nhưng thương tình để nó đánh - giá lúc đó 5 nghìn (đắt hơn giá ở Hà Nội). Lúc sau nó mang giày tôi lại nói giày bác bị rách mép để con dán lại. Mặc dù giày của tôi còn khá mới nhưng thôi cũng được, cho nó thêm tiền cũng không sao! Chốc quay lại nó đòi 60 nghìn. Anh lái xe và mấy người bạn tôi tức quá, nói có mua cả tuýp keo con voi cũng chỉ mấy nghìn, giày người ta còn lành mày chọc ra cho rách vậy à. Thế là chỉ trả đúng 5 nghìn đánh giày thôi (mà có biết nó có đánh không hay chỉ lau qua quýt nữa?).

Cũng đánh giày, một thằng bé con khác, còm nhom, lại rất ngoan, trời rét mặc phong phanh đến tội. Đánh xong, ngoài tiền công, tôi còn cho thêm nó 50 nghìn mua áo.
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    • 23,100 Bài viết

• 34,968 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi goldenfluss Xem bài viết
    Em vào HCM công tác thường thuê khách sạn ở Quận 1. Có 1 điều ấn tượng ở đây là bất cứ đâu cũng có trẻ ăn xin. Móc túi cho 1 đứa thì lúc sau có ít nhất 5,6 đứa bu vào. Sợ lắm. Em không hiểu chính quyền thành phố đang làm cái gì để chuyện này cứ diễn ra từ năm này qua năm khác :Sick:
    Chuyện cho tiền ăn xin xong thấy cả tập đoàn ăn xin bu lại không chỉ ở SG, ở ta đâu cũng vậy, mà sang mấy nước nghèo khác cũng thế thôi. Nhiều lần tôi đặt vấn đề với họ để đưa họ vào các trung tâm bảo trợ thì không chịu. Ăn xin kiếm bộn tiền lắm, cao hơn mặt bằng công nhân viên chức của địa phương.
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2